Tác giả Chủ đề: Bàu Cạn, Long Thành - Cháu Vương - Mồ côi, Tai nạn GT  (Đã xem 6518 lần)

Ngủ rồi nttd

Trả lời #41 vào: 09-07-2013 19:00:45
Chào bác Tramca,

nttd sẽ ngưng CMTX cho HC này từ tháng 8/2013. Xin cảm ơn bác Tramca và nhóm ĐN đã giúp nttd trung chuyển, giúp đỡ gia đình Vương trong thời gian qua.

--

Ngủ rồi tramca

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #40 vào: 06-07-2013 09:35:40
Tramca đã trao 500.000đ CMTX tháng 7/13 từ bạn nttd đến gđ cháu Vương .Chân thành cám ơn các bạn .Thân mến chúc an lành.

Ngủ rồi phong_1992_qn

Trả lời #39 vào: 29-06-2013 10:08:57
phong vừa chuyển 500k tiền CMTX tháng 7/2013 em Vương vào TK bác tramca giúp chị nttd.
bác kiểm tra lại giúp phong.

thân!

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi tramca

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #38 vào: 27-06-2013 12:36:53
Chào cả nhà ! Chào bạn nttd .Chân thành cám ơn bạn đã đồng hành cùng chúng tôi và giúp cho em Vương mấy tháng qua .Thật rất đau lòng nếu sau này thấy em Vương đi vào vết xe đổ của người anh  .Nhưng tương  lai của cháu phải do chính bản thân cháu quyết định .Chúng ta chỉ là chất xúc tác giúp cháu hướng thiện chứ không thể áp đặt một con đường bắt buộc cháu phải đi theo ý của chúng ta .Thôi thì ...đây là một điều đáng tiếc nhưng mong các bạn đừng buồn . Chúng ta hãy vui vẻ lên đường chia sẻ những hoàn cảnh khốn khó khác đang rất cần những bàn tay giúp đỡ của chúng ta bạn nhé !
  Tôi sẽ trung chuyển CMTX tháng 7 này từ bạn nttd đến gđ cháu Vương .Sau đó ,mong bạn nttd tiếp tục đồng hành cùng NTCM và chuyển giúp đỡ cho những hoàn cảnh khác .
  Trên đây là phần ý kiến riêng của tramca. Mong nhân thêm ý kiến của cả nhà.Thân mến chúc an lành.
 @M.DLing : Bạn đâu rồi , lên tiếng đi nào !

Ngủ rồi nttd

Trả lời #37 vào: 11-06-2013 23:19:09
Cảm ơn tramca và mọi người đã ráng giúp mà Vương không chịu đi học. Thật chẳng biết nói sao? Nếu không tiếp tục đi học ở trường, và không học nghề, vậy tương lai Vương muốn làm gì để sống?

Việc CMTX không thể giúp được tương lai của Vương, nó chỉ là một phần rất nhỏ để giúp Vương vượt qua giai đoạn này. Nhưng nếu tự bản thân không muốn vươn lên để vượt qua, thì không ai có thể giúp nổi. Phải cần thời gian là bao lâu thì Vương mới tự biết mình nên làm gì cho bản thân?..

Bác tramca và nhóm XM cho ý kiến về việc có nên tiếp tục CMTX hay không chứ nttd không nhìn thấy được nên cũng không thể quyết định. Hiện tại nttd giúp thêm một tháng 7 nữa.

Thanks all.

Ngủ rồi tramca

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #36 vào: 11-06-2013 21:49:12
Chào cả nhà ! Sáng nay, tramca đã  trao CMTX từ nttd dến gđ cháu Vương .Theo nhu cầu của gđ cháu và tình hình thực tế , lần nay tramca đã trao tiền mặt là 500.000đ ( thay vì trao hiện vật như hai lần trước ).Mong các bạn thông cảm !
  Một thông tin đáng tiếc xin báo ngay với cả nhà : Cháu Vương đã từ chối đến cơ sở của bạn thongpc để ăn ở học nghề .Mặc dù đã cố gắng hết sức để động viên vỗ về và phân tích mọi vấn đề thuận lợi cho tương lai của cháu , nhưng cháu đã đáp lại chân tình giúp đỡ của cả nhà ta bằng những cái lắc đầu .Chúng ta thường quan niệm giúp một con người hướng thiện là bớt đi cho xóm làng một mầm mống bất thiện .Thế mà ...tramca và nhatnguyet_hoa  rất lấy làm tiếc và buồn vô cùng khi tâm niệm mà mình đang cùng cả nhà ta gầy dựng đã \\\"để cho gió cuốn đi \\\".Thành thật xin lỗi cùng các bạn .
  Về phần giúp đỡ CMTX cho gđ cháu Vương mong cả nhà và xin bạn nttd cho biết ý kiến .Thân mến chúc an lành .
 P/C :Cùng có mặt sáng nay tại nhà cháu Vương có Chủ tịch và ban chấp hành hội Chữ thập đỏ Xã  Bàu Cạn đến thăm hỏi và động viên gđ cháu .

Ngủ rồi tramca

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #35 vào: 06-06-2013 20:41:35
Chào cả nhà !Chào bạn thongpc !Chân thành cám ơn bạn và gia đình đã tạo điều kiện cho cháu Vương đi học nghề .Mặc dầu đã động viên cháu nhiều lần nhưng đến giờ này cháu vẫn chưa có quyết định rỏ ràng .Tuy nhiên chúng ta cũng thông cảm cho cháu vi tinh thần của cháu vẫn chưa được ổn định do tai nạn vừa qua .Mong cả nhà chờ đợi cho cháu thêm vài ngày nữa .
   @nttd : Xin cám ơn bạn đã CMTX  cho cháu Vương thêm 02 th nữa .Sáng nay nhatnguyet_hoa đã trao cho chị Loan của cháu Vương 01 đàn gà gồm 01 gà mẹ và 13 gà con <20 ngày tuổi đã có chủng ngừa bệnh tiêu chảy trị giá 300.000đ .( Tổng CMKTX 1.000.000đ đã hoàn tất ) Còn tiền CMTX tháng 06 sẽ được trao trong hai ngày nữa .
    Một lần nữa xin cám ơn cả nhà và bạn nttd . Thân mến chúc an lành .

Ngủ rồi nttd

Trả lời #34 vào: 06-06-2013 20:21:48
Mong rằng Vương sẽ học được nghề và có được cuộc sống ổn định trong thời gian tới. Cảm ơn bác tramca, MyDarling và mọi người đã tận tâm giúp đỡ Vương trong lúc khó khăn này.

nttd đăng ký CMTX 3 tháng nhưng sẽ CMTX thêm 2 tháng nữa, bác tramca thấy thế nào?

Thanks all.

Ngủ rồi phong_1992_qn

Trả lời #33 vào: 01-06-2013 19:41:54
phong vừa chuyển 500k tiền CMTX tháng 6/2013 em Vương vào TK bác tramca giúp chị nttd.
bác kiểm tra lại giúp phong.

thân!

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi tramca

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #32 vào: 31-05-2013 19:02:30
Chào cả nhà ! Chào bạn nttd ! Cháu Vương đã tốt nghiệp cấp 2 .Tuy chỉ đạt điểm trung bình nhưng nổ lực của cháu là một điều đáng khen ngợi. Theo nguyện vọng , sắp tới cháu không thi vào lớp 10 ( cấp 3 )mà cháu sẽ đi học trường trung cấp nghề của huyện Long Thành - cách nhà hơn 10km ( ngành điện ). Được biết TV thongpc đang nhận dạy miễn phí ngành sửa chữa máy tính tại  cơ sở ở nhà mình .Từ nhà cháu Vương đến cơ sở của bạn thongpc khoảng 15km .Việc đi lại và ăn ở của cháu hơi bị khó khăn .Như vậy , nếu thuận tiện xin bạn thongpc có thể cho cháu được ăn ở tại chổ , vừa học vừa phụ trông coi tiệm net luôn .Rất mong nhận ý kiến phản hồi của bạn thongpc. Đồng thời mong cả nhà chung tay giúp cháu Vương vượt qua giai đoạn khó khăn này .
  Chân thành cám ơn cả nhà . Thân mến chúc các bạn an lành .
 *Tin giờ chót :tramca vừa nhận được tin ngày mai 01/6/2013 ,MDarling  sẽ chở cháu Vương đến gặp bạn thongpc ở cơ sở xã Phước Thái -Long Thành để bàn việc học nghề của Vương .

Ngủ rồi nttd

Trả lời #31 vào: 30-05-2013 18:50:06
Cảm ơn tramca và MyDarling đã cập nhật tin tức gia đình Vương.
Với sự chu đáo của tramca, hy vọng đàn gà sẽ lớn nhanh.

Trong mấy tháng qua, không biết Vương đi học thế nào rồi, tinh thần có khá hơn không?

Thanks all.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #30 vào: 29-05-2013 20:57:49
tramca đã viết:
Trích dẫn

@M.Darling ghé qua cháu Vương  ....

Sáng nay mình đã ghé Bàu Cạn ...
Mình xin up vài hình ảnh tại nhà Vương

Ngủ rồi tramca

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #29 vào: 28-05-2013 10:19:52
Chào cả nhà ! Mấy hôm rày máy tính ở nhà có sự cố nên châm cập nhật.Xin lỗi vì sự chậm trể này  .Hôm nay ra tiệm net báo cáo đây :
 -ngày 22/5/2013 tramca +nhatnguyet_hoa dã đến trao gà cho gđ cháu Vương từ CMKTX của nttd gồm có :
 -Số gà <50 ngày tuổi : 18 con x 30.000đ =       540.000đ
 -Máng ăn 01 cái     :                  =        27.000đ
 -Máng uống 01 cái   :                  =        19.000đ
 -Thuốc phòng trị gà toi 02 gói x5.000đ =        10.000đ
 -Nước biển khô ( điện giải )01 gói     =        10.000đ
 -Cám gà nhỏ 02kgx 12.500đ              =        25.000đ
 -Bắp xay nhỏ 01kg                      =         9.000đ
           tổng cộng                    =       640.000đ
 *Ngày 26/5/2013 giao thêm 60.000đ
               tiền cám                 =        60.000đ

Tổng cộng đã trao ( có ký nhận )        =       700.000đ
  Còn lại 300.000đ sẽ mua gà tiếp .

Thân mến cám ơn các bạn .Chúc  an lành .
@M.Darling ghé qua cháu Vương  chụp mấy tấm hình up cho cả nhà xem nhé .Thanks.

Ngủ rồi nttd

Trả lời #28 vào: 17-05-2013 23:10:39
Chào bác tramca,

Cảm ơn bác đã cập nhật tin tức, cũng như dành nhiều thời gian, quan tâm đến gia đình Vương.

Biết đâu nttd sẽ có dịp được thưởng thức cháo gà ở Đồng Nai thì vui nhỉ :)

Thanks all.

Ngủ rồi tramca

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #27 vào: 17-05-2013 19:49:14
Chào cả nhà !Theo dự kiến thì bây giờ là thời điểm thuận tiện cho việc chăn nuôi gà của gđ cháu Vương .Tuy nhiên , mặc dù có hẹn trước , nhưng hiện tại chị Loan  của cháu Vương ( bác hai của cháu cho biết ) có con  nhỏ bị bệnh đang được điều trị tại BV NĐ Đồng Nai gần một tuần nay .TramCa đã mua được 18 con gà giống tốt đã có chủng ngừa văc xin giá một con là 30.000đ ( ba mươi ngàn ) đươc 50 ngày tuổi và hiện đang được nuôi tại nhà tôi .Số tiền còn lại sẽ đợi chị cháu Vương ở BV về tôi sẽ hướng dẫn đi mua nốt và hoàn thiện nơi nuôi nhốt gà .Mong cả nhà và bạn nttd yên tâm.
  Thân mến chúc các bạn an lành .