Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: Triệu Long, Triệu Phong - Gđ bà Phả chị Oanh.  (Đã xem 27516 lần)

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #98 vào: 08-01-2014 15:16:43
Dragonfly đã viết:
Trích dẫn
......
nên dra đề xuất chúng ta tiếp tục CMTX 300k/tháng cho bà Phả hỗ trợ thêm cho bà ăn uống đỡ kham khổ.
Mong cả nhà và a.TLC tiếp tục giúp đỡ hoàn cảnh này.
.....
Anh TLC có tiếp tục CMTX hoàn cảnh này ko ạ?
Mong tin từ anh TLC. Cảm ơn anh :)

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #97 vào: 17-12-2013 15:10:48
@ dragonfly: Từ tháng 11/2013 chị chuyển cmtx của anh TLC thay anh Pen em nhé, khoản 700k em nhận được tháng 11 & 12 do chị chuyển (cập nhật topic chuyển cmtx hằng tháng).

Nhờ anh TLC ý kiến đề xuất của dragonfly.

Thanks all.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #96 vào: 17-12-2013 14:21:07
banbe6x đã viết:
Trích dẫn

Nhờ các bạn thăm lại gia đình bác Phả để đưa ra đề xuất giúp đỡ phù hợp với hòan cảnh hiện tại dùm.

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân.

Xin lỗi bữa giờ bận dra nên quên cập nhật tình hình gia đình dù mấy em có 1 vài lần ghé thăm bà. Sau đám của c.Oanh thì bà Phả cũng lụy sức theo con vì thức trắng và đau buồn và 1 phần bà bị tim lâu năm nên bà phải cấp cứu tại bệnh viện Triệu Phong. Đã cấp cứu hôm thứ 6 mà tới hôm chủ nhật mấy AE phát cháo ở bệnh viện Triệu Phong thì vẫn thấy bà chưa đỡ, người run bần bật, thở hổn hển thì thào ko ra tiếng, trong rất tội nghiệp. Bác sĩ cũng truyền nước, thỉnh thoảng cho thở oxy và theo dõi. Nhận đc tiền a.Pen chuyển dra gửi cho ông Linh (chồng bà phả). Sau đó sức khỏe bà có khá hơn chút nhưng vì sưc yếu nằm viện và theo dõi thêm 2 tuần. Chủ nhật hàng tuần mấy AE phát cháo cũng ghé thăm bà.
Hôm vừa rồi nhận đc tn a.Pen chuyển, dra định ghé bệnh viện gửi cho bà nhưng hay tin bà đã ra viện. Dra đã ghé nhà trao cho bà lo thêm ăn uống.

C.Oanh đã để lại cho gia đình nỗi mất mát lớn lao về tinh thần, nhưng lại bớt đc phần nào gánh nặng về kinh tế cho gia đình. Xét thấy, bà Phả tuổi đã già, đau tim khớp lâu năm, đau ốm thường xuyên,cũng chẳng thể kiếm ra tiền đc,giờ trong nhà chỉ còn ông Linh và a con Út có thể lao động lo cho cuộc sống, Nhưng ông Linh thì cũng đã có tuổi, cậu Út thì lao động bấp bênh hi vọng đủ lo cuộc sống cho a là cũng mừng rồi,
nên dra đề xuất chúng ta tiếp tục CMTX 300k/tháng cho bà Phả hỗ trợ thêm cho bà ăn uống đỡ kham khổ.
Mong cả nhà và a.TLC tiếp tục giúp đỡ hoàn cảnh này.
thân,

Ngủ rồi hankio

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #95 vào: 03-12-2013 09:29:44
gia đình rất cảm ơn NTCM . va anh em quang tri .cho bà gửi lời cảm ơn chân thành đến tất cả anh em . chuc moi người có sức khỏe thật dồi dào va mang tấm lòng đến tất cả những người khó khăn trong cuộc sống.

Ngủ rồi hankio

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #94 vào: 03-12-2013 08:55:03
hiện tại bà phả đang nằm cấp cuu o benh viện triệu phong.hôm vừa rồi tinh cờ mình gặp dc ở bệnh viện triệu phong.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #93 vào: 28-11-2013 14:28:08
Chào cả nhà !

Mới đây mà chị Oanh đã rời cõi tạm này gần 1 tháng rồi và 6x mải cuồng quay với những công việc vô danh mà quên gia đình chị, quên cả một lời chia buồn ngắn ngủi.

Cầu mong Oanh sớm siêu thóat và phù hộ gia đình thường an lạc.

dragonfly đã viết:
Trích dẫn
...
dra có gọi điện trc cho bác 6x, chúng ta sẽ trích quỹ 1M để đi viếng. Tối nay mấy AE Q.Trị sẽ thay mặt diễn đàn mình đi viếng chị.
...

Pen xuất quỹ chuyển trả Dragonfly 1,000,000đ đã ứng để phúng điếu chị Oanh dùm nhé.

6x xin lỗi Oanh, xin lỗi Pen và mọi người vì đã bỏ sót hòan cảnh, đã treo thêm quả tạ \\\"Chậm chuyển tiền\\\" lên cổ Pen.

Nhờ các bạn thăm lại gia đình bác Phả để đưa ra đề xuất giúp đỡ phù hợp với hòan cảnh hiện tại dùm.

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #92 vào: 21-11-2013 14:47:34
bữa trước dra cùng mấy a Roa, a Hóa đã đi viếng chị Oanh vào tối 30, hôm đó a Pen có chuyển tiền CMTX tháng 10 của a TLC (700k/tháng) của chị Oanh-mệ Phả nên dra bỏ chung vào tiền đi viếng (tạm ứng 1M).
Hôm sau mấy a e có đi tiễn đưa chị về nơi an nghỉ cuối cùng, chị đc chôn cất ở nghĩa địa gần nhà.
Gia đình chị gửi lời cảm ơn sâu sắc tới tất cả mọi người.

thân

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #91 vào: 01-11-2013 07:23:49
Dra thay mặt gia đình chị Oanh vô cùng thương tiếc báo tin: vì bệnh tình chị Oanh đã quá nặng,chiều thứ 3 đã đc chuyển vào bệnh viện TW Huế, nhưng  thứ 4 bệnh viện đã trả về, Chị Oanh đã qua đời vào 16h chiều qua.
Trước khi qua đời chị có trăn trối đôi lời: Chị gửi lời cảm ơn đến diễn đàn mình đã giúp đỡ chị trong thời gian qua, chị chỉ tiếc là ko gặp đc ACE trước khi qua đời.
dra có gọi điện trc cho bác 6x, chúng ta sẽ trích quỹ 1M để đi viếng. Tối nay mấy AE Q.Trị sẽ thay mặt diễn đàn mình đi viếng chị.
Thật buồn  khi chị ko còn trên đời nãy nữa, nhưng có lẽ vậy cũng đỡ đc phần nào gánh nặng cho gđ chị.
Cầu mong cho chị được an nghỉ.
thân,

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #90 vào: 12-09-2013 22:48:21
Hôm thứ tư vừa rồi, chị Oanh chạy về rất muộn, trời lại mưa to và đã nhá nhem tối. Hai ba con chị Oanh cũng ko để ý cầu phao tạm trên đường về đã dở đi (vì người ta sợ mưa to nước cuốn đi) nên chạy lao xuống sông, rốt cuộc xe hư đã đành, chị Oanh thì bị thương ở chân, và vì chị mới chạy thận xong, nên máu ko cầm được (khi chạy thận phải tiêm thuốc chống đông) nên chị bị mất máu rất nhiều. Trưa qua gia đình chị Oanh có điện báo cho dra biết, nhưng bận nên dra có thông báo cho mấy ACE ở Đông Hà ghé bệnh viện thăm chị xem tình hình thế nào và cũng may là chiều qua các bác sĩ đã giải quyết đc vấn đề cầm máu cho trị. Giờ chị đang được theo dõi ở bệnh viện đa khoa tỉnh Quảng Trị.

Tình hình là gia đình chị đã khổ nay càng khổ hơn, giờ thêm bao nhiêu khoản kinh phí, xe hư, mà tình hình chị cũng bất ổn, vì sức chị bữa nay yếu ko thể ko chạy thận quá hai ngày, mà chạy lại phải dùng thuốc chống đông, ko biết sẽ xử lí như thế nào. Mấy AE QT cũng chỉ mua cho chị đc ít đồ và giúp cho chị được 1 ít thôi, cũng ko nhiều đc.
@ a TLC ơi: nếu đc a chuyển tiền CMTX tháng 8 và 9 cho chị để dra trung chuyển đến cho chị nha. thanks a
P/s: dra đã nhận đc tiền tháng 7 và đã trung chuyển tới c hồi tháng 7, dra quên báo cáo.
thân

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #89 vào: 20-06-2013 10:48:45
Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi TLC

Trả lời #88 vào: 20-06-2013 05:49:47
Cám ơn Dragonfly đã sắp xếp thời gian thăm hỏi và cập nhật cho mọi người.

Do vài trục trặc về tài chính nên CMTX của vài tháng truớc TLC chuyển hơi trễ.

TLC xin tiếp tục cưu mang TH này.
Cám ơn.

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #87 vào: 17-06-2013 04:15:57
hôm qua dra ra bệnh viện thăm người quen có ghé khoa thận thăm chị Oanh, nhưng chị Oanh đã ra viện hôm thứ 6. Phần vì ở lại tốn kém quá nhiều, phần sức khỏe có khá hơn trước (dra hỏi bác sĩ ở đó). Như vậy cũng mừng cho chị, Chúc cho chị sức khỏe.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #86 vào: 12-06-2013 11:13:12
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Dragonfly: em có biết mẹ con chị Oanh nằm bệnh viện nào không? em và các bạn ghé thăm cập nhật tình hình nhé, thanks.
Anh Penguin chuyển giúp CMTX cho anh TLC nên em hỏi anh ấy nha.

dạ em cảm ơn chị Trang. Điện thoại hỏi Ông Linh (ba chị Oanh) thì hay bà Phả và chị Oanh đang ở bệnh viện Đa khoa tỉnh Quảng Trị.
chiều chủ nhật vừa rồi mấy a em có ghé thăm bà Phả và chị Oanh. Ra mới nghe cảnh thương tâm, Chị Oanh đuối sức sau 2 ngày chạy thận cộng với suy tim nên ngất đi lúc nửa đêm, bà Phả thấy con vậy cũng hốt hoảng quá và lên cơn tim ngất theo. Ông Linh gọi làng xóm và kịp chuyển đi cấp cứu cả 2 mẹ con. 2 mẹ con nhập viện mà chẳng có tiền, người này người kia thương tình thì mỗi người cho 1 ít, sau ông Linh có vay mượn thêm để lo viện phí. khi bà Phả khỏe lại thì ra chợ xin người ta cơm hay tiền để mua cơm cháo. Lúc mấy a em ra bà Phả đi xin chưa về.hjc
Tình hình chị Oanh đã qua được cơn nguy hiểm, nhưng phải ở lại viện để theo dõi vì sức khỏe đã rất yếu. Chạy thận xong thì còn tươi tỉnh. Dra có hỏi 1 anh bạn (làm bác sĩ ở khoa thận-nơi chị Oanh đang điều trị) thì a bảo rằng: Chị Oanh giờ thì chạy thận được chừng nào hay chừng đó, chứ cũng chẳng thể nào khẳng định kéo dài đc bao lâu nữa.......
Đang ở bệnh viện nhận đc tin nhắn chuyển tiền 3 tháng 4,5 &6 (tổng 2,1M)của a Pen (trung chuyển cho a TLC)nên dra rút về trung chuyển luôn.

Cảm ơn a Pen và a TLC, vậy là gia đình chị Oanh cũng đỡ đc phần nào. Chị Oanh gửi lời cảm ơn tới cả nhà mình, đặc biệt a TLC ạ.
thân

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #85 vào: 06-06-2013 22:54:29
Dragonfly: em có biết mẹ con chị Oanh nằm bệnh viện nào không? em và các bạn ghé thăm cập nhật tình hình nhé, thanks.

Anh Penguin chuyển giúp CMTX cho anh TLC nên em hỏi anh ấy nha.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #84 vào: 06-06-2013 16:32:20
a TLC: Lâu rồi ko thấy a CM cho trường hợp này ạ. lần cuối dra nhận và trung chuyển là của tháng 2 và tháng 3 ạ.
Chiều nay ghé về trường dra có tạt ngang ghé thăm gia đình cụ và chị thì ko có ai ở nhà. Hỏi mấy người hàng xóm mới hay chị Oanh và bà Phả đau nặng cấp cứu cả tuần này rồi. Chắc gia đình họ giờ đang rất cần tiền để trả viện phí và lo ăn uống của 2 mẹ con ở viện.
Xin lỗi a nếu dra hỏi vậy ko phải
thân