Tác giả Chủ đề: Thạch Vĩnh, Thạch Hà - Chị Loan - Chồng mất, con thơ  (Đã xem 20324 lần)

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #50 vào: 05-10-2011 22:40:13
Ôi, vô DD đọc được tin này vui nhất trong ngày... Cảm ơn anh TLC rất nhiều đã kịp thời hỗ trợ cho em Hồng tiếp tục theo đuổi giấc mơ đến trường của mình.
Ngày mai Sunny sẽ gọi điện báo tin mừng cho chị Loan cho em Hồng nhập học.
Nhưng phải đợi cái dấu của BQT cái đã ạ, em hok dám vượt đèn đỏ đâu ạ  :P
Thực sự rất vui như mình được đi học vậy  :silly:  :laugh:
(Tiền nhập học đầu năm của em Hồng là 2.300.000, nếu có sự hỗ trợ của anh TLC, sau khi chị Loan đưa em Hồng đi nhập học nạp tiền xong em sẽ dặn chị đưa tờ biên lai em chụp hình gửi lên DD ạ)

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi TLC

Trả lời #49 vào: 05-10-2011 22:00:58
Nếu em Hồng có thể theo học hết, ra trường thì sẽ giúp gia đình được rất nhiều.

-- TLC xin đăng ký khoản CMKTX cho em Hồng đi học trong 1 năm. Nhờ các mạnh thường quân khac tiếp sức thêm để em Hồng thành công trong việc học và giúp đở được gia đình.

-Nhờ BQT duyệt.

@Sunny_night, nhờ bạn ứng trước để em Hồng kịp nhập học vào trường.

@Penguin, em take note dùm anh. Cuối tuần này anh sẽ chuyển trả.

Cám ơn

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #48 vào: 05-10-2011 16:33:15
chị Loan có ĐT báo cho Sunny biết đã nhận được tiền 200k của chị DiepThien gửi và gửi lời cảm ơn đến DD. Chị cũng ngập ngừng tâm sự rằng chị rất muốn cho em Hồng đi học nhưng số tiền đóng đầu năm quá sức của chị (2,3 triệu đồng bao gồm tiền học phí HK1 và các khoản khác)... Số tiền CMTX của DD hàng tháng gần đủ tiền trả tiền lãi ngân hàng hàng tháng, lúa thì mới gặt mà lại bị ngâm nước chưa phơi được nên hiện tại chị ko có tiền đóng học cho em Hồng,chị định để cháu đi vào Đắc Lắc làm thuê một thời gian rồi tính sau.
Ko biết liệu gia đình mình có thể giúp cho em Hồng tiếp tục học ko ạ? Chứ em Hồng đi làm thuê cũng chỉ đủ nuôi sống em mà sau vài năm lại rất khó để quay lại con đường học hành.
Mong sự giúp đỡ của mọi người một lần nữa...

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #47 vào: 04-10-2011 16:41:45
Em có điện thoại về hỏi thăm gia đình chị Loan. Được biết mấy hôm nay cả nhà chị đang tập trung gặt lúa vì lũ lụt làm cho lúa bị ngâm nước rất nhiều, lúa gặt về thì không phơi được do mưa tầm tả.Bà ngoại ( Mẹ của chị Loan) đã già lại ốm đau triền miên (bệnh tuổi già ) nên không làm gì phụ giúp  gia đình được..Hiện tại chị Loan không thể đi làm thuê được nữa mà phải ở nhà làm ruộng để lo cho mẹ già và 3 đứa con.
Em Hồng – con trai đầu của chị Loan đáng lẽ vào nhập học ở trường Cao Đẳng nghề ở T.P Hà Tĩnh nhưng thấy mẹ khó khăn nên em đã không nhập học nữa. Chị Loan cho biết là cũng muốn cho cháu học lắm nhưng học phí cao quá nên cũng không biết tính sao.nếu đi học thì em Hồng sẽ học nghề ở trường Cao đẳng nghề Việt Đức – T.P Hà Tĩnh, học phí 380.000đ/ tháng.Không biết liệu Diễn đàn có thể giúp cho em Hồng đạt được ước mơ của mình tiếp tục con đường học hành để có một nghề nghiệp trong tay ổn định hay không? (Em có điện thoại trực tiếp cho phòng đào tạo của trường Cao Đẳng Việt Đức – Hà Tĩnh và được biết các thí sinh đã vào học được một tuần, nếu em  nhập học vẫn còn kịp)
Hàng tháng Chị vẫn nhận tiền đầy đủ của DD CMTX a!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi DiepThien

Trả lời #46 vào: 04-10-2011 13:53:48
DiepThien đã chuyển 200 ngàn tiền CMTX tháng 10 tới TK chị Loan.

Sunny_night vui lòng thông báo và cập nhật tin tức cho TLC và cả nhà cùng biết thêm nhé.

Chúc vui!

Ngủ rồi TLC

Trả lời #45 vào: 04-10-2011 06:16:53
Quote từ Sunny_night:
\\\"Sắp tới chị lại đón bà ngoại về ở cùng cham sóc nữa nên hoàn cảnh chị càng khó khăn hơn. Ko biết gia đình mình có ai có thể hỗ trợ cho em Hồng đi học nghề hoặc biết nơi nào đào tạo nghề miễn phí cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn ko, nếu được thì tốt quá ạ!\\\"

@Sunny_night,
Làm phiền Sunny 1 lần nữa đến thăm GD chị Loan xem như thế nào rồi và tình hình sức khỏe của bà ngoại.

Cám ơn nhìu!

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #44 vào: 20-08-2011 22:09:12
lehung up anh giùm Thaidzuy.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #43 vào: 16-08-2011 20:59:34
@Sunny_night: Đã nhận được hình nhưng diễn đàn bị lỗi kỹ thuật, hình không hiển thị.

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #42 vào: 16-08-2011 15:43:44
Cách đây mấy ngày em định tới thăm và trao tiền CMKTX 1 triệu đồng của chị Vitcon cho gia đình chị Loan thì lúc gọi điện được biết chị đã lên TP Hà Tĩnh có việc, em lại phải đi ngay chiều hôm đó nên em đã hẹn gặp chị Loan ở TP Hà Tĩnh và trao tiền cho chị, có gặp chị và đứa con trai đầu của chị. CHị rất vui vì có thêm tiền đóng học cho con vào cấp 3 (Giang đậu cấp 3 công lập và được học lớp chọn).
Qua hỏi thăm được biết em Hồng (con trai đầu) của chị học hết 12 chuẩn bị vào Tây Nguyên phụ giúp làm cafe với cậu trong đó. Vài ngày nữa cậu sẽ gửi bà ngoại về lại TP ở cùng gia đình (trước đây bà ngoại ở với gia đình chị, khi chồng chị ốm nặng cậu đưa bà vào trong đó sống, bây giờ hoàn cảnh gia đình cậu quá khó khăn nên cậu lại đưa bà ra ở với chị). Con hai em sau thì như em đã nói là đều học giỏi và còn tuổi ăn học nên cũng yên tâm phần nào.
Em có khuyên chị vất vả thì vất vả nhưng cố gắng cho em Hồng đi học được một cái nghề gì đó cho sau này đảm bảo cho tương lai của em hơn vì ý em cũng muốn đi học nghè nhưng lại sợ mẹ ko có tiền (Chị Loan kể là vừa rồi em định thi ĐH nhưng tính đi tính lại em mà đi thi là mẹ tốn tiền nhiều quá trong khi hai em đang học nên em đã ko thi nữa). Sắp tới chị lại đón bà ngoại về ở cùng cham sóc nữa nên hoàn cảnh chị càng khó khăn hơn. Ko biết gia đình mình có ai có thể hỗ trợ cho em Hồng đi học nghề hoặc biết nơi nào đào tạo nghề miễn phí cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn ko, nếu được thì tốt quá ạ!
Gửi cả nhà mấy tấm hình em chụp lúc trao tiền, em có chụp luôn sổ nợ ngân hàng chị mang đi theo (vì lần trước tới xác minh họ đang thu sổ)
(Em ko tài nào Post ảnh lên được mặc dù đã resize ảnh lại nhỏ tý xíu, đành gửi qua mail  nhờ anh Thái Duy vậy, post ảnh giúp em anh nhé, thanks anh)

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #41 vào: 02-08-2011 08:33:00
Chị Loan đã nhận đủ tiền tháng 7, em sẽ báo cho chị về số tiền CMTX tháng 8. Vài hôm trước có điện cho chị được biết Em Giang con của chị đã đậu vào cấp 3 công lập và được vào lớp chọn. Em Hồng sau khi tốt nghiệp 12 đã vào Nam làm thuê, còn cháu bé út năm nay lên lớp 4. Chị Loan đợt này nghỉ làm ở TP để về lo cho mấy cháu (đợt vừa rồi 2 con chị đều thi tốt nghiệp cấp 2 và 3 và cháu út bị ốm mootjt hời gian dài).
Xin lỗi chị Vitcon và cả nhà là em chưa đến để trao tiền 1 triệu đồng hỗ trợ học phí cho chị Loan được. Khoảng cuối tuần này Sunny sẽ kiếm máy ảnh đến để trao tiền cho gia đình chị và cập nhật tiếp thông tin (Hix, nguyên nhân chủ yếu của việc chậm trễ là về quê Sunny ko mượn được máy ảnh mà ĐT di động thì cũng ko có chức năng chụp ảnh nên...), mong cả nhà thông cảm.

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi DiepThien

Trả lời #40 vào: 01-08-2011 22:17:51
DiepThien cũng chuyển 200k CMTX tháng 8 tới mẹ con chị Loan.

Bạn Sunny_night có thông tin gì cập nhật không bạn?

Chúc cả nhà tháng 8 vui và mát mẻ.

Ngủ rồi penguin

Trả lời #39 vào: 12-07-2011 03:33:25
Tiền đã chuyển xong. Nhờ Sunny_night kiểm tra giúp. Cảm ơn em!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #38 vào: 10-07-2011 21:20:56
Pen em chuyển 1.000.000 (từ Vitcon giúp) cho Sunny để giúp gia đình chị Loan.

Thân.

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #37 vào: 10-07-2011 01:50:59
Hi e chuyen 1trieu giup gd dong hoc phi nhe 500k con lai e mua dum thuc pham va it $ trao cu Phon dum chi. Tks e nhieu nhe

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #36 vào: 09-07-2011 15:44:17
Hôm nay em có điện thoại cho chị Loan báo sẽ đến thăm và trao quà của chị Vitcon cho gia đình nhưng có một chút thay đổi nên em báo lên chờ quyết định của chị Vitcon và BQT:
Chị Loan có báo tin vui là nhờ có kết quả học tập cao nên em Giang con gái thứ 2 của chị đã được xã tặng cho một chiếc xe đạp để đi học cấp 3 xa nhà. Chị mong muốn thay vì nhận xe đạp thì để tiền đó hỗ trợ cho em nộp học đầu năm, vì lên cấp 3 số tiền đóng tiền học ko phải ít.
Rất mong ý kiến của chị Vitcon702 và BQT sớm để ngày mai em và anh Dungphan đi đến thăm gia đình luôn ạ!

“Thở vào thở ra