Tác giả Chủ đề: Phú Thọ (Việt Trì) - Em Vượng - Chạy thận  (Đã xem 49137 lần)

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #10 vào: 25-05-2011 22:56:25
Chào cả nhà!
1nong_dan  gửi cả nhà thông  tin xác minh em Nguyễn Tiến Vượng.

Qua tiếp xúc trực tiếp với Vượng ở bệnh viện và 1nong_dan đã lần tìm  địa chỉ của người đã cưu mang Vượng từ năm 2009 đến nay .Em Vượng ko nhớ dc địa chỉ của người đã CM mang mình,mà chỉ nhớ dc tên và có số ĐT .Em  nói nếu ko có cô  giúp chắc em không sống dc đế bây giờ.
Hôm nay tôi đã gọi điện cho người đã bỏ ra khá nhiều tiền  và công sức  để  giúp Vượng từ năm 2009 đến nay.
Đó là chị : Nguyễn Thị Thái Hương 46 tuổi
 Đ/c  tổ 47,khu 11,Phố Đồi Cam,phường Thanh Miếu,TP Việt Trì.
SĐT:016 84 54 54 68
Chị đã làm thủ tục là người giám hộ cho Vượng,và lo cho Vượng BHYT  và làm cho em dc hưởng trợ cấp mỗi tháng dc 360k.
Em vượng  sinh năm 1986 ,ko người thân,bị mù 1 mắt từ nhỏ, mẹ bỏ rơi từ lúc 2 tuổi,và sau đó dc đưa vào trại trẻ mồ côi cho đến khi đủ tuổi  lao động thì  em đi làm các việc để tự kiếm sống như việc đi phụ hồ … và đến năm 2009 thì phải nhập viện vì bệnh suy thận đã nặng.
Hiện tại em đang  phải chạy thận 3 lần/tuần ở khoa Thận Nhân Tạo bệnh viện ĐK Phú Thọ.
Được hưởng chế độ BHYT nhưng vẫn phải chi thêm ngoài BH  600k tiền ăn nhưng chỉ phải đóng 500k vì chị nhà bếp thương tình đóng cho em 100k  và khoảng 1000k nữa chi phí thuốc men và những lần em phải cấp cứu đột ngột.(theo Vượng cho biết và chị cũng cho biết như vậy)
Hàng ngày em ko dc ở trong khoa,vì đông bệnh nhân,chỉ tối mới dc vào ngủ,còn ngày cứ vật vờ ở ngoài,vì ko có tiền thuê nhà trọ.
Em cho biết cả 3 em Vượng,Tuấn,Tấn,hàng ngày các em lang thang ở sân và cổng bệnh ai có việc gì nhẹ nhàng cần các em giúp như bê cơm đến phòng, mua nước …thì các em làm,mỗi lần người ta cho các em vài nghìn.
Tóm lại hoàn cảnh của em hiện tại.
- Bệnh khá nặng
- Ko người thân
- Ko có điều kiện bồi dưỡng cũng như thuốc ngoài BH nhiều.
- Sức khỏe rất yếu.
Nói chung hoàn cảnh của Vương rất đáng thương,cần dc giúp đỡ kịp thời.

Đề xuất  của 1nong_dan :
- có hình thức CMTX và hỗ trợ hoàn cảnh này kịp thời để em dc chữa bệnh tốt hơn,và giảm tải cho sự vất vả của chị Hương.

Gửi cả nhà hình của Vượng 1nong_dan chụp ở bệnh viện.
Nhìn em bị phù hết mặt tay chân.

Mời cả nhà nghe cuộc nói chuyện 1nong_dan với chị Hương (người đang CM em Vượng)để hiểu hơn về hoàn cảnh của em.
Thành thật xin lỗi chị Hương vì 1nong_dan ghi âm cuộc nói chuyện mà ko báo trước chị.
[video]http://www.youtube.com/watch?v=GBD9lsY6DVw[/video]

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #9 vào: 24-05-2011 11:52:56
1nong_dan ơi, bác đi xác minh TH này thế nào rồi hỉ? Mong tin từ bác đấy. 

Ngủ rồi tienvuong_tnt

Trả lời #8 vào: 10-05-2011 20:01:25
cam on bac bac rat nhieu vj da djch bai cho toi.thuc su la toi moi vao djen dan nen con nhieu djeu k bjet va phai hoc hoi cac bac nhjeu nua.toi xjn cung cap cho ca nha dja chi cua em vuong;
khoa noi tiet nieu-than nhan tao BVDK TINH PHU THO.
sdt lien he 01684992403.
mong cac bac trong ban quan trj som xac mjnh
than

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #7 vào: 08-05-2011 14:45:54
Chào cả nhà.
Trường hợp này 1nong_dan đăng ký XM cùng các thành viên khác nếu có.
Nhưng 1nong_dan vẫn muốn chờ thành viên Tienvuong_tnt cung cấp địa chỉ rõ ràng hơn để rễ tìm.
Vậy tienvuong_tnt vui lòng cung cấp lại địa chỉ của em Vương và hiện tại em đang ở phòng,khoa nào,SĐT nếu có,hoặc của gia đình em Vương hoặc SĐT của tienvuong_tnt nhé.
Cảm ơn tienvuong_tnt .
Vậy các bác CLBXM Miền Mắc các bác nào đi thì lên tiếng nhé.
1nong_dan .

Ngủ rồi HMHai

Trả lời #6 vào: 08-05-2011 12:56:14
Xelan90 đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!
Có lẽ bạn TienVuong_tnt gõ chữ có dấu không rành nên mình mạn phép “dịch” lại giúp bạn ấy. ...
Mong CLB XMMB có thể xem xét, sắp xếp xm giúp em Vương để cả nhà & cộng đồng có thể giúp được gì cho em bớt phần bất hạnh, mất mát. Xin cảm ơn
Thân mến!

Cám ơn Xelan nhiều. Mọi người đều nhớ trong điều kiện sức khỏe của bạn mà \\\"dịch\\\" và gõ lại bài này chắc chắn tốn không ít công sức.

Mong các bạn ở ngoài đó sắp xếp thời gian xác minh giúp mọi người.
Thân

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #5 vào: 08-05-2011 12:33:22
Mong tin xác minh của cả nhà quá  :)
@anh Xelan : Lại \\\"xúi\\\" người khác đi xác minh rồi  :)  . Chúc anh sức khỏe và có một ngày thật vui .

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #4 vào: 08-05-2011 11:44:05
Chào cả nhà!
Có lẽ bạn TienVuong_tnt gõ chữ có dấu không rành nên mình mạn phép “dịch” lại giúp bạn ấy. Mong bạn quay lại cho cả nhà biết thêm địa chỉ cụ thể rõ ràng, SĐT (SĐT của người cận thân nhất của bạn cũng được)

\\\". Lớn lên trong trại trẻ mồ côi. Em cũng được đi học như bao đứa trẻ khác cho đến tuổi trưởng thành & tự kiếm sống ngoài XH. Nhưng cuộc đời thật bất công đã giáng xuống cho em một căn bệnh hiểm nghèo- suy thận mãn- em phải lọc máu chu kỳ 3lần/tuần. Điều khó khăn nhất hiện nay là em không còn ai thân thích & không có tiền để chữa trị bệnh tật. Nhờ sự giúp đỡ của BV tỉnh Phú Thọ em được chạy thận NT 1 tháng & cho ăn uống. Sau 1 tháng BV đã bảo với em họ đã hết cách & chỉ có thể giúp em thế thôi. Em chẳng biết nói gì, đành thu xếp rời khỏi BV
. Căn bệnh này mà không được lọc máu sẽ tiến dần đến cái chết. Cái gì đến đã đến, sau 1 tuần không được lọc máu, cơ thể em đã phù lên & mặt tái xanh phờ phạc, mọi người trông thấy thật xót xa nhưng đành bất lực vì số tiền lọc máu quá lớn
. Cho đến nữa tuần kế tiếp em đã may mắn được một bà cứu sống. Bà đã bỏ tiền ra cho em lọc máu & chuyển hộ khẩu của em về   nhà bà. Bà cũng đã cố gắng lo cho em BHYT nhưng lúc đó cũng gặp một chút khó khăn, trong thời gian chờ BHYT bà vẫn lo tiền bạc cho em lọc máu cho đến khi có BHYT
.  Sau thgian chạy thận em đã khỏe ra nhiều. Nhưng cuộc sống của em vẫn còn nhiều khó khăn, một mắt của em thị lực chỉ còn 3/10 còn một con thì mờ mờ nên em chưa làm được gì cả. Trong khi tiền viện phí, tiền thuốc, tiền ăn…Mà em chỉ được trợ cấp 300k/th thôi. Hiện giờ em vẫn đang chạy thận tại BV tỉnh Phú Thọ”

Mong CLB XMMB có thể xem xét, sắp xếp xm giúp em Vương để cả nhà & cộng đồng có thể giúp được gì cho em bớt phần bất hạnh, mất mát. Xin cảm ơn
Thân mến!

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #3 vào: 07-05-2011 22:30:55
Phiền bạn tienvuong_tnt viết lại bài giới thiệu có dấu tiếng Việt và cụ thể về hoàn cảnh hơn để mọi người nắm rõ thông tin nhé.
Cảm ơn!

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #2 vào: 05-05-2011 11:18:59
Cảm ơn bạn tienvuong_tnt đã giới thiệu hòan cảnh này.
Phiền bác viết lại bài giới thiệu có dấu tiếng Việt để dễ cho mọi người đọc nhé.

Và hơn nữa, bác cần cung ấp địa chỉ rõ ràng, số điện thoại liên lạc với em Vương (nếu có) để tiện cho mọi người xác minh.

Cảm ơn!

Ngủ rồi tienvuong_tnt

Trả lời #1 vào: 05-05-2011 00:04:49
Có lẽ bạn TienVuong_tnt gõ chữ có dấu không rành nên mình mạn phép “dịch” lại giúp bạn ấy. Mong bạn quay lại cho cả nhà biết thêm địa chỉ cụ thể rõ ràng, SĐT (SĐT của người cận thân nhất của bạn cũng được)

\\\". Lớn lên trong trại trẻ mồ côi. Em cũng được đi học như bao đứa trẻ khác cho đến tuổi trưởng thành & tự kiếm sống ngoài XH. Nhưng cuộc đời thật bất công đã giáng xuống cho em một căn bệnh hiểm nghèo- suy thận mãn- em phải lọc máu chu kỳ 3lần/tuần. Điều khó khăn nhất hiện nay là em không còn ai thân thích & không có tiền để chữa trị bệnh tật. Nhờ sự giúp đỡ của BV tỉnh Phú Thọ em được chạy thận NT 1 tháng & cho ăn uống. Sau 1 tháng BV đã bảo với em họ đã hết cách & chỉ có thể giúp em thế thôi. Em chẳng biết nói gì, đành thu xếp rời khỏi BV
. Căn bệnh này mà không được lọc máu sẽ tiến dần đến cái chết. Cái gì đến đã đến, sau 1 tuần không được lọc máu, cơ thể em đã phù lên & mặt tái xanh phờ phạc, mọi người trông thấy thật xót xa nhưng đành bất lực vì số tiền lọc máu quá lớn
. Cho đến nữa tuần kế tiếp em đã may mắn được một bà cứu sống. Bà đã bỏ tiền ra cho em lọc máu & chuyển hộ khẩu của em về nhà bà. Bà cũng đã cố gắng lo cho em BHYT nhưng lúc đó cũng gặp một chút khó khăn, trong thời gian chờ BHYT bà vẫn lo tiền bạc cho em lọc máu cho đến khi có BHYT
. Sau thgian chạy thận em đã khỏe ra nhiều. Nhưng cuộc sống của em vẫn còn nhiều khó khăn, một mắt của em thị lực chỉ còn 3/10 còn một con thì mờ mờ nên em chưa làm được gì cả. Trong khi tiền viện phí, tiền thuốc, tiền ăn…Mà em chỉ được trợ cấp 300k/th thôi. Hiện giờ em vẫn đang chạy thận tại BV tỉnh Phú Thọ”
« Sửa lần cuối: 12-05-2020 18:38:52 gửi bởi -TrườngGiang- »