Tác giả Chủ đề: Thanh Hoá (Hậu Lộc) - Bác Tiến - Mong được vay vốn  (Đã xem 11157 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #21 vào: 03-06-2012 09:14:09
gietthoigian0707 đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà:
 Rất cám ơn các anh,cac bạn đã làm rõ vấn đề và giải đáp thắc măc hơi riêng của GTG
 ...

Các ý kiến đóng góp trên tinh thần xây dựng luôn là mối quan tâm của mọi người đặc biệt là những con người luôn tâm huyết với diễn đàn , tâm huyết với với sứ mệnh làm \\\" Lan toả lòng Nhân ái \\\" trong cộng đồng thông qua các chương trình Nhân ái của NTCM .

Xin cảm ơn các bạn .
Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #20 vào: 03-06-2012 08:01:12
Chào cả nhà:
 Rất cám ơn các anh,cac bạn đã làm rõ vấn đề và giải đáp thắc măc hơi riêng của GTG
 fullmoon: em ko buồn vì sự thắc mắc của GTG chứ?Đã sai thì cũng nên biết nhận sai và sửa sai,đó mới là điều đáng quý\\\"trăng béo\\\"ah,a khâm phục những con người như thế,a bấm cho chú cái thanks nhé!

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #19 vào: 03-06-2012 07:54:20
Chào cả nhà...!!!
fullmoon xin nhận trách nhiệm về sai xót nghiêm trọng của mình.
Mong cả nhà hiểu và thông cảm.
Cảm ơn diễn đàn nguoitoicuumang.com

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #18 vào: 03-06-2012 03:49:45
Chào cả nhà !

Trên tinh thân xây dựng diễn đàn thêm vững mạnh Gietthoigian0707 đã bắt giò fullmoon và cả asian chính xác .

Có lẽ vì cả nể nên gietthoigian0707 đã không đặt thêm câu hỏi : \\\" Tại sao BQT mà cụ thể là banbe6x thấy lỗi của fullmoon mà không hề nhắc nhở trong bài viết ngày 1-6 vừa qua ? \\\"

6x xin trả lời về vấn đề này như sau :

- Mối quan tâm chính của chúng ta trong topic này là việc giúp vốn cho cặp vợ chồng khuyết tật nặng đang mong mỏi vươn lên để khỏi làm gánh nặng cho gia đình và xã hội nên đây chính là điều ưu tiên xử lý trước .

- Lỗi của fullmoon đã quá rõ và sự việc sẽ nhẹ nhàng , đơn giản hơn nhiều khi chính fullmoon nhận thấy cái sai của mình và chính thức nhận lỗi trên diễn đàn . 6x chờ đợi điều đó không chỉ vì giữ vững nguyên tắc họat động của chúng ta mà cái mong muốn lớn hơn là sự trưởng thành hơn trong nhận thức và công việc của fullmoon .

- Mỗi bài viết cùng ứng xử của thành viên trên diễn đàn đều có thể cho thấy phần nào cái Tâm và Tầm của thành viên đó còn chúng ta thì luôn hướng tới việc làm cho mọi người ( trong đó có chính chúng ta ) sống Tốt hơn .

Câu kết của ngày hôm nay 6x xin gửi tới cả nhà là : Đợi

Thân .

BS

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #17 vào: 02-06-2012 21:24:23
Chào cả nhà:
 Sự việc này theo ý kiên của tôi rất là đơn giản và rất thực tê.Vậy theo như anh aian nói là fullmoon vì sự nôn nóng mà .....thế thì tại ao fullmoon ko đứng ra giải thích mà anh asian lại là người đứng ra giải thích(phải chăng asian và fullmoon là 1),
 Anh Asian:hinh như lời giải thích của a chưa thuyết phục đc người khác,mà chỉ có fullmoon mới chinh là người phải chủ động đứng ra giải thích nếu như fullmoon sai trong sự \\\"vượt quyền\\\"này.Chỉ có vậy mới thuyết phục đc lòng người,và có như thế DĐ chúng ta ngày càng vững mạnh

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #16 vào: 02-06-2012 21:06:50
Anh asian: Anh đã hiểu nhầm ý của e,ý e ko phải là bắt lỗi câu chữ của tv fullmoon,mà là:
 Trong 1 gia đình,hay 1 tập thể,1 xã hội....đều có trên và dưới,người lớn kẻ nhỏ nhưng ở đây trong topic này (gietthoigian cũng biết fullmoon chỉ là tv như bao tv khác chỉ có khác là tham gia nhiều hay ít,lâu hay mới mà thôi) hình như fullmoon đã \\\"vượt quyền\\\" hay đã được bầu chọn vào BQT mà mọi người chưa biết,vì vậy GTG phải hỏi chứ ko có ý gì khác

Ngủ rồi asian

Trả lời #15 vào: 02-06-2012 14:25:01
gietthoigian0707 đã viết:
Trích dẫn
fullmoon_107 đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà...!!!
....
Chào cả nhà
Gietthoigian xin chúc mừng gia đình anh Tiến
Qua đây Gietthoigian có vài thắc mắc nhỏ,gietthoigian đọc mà nghĩ hoài nhưng ko tài nào hiểu cho lắm,mong cả nhà ai biết giải dáp giúp nhé:
 -fullmoon_107 là ai?là BQT hay chỉ là tv tích cực như bao tv khác,dựa vào đâu mà fullmoon có thể nói\\\"diễn đàn đồng ý.....\\\"
-Ở đây Gietthoigian chưa thấy có 1 ý kiến nào từ BQT trong quyết định cho vay,vậy mà Tv fullmoon đã có q định trước BQT,phải chăng fullmoon \\\"lón hơn\\\" BQT hay chỉ là\\\"cầm đèn chạy trước ô tô\\\"
 Xin lỗi nhé những ai ko vừa lòng,gietthoigian ko hiểu nên hỏi thôi,xin cám ơn!

Chào cả nhà và bạn gietthoigian0707,

Cảm ơn bạn đã phát hiện và mạnh dạng đưa ra câu hỏi rất là thực tế. Để được giải tỏa được thắc mắc của bạn thì asian có vài thiển ý sau:
- Bạn fullmoon_107 nói riêng và chúng ta nói chung cũng như là một trong những thành viên khác của diễn đàn. Chỉ có sự khác biệt là thời gian tham gia của mỗi thành viên khác nhau.

Và điều quan trọng hơn cả là chúng ta cùng chung một chí hướng là mong muốn đưa đến kết quả tốt cho những hoàn cảnh đáng thương mà cả nhà chúng ta đang may mắn được biết đến hầu mong góp được một chút tấm lòng nhằm cải thiện phần nào cho đời sống của những người kém may mắn hơn chúng ta.

- Theo thiển nghĩ của asian về việc bạn ấy dùng từ chưa chính xác cũng có thể vì nóng lòng như bao thành viên khác mong muốn có kết quả tốt nhất và sớm nhất cho hoàn cảnh này nên có thế sau khi trao đổi trực tiếp với các thành viên có quyền đưa ra quyết định thì bạn ấy đã kéo bài viết này lên và dùng từ ngữ, dấu chấm câu chưa chính xác tạo ra sự hiểu nhầm là thay mặt diễn đàn đưa ra quyết định.

Đây là trường hợp đặc biệt đầu tiên xảy ra trong diễn đàn vì sự nôn nóng có thể sơ sót trong câu văn. Mong cả nhà chúng ta có thể bỏ qua và đây cũng là điều cần ghi nhớ cho mỗi chúng ta đừng vì một chút nóng vội hay bức xúc mà hãy bình tĩnh động viên nhau để ngày càng đóng góp cho đời được ý nghĩa hơn.

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ và thư giãn.

Thân,

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #14 vào: 02-06-2012 10:49:37
fullmoon_107 đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà...!!!
....
Qua sự trao đổi của các thành viên, diễn đàn đồng ý cho anh Đỗ Ngọc Tiến vay heartbank với số tiền 10 triệu. Quá trình vay vốn sẽ được thực hiện đúng theo cam kết của hợp đồng.
Các thành viên miền Trung cụ thể là anh phuclehuu và bạn levandinh sẽ thay mặt diễn đàn lập hợp đồng và trao tiền cho vợ chồng anh Tiến.

Hợp đồng Heartbank
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=14&id=37657]

Tổ điều phối duyệt dùm ah.

Chào cả nhà
Gietthoigian xin chúc mừng gia đình anh Tiến
Qua đây Gietthoigian có vài thắc mắc nhỏ,gietthoigian đọc mà nghĩ hoài nhưng ko tài nào hiểu cho lắm,mong cả nhà ai biết giải dáp giúp nhé:
 -fullmoon_107 là ai?là BQT hay chỉ là tv tích cực như bao tv khác,dựa vào đâu mà fullmoon có thể nói\\\"diễn đàn đồng ý.....\\\"
-Ở đây Gietthoigian chưa thấy có 1 ý kiến nào từ BQT trong quyết định cho vay,vậy mà Tv fullmoon đã có q định trước BQT,phải chăng fullmoon \\\"lón hơn\\\" BQT hay chỉ là\\\"cầm đèn chạy trước ô tô\\\"
 Xin lỗi nhé những ai ko vừa lòng,gietthoigian ko hiểu nên hỏi thôi,xin cám ơn!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #13 vào: 01-06-2012 13:29:11
levandinh đã viết:
Trích dẫn
chào cả nhà , e xin nhận nhiệm vụ trao tiền và ký kết hợp đồng với a TIẾN , số tài khoản của e là LÊ VĂN ĐỊNH 0781000383682 ngân hàng cổ phần thương mại ngoại thương

Vậy cả nhà đã đồng ý cho gia đình anh Tiến vay vốn theo CT Heart Bank.

Nhờ bác levandinh làm đại diện cho NTCM để lập HĐ vay vốn.

Pen em chuyển 10.000.000 từ quĩ HB cho bác levandinh nhé!

Thân

Ngủ rồi Meokitty

Trả lời #12 vào: 01-06-2012 10:41:12
Chúc mừng vợ chồng anh Tiến đã được cấp vốn từ HeartBank. Mong từ đây cuộc sống của vợ chồng anh sẽ khởi sắc thêm.  :P

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #11 vào: 01-06-2012 03:32:45
Chào cả nhà !

Chương trình Heart Bank của chúng ta luôn muốn đi vào cuộc sống để giúp vốn cho những hòan cảnh khó khăn vươn lên và niềm vui sẽ nhân lên gấp bội khi mà tiền vốn sớm quay trở về để giúp đỡ những hòan cảnh khó khăn khác .

Chúng ta giúp sẽ vợ chồng anh Tiến 10,000,000đ không lấy lãi để vợ chồng anh sớm vươn lên hơn nữa trong cuộc sống .

Nhờ bác P.Quyen cho quyết định điều phối tiền Heart Bank dùm . Cảm ơn bác .

Thân .

BS

Ngủ rồi levandinh

Trả lời #10 vào: 31-05-2012 19:51:18
chào cả nhà , e xin nhận nhiệm vụ trao tiền và ký kết hợp đồng với a TIẾN , số tài khoản của e là LÊ VĂN ĐỊNH 0781000383682 ngân hàng cổ phần thương mại ngoại thương

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #9 vào: 31-05-2012 17:16:51
@levandinh: Sau khối tổ điều phối duyệt, bạn đưa thông tin tài khoản cá nhân của bạn để DĐ chuyển tiền cho vay HB trường hợp này cho bạn. Bạn in HĐ theo link trên và xác lập hợp đồng cùng vợ chồng Tiến; và thay mặt DĐ trao tiền cho vay. Lưu ý hình ảnh bạn nhé! Cảm ơn bạn nhiều!

TĐP cho hoàn cảnh này cái triện ạ!

Thân ái!

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #8 vào: 31-05-2012 15:59:08
Chào cả nhà...!!!
Trường hợp xin vay heartbank của anh Tiến theo sự xác minh của thành viên levandinh thì của hàng của anh chị đã mở bằng số tiền vay mượn gom góp mà có được. nhưng chúng ta cần xem xét:
 Đề xuất vay vốn từ khi chưa cưới nhau, chưa mở cửa hàng. Do chúng ta không có thành viên để xúc tiến, levandinh bận quá thẩm định chậm nên 2 vợ chồng đã tự xoay xở để mở cửa hàng mưu sinh.
Hoàn cảnh của anh Tiến đúng với tinh thần chương trình vay heartbank của diễn đàn:Hoàn cảnh của anh Tiến cả hai vợ chồng đều tật nguyền (Vợ không có xương bánh chè chân trái, chồng liệt 2 chân và tay không cầm nắm được) và thất nghiệp nhưng hai anh chị vẫn cố vươn lên vượt qua hoàn cảnh.
Qua sự trao đổi của các thành viên, diễn đàn đồng ý cho anh Đỗ Ngọc Tiến vay heartbank với số tiền 10 triệu. Quá trình vay vốn sẽ được thực hiện đúng theo cam kết của hợp đồng.
Các thành viên miền Trung cụ thể là anh phuclehuu và bạn levandinh sẽ thay mặt diễn đàn lập hợp đồng và trao tiền cho vợ chồng anh Tiến.

Hợp đồng Heartbank
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=14&id=37657]

Tổ điều phối duyệt dùm ah.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #7 vào: 31-05-2012 14:45:23
levandinh đã viết:
Trích dẫn
chào cả nhà theo kế hoạch hôm nay e đã đến thẩm định lại dự án của a TIẾN qua tìm hiểu thì e thấy dự án của a tiến là rất khả thi ạ , nhà của anh ở ngay cạnh với chợ cầu lậu hậu lộc và cũng gần trương học của xã cầu lộc nên việc kinh doanh hàng hóa văn phòng phẩm và thực phẩm khô là ổn ạ , tổng số vốn anh đầu tư là 20 triệu đồng trong đó
+ 10 triệu đồng là của anh chị e trong nhà cho a vay không lãi
+ 1o triệu đồng là anh nhờ người vay hộ cho anh từ ngân hàng và a phải trả lãi hang tháng
e đề xuất là nhà mình cho a vay 10 triệu để anh trả số tiền vay ngân hàng
vì cửa hàng của anh cũng mới mở nên thu nhập chưa đc cao mà lại phải trả lãi ngân hàng nên sẽ ko có đc nhiều thu nhập để chi trả cho chi phí hàng ngày , cộng với cả việc a vẫn còn nợ ngân hàng 10 triệu tiền a vay làm nhà lúc trước chưa trả đc
nếu đc vay số tiền trên của nhà mình a sẽ trả trong vòng 2 năm rưỡi mỗi năm a trả 4 triệu chia làm 4 quhý ạ
do hôm nay e không mượn đc máy ảnh nên e ko chụp đc hình ảnh của hàng của anh mong cả nhà thông cảm
thân !

Em xin được phép hỏi là cửa hàng (em xin tạm gọi như vây) của anh Tiến đã mở rồi phải ko ạ?

Theo em nghĩ nếu anh Tiến chưa vay tiền ngân hàng thì chúng ta sẽ xem xét giúp cho anh vay vốn nhanh nhất có thể.
Còn nếu anh đã mở cửa hàng rồi. Nghĩa là đã huy động được vốn từ ngân hàng rồi vậy chúng ta có nên cho vay ko ạ. Vì anh Tiến thuộc diện chính sách của địa phương nên em nghĩ sẽ được nhiều ưu đãi khi vay vốn (thời gian trả nợ ngân hàng sẽ được kéo dài (1 năm, 3 năm, 5 năm,  8 năm hoặc 10 năm và trong khoảng thời gian này lãi suất vay vốn có thể sẽ là bằng 0, hoặc là rất thấp).

Mong cả nhà cho ý kiến thêm ạ.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.