Tác giả Chủ đề: Thanh Hóa (Hậu Lộc) - Anh Tiến - Bị liệt, khó khăn  (Đã xem 31077 lần)

Ngủ rồi Tiendocthan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 23-01-2012 03:07:04
xulanhphanlan đã viết:
Trích dẫn
MuaNgauSaiGon Viết:

Chào cả nhà cùng BQT & TĐP,
MưaNgâu xin lỗi đã đăng bài không đúng chỗ  (vì không biết đăng ở topic nào???)...
Chỉ còn vài hôm nữa....năm hết, Tết đến, MN trăn trở, vì thấy cháu Đỗ Ngọc Tiến trong hoàn cảnh bệnh hoạn & khó khăn, MưaNgâu xin phép được lì xì cho cháu 400.000 ĐVN (CMKTX) để cháu vui Tết cùng gia đình NTCM được không ạh?

Đỗ Ngọc Tiến. Viết: 20/01/2012 20:25

...Một đời sống kiếp đơn côi
Ôm đau nằm chẳng một người viếng thăm

@ MuaNgau Chị ơi HC Tiến chưa có người ĐK đi XM. Việc Chị muốn gửi
đến Tiến 400K. để Tiến được vui trong những ngày tết cùng với gđ NTCM thì rất đc hoan nghênh Chị àh.

All xin các Bác ở ngoài Thanh Hóa có thể dành chút Time đi XM giúp TH này được kg ? cũng như giúp DD chuyển khoản tiền 400K mà Chị MuaNgau muốn gửi đến Tiến trong dịp xuân này đc kg ạh ?

Ở Thanh Hóa Hiện có TV Levandinh số ĐT là. 0918 051741. các Bác liên lạc với TV Levandinh xem sao.liệu LVĐ có giúp đc kg nhé.Thanks All

Thân

EM XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN CHI MƯA NGÂU RẤT RẤT NHIÊU VÌ CHI ĐÃ CÓ LÒNG RẤT TỐT ĐỐI VỚI EM.NHƯNG VÌ NGUYÊN TẮC CỦA DIỂN DÀN NÊN....NĂM MỚI EM CHÚC GIA ĐINH CHỊ MẠNH KHỎE,VUI VỂ,AN KHANG VÀ THỊNH VƯỢNG...

ĐỖ NGỌC TIẾN

Ngủ rồi levandinh

Trả lời #6 vào: 23-01-2012 00:11:36
chao ca nha nam moi chuc ca nha manh khoe hanh phuc va thanh dat , ve truong hop cua a DO NGOC TIEN  e se thu sep di xac minh trong thoi gian som nhat a ,
than!

Ngủ rồi MuaNgauSaigon

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #5 vào: 21-01-2012 18:30:20
Chào cả nhà,
@xulanhphanlan:
@ MuaNgau Chị ơi HC Tiến chưa có người ĐK đi XM. Việc Chị muốn gửi đến Tiến 400K. để Tiến được vui trong những ngày tết cùng với gđ NTCM thì rất đc hoan nghênh Chị àh.
Trích dẫn

Cảm ơn TĐP/XLPL đã ok trên nguyên tắc ! :)  :)
bác XLPL ơi,
MN cảm ơn XLPL hổ trợ việc này, nhờ vậy việc XM sẽ được xúc tiến nhanh trong những ngày sắp đến, mặc dù các TV rất bận việc! Cảm ơn bác nhìu,    :)  :)

@ lamnhi:
.....sẽ ko kịp gửi lì xì của cô muangau đến anh Đỗ ngọc Tiến . Anh Tiến cố gắng đợi bạn levandinh nhé .

Trích dẫn

cảm ơn lamnhi đã sốt sắng giúp l/l với bạn levandinh v/v XM  :)  :)
cảm ơn bạn levandinh đã thu xếp để đi XM  :)  :)

@Tiến ơi, cả nhà : bác XLPL, lamnhi, TV levandinh...đang sắp đặt để gặp cháu, cháu yên tâm & kiên nhẫn chút xíu nữa nhé!

Thân,

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #4 vào: 21-01-2012 12:40:59
dạ lamnhi vừa nt cho bạn levandinh thì bạn bảo mùng 1 hoặc mùng 2 mới đi xm đc ạ ,nên sẽ ko kịp gửi lì xì của cô muangau đến anh đỗ ngọc tiến . Anh tiến cố gắng đợi bạn levandinh nhé .
Bạn levandinh đi xm nếu trường hợp đúng như trên thì nhờ bạn gửi giúp anh Tiến 400k của cô muangau và 600k của lamnhi lì xì anh nhé ,khi nào ngân hàng làm việc lamnhi sẽ gửi cho thủ quỹ để chung chuyển cho bạn hoặc sẽ gửi trực tiếp cho bạn nếu bqt đồng ý

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #3 vào: 21-01-2012 03:52:59
MuaNgauSaiGon Viết:

Chào cả nhà cùng BQT & TĐP,
MưaNgâu xin lỗi đã đăng bài không đúng chỗ  (vì không biết đăng ở topic nào???)...
Chỉ còn vài hôm nữa....năm hết, Tết đến, MN trăn trở, vì thấy cháu Đỗ Ngọc Tiến trong hoàn cảnh bệnh hoạn & khó khăn, MưaNgâu xin phép được lì xì cho cháu 400.000 ĐVN (CMKTX) để cháu vui Tết cùng gia đình NTCM được không ạh?

Đỗ Ngọc Tiến. Viết: 20/01/2012 20:25

...Một đời sống kiếp đơn côi
Ôm đau nằm chẳng một người viếng thăm

@ MuaNgau Chị ơi HC Tiến chưa có người ĐK đi XM. Việc Chị muốn gửi đến Tiến 400K. để Tiến được vui trong những ngày tết cùng với gđ NTCM thì rất đc hoan nghênh Chị àh.

All xin các Bác ở ngoài Thanh Hóa có thể dành chút Time đi XM giúp TH này được kg ? cũng như giúp DD chuyển khoản tiền 400K mà Chị MuaNgau muốn gửi đến Tiến trong dịp xuân này đc kg ạh ?

Ở Thanh Hóa Hiện có TV Levandinh số ĐT là. 0918 051741. các Bác liên lạc với TV Levandinh xem sao.liệu LVĐ có giúp đc kg nhé.Thanks All

Thân

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #2 vào: 09-01-2012 23:01:41
bác nào ở thanh hóa nhận đi xm trường hợp này ạ

Ngủ rồi Tiendocthan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 09-01-2012 22:49:44
Kính Thưa các bạn, và Mọi người hảo tâm, cùng tất cả các Cơ quan, Đoàn thể, các tổ chức xã hội từ thiện phi chính phủ, trong nước và quốc tế.

Hảy Giúp Tôi,Có Thêm Nghị Lực,Khát Vọng Sống...

Tôi xin phép tự giới thiệu về mình.
Tên tôi là:Đỗ Ngọc Tiến sinh năm 1975, là người (tàn tật) rất nặng, do bị dũi do tai nạn nên dẫn đến ,gẫy chật,C5 C6 cột sống cổ, nên bị liệt không đi lại được và 2 tay cứng rất yếu không nắm chặt lại được, Bố Mẹ thì cũng đã mất từ lâu 9 rồi, hiện nay tôi đang sống một mình (độc thân) lầm lũi trong căn nhà TÌNH THƯƠNG nhỏ bé mà nhà nước ủng hộ,giúp đỡ,cho vay cùng anh em,bà con lối xóm làm cho hơn 1năm nay...

Tôi còn nhớ cách đây 9 năm, cái ngày đau khổ nhất trong cuộc đời của tôi đấy là người Mẹ thương yêu qúi mến nhất cuối cùng bên tôi,cũng bỏ tôi mà đi theo về với ông bà, để lại tôi sống một mình côi cút trong căn nhà tranh lá đơn sơ,Tưởng chừng như tôi sẽ không qua nổi!!!
Ngày ấy tôi chỉ muốn chết đi theo mẹ tôi cho chọn nghĩa vẹn tình và cũng kết thúc đi một kiếp người khốn khổ!
Nhưng bằng nghị lực và khát vọng sống của mình, tôi vẫn cố gắng vươn lên để sống, và đến bây giờ tôi vẫn sống, và reo lên những ước mơ khát vọng sống có ích cho đời, nên hàng ngày tôi vẫn làm thơ tính đến nay cũng được hơn 200 bài,và tôi đã đăng lên Diễn Đàn(18 tháng 4) để được tâm sự chia sẻ cùng mọi người và các bạn cùng cảnh như tôi, mặc dù không có lấy một đồng nhuận bút nào cả, nhưng tôi vẫn thấy rất vui và hạnh phúc vì thấy mình sống có ý nghĩa hơn.

Và để tiếp tục gieo lên những ước mơ khát vọng sống của mình tốt hơn,Vậy thông qua Diên Đàn Người Tôi Cưu Mang này,tôi tha thiết mong cầu được các Tổ Chức,cùng các nhà Hảo Tâm,và mọi người,hẩy mở rộng vòng tay nhân ái,tài trợ,giúp đỡ cho tôi một số vốn để có thể buôn bán việc gì đấy,để kiếm tiền tăng thêm thu nhập,hoặc trợ cấp thêm cho tôi 1 chút tiền hàng tháng,để cải thiện cuộc sống hiện nay,Không hiện tại với cuộc sống của tôi rất, rất khó khăn và vất vả, không có nguồn thu nhập nào khác, ngoài số tiền trợ cấp ưu đãi theo chế độ của nhà nước, với mức 360 ngàn đồng 1 tháng,mà phải lo chi phí thức ăn,mọi thứ trong nhà,từ điện cho đến nước,rồi tiền nợ lãi 0,25% hàng tháng,với số tiền vay 8 triệu của nhà nước làm nhà,nên tôi rất lo...và cho tôi xin một chiếc xe lắc để tôi có thể đi ra đường gặp gỡ giao lưu cùng mọi người.

Vậy rất mong được mọi người giúp đỡ, tôi xin chân thành trịnh trọng mang ơn rất rất nhiều...
Cuối cùng nhân dịp năm mới tôi xin kính chúc mọi người mạnh khỏe,vui vẻ,hạnh phúc,an khang và thịnh vượng...

Người viết xin giúp đỡ. ĐỖ NGỌC TIẾN

Địa Chỉ. Đỗ Ngọc Tiến, Thôn Đông Thịnh - Xã Cầu Lộc - Huyện Hậu Lộc - Tỉnh Thanh Hóa
Điện thoại liên lạc: 0988246572

@ Tiến ơi lần sau đừng viết chữ màu nữa nhé.
« Sửa lần cuối: 23-05-2020 15:17:04 gửi bởi -TrườngGiang- »