Tác giả Chủ đề: Văn Yên, TP Hà Tĩnh - Bé Như Ý - Gia đình khó khăn  (Đã xem 23486 lần)

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #29 vào: 26-04-2011 09:38:09
Trường hợp này được CMTX từ tháng 3/2011 (600k/ tháng) từ hai thành viên là Thân sinh anh cuongnguyen và Lovemode, nhưng hiện tại, tính từ tháng 5/2011, anh Cuongnguyen đã ngừng CMTX. Vậy mong cả nhà chung tay giúp đỡ gia đình chị Lệ (300k/ tháng còn lại)

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi lovemode

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #28 vào: 23-02-2011 10:09:17
Cám ơn chị Sunny night đã thông tin, mình sẽ cố gắng chuyển tiền đúng hạn vào đầu mỗi tháng cho gia đình bé  :laugh:

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #27 vào: 22-02-2011 15:21:08
Số TK của chị Lệ: 0201 000 469 787
Chủ TK: Nguyễn Thị Lệ
Chi nhánh ngân hàng Vietcombank TP Hà Tĩnh.
Cảm ơn sự chung tay của mọi người

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #26 vào: 18-02-2011 21:18:44
Em vừa điện thoại cho chị Lệ, dặn chị làm thẻ ATM của Ngân hàng ngoại thương. Sau khi có số TK, em sẽ thông báo cho hai bác Lovemode và thân phụ của bác cuongnguyen. Chị Lệ rất xúc động và nói qua ĐT gửi lời cảm ơn đến tất cả các anh chị của diễn đàn.
Nếu được thì các bác có thể chuyển tiền 1,2 tháng/ lần cho chị Lệ vì đây là khoản CMTX và nhất là nhiều khi có sự hiểu nhầm ko đáng có (Vì người ta không hiểu rõ cách thức chuyển tiền của diễn đàn, một số thành viên lại chuyển 3-6 tháng/ lần nên đôi lúc họ tưởng nhiều tháng mình không chuyển tiền cho họ)
Rất vui vì lại thêm một hoàn cảnh được NTCM \\\"Lan tỏa lòng nhân ái\\\"

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #25 vào: 17-02-2011 22:23:49
Chúng ta CMTX gia đình bé Như Ý 600.000/tháng (từ bác Lovemode và thân phụ của bác cuongnguyen), trong 12 tháng, bắt đầu từ tháng 3/2011

Sunny night sẽ hướng dẫn gia đình làm thẻ ATM ở ngân hàng hàng nào thuận tiện cho gia đình nhất. Khi nào có tk, các bác Lovemode và cuongnguyen/thuylevc chuyển trực tiếp cho gia đình.

Sunny theo dõi và cập nhật tin tức về TH này cho mọi người biết nhé!

Tổ KT-TK cập nhật nhé!

Thân.

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #24 vào: 17-02-2011 21:21:33
Cụ thân sinh của cuong.nguyen/thuylevc 300.000đ và lovemode đăng ký CMTX 300.000đ tháng  CMTX gia đình em Như Ý từ tháng 3/2011 - 3/2012

Như vậy là đã đủ số tiền 600.000đ/tháng theo đề nghị của Sunny, xin cám ơn hai bác. Kính gửi PQuyen xét duyệt luôn ạ.
@Sunny; bạn có thể nêu phương thức chuyển tiền phù hợp cho hai bác trên được biết không ạ.

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #23 vào: 17-02-2011 14:38:50
Cảm ơn sự chung tay nhanh chóng của Lovemode và anh Cuong.nguyen và cụ thân sinh. Hy vọng với sự giúp đỡ của DD, chị Lệ sẽ phần nào bớt đi những khó khăn trong cuộc sống, nuôi các con ăn học đến nơi đến chốn.
Mong BQT cho quyết định cuối cùng. Nếu được, em sẽ thông báo cho gia đình chị Lệ làm thẻ ATM để nhận tiền CMTX trực tiếp từ các thành viên ạ!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #22 vào: 17-02-2011 12:14:02
cụ thân sinh của cuong.nguyen/thuylevc mong muốn được CMTX gia đình em Như Ý 300,000/tháng còn lại từ tháng 3/2011 - 3/2012, mong ý kiến của BQT DD ah...

For and on behalf on my beloved Father

cuong.nguyen/thuylevc :)

Ngủ rồi lovemode

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #21 vào: 16-02-2011 23:19:30
Nếu tổ Xác minh duyệt trường hợp này thì mình xin đăng ký đóng góp mỗi tháng 300K để giúp gia đình bé Như Ý kể từ tháng 3/2011 đến tháng 3/2012. Hi vọng gia đình bé sớm vượt qua nỗi đau to lớn này.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #20 vào: 15-02-2011 12:45:33
Cảm ơn Sunny_night đã đến xác minh và đem quà của Cường Nguyễn tới gia đình bé.

Sunny_night đề xuất CMTX 600,000 VND / tháng. Mong Tổ xác minh cho ý kiến ạ.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #19 vào: 15-02-2011 09:29:52
Một góc bếp

Toàn cảnh ngôi nhà

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #18 vào: 15-02-2011 09:25:59
Lời đầu tiên Sunny phải gửi lời xin lỗi cùng cả nhà vì đã xác minh TH gia đình em Ý khá lâu nhưng hôm nay mới viết bài. Hai tuần về Tết Sunny gần như 100% ko Internet và đợi anh bạn ra Tết chuyển ảnh cho nên mới có sự chậm trễ này.
Trước Tết, Sunny cùng một người bạn đã đến thăm gia đình em ý tại TP Hà Tĩnh.
Lúc chúng em vào có ông nội, mẹ em Ý là chị Lệ và hai em trai ở nhà (em Trung mới đi học ở Hà Nội về), còn em Ý vẫn còn đi học.
Vào đúng giữa trưa nhưng lại mất điện, chị Lệ phải thăp nến trong nhà, trời lạnh và mưa phùn càng tăng thêm không khí ảm đảm trong ngôi nhà của gia đình chị, khi mà người chồng, người cha trong gia đình đã không may qua đời, để lại người vợ đau yếu và 3 đứa con còn trong tuổi ăn, tuổi học.
Chị Lệ bị tai nạn hai lần, đều năm viện rất lâu nên ko làm được việc gì nặng mà chỉ bán ít đồ linh tinh ở ngoài chợ. Em trai đầu là Trần Danh Trung hai năm trước đang nằm trên xe lăn thi đậu vào ĐH Kinh tế quốc dân, bây giờ đang là SV năm thứ hai. Em ở KTX của trường và dù bị đau chân nhưng vẫn cố gắng đi gia sư để kiếm thêm tiền ăn học. Hai em ở nhà là em Thành (học lớp 11) và em Ý (học lớp 4)đều đang còn đang đi học nên ko giúp gì được cho gia đình. từ khi người chồng bị bệnh xơ gan cổ chướng nằm liệt giường 3 năm, gia đình chị đã chạy vạy vay mượn khắp nơi, cầm cả sổ đỏ để vay ngân hàng nhưng rồi cũng không cứu nổi tính mạng của anặng ra đi của người chồng, người cha trong những ngày giáp Tết càng làm cho đôi vai của người phụ nữ vốn quen chịu khổ càng trĩu xuống bởi một gánh nặng nợ nần và ba đứa con ăn học.
Thay mặt DD, Sunny và bạn đã thắp hương cho bố em Ý và gửi quà Tết (trị giá 500.000) và 200.000 tiền mặt cho gia đình chị Lệ. Chị Lệ ngậm ngùi nói: \\\"Bây giờ có người đến cho thì bố các cháu không còn nữa, chứ không thì cũng có thêm ít tiền mua thuốc cho bố cháu\\\", nghe mà xót xa.
Sau khi đi xác minh, nhận tháy gia đình chị đang ở vào tình cành khó khăn, ngặt nghèo, một mình người phụ nữ buôn bán nhỏ ở chợ phải nuôi 3 con ăn học (trong điều kiện ở TP đắt đỏ), gia đình có sổ hộ nghèo nhưng cũng chỉ được giảm một ít tiền học phí cho các em đi học chứ không có chế độ gì thêm, Sunny đề xuất trước mắt CMTX gia đình 600.000/ tháng để hỗ trợ chị nuôi 3 em ăn học đến nơi đến chốn.
Vài tấm hình gửi đến cả nhà, mong cả nhà có ý kiến thêm.

“Thở vào thở ra

kiko

• bạn
Trả lời #17 vào: 31-01-2011 10:51:00
Xin chuyển lời chia buồn của tôi đén gia đình em.
Mong ho vượt qua được nỗi đau này

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #16 vào: 30-01-2011 09:26:02
Pen em chuyển 500.000 từ Cường nguyễn bạn Thaidzuy cho Sunnynight đã ứng trước phúng điếu gia đình bé Ý.

Ngủ rồi lano

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 25-01-2011 19:01:09
Xin chia sẻ nỗi buồn mất mát với gia đình Như Ý! Chị rất thương và ngưỡng mộ em cũng như anh trai em, đừng vì khó khăn mà bỏ dở việc học nhé! Mọi người luôn bên em và gia đình em!