Tác giả Chủ đề: Văn Yên, TP Hà Tĩnh - Bé Như Ý - Gia đình khó khăn  (Đã xem 23461 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #14 vào: 24-01-2011 22:35:19
Thaidzuy đã chuyển số tiền 500 ngàn từ anh Cường Nguyễn vào tài khoản Thủ quỹ. Mong các bác chuyển sớm cho Sunny_night kịp về đưa cho gia đình cháu Như Ý ạ.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #13 vào: 21-01-2011 17:40:29
Sunny sẽ xác minh sớm nhất có thể và sẽ đưa thông tin lên nhanh nhất ạ! Như vậy có anh Loiyeuthuong và bạn a nh Thaidzuy gửi 700.000 mua quà tết và thắp hương cho bố em Ý, số tiền này theo như anh Loiyeuthuong thì anh ấy sẽ gửi trực tiếp cho em, nhưng em muốn có quyết định từ BQT là có cần gửi qua anh Penguin rồi anh Penguin chuyển lại cho em ko cho đảm bảo quy trình của DD ạ?

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #12 vào: 21-01-2011 11:01:17
mong tin xac minh tu DD ah...

cuong.nguyen

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #11 vào: 21-01-2011 00:34:14
Một gia đình thật đáng thương. Hoàn cảnh này ở ngay TP Hà Tĩnh nên hy vọng ngay khi Sunny_night & Xuongrong về quê ăn Tết thì có thể xác minh được.

Cường Nguyễn (bạn Thaidzuy) xin gửi tới gia đình bé 500k nhờ mua quà Tết cũng như thăm hỏi gia đình bé.

Thaidzuy sẽ chuyển vào cuối tuần này.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #10 vào: 20-01-2011 20:57:07
Chia buồn cùng gia đình chị Lệ . Là người cùng quê với chị Lệ mình xin gửi 200k về thắp hương cho chồng chị Lệ nhờ chị Sunny hôm sau về xác minh đưa dùm  . Thân

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #9 vào: 20-01-2011 20:54:53
Vừa đọc xong TH của em thì biết tin bố em qua đời, thấy lành lạnh trong tâm hồn... Tết đang đến gần những có lẽ gia đình em sẽ không được vui vẻ như bao gia đình khác. Thương em thật nhiều và mong rằng người mẹ của các em cùng các em sẽ vượt qua được nỗi đau này để tiếp tục hành trình ở tương lai. Ngay khi về HT em sẽ đến thăm và thắp hương cho bố em Ý.

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #8 vào: 20-01-2011 20:35:45
@Loiyeuthuong nhanh tay thật.
xin gửi lời chia buồn cùng gđ cháu Ý.cầu mong cho những người còn ờ lại vượt qua nỗi đau và nghèo khổ này.mong cho các cháu được giúp đỡ đến trường mua con chữ thoát nghèo

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #7 vào: 20-01-2011 20:19:12
haybanglong đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!
  Mình vừa đọc trên báo Bee.net.vn thông tin: bố cháu Ý đã mất ngày 19/01/2011. Thương cháu và gia đình quá. Gia đình đang nợ hơn 200T. Đến ngày hôm nay các nơi ủng hộ được khoảng hơn 30T. Cháu Trung vẫn đang cố gắng theo học tại KTQD Hà Nội. Mong các bạn tìm đọc trên báo và xác minh thực tế thêm. Địa chỉ nhà cháu: số 483, đường 26/3 khối phố Tân Yên - phường Văn Yên - TP Hà Tĩnh. ĐT 01272320750.

Thật buồn quá :( . Mình vừa gọi theo số điện thoại đó để hỏi thăm gia đình và gặp mẹ của cháu Ý , mẹ cháu Ý cho biết là bố cháu Ý mất ngày 15/01 vừa rồi .

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #6 vào: 20-01-2011 20:05:10
Chào cả nhà!
  Mình vừa đọc trên báo Bee.net.vn thông tin: bố cháu Ý đã mất ngày 19/01/2011. Thương cháu và gia đình quá. Gia đình đang nợ hơn 200T. Đến ngày hôm nay các nơi ủng hộ được khoảng hơn 30T. Cháu Trung vẫn đang cố gắng theo học tại KTQD Hà Nội. Mong các bạn tìm đọc trên báo và xác minh thực tế thêm. Địa chỉ nhà cháu: số 483, đường 26/3 khối phố Tân Yên - phường Văn Yên - TP Hà Tĩnh. ĐT 01272320750.

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #5 vào: 20-01-2011 19:53:05
Sunny_night đã viết:
Trích dẫn
Tuần sau Sunny về quê sẽ xác minh TH này. Nhìn nét chữ đẹp của em và lời văn của em cũng thấy được em là một cô bé ngoan và học giỏi thế nào.

Nhìn hoàn cảnh này cũng đáng thương quá , chị Sunny có về quê thì đến trường hợp này xác mình dùm  . Vì năm nay mình không về được nên không đi cùng được với chị Sunny . :dry:

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #4 vào: 20-01-2011 18:49:37
Tuần sau Sunny về quê sẽ xác minh TH này. Nhìn nét chữ đẹp của em và lời văn của em cũng thấy được em là một cô bé ngoan và học giỏi thế nào.

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #3 vào: 20-01-2011 17:24:08
Chào cả nhà!
Hoàn cảnh này mình thấy thương quá, các cháu nhà rất nghèo mà lại học rất giỏi,( đúng là đất miền trung hiếu học quá ) mình thật khâm phục anh trai của cháu ngồi xe lăn mà vẫn đỗ đại học,nhưng không biết hiện nay cháu có điều kiện để theo học không? Rất mong các bạn trong DD ở khu vực MT sớm xác minh để DD biết thêm nhiều TT chính xác hơn và BQT sớm có QĐ. Nếu sau này mà DD giúp TH này thì mình sẽ ủng hộ. Rất mong tin từ các bạn!

Ngủ rồi quantumit

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #2 vào: 20-01-2011 14:02:55
Thật đúng là đáng thương ! có anh chị nào ở gần đó có thể thăm hỏi gia đình được không ạ ! Thật tiếc vì mình vẫn cảm thấy làm được quá ít

Ngủ rồi Cát Bụi

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 20-01-2011 13:27:39
Một học sinh lớp 4 ở Hà Tĩnh đã gửi bức thư cầu cứu các nhà hảo tâm, mong họ ủng hộ tiền để gia đình em chữa trọng bệnh cho bố.

Để rộng đường dư luận về gia cảnh đầy đáng thương của gia đình em, chúng tôi xin đăng nguyên nội dung bức thư của em.

Hà Tĩnh, ngày 8 tháng 1 năm 2011
Kính gửi các nhà hảo tâm

Cháu tên là Trần Như Ý. Cháu viết lá thư này để mong các nhà hảo tâm cùng chia sẻ hoàn cảnh của gia đình cháu. Năm nay cháu học lớp bốn, trường tiểu học Nam Hà. Ở lớp, cháu rất hăng say phát biểu, luôn dành được nhiều điểm mười và vinh dự hơn nữa là cháu được vào đội tuyển học sinh giỏi của trường. Cháu rất vui nhưng cũng rất buồn khi nghĩ đến hoàn cảnh của gia đình mình.

Mỗi khi có rảnh rỗi, bé Như Ý lại chạy về nhà đốt lửa sưởi ấm cho người bố trọng bệnh.

Bố cháu bị bệnh nặng mấy năm nay, mẹ cháu hai lần bị tai nạn giao thông nên hiện nay sức khỏe bị giảm sút. Nhà cháu vừa bị cơn lũ lịch sử cuốn trôi những đồ đạc cần thiết trong gia đình làm cho cuộc sống gia đình cháu đã thiếu thốn nay lại càng thiếu thốn hơn.

Cháu có 2 anh em trai. Anh cả tên là Trần Danh Trung. Tháng 5 năm 2009, trong lúc bố cháu đang nằm viện thì anh cháu ngã từ tầng 3 xuống. Khó khăn lại càng thêm chồng chất, mẹ cháu phải chạy vạy khắp nơi để kiếm tiền lo viện phí cho anh và bố, vì thế hiện nay mẹ cháu nợ rất nhiều nơi. Anh trai cháu được sự động viên của thầy cô, bạn bè nên dù đang nằm trên xe lăn nhưng vẫn thi đỗ vào trường Đại học kinh tế Quốc dân – Hà Nội, dành được 27 điểm.

Bức thư đầy cảm động của em Ý gửi cho một nhà tài trợ mong nhận được sự giúp đỡ kịp thời.

Anh thứ hai trên là Trần Danh Thành, học lớp 11A6, trường Phan Đình Phùng. Nhiều năm liền anh cháu đều đạt học sinh giỏi. Cuộc sống của gia đình cháu hiện nay vô cùng khó khăn, không biết rồi đây anh em cháu có được tiếp tục học hành nữa không.

Cháu còn nhỏ nên không làm được gì để giúp đỡ mẹ trong hoàn cảnh éo le này. Cháu chỉ biết viết lá thư này để mong các nhà hảo tâm hiểu và giúp đỡ gia đình cháu phần nào để anh em cháu được tiếp tục đi học và có tiền chữa bệnh cho bố và anh cháu.

Cháu xin chân thành cảm ơn.
Cháu
Trần Thị Như Ý
Ngày 14/1, cô Hồ Thị Thu Hiền – Giáo viên chủ nhiệm lớp 4B trường tiểu học Nam Hà, TP. Hà Tĩnh, lớp học của cháu Như Ý cho biết: “Học sinh Trần Thị Như Ý là một học sinh giỏi toàn diện và năng nổ của lớp 4B. Tuy nhiên do điều kiện gia đình em hết sức khó khăn, vì bố mẹ đều trọng bệnh, trong khi đó anh trai là Trần Danh Trung của em Ý cũng bị tàn tật, vì thế nhà trường ngoài sự động viên, giúp đỡ ra thì cũng không biết làm sao để gia đình em vượt qua hoạn nạn\\\".
 Theo Bee.net.vn. xem ở đây
hoatdongtuthien.org. Link xem ở đây đầy đủ thông tin hơn
Địa Chỉ liên lạc.Chị Nguyễn Thị Lệ số nhà 483, đường 26/3 khối phố Tân Yên, phường Văn Yên, TP. Hà Tĩnh. SĐT: 01272320750
Con trai là Trần Danh Trung, lớp Tài chính, khoa Tài chính Ngân hàng K51, ĐH Kinh tế Quốc dân Hà Nội.