Tác giả Chủ đề: Đông Thành, Bình Minh - Cô bé Minh Quang nuôi mẹ tâm thần  (Đã xem 84598 lần)

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Chị trangvitgioi mến,

Giá chi tiết của đồng phục (áo sơ mi và quần tây) thì em chưa nắm chắc. Em nhớ Minh Quang có nói mỗi áo giá khoảng 70,000 đồng/cái, còn quần thì giá dao động chắc cũng bi nhiêu đó thôi. Còn quần áo thể dục thì chắc đợi vô học rùi mới biết giá chính xác là bao nhiêu.

Mấy tháng cuối năm trời Miền Tây mưa nhiều lắm nếu được thì nhà mình ủng hộ cho em 2 hoặc 3 bộ để em có quần áo thay đổi thường xuyên  ;). Giá khoảng 500,000 đồng.

@cô lathuvang con đã nhận được tiền rồi ạ. Cám ơn cô và chị canthoquetoi.

Thân.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
canthoquetoi đã viết:
Trích dẫn
canthoquetoi xin lì xì cho bé Minh Quang 300k phụ mua sách vở cho niên học mới này nhé. em nhờ chị lathuvang chuyển dùm đến bé Minh Quang nhé
canthoquetoi

@ Start2404 : cô đã chuyển vào TK con 300k của Canthoquetoi. Con chuyển đến bé Minh Quang dùm cô nhé. Cảm ơn con.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi canthoquetoi

canthoquetoi xin lì xì cho bé Minh Quang 300k phụ mua sách vở cho niên học mới này nhé. em nhờ chị lathuvang chuyển dùm đến bé Minh Quang nhé
canthoquetoi

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
start2404 đã viết:
Trích dẫn
strat2404 rất mong cả nhà mình có thể giúp Minh Quang phần quần áo cho năm học mới với ạ.
Xin cám ơn.

@ Start2404: Em ước chừng chi phí mua quần áo khoảng bao nhiêu không? Mình có con số cụ thể, mọi người dễ ủng hộ hơn em ah. Cảm ơn Start2404.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Hình trao tiền cho Minh Quang và bà ngoại.

strat2404 rất mong cả nhà mình có thể giúp Minh Quang phần quần áo cho năm học mới với ạ.
Xin cám ơn.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Chiều nay start2404 đã ghé nhà trao tiền cho em Minh Quang.
Được biết 03/08 em sẽ bắt đầu tựu trường, tập sách em đã chuẩn bị sẵn, còn quần áo thì đến ngày vào lớp em sẽ đóng tiền để mua (chi phí cụ thể thì em ko rõ). Không biết nhà mình có ai có thể tài trợ phần quần áo cho em ko ạ.

Trân trọng.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Con đã nhận được tiền rồi cô ạ.
Cám ơn cô hkfami nhiều.

Ngủ rồi hkfami

hkfami vừa chuyển 200k vào tk Start, nhờ start khi nào về thăm nhà, ghé qua trao CMTX tháng 6 = 100k cho gia đình bé Minh Quang dùm, còn 100k nhờ Start chuyển vào tk của em Nhi khiếm Thị hén!
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=26&id=35719&limit=15&limitstart=75#53431
Cảm ơn nhiều nhiều.

Ngủ rồi Minhna

Minhna xin nâng mức CMTX bé Minh Quang lên 200k/tháng dài hạn ạh!
PS: Càng nhìn bé MQ càng yêu quá :kiss:

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Hình của em Minh Quang đây ạ.

hkfami đã viết:
Trích dẫn
hkfami vẫn tiếp tục CMTX bé Minh Quang - vẫn nhờ Start trung chuyển.
Các bác vẫn đề nghị mức như cũ phải không ạ?

Chúc gia đình bé mau chóng ổn định.
Chúc Minh Quang luôn khỏe mạnh, học giỏi và sớm hồi phục sau sang chấn tinh thần này.

Start ơi, có thay đổi hay cập nhật gì về trường hợp bé MQ thì ới hkfami nhé!  :laugh:

Mức CM vẫn như cũ đó cô hkfami. Có thay đổi gì thì con sẽ báo cho cô hay.

Ngủ rồi hkfami

hkfami vẫn tiếp tục CMTX bé Minh Quang - vẫn nhờ Start trung chuyển.
Các bác vẫn đề nghị mức như cũ phải không ạ?

Chúc gia đình bé mau chóng ổn định.
Chúc Minh Quang luôn khỏe mạnh, học giỏi và sớm hồi phục sau sang chấn tinh thần này.

Start ơi, có thay đổi hay cập nhật gì về trường hợp bé MQ thì ới hkfami nhé!  :laugh:

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Chào cả nhà,

14/07/2011 pquyen đã viết:
Trích dẫn
Trường hợp cháu Quang đã có các bác sau giúp CMTX:

- gaumevidai: 100k trong vòng 1 năm
- hkfami: 200k trong vòng 6 tháng
- vitcon702 : 100k trong vòng 6 tháng
- minhna: 100k trong vòng 1 năm

Minhna đã viết:
Trích dẫn
Minha đã chuyển vào TK bạn Thanh Rớt số tiền 600k cho tháng CMTX bé Minh Quang : tháng 4, 5, 6, 7, 8, 9!

hkfami đã viết:
Trích dẫn
hkfami xin CMTX trường hợp này 100k/tháng, từ tháng 1/2012 đến tháng 6/2012. Vẫn nhờ start trung chuyển nhé!

Như vậy tháng 7 này cháu Minh quang chỉ còn nhận 200.000đ CMTX từ bạn gaumevidai và Minhna.

@hkfami: chị có tiếp tục CMTX cháu Quang không ah? Mong tin chị

Thân

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Chào cả nhà,

Hôm nay start2404 và ngochanh ghé thăm bé Minh Quang và gia đình bé. Bên góc nhỏ của căn nhà sơ sài là bàn thờ mẹ của Minh quang. Không khí gia đình ảm đạm, đôi mắt sáng thơ ngây hôm nào của Minh quang hôm nay đượm buồn. Thấy chúng tôi đến thăm, bé thoáng mừng rồi khóc mướt, bà Ngoại cháu kể rằng tối nào Minh quang cũng ôm bà ngoại nói trong nước mắt: \\\"con nhớ mẹ quá!\\\". Ngochanh hỏi thăm về đám tang của mẹ bé được biết là chính quyền địa phương hỗ trợ 2.500.000đ, bà con lối xóm ai cũng tới góp công, góp của nên gđình làm đám và xây mộ cho mẹ bé tươm tất mà không thiếu nợ.

Thấy Ông ngoại của bé bị xích chân vào cột nhà, ngochanh hỏi thăm bà ngoại bé cho biết từ khi con gái chết thì bịnh của ông tái phát, đêm không ngủ và thường xuyên đập phá. Ông được đưa đi khám và cho thuốc uống hôm nay đã đỡ nhiều nhưng bà vẫn chưa dám mở xích.  

Thay mặt cả nhà ngochanh và start2404 gởi chút quà khen thưởng Minh quang năm học vừa rồi đạt danh hiệu học sinh giỏi.

Mấy hàng tới cả nhà về tình hình bé.

Hình ảnh về bé nhờ start post lên sau

Thân

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Thương bé quá, mới hôm nào mình ghé thăm thấy bé quấn quít bên mẹ mà nay đã mồ côi...!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Thật bất hạnh cho bé. Mong start2404 có tin gì cùng cập nhật để chúng ta ở bên bé kịp thời trong giai đoạn này.

Từ đây người biết thương người...