Tác giả Chủ đề: Đông Thành, Bình Minh - Cô bé Minh Quang nuôi mẹ tâm thần  (Đã xem 84664 lần)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Còn gì đau hơn nỗi đau mất đi người mẹ của mình.Xin được chia sẻ nổi đau này cùng gia đình và bé Minh Quang.Mong là bé sẽ mau vượt qua giai đoan khó khăn này và cố gắng hoc thật tốt cho tương lai sau này cũng là để an ủi cho vong linh của mẹ em.Cố lên nhé cô bé.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Chào cả nhà,
Tối qua, start2404 có nhận được điện thoại từ em Minh Quang (em sục sùi khóc) thông báo là mẹ em đã qua đời. Nhưng do đang bận công việc nên start2404 không có hỏi thăm kỹ, chiều nay sau khi làm việc xong start2404 có gọi điện thoại lại hỏi thăm tình hình của gia đình em thì được biết. Tối chủ nhật ngày 03.06.2012, Em Minh Quang cùng bà ngoại đi ra ngoài, chỉ còn có một mình mẹ em ở nhà, chẳng may lúc đó chị bị giật kinh phong rồi bị té xuống sông, do không ai hay nên bị chết đuối. Đến khoảng 11g đêm thì mọi người mới phát hiện...
Chi phí đám tang của mẹ em được hỗ trợ từ những người hàng xóm xung quanh và bà con gần đó, mỗi người một ít.
Cầu mong cho linh hồn của chị sớm được siêu thoát. Nam Mô A Di Đà Phật.
Đó là những thông tin em mới cập nhật được. Hiện tại start2404 còn bận một số việc nên chưa về nhà được, khi nào về nhà, em sẽ cập nhật tin tức và tình hình cụ thể sau.

Trân trọng.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trưa hôm nay 21/05/2012 Quyen_omon , ice box và ngochanh trên đường đi xác minh 1 trường hợp gần khu vực nhà cháu Minh Quang tranh thủ ghé thăm cháu. Lúc nhóm vào nhà thì gặp Minh quang, Ông ngoại và mẹ của cháu.  Minh quang nói thi tốt và còn độ 1 tuần nữa thì nghỉ hè. Trông cháu lớn hẳn, có vẻ nghiêm nghị hơn những lần gặp trước. Gia đình cháu đều khỏe và Ông ngoại của Quang (dù bệnh tâm thần) vẫn nhớ NTCM nên ông luôn miệng nói: \\\"mấy cô là nhóm cưu mang đây mà\\\".

Vài hàng chia sẽ cùng cả nhà

Thân

Cháu Minh Quang và mẹ

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
start2404 đã nhận được tiền của cô hkfami chuyển và chiều thứ 2 con đã chuyển 600,000 đồng tiền CMTX tháng 05 và 06 cho em Minh Quang vì tháng 06 con bận nên sợ ko chuyển kịp cho em. Ngoài ra start2404 cũng chuyển chiếc radio được một người bạn và anh tiger mua tặng em (do lần nào về nhà cũng gấp nên start2404 quên mang).

Xin báo để cả nhà cùng biết.
Trân trọng.

Ngủ rồi hkfami

hkfami đã viết:
Trích dẫn

hkfami xin CMTX trường hợp này 100k/tháng, từ tháng 1/2012 đến tháng 6/2012. Vẫn nhờ start trung chuyển nhé!

Thân mến,

hkfami vừa chuyển vào tk Start 200k nhờ trung chuyển đến gia đình bé Minh Quang CMTX hai tháng 5 & 6.

Mong luôn nhận được tin vui từ gia đình này, đặc biệt là sự lớn khôn từng ngày của Minh Quang.
Cảm ơn Start rất nhiều. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Tối thứ 7 start2404 cùng người bạn ghé thăm và trao tiền CMTX tháng 04 cho gia đình.

Trân trọng.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Minhna đã viết:
Trích dẫn
Minha đã chuyển vào TK bạn Thanh Rớt số tiền 600k cho tháng CMTX bé Minh Quang : tháng 4, 5, 6, 7, 8, 9!

Em đã nhận được tiền rồi và đã chuyển cho em Minh Quang 300,000đ CMTX tháng 04 vào thứ bảy vừa rồi.
Vài dòng báo đến cả nhà.

Ngủ rồi Minhna

Minha đã chuyển vào TK bạn Thanh Rớt số tiền 600k cho tháng CMTX bé Minh Quang : tháng 4, 5, 6, 7, 8, 9!

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Chào cả nhà!!
 Nhân dịp thăm lại các hoàn cảnh CMTX năm 2012, ngày thứ 7 hhbee_2510 và Loan có ghé thăm nhà bé Minh Quang. Vừa thấy hhbee_2510 và Loan, bà ngoại bé hớt hải chạy về mà giẫm phải vật gì đó bị chảy máu ở chân :( , nhưng bà vẫn bảo không sao, nở nụ cười trên khuôn mặt và niềm nở mời 2 chị em vào nhà, ngôi nhà lá mà rất ấm áp trong cơn bão :) .
 Bé Minh Quang đang ngồi học bài ở bàn, thấy 2 chị vào chơi thì chạy ra, mẹ bé đang nấu ăn cho cả nhà. Ông ngoại vui vẻ, kể thành tích học tập của cô cháu gái. Mọi người hỏi thăm hoàn cảnh của gia đình bé, bà ngoại như là lao động chính trong gia đình, hàng ngày đi làm thuê, người ta kêu gì làm nấy, ngày được mấy chục nghìn, bữa có bữa không. Ông ngoại thì đi chặt củi cho người ta, ai kêu thì làm. Bé Minh Quang vẫn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ làm con ngoan, trò giỏi  :) .Từ ngày nhận được tiền cưu mang của diễn đàn, gia đình bớt đi khó khăn một phần, bé Minh Quang không còn phải vất vả đi hái rau muống bán kiếm tiền nữa, thời gian đó em giành để ở nhà trông mẹ và học bài. Hàng tháng em vẫn nhận được tiền CMTX do star2404 gửi. Nhóm cũng đề xuất giữ nguyên mức CMTX cho bé Minh Quang là 300,000đ/tháng, để em yên tâm học hành. Gia đình bé Minh Quang gửi lời cảm ơn đến diễn đàn và các MTQ đã quan tâm giúp đỡ đến bé và gia đình.

Hình ảnh bé Minh Quang cùng mẹ và ông bà ngoại

Chào mọi người :) @@

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Em Minh Quang và hình ảnh trao tiền CMTX tháng 03

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Chào cả nhà,
Hôm nay start2404 đã ghé nhà em Minh Quang để trao tiền CMTX tháng 03 của các TV cô hkfami, chị minhna, cô gaumevidai. Do thời gian khá gấp nên start quên  ko mang được chiếc radio cho em, xin hẹn lại lần sau.
start2404 cũng được mẹ em chia sẽ. Mấy hôm rồi em bị bệnh phải nghỉ học mấy hôm, vừa mới khỏe lại.
Vài lời xin chia sẽ cùng cả nhà.
Trân trọng.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Cuối tuần này start2404 sẽ sắp xếp trao tiền CMTX cho em Minh Quang xin cám ơn cô hkfami và mọi người đã chung tay hỗ trợ em.
Trân trọng.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
hkfami đã viết:
Trích dẫn
hkfami đã gởi 200k vào tk Start, nhờ start chuyển CMTX cho gđ bé Quang 2 tháng 3 & 4.2012 nhé!
Cảm ơn nhiều nhiều

Da con da nhan duoc roi. Cam in co nhieu.
P/S: Do start2404 sd may tinh cong nen ko go TV duoc. Mong moi ng thong cam :D

Ngủ rồi hkfami

hkfami đã gởi 200k vào tk Start, nhờ start chuyển CMTX cho gđ bé Quang 2 tháng 3 & 4.2012 nhé!
Cảm ơn nhiều nhiều

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Em xin cám ơn anh Tiger rất nhiều. Cuối cùng thì em đã hoàn thành lời hứa với người bạn đó rồi :).
Em sẽ sắp xếp thời gian để đưa máy cho MQ sớm nhất có thể :D.

Trân trọng.