Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: Hà Tĩnh (Cẩm Xuyên) - Hai cháu Hằng Châu - Mồ côi, sống với bà ngoại  (Đã xem 9922 lần)

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
chào cả nhà
Hôm chủ nhật 13/9/2020 VKS và bạn Phan Tuấn có ghé thăm hoàn cảnh các con chị Bình( hoàn cảnh ngày 23/8/2020 NTCM đã hỗ trợ mai táng từ thiện)
Cháu lớn:Bùi Thị Hăng - sinh năm 2005
Cháu nhỏ: Bùi Thị Châu- sinh năm 2007
Địa chỉ:Thôn bắc thành xã cẩm dương huyện Cẩm xuyên tĩnh Hà Tĩnh
Năm 2016 bố các cháu qua đời, sau tang bố mẹ các cháu cũng phát hiện bị bệnh ung thư và qua đời ngày 23/8/2020
Hoàn cảnh gia đình khó khăn, khi mẹ mất bà con làng xóm và các chị hội cùng NTCM quyên góp làm đám tang cho mẹ, anh em nội ngoại đều nghèo không thể nhờ cậy được ai, bà Ngoại năm nay cũng đã 72 tuổi đành phải về chăm sóc các cháu
Bé lớn vẫn một buổi đi học còn một buổi đi làm mướn để có tiền trang trải cuộc sống cho 2 chị em, nhưng ở miền quê khi có người mướn thì em có việc,cũng may bà con thương tình nên người qua lại cho vài kg gạo, người cho con cá nên chị em bà cháu mới tạm đủ cái ăn.
Hiện tại chính quyền địa phương đang làm thủ tục cho các cháu hưởng chế độ con mồ côi
Với mong muốn của 2 chị em, dù khó khăn mấy cũng cố gắng đến trường vì học lực của 2 chị em cúng rất khá, và các mong ước được học hành mong sau này cuốc sống khá hơn để phụng dưỡng bà ngoại và chăm sóc em gái
Qua thực tế hoàn cảnh các cháu nhóm HT xin đề xuất CMTX cho các cháu 500.000/ tháng +15kg gạo cùng nhu yếu phẩm
Mong nhận được sự quan tâm của cả nhà dành cho các cháu
Thân

https://nguoitoicuumang.com/index.php?topic=89792.0
« Sửa lần cuối: 14-09-2020 14:06:24 gửi bởi VânKiêuSa »

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg, Lắng nghe lòng bạn