Tác giả Chủ đề: Bình Dương - Phạm Hoài Trinh - Bệnh tim & Suy thận  (Đã xem 54134 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #10 vào: 28-12-2010 15:33:29
Trường hợp này đợi các bạn thăm lại xem điều kiện sống của Hoài Trinh hiện nay thế nào thì mới cân nhắc về mức CMTX.

Qua kiểm tra với HK2007 bạn ấy xác nhận chuyển đủ.

Qua kiểm tra với Thuyhangvt, sau khi Trangvitgioi kêu gọi các bạn Bình Dương cho ý kiến nhưng không thấy hồi âm gì nên Thuyhangvt ngừng CMTX từ sau tháng 8/2010. Thuyhangvt sẽ tiếp tục nếu sau khi xác minh lại thấy cần thiết duy trì CMTX.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #9 vào: 28-12-2010 10:40:08
Trích dẫn
TH này lâu rồi chúng ta chưa ghé thăm lai, hy vọng sắp tới các bạn có thể thu xếp thăm Trinh.

hihi hột vịt còn lộn huống chi là người phải hem anh XL :laugh: haha
dạo nay bỏ bê công việc quá...!!! TH này Moon sẽ sắp xếp đi thăm lại trong tuần sau...!!!
cảm ơn cả nhà..!!!

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #8 vào: 28-12-2010 10:28:16
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
...
TH này là anh Xulanhtinhnong2 CMTX 200.000đ/tháng từ tháng 6/2009 đến nay (không phải anh Xulanhphanlan anh Xelan nhé) và Vịt trung chuyển giúp. Hằng tháng Vịt đều chuyển 200.000đ vào TK của Trinh và cập nhật trong topic \\\"Chuyển tiền CMTX\\\" mỗi tháng.
...

@Vịt đẹp ui! Anh \\\"xí lộn\\\". Cho Xl90 xin lỗi bác \\\" Tình Nồng\\\" với bác \\\"Phần Lan\\\" nhé! Tại hai bác đều ở \\\"Xứ lạnh\\\" nên em lộn, cái mà \\\"lộn xộn\\\" :woohoo:

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #7 vào: 27-12-2010 22:12:09
Xelan90 đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!
.Hàng tháng em vẫn nhận được CMTX 500k từ các TV: HK2007 (100k), ThuyHang (200k), Xulanhphanlan (200k). Chỉ tiếc các TV cưu mang có sơ suất thế nào ko? Nên có tháng em nhận được 300k có tháng 400k
Thân mến!

Cảm ơn thông tin của anh Xelan, anh luôn đồng hành cùng các hoàn cảnh trên từng cây số hén.
TH này là anh Xulanhtinhnong2 CMTX 200.000đ/tháng từ tháng 6/2009 đến nay (không phải anh Xulanhphanlan anh Xelan nhé) và Vịt trung chuyển giúp. Hằng tháng Vịt đều chuyển 200.000đ vào TK của Trinh và cập nhật trong topic \\\"Chuyển tiền CMTX\\\" mỗi tháng. TH này lâu rồi chúng ta chưa ghé thăm lai, hy vọng sắp tới các bạn có thể thu xếp thăm Trinh.

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #6 vào: 27-12-2010 12:07:41
Chào cả nhà!
.Xl xin cập nhật vài thông tin về em Hoài Trinh từ th9 đến nay. Hiện nay SK em vẫn tạm ổn, Trinh đã được chuyển về BV Quân Đoàn IV (khu Sóng Thần) tiếp tục chạy thận (2,4,6) Hàng ngày em vẫn buôn bán tạp hóa nhỏ ở nhà và làm nón thêm.
.Hàng tháng em vẫn nhận được CMTX 500k từ các TV: HK2007 (100k), ThuyHang (200k), Xulanhtinhnong2(200k). Chỉ tiếc các TV cưu mang có sơ suất thế nào ko? Nên có tháng em nhận được 300k có tháng 400k
.Vậy qua năm 2011 các bác còn tiếp tục cưu mang giúp đỡ em Trinh nữa ko ạ? Và tổ theo dõi cưu mang có ý kiến hướng dẫn gì ko ạ? Để Xl thông tin cho Trinh biết. Xin cảm ơn  
Thân mến!

Ngủ rồi hk2007

Trả lời #5 vào: 10-08-2010 14:28:18
Xelan90 đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!
Mình xin cập nhật vài thông tin về em Hoài Trinh. Hiện nay em đang chạy thận ở BV Thủ Đức (thứ 3,5,7), em có BHYT nên chi trả chi phí 5%. SK em Trinh tạm ổn, hàng ngày em vẫn làm nón & buôn bán tạp hóa thêm. Hàng tháng em vẫn còn nhận được 500k CMTX
Mến!
@NK2007! Hình như bác có \\\"hứa hẹn\\\" cái gì với em vào \\\"Ngày gửi: 25-12-2008 Lúc 23:06\\\" thì phải  :( ???http://ntcmvietnam.com/vsbaiviet.Asp?TID=7980&PN=1

@xelan90: cám ơn xelan90 đã cập nhật thông tin về Trinh. Dù nằm một chỗ nhưng tầm phủ sóng của anh rộng hé.
Tớ đã từng ghé thăm anh nhưng không dám xưng danh tánh đó thôi. Trông anh tươi, cười sảng khoái là tớ vui lắm rồi. Thỉnh thoảng đọc được bài của anh, lòng tớ nhẹ nhàng hơn.

Đúng là có hẹn với anh nhưng lại lỗi hẹn hoài...cũng tại vì bài hát này nè.  :blush:

http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=32&id=5578
Chúc anh vui.

HK2007

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #4 vào: 10-08-2010 11:10:22
Chào cả nhà!
Mình xin cập nhật vài thông tin về em Hoài Trinh. Hiện nay em đang chạy thận ở BV Thủ Đức (thứ 3,5,7), em có BHYT nên chi trả chi phí 5%. SK em Trinh tạm ổn, hàng ngày em vẫn làm nón & buôn bán tạp hóa thêm. Hàng tháng em vẫn còn nhận được 500k CMTX
Mến!
@HK2007! Hình như bác có \\\"hứa hẹn\\\" cái gì với em vào \\\"Ngày gửi: 25-12-2008 Lúc 23:06\\\" thì phải  :( ???http://ntcmvietnam.com/vsbaiviet.Asp?TID=7980&PN=1

Ngủ rồi hk2007

Trả lời #3 vào: 13-07-2010 08:50:22
Cam on trangvitgioi da nhac lai truong hop nay. To van chuyen tien deu hang thang vao tk cua em Trinh.
Mong cac anh chi tham hoi lai truong hop nay va co thong tin cap nhat cho dien dan.
Cam on

HK2007

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #2 vào: 12-07-2010 23:20:28
Số tiền CMTX  500k/tháng từ các thành viên HK2007 (100k), Thuyhang (200k) và Xulanhtinhnong2 (200k), bắt đầu từ tháng 6/2009.

Theo đề xuất của nhóm xác minh là CMTX 500k trong vòng 1 năm. Hiện đã hơn 1 năm, cmtx T7 Thuyhang và Xulanhtinhnong2 vẫn chuyển vào Tk em Trinh.

Nhóm Bình Dương ơi! các bạn đâu rùi, có thể giúp cập nhật tình hình em Trinh được không? Mong tin các bạn.

Ngủ rồi Merci

Trả lời #1 vào: 12-07-2010 20:41:07
- Ngày 22/04/2009, thành viên muagiochuong đưa tin về trường hợp của em Trinh :

Đã 4 năm nay, kể từ ngày cô con gái đầu Phạm Hoài Trinh SN 1984 chẳng may mắc phải cùng lúc hai căn bệnh hiểm nghèo: hở van tim hai lá và suy thận mãn tính, gia đình chị Ngô Mộng Dung, ngụ số nhà 12/13 ấp Tân Quý, xã Đông Hòa, Dĩ An, Bình Dương thường xuyên phải sống trong cảnh túng quẫn, khó khăn. Chị Dung làm công nhân vệ sinh ở chợ Tân Quý, lương tháng chỉ 500.000 đồng. Anh Phạm Văn Ninh, chồng chị, làm phụ hồ, thu nhập chẳng đáng là bao. Trước đây, nhờ cha mẹ cho mấy công đất rẫy làm thêm nên kinh tế gia đình cũng tạm ổn. Từ lúc con đổ bệnh, để có tiền chữa trị cho con, hai vợ chồng đành phải bán đất. Những tài sản có giá trong nhà cũng lần lượt bán hết theo các lần nhập viện của Trinh.

Chị Dung nghẹn ngào: “Bác sĩ cho biết Trinh bị suy tim độ 3, cần mổ gấp. Riêng chứng suy thận mãn tính đã vào giai đoạn cuối, mỗi tuần phải chạy thận nhân tạo 3 lần. Chi phí điều trị rất tốn kém nên gia đình đành bất lực nhìn con đau đớn”.

Hoàn cảnh vợ chồng chị Dung hiện quá bi đát, rất mong các nhà hảo tâm giúp đỡ cháu Trinh có điều kiện chữa trị, thoát khỏi căn bệnh hiểm nghèo.

- Ngày 27/04/2009, các thành viên p.dung , duyenkaty , nhomai_2002 ,bymyside4 và banbe6x  đã cùng nhau đi xác minh. Sau khi đi xác minh về, thành viên banbe6x đã viết :

Những thông tin đúng mà MGC đưa lên mình xin khỏi nhắc tới mà chỉ nói về những điều còn chưa chính xác hay còn thiếu mà thôi :

Hiện Hoài Trinh đang lọc thận ở nhà theo phương pháp Thẩm phân qua phúc mạc với 4 lần tự vào dịch mỗi ngày – em ấy đã thực hiện phương pháp này gần 3 năm nay rồi ( không phải là chạy thận 3 lần / tuần ) vì cách này cho em một thể trạng tốt hơn . Chi phí cho việc điều trị này của Trinh hết 3 triệu đồng cho mỗi tháng vì đã có Bảo hiểm y tế ( nếu không có BHYT thì tốn khoảng 7-8 triệu ) . Hàng tháng Trinh lên BV Chơ Rẫy tái khám và lấy thuốc cho cả tháng  .

Việc lọc thận bằng phương pháp này khá tiện lợi cho bệnh nhân nhưng yêu cầu bệnh nhân phải giữ vệ sinh cá nhân cũng như vệ sinh môi trường tốt – Đó chính là lý do vì sao khu vực nhà ở của Trinh cũng như phòng của em rất sạch sẽ .

Theo em Trinh thì BS Trãi (Chợ Rẫy) nói rằng chỉ nên mổ khi tình trạng của em quá mệt mà thôi và đây cũng là giải pháp cuối cùng với rủi ro cực cao ( đối với thể trạng bệnh nhân suy thận mãn thì các cuộc Đại phẫu thuật luôn có mức độ rủi ro rất lớn )

Hiện nay Hoài Trinh ở nhà làm các công việc nhẹ nhàng cho gia đình ( tạm gọi là nội trợ ) ngoài ra em còn tranh thủ nhận kết mũ len  gia công để kiếm thêm thu nhập ( khoảng 20.000đ/ ngày ) .  2 người em của Trinh thì một người đã đi làm công nhân thời vụ và một người còn học lớp 12 hệ Bổ túc văn hóa .

Do không gặp Cha , Mẹ của Trinh để hỏi thăm về thu nhập của họ nhưng cũng có thể dễ dàng thấy được là họ cũng rất khó khăn khi phải điều trị dài hạn cho Trinh .

Được biết thỉnh thoảng phía chính quyền địa phương cũng có trợ giúp chú đỉnh cho gia đình Hoài Trinh .

Với một người bệnh tật nặng như Hoài Trinh mà vẫn biết tìm cách phấn đấu làm việc trong khả năng sức lực của mình để giảm gánh nặng cho gia đình thì thật đáng khen và ở góc độ cá nhân mình thấy : Nếu chúng ta chia sẻ với em được chút gánh nặng này thì hay biết mấy !

Đề xuất CM : CMTX 500k / tháng trong 1 năm với trường hợp này

- Ngày 18/10/2009, thành viên merci cập nhập :

Tiện đường về Sài Gòn, merci và p.dung cũng đã ghé qua thăm em Trinh. Phương pháp Thẩm phân qua phúc mạc với 4 lần tự vào dịch mỗi ngày đã làm cho màng bụng của em bị nhiễm trùng cho nên từ giữa tháng 07/2009, gia đình đã cho Trinh đi chạy thận nhân tạo ở bệnh viện Chợ Rẫy một tuần 3 buổi. Thứ 3 và thứ 5 từ 18h00 đến 23h00, chủ nhật từ 14h00 đến 18h00, mẹ của Trinh đưa em đi chạy thận hàng tuần.
   Hàng ngày, gia đình Trinh vẫn nhận hàng gia công về nhà cho em làm. Hiện tại, em đang nhận đơm cúc cho những chiếc áo len nhỏ. Hàng tháng em vẫn nhận đủ số tiền CMTX là 500.000d. Cả gia đình em gửi lời cám ơn đến tất cả mọi người của NTCM chúng ta đã giúp đỡ em và gia đình ! Số phone của mẹ em Trinh : 0907 877 222.

- Ngày 15/12/2009, thành viên merci cập nhập :

Hiện nay, lịch chạy thận của em Trinh đã được thay đổi sang các buổi thứ 2 - 4 - 6 từ 11h00 đến 16h00. Nhìn chung thì tình hình của em Trinh vẫn vậy, chưa có tiến triển gì mới mẻ.

- Các bạn sang DD cũ để xem lại hoàn cảnh này theo đường dẫn dưới đây.
http://ntcmvietnam.com/vsbaiviet.asp?TID=8347&PN=2&TPN=1

Em Trinh ngồi bên trái bên cạnh em gái của mình

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!