Tác giả Chủ đề: Đồng Nai (TP Biên Hòa) - NNMU16 - Chú Sơn nuôi 3 người con bệnh tật  (Đã xem 26003 lần)

Ngủ rồi Sonnynhan

Chào cả nhà.!
Sau khi trao đổi, tính toán cùng anh Quí thầu xây dựng, đồng thời là cháu chú Sơn, sonnynhan đã có được bảng dự toán vật tư đầy đủ cho ngôi nhà 16.

Mong cả nhà cho ý kiến.!  

Ngủ rồi comay_a2n

Anh Giangcoinamtruoc đã viết:

Trích dẫn
Giangcoi ủng hộ NNMU-số 16: số tiền 200.000 đồng nhờ Comay chuyển giùm nhé!

Ngày 13/05/2013 Comay đã chuyển vào tài khoản anh Pen 200.000đ. Anh Pen kiểm tra và xác nhận giúp em nhé!

Ngủ rồi oliu

Liu xin gửi lại bảng vẽ đã hiệu chỉnh để cả nhà tham khảo.

Cám ơn.

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Chào cả nhà!

Cảm ơn chị Mechichi ủng hộ cho gia đình chú 500.000đ. Khoản giúp đỡ về mặt hiện kim hiện tại là 32.782.000đ so với dự toán công trình (tuy chưa hoàn chỉnh) 42.190.575đ thì còn thiếu 9.408.575đ. Ngoài ra còn nhiều chi phí phát sinh khác nữa. Mong cả nhà chung tay giúp đỡ!

Thân mến!

Ngủ rồi Sonnynhan

@Oliu : bác post giùm thiết kế chỉnh sửa cho cả nhà mình xem nhé. Còn về dự phòng phí 5% thật sự là hơi ít, mong cả nhà cho thêm ý kiến.
Thân.!

Ngủ rồi oliu

Chào cả nhà,

Bên dưới là bảng dự toán sau khi đã chỉnh lại thiết kế theo hướng tiết kiệm hơn do Sonny Nhan lập. Cám ơn Nhân nhiều.

Tuy nhiên, bảng dự toán còn chưa có phần công thợ và một số ít vật tư khác. Cạnh đó, Liu hơi phân vân mức dự phòng phí có ít không khi vật tư có thể biến động tăng.

Xin cả nhà cho ý kiến thêm.

Cám ơn

Ngủ rồi mechichi

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Mechi xin góp 500.000 cho NNMU số 16. Mechi sẽ chuyển tiền vào TK của Pen. Hy vọng NNMU số 16 sớm hoàn thành.  :P

Ngủ rồi oliu

Chào cả nhà,

Liu đã phối hợp với Sonny Nhan để lập dự toán. Tuy nhiên, số tiền ban đầu khá lớn nên cần phải sửa lại thiết kế để phù hợp hơn tình hình tài chính còn khiêm tốn hiện nay.

Rất mong cả nhà tiếp tục hỗ trợ.

Sonny Nhân ơi, thiết kế điều chỉnh đã gửi, bạn vui lòng xem sớm việc này và đăng lên diễn đàn để mọi người cùng chia sẻ nhé.

Cám ơn.

Oliu.

Ngủ rồi baanhem

chao ca nha. de duoc ven niem mo uoc cua gia dinh chu buu son keu goi nhung ban tay nhan ai va nhung tam long hao tam mo rong dong gop cho ngoi nha mo uoc  hoan chinh de gia dinh tron ven niem mo uoc . ngoi nha dang thue chu nha dang de nghi don nha de chu nha ban. tran thanh kinh chao ca nha

Chào cả nhà!

Ngôi nhà đã có bản vẽ chi tiết, mong cả nhà chung tay đóng góp để gia đình chú Sơn sớm có nơi ở ổn định.

Thân mến!

Ngủ rồi oliu

Chào cả nhà,

Ngày 19/4/2013, chúng tôi (Banbe6x, trangvitgioi, theanh, oliu và maivanthien) đã đến thăm gia đình chú Sơn và tìm hiểu cách sinh hoạt hàng ngày của từng người con khuyết tật để có cách thiết kế căn nhà thích hợp, đặc biệt việc vệ sinh cá nhân.

Đồng thời, chúng tôi cũng đã khảo sát trực tiếp miếng đất (4m x 10m)tại Long Thành mà anh banbe6x tặng gia đình chú thím để xác định vị trí và hướng xây dựng.

Dưới đây là bản vẽ thiết kế của kiến trúc sư Mai Văn Thiện để cả nhà góp ý thêm. Cám ơn Anh Thiện đã thiết kế miễn phí bản vẽ này.

KTS Thiện đang lập dự toán và sẽ thông báo đến cả nhà sớm nhất.

Cám ơn cả nhà đã và sẽ tiếp tục góp sức để sớm hoàn thành ngôi nhà mơ ước số 16.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
adtb đã viết:
Trích dẫn
Em xin được ủng hộ 500.000đ cho NNMU số 16, đã chuyển cho Chị Lá vào sáng nay.

Lathuvang đã trung chuyển 500,000đ của ADTB vào TK Penguin.

Lá thu vàng  không rơi

Chào cả nhà!

Dung xin cập nhật ủng hộ cho NNMU số 16 (tính đến ngày 24/04):

1. Ủng hộ hiện kim:

Đơn vị tính: VNĐ

Lehung73: 500.000
Cotoiday: 2082.000
Nhóm Nikecrcc và Monkeyvn: 5.800.000
Banron: 1000.000
Pquyen: 1000.000
ONG GIA: 200.000
Oliu: 10.000.000
Michele_du: 3000.000
Chị Nguyen Thi Thu Hue: 1000.000
Bạn Thiệt - Thủ Đức: 1000.000
Anh Thanh Truc: 1000.000
Bác Mỹ Thiện: 5000.000
Giangcoinamtruoc: 200.000
Adtb: 500.000

Tổng ủng hộ hiện kim:  32.282.000

2. Ủng hộ hiện vật:

Bác Nguyệt: 10 bao xi măng.

Cảm ơn sự quan tâm, giúp đỡ của các anh, chị. Mong mọi người tiếp tục chung tay để gia đình chú sớm có nơi ở ổn định.

Thân mến!

Ngủ rồi adtb

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Em xin được ủng hộ 500.000đ cho NNMU số 16, đã chuyển cho Chị Lá vào sáng nay.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà !
Anh Thanh Trúc ủng hộ cho NNMU số 16 số tiền 1,000,000đ ...

banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!
Sau khi biết và ghé thăm nơi ở trọ của gia đình chú Bửu Sơn tại TP Biên hòa bác Mỹ Thiện ủng hộ cho việc xây dựng NNMU số tiền 5,000,000đ...

Lathuvang đã trung chuyển 1,000,000đ của anh Thanh Trúc và 5,000,000đ của Bác Mỹ Thiện vào TK Penguin.

Lá thu vàng  không rơi