Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: Huế - Em Diệu Oanh - Mồ Côi Cha Mẹ - Hương Trà  (Đã xem 747 lần)

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #2 vào: 26-11-2012 16:31:15
Hôm trước Sunny và Comay_2an đã đến xác minh hoàn cảnh em Oanh tại nhà dì ruột ở 125 Bao Vinh.
Khi đến em Oanh đi học thêm nên tiếp chuyện chỉ có dì của em và chị con dì.
Được biết em Oanh mồ côi bố mẹ đã hai năm (năm em lên lớp 5), cả bố và mẹ mất cách nhau 3 tháng, đây thực sự là một cú sốc đối với em. Nhưng cũng còn may mắn là em được gia đình của dì cưu mang, giúp đỡ (từ khi em học lớp 2 đã được dì nuôi gần như toàn bộ). Nhà dì có 4 người con, một chị gái đã đi lấy chồng, 1 anh đã đi làm, một em gái vừa tốt nghiệp ĐHSP chưa có việc và một em trai đang học năm 2 ĐH Bách khoa Đà Nẵng.
Trong nhà thu nhập dựa vào việc buôn bán lẻ của dì bé Oanh (năm nay dì 62 tuổi), dì có bán trà tại nhà và làm bánh tiêu để bán, một ngày cũng được khoảng 100.000.
Ngoài ra chồng của dì có đi tu tại gia thỉnh thoảng có đi cúng cũng có thêm thu nhập.
Em gái con của dì vừa tốt nghiệp ĐHSP có dạy thêm để kiếm tiền.
về cơ bản, gia đình dì cũng ko đến nỗi khó khăn lắm. Em Oanh đi học có được miễn giảm một số khoản tiền và hàng tháng có trợ cấp 180.000. Em cũng đang nhỏ nên chủ yếu là tiền ăn uống, chứ chưa phải tiêu pha gì nhiều.
Xét tổng thể, hoàn cảnh của em Oanh là rất đáng thương, nhưng vì em đã có sự giúp đỡ cưu mang từ gia đình dì ruột và gia đình dì cũng ko đến nỗi ngặt nghèo nên nhóm xác minh đề xuất Chưa cần cưu mang hoàn cảnh này, nhóm sẽ tiếp tục theo dõi ạ!
Cảm ơn cả nhà đã quan tâm!

Hình ảnh đi xác minh (vừa chụp được ảnh của dì em Oanh thì máy điện thoại hết pin ạ, hic)

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi nguyenthuy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 15-10-2012 08:19:16
Chào cả nhà,
   Chiều qua mình có người bạn giới thiệu một hoàn cảnh của em Diệu Oanh Mồ côi cả Cha lẫn Mẹ. Em Diệu Oanh năm nay học lớp 7 Trường Huỳnh Thúc Kháng - Huế. Em Mồ Côi Cha mẹ lúc em  10 tuổi, hiện tại em đang ở với Dì
Dì của em Oanh ở 125 Bao Vinh, Xã Hương Vinh, Thị Xã Hương Trà, Huế. Cuộc sống của Dì em rất khốn khổ, với tâm nguyện của em Oanh tha thiết kính mong các nhà hảo tâm quan tâm và giúp đỡ cho em để em có thể tiếp tục học.
    Chúc cả nhà một tuần làm việc vui vẻ.
       Thân ái