Tác giả Chủ đề: Đăng Gia, Lạc Dương - Ly Na - Bệnh thận  (Đã xem 23416 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #13 vào: 05-06-2012 01:57:30
Cảm ơn bap85 đã CMKTX Ly Na 500,000đ .

Anh ghedondl sẽ cùng các thành viên trên Đà lạt ghé thăm và trung chuyển tới Ly Na khỏan tiền này dùm bap85 . Xin cảm ơn mọi người .

Thân .

@Pen : Em chuyển cho anh ghedondl 500,000đ dùm nhé . Cảm ơn Pen .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi bap85

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 01-06-2012 22:54:27
minh da ck vao tai khoan cua Chu TK: Tran Thai Son roi

Cac ban kiem tra lai TK va chuyen giup minh cho LyNa nhe.

Cam on cac ban nhieu nha!

Cho minh gui loi hoi tham den Lina nhe!

Than :)

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #11 vào: 01-06-2012 02:53:23
@ bap85

Bạn Đk giúp Ly Na 500K = CMKTX bạn vui lòng gửi về thủ quỹ DD nhé.
Chủ tài khoản. Trần Thái Sơn
Số tài khoản: 0021002259202.
Vietcombank CN Hà Nội
Email: Thaison245@gmail.com

@ ghedondl

Khi chưa có sự đồng ý của TĐP Duyệt. thì anh kg đc đưa số TK lên DD trước khi TĐP duyệt anh nhé. vì khoản tiền CMKTX điều phải chuyển vào thủ quỹ DD cho Pen. Tuy anh là Quản Lý Quán Cơm. nhưng anh là TV mới chưa nắm rõ về qui định của DD. nên mong anh gỡ bỏ TK xuống giùm. Tôi sẽ viết bài tóm lại nội dung, và đăng trong mục \\\" Tâm Sự - Chia Sẽ cho các Bạn TV mới ở Đà Lạt rõ hơn về những gì các Bạn chưa biết.

@ Mod mục này giúp nhé

Thân

Ngủ rồi ghedondl

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 31-05-2012 09:10:49
Chào bạn Bap85 mình là Ghedondl thành viên của quán cơm Dalat, vừa đọc bài của bạn được biết bạn CMKTX cho bạn Ly Na 500k mình xin thay mặt ace Dalat chân thành cám ơn bạn.
Thân ái chào bạn

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Trả lời #9 vào: 30-05-2012 21:57:23
Vì Chị Ly Na bây giờ một tuần phải đi chạy thận 3 lần, đi lấy thuốc 3 lần sau ngày chạy thận. Thời gian có thể lành bệnh chưa rõ lên nhóm có đề xuất CMTX đối với Chị Ly Na từ 600k đến 800k trên tháng ( bao gồm tiền thuốc mỗi tháng chị phải đóng thêm cho bệnh viện khoảng 3 trăm đến 4 trăm nghìn, tiền đi lại để thuốc thang, chạy thận ). Rất mong được sự quan tâm giúp đỡ của mọi người.

Ngủ rồi Comoi

Trả lời #8 vào: 29-05-2012 15:00:50
chuductaidlu đã viết:
Trích dẫn
...Chị Ly Na là một hoàn cảnh thật sự khó khăn, mong mọi người quan tâm giúp đỡ.

Mong các bác đi xác minh bổ sung thêm đề xuất giúp đỡ chị Ly Na cụ thể hơn (CMTX, CMKTX v.v..). Xin cảm ơn!

.

Ngủ rồi bap85

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 29-05-2012 09:03:21
Dịp lên Dalat thang roi, mình có ghé thăm nhà của Lyna nhưng ko gặp được bạn ấy vì bạn ấy phải vô bệnh viện ở Đà Lạt để chạy thận.

Cho mình đăng ký CMKTX cho Lyna 500,000đ

Nhờ các bạn trên Dalat đến bệnh viện thăm và gặp Lyna chuyển giúp mình số tiền này nha.

Cho mình xin số tk để ck luon hen!

Cám ơn các bạn nha!

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Trả lời #6 vào: 21-05-2012 16:39:53
Chào mọi người. Theo thông tin của  tommyleewrong hôm nay 21/5/2012 CLB xác minh Đà Lạt gồm có tôi, ghedondl, Vothanhphongswd, Juhuongsw, dovanduongdlu, songsaochodang đã đến lạc dương, gặp cô Sương bên hội chữ thập đỏ, cô Sương đã dẫn chúng tôi đến nhà chị Ly Na nhưng không gặp được chị Ly Na, chỉ gặp được cậu, em rể, và chú của chị Ly Na.
    Ngoài những thông tin tommyleewrong đã cung cấp chúng tôi xin bổ xung một số thông tin đã tìm hiểu được từ cậu, em rể, chú của chị Ly Na. về phía anh em trong nhà thì không ai có khả năng giúp đỡ chi phí cho chị Ly Na đi chạy thận, gia đình em gái chỉ đủ khả năng để nuôi cơm cho chị Ly Na vì họ đề là những người đi làm thuê, không có ruộng đất.
    Một tuần chị Ly Na phải đi chạy thận 3 lần vào các buổi thứ 3,6, chủ nhật tại bệnh viện Đa khoa tỉnh Lâm Đồng. dù có bảo hiểm y tế nhưng một tháng chị phải đóng hơn ba trăm ngàn tiền thuốc mem, chi phi. Chị đi từ Lạc Dương xuống tới bệnh viện tỉnh Lâm đồng một đoạn đường khoảng 13km, phương tiện đi lại bằng xe bus, toàn bộ chi phí thuốc men, chí phí đi lại của chị là do bà con hàng xóm giúp đỡ nhưng cũng không được bao nhiêu.
   Do chúng tôi đi không báo trước với gia đình vì vậy không gặp được chị Ly Na vì chị phải đi lấy thuốc ở trên bệnh viện, tất cả hồ sơ bệnh án do chị Ly Na lưu trữ vì vậy chúng tôi cũng chưa thể lấy được thông tin về sơ bệnh án. Chị Ly Na là một hoàn cảnh thật sự khó khăn, mong mọi người quan tâm giúp đỡ.
 sau đây là những hình ảnh chúng tôi đã chụp lại khi đi xác minh.

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #5 vào: 20-04-2012 11:57:25
Mong các bác ở quán cơm 2000 Đà Lạt thu xếp để xác minh trường hợp này, được không ạ? Xin cảm ơn!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #4 vào: 24-03-2012 13:35:12
@cô sat_thu_thu và a phuclehuu: TH này chỉ mới đc tommuleewrong và chị Tieuhuongduong giới thiệu, nên đành phải chờ các bác thành viên ở Đà Lạt-Lâm Đồng xác minh thôi ạ :)
Mong các bác ở Lâm Đồng dành ít thời gian quan tâm và xác minh giúp TH chị Ly Na ạ :)

Ngủ rồi sat_thu_thu

Trả lời #3 vào: 24-03-2012 02:01:33
đây là một trường hợp bị bỏ quên? Xin mọi người quan tâm giúp đở.

@Tieuhuongduong: xác minh chưa vậy bạn ơi?

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #2 vào: 24-03-2012 00:12:55
Trích dẫn
Được sự giới thiệu của cô Bình đến từ quán cơm 2000 Đà Lạt, hôm qua chị Tieuhuongduong và tommy đã vào bệnh viện Chợ Rẫy để thăm chị Ly Na

Trường hợp này là bài giới thiệu, hay là thông tin giới thiệu và xác minh luôn rồi không nhỉ?

Mong mọi người lưu tâm giúp hoàn cảnh này, thân mến.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi tommyleewrong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 22-01-2012 10:30:33
Chào cả nhà,
Được sự giới thiệu của cô Bình đến từ quán cơm 2000 Đà Lạt, hôm qua chị Tieuhuongduong và tommy đã vào bệnh viện Chợ Rẫy để thăm chị Ly Na, một bệnh nhân  suy thận mãn giai đoạn cuối và đang trong tình cảnh hết sức khó khăn.
Chị  tên  Kră Jăn Ly Na, sinh năm 1984 là người Dân Tộc Lạch. Mồ côi từ bé,  Ly Na sống cùng ông ngoại, trước khi phát bệnh, chị đi phụ quán cơm, nhưng sau đó thì không đủ sức làm tiếp vì khi phát hiện ra thì bệnh đã vào giai đoạn cuối. Ông tuy tuổi cao sức yếu nhưng  vẫn cố gắng làm thuê làm mướn và đi xin tiền người dân trong làng để chị đi chạy thận.
Thật không may là vào tháng 9/2011 Ông vừa qua đời. Hiện tại chị đang phải ở tạm cùng gia đình em gái, đây cũng là một gia đình lao động nghèo nên không thể giúp gì  được cho chị.
Lúc hai chị em vào viện thăm Ly Na là chị vừa mổ đặt kim xong, do thời gian chạy thận kéo dài (khoảng 6 năm) nên các mạch máu bị xơ, không thể tìm ra để tiếp tục đặt kim nữa. Lần đầu mổ đặt ở tay bị thất bại, phải tiếp tục mổ để đưa kim vào cổ.
Hơn hai tuần trong viện chị sống nhờ vào sự giúp đỡ của cô Bình và bà con cùng phòng, Tối nay, chị Tieuhuongduong đã đưa Ly Na lên xe về lại Đà Lạt.
Mong mọi người quan tâm đến Ly Na để giúp đỡ chị vượt qua những tháng ngày  gian nan phía trước ạ
Địa Chỉ. Khu Phố Đăng Gia, Thị Trấn Lạc Dương. Lâm Đồng. Số ĐT 0165 9424 927

Một số hình ảnh chị ở bệnh viện

Thân.