Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Thanh Chương) - Em Thủy - Bệnh tủy sống  (Đã xem 33725 lần)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #44 vào: 10-06-2011 22:40:33
Hiện nay chuonggio ở Nghệ An mà Thủy lại ở Gia Lai thì làm sao mà xác minh được chứ . Lúc đầu Chuonggio cũng đã xác minh tại quê nhà sau đó ở BV Chợ Rẫy cũng có vài thành viên đến tìm hiểu thông tin thêm trong đó có mình . Những ý kiến nêu trên mong BQT xem xét . Thân

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #43 vào: 10-06-2011 22:22:42
@a My Darling: cám ơn a về thông tin mới về e Thủy.
Nhưng dù sao Yugi nghĩ vẫn cần nhờ bác chuonggio xem xét tình hình trực tiếp (nếu đc) và đưa ra đề xuất cũng như cách thức trung chuyển (vì a chuonggio là người đi xác minh) để các bác Điều phối dễ ra quyết định hơn ạ :)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #42 vào: 10-06-2011 21:52:09
Xin đính chính lại với Yugi giờ Thủy đang được châm cứu trên Gia Lai và cũng thấy có giảm đau chút ít mỗi lần châm cứu hết 100 - 200k , bố của Thủy mới vào và giờ đang về quê để thu hoạch vụ mùa chỉ để Thủy ở lại Gia Lai với bà cô để châm cứu . Và giờ mỗi lần châm cứu cũng hết 100 - 200k . Nếu cả nhà quan tâm đến Thủy để gia đình bớt đi khó khăn thì theo mình cả nhà có thể giúp đỡ hàng tháng khoảng 300 - 400k hoặc có thể là hơn thì tùy cả nhà mình . BQT cho ý kiến . Thân

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #41 vào: 10-06-2011 13:24:19
chuonggio đã viết:
Trích dẫn
Mình thấy trường hợp này đã nhắc đi nhắc lại nhiều lần, hoàn cảnh có thực, con người bệnh tình nguy kịch thực, gia đình khó khăn thực nhưng hình như mọi người không mặn mà lắm. Mình nghĩ cả nhà nên hỗ trợ thêm, giúp đỡ gia đình em,để em chữa bệnh, mong cả nhà cho ý kiến.

CHào bác chuonggio, đúng là hoàn cảnh của em cần đc giúp đỡ,nhưng nếu bác đọc kĩ lại từ đầu thì bác sẽ thấy, TH này sau khi đc xác minh ở Thanh Chưong và ở Chợ Rẫy xong cho đến nay, mọi ngừoi chỉ biết bác sĩ thông báo bệnh khó chữa và cho e về, hiện tại e đang châm cứu ở quê.
Nhưng đến giờ vẫn chưa có 1 đề xuất chính thức nào để mọi người có thể xem xét giúp đỡ.
Mnog bác có thể dành chút thời gian đến thăm e 1 lần nữa để xem tình hình hiện tại (đã đc khám bệnh ở Chợ Rẫy lần trứoc) để có thể đưa ra hứong giúp đỡ hoặc 1 mức đề xuất cụ thể đc ko ạ?
Cám ơn bác nhiều :)

Ngủ rồi Violet

Trả lời #40 vào: 10-06-2011 11:59:16
Các bác trong BQT ơi, các bác xem lại trường hợp này và cho ý kiến giùm đi.

Sống để yêu thương và được yêu thương từng ngày ...

Ngủ rồi Comoi

Trả lời #39 vào: 03-06-2011 09:10:28
Mong cả nhà quan tâm trường hợp này.

.

Ngủ rồi chuonggio

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #38 vào: 17-05-2011 17:07:51
Mình thấy trường hợp này đã nhắc đi nhắc lại nhiều lần, hoàn cảnh có thực, con người bệnh tình nguy kịch thực, gia đình khó khăn thực nhưng hình như mọi người không mặn mà lắm. Mình nghĩ cả nhà nên hỗ trợ thêm, giúp đỡ gia đình em,để em chữa bệnh, mong cả nhà cho ý kiến.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #37 vào: 07-05-2011 12:37:43
LoveStop đã viết:
Trích dẫn
Giờ này e Thuỷ đã đỡ nhiều chưa, các bác ở na đăng tiếp đi

Mình vừa gọi cho bố của Thủy , bố mẹ Thủy mới về quê để lo mấy việc ở quê rồi lại vào , giờ Thủy đang ở với cô trên Gia Lai để điều trị bằng phương pháp châm cứu , từ hôm đó châm cứu đến giờ thì Thủy vẫn như lần trước mình có nói . Giờ mỗi ngày châm cứu hết khoảng 100k ( vừa nghe bố Thủy nói ) .
Mình cập nhật những thông tin như vậy , có gì sẽ cập nhật sau . Đứng trước thực trạng như vậy , mình mong cả nhà có phương án giúp đỡ em Thủy dùm ạ .

Ngủ rồi LoveStop

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #36 vào: 28-04-2011 20:58:08
Giờ này e Thuỷ đã đỡ nhiều chưa, các bác ở na đăng tiếp đi

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #35 vào: 11-04-2011 15:53:48
Nathan huynh đã viết:
Trích dẫn
That dang thuong cho TH cua Bich Thuy. Vay benh cua Thuy co the chua duoc ko? Cac ban dum XM cho Minh nha thanks

Đó là nghe anh Triều nói là châm cứu cũng có giảm đau chút ít cho nên trường hợp này chúng ta cứ theo dõi thế nào cái đã .
Nói như anh haybanglong thì chúng ta nên CMTX để phụ giúp cùng gia đình một ít . Mong BQT cho ý kiến

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #34 vào: 09-04-2011 19:08:17
That dang thuong cho TH cua Bich Thuy. Vay benh cua Thuy co the chua duoc ko? Cac ban dum XM cho Minh nha thanks

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #33 vào: 09-04-2011 18:36:07
That dang buon cho hoan canh cua Bich Thuy. Vay benh nay co the chua duoc ko?

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #32 vào: 09-04-2011 16:52:49
haybanglong đã viết:
Trích dẫn
Kính chào bác 2 Lúa và cả nhà!

Trưa nay em vừa gọi điện cho anh Triều ( bố cháu Thuỷ ) thì được biết:

Sau khi đưa cháu vào BV Chợ Rẫy khám, BV kết luận bệnh khó chữa và cho xuất viện. GĐ nhiều lần gọi cho bác sỹ mà đã hứa giúp cháu hồi trước nhưng không liên lạc được.

Ra viện thì gđ đưa cháu về Gia Lai, ở nhờ nhà họ hàng để chữa bằng cách: châm cứu - bấm huyệt, mỗi ngày hết 200.000đ. Có thấy đỡ hơn 1 chút xíu.

Rất mừng là các vết lở loét trên người đã hết, đang lên da non. Còn bệnh chính theo em hiểu là chỉ hy vọng cháu bớt đau đớn mà thôi.

Hoàn cảnh này đã được xác minh tại BV, nếu được thì chúng ta CMTX 1 khoản để động viên gia đình trong lúc khó khăn này. Mong BQT, bác 2 Lúa cùng các bạn xem xét.

Những thông tin mà anh haybanglong đề cập trên là chính xác . Mình cũng là một người đã trực tiếp gặp gia đình tại BV Chợ Rẫy . Mình cũng nghĩ như anh haybanglong là mình nên giúp đỡ 1 khoản CMTX cho đình đình anh Triều trong hoàn cảnh thế này . Mong các bác cho ý kiến

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #31 vào: 09-04-2011 13:13:08
Kính chào bác 2 Lúa và cả nhà!

Trưa nay em vừa gọi điện cho anh Triều ( bố cháu Thuỷ ) thì được biết:

Sau khi đưa cháu vào BV Chợ Rẫy khám, BV kết luận bệnh khó chữa và cho xuất viện. GĐ nhiều lần gọi cho bác sỹ mà đã hứa giúp cháu hồi trước nhưng không liên lạc được.

Ra viện thì gđ đưa cháu về Gia Lai, ở nhờ nhà họ hàng để chữa bằng cách: châm cứu - bấm huyệt, mỗi ngày hết 200.000đ. Có thấy đỡ hơn 1 chút xíu.

Rất mừng là các vết lở loét trên người đã hết, đang lên da non. Còn bệnh chính theo em hiểu là chỉ hy vọng cháu bớt đau đớn mà thôi.

Hoàn cảnh này đã được xác minh tại BV, nếu được thì chúng ta CMTX 1 khoản để động viên gia đình trong lúc khó khăn này. Mong BQT, bác 2 Lúa cùng các bạn xem xét.

Ngủ rồi 2Lúa

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #30 vào: 29-03-2011 22:54:14
Lời Yêu Thương đã viết:
Trích dẫn
chuonggio đã viết:
Trích dẫn
Cả nhà ơi! Chiều hôm qua mình đã đến thăm em Thủy và gia đình.
 Thật không thể tưởng tượng được cô bé 17 tuổi lại phải oằn mình chịu đựng những cơn đau khủng khiếp đến vậy...........................................
Cảm ơn bạn đã có những thông tin từ chính diễn đàn của mình . Hôm kia mình cũng gọi điện cho gia đình Thủy và nghe nói 18 âm lịch tức chủ nhật tuần này là gia đình Thủy sẽ đưa vào SG . Thân

Lời Yêu Thương ơi!
Bạn làm ơn phone gia đình cháu Thủy xem tin tức thế nào ?
Chúng ta có thể giúp gì không ?
Cám ơn trước nhiều!
2Lúa