Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Thanh Chương) - Em Thủy - Bệnh tủy sống  (Đã xem 33942 lần)

Ngủ rồi MuaNgauSaigon

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #59 vào: 03-10-2011 17:06:33
Hi cả nhà,
Cảm ơn quý bác đã tích cực theo dõi và xác minh trường hợp
rất thương tâm của cháu Bích Thủy!

\\\"Còn nước, còn tát \\\"

MuaNgau xin nhận giúp đỡ CMKTX 6 tháng, 1000k/tháng (50$)
bắt đầu từ tháng 10/2011

Xin quý bác giúp đỡ MuaNgau chuyển tiền qua PayPal nhé!
Thân

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #58 vào: 06-09-2011 21:39:28
Cảm ơn mọi người đã quan tâm cùng chung tay giúp đỡ TH của em Thủy, một minh chứng cho thấy dù trải qua thời gian dài và khá lận đận thì chũng ta cũng ko thể phó mặc chữ \\\"Duyên\\\" rồi để trôi đi mà sau một thời gian thì em cũng đã nhận được sự giúp đỡ của mọi người, ko bao giờ là muộn vì em vẫn đang hàng ngày chống chọi với bệnh tật.
Ở quê cũng như ở Gia Lai, việc mở tài khoản ATM của Vietcombank chắc cũng khó khăn (vì xa trung tâm) nên anh Peguin chịu khó chuyển vô TK Agribank giúp gia đình nhé! (Kiểu ni có lẽ anh nên lập 1 ngân hàng 1 TK quá  :P )

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #57 vào: 24-08-2011 23:27:42
Cảm ơn bạn TCL đã giúp đỡ gia đình anh Triều . Sau đây là số tài khoản
anh Lâm Văn Triều (bố em Thủy) :
Anh Lâm Văn Triều 3615205034262 - Ngân hàng Nông nghiệp và phát triển nông thôn huyện Thanh Chương. Điện thoại: 0984.912.487

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #56 vào: 24-08-2011 23:17:13
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
Các bạn trong nớ ơi,

Hoàn cảnh em Thủy thương tâm nên đã có thành viên TCL nhận CMTX 700,000 VND / tháng, trước mắt trong vòng 6 tháng, bắt đầu từ tháng 9/2011.

Các bạn cho biết cách thức chuyển tiền sớm nhé.

Thân,

Sau khi có cách chuyển tiền. Pen sẽ chuyển hàng tháng.

Tổ KT-TK cập nhật.

Thân.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #55 vào: 24-08-2011 22:51:18
Các bạn trong nớ ơi,

Hoàn cảnh em Thủy thương tâm nên đã có thành viên TLC nhận CMTX 700,000 VND / tháng, trước mắt trong vòng 6 tháng, bắt đầu từ tháng 9/2011.

Các bạn cho biết cách thức chuyển tiền sớm nhé.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #54 vào: 24-08-2011 20:32:52
Các bác miền Trung cho bít cách trung chuyển cho Th này ah...!!!

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #53 vào: 13-08-2011 07:01:09
Hoàn cảnh của gia đình Thủy hiện nay đang rất khó khăn và cần sự giúp đỡ của mọi người về cả vaath chất lẫn tinh thần, ko mootjk người bố mẹ nào cầm lòng nhìn con đau ốm mà ko chạy chữa nên chúng ta có thể hỗ trợ CMTX cho gia đình đỡ đi một chút và có thêm động lực chạy chữa cho Thủy.
Nhóm xác minh đề xuất CMTX 700k/ tháng (hỗ trợ tiền ăn và tiền thuốc men cho Thủy).
Mong cả nhà xem xét và chung tay cùng gia đình. Thanks!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #52 vào: 12-08-2011 22:07:25
Hiện nay Thủy điều trị châm cứu cũng có giảm chút chút .
Dungphan72 và sunny đề xuất như thế nào dùm hay cả nhà mình xem xét thế nào cùng chung tay giúp đỡ gia đình Thủy ạ .

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #51 vào: 12-08-2011 08:23:23
Gửi anh dungphan72:
Sau khi xác minh xong Nhóm đã có đề xuất CMTX thì nhóm nên đề xuất số tiền cưu mang hàng tháng như thế nào?dùng cho những việc gì.....cho hợp lý.Để mọi người biết còn chung tay giúp đỡ vì nhóm đi Xác minh biết cụ thể  và chính xác về hoàn cảnh mà nhóm đang xác minh
Vài lời tâm sự cuối tuần với anh chuc anh và gia đình hạnh phúc sức khỏe!thân ái!

Ngủ rồi dungphan72

Trả lời #50 vào: 12-08-2011 08:07:02
Hướng đề xuất của nhóm cũng mong được CMTX cho gia đình để có chi phí lo thuốc chữa bệnh cho em, mong nhận được ý kiến của ACE.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #49 vào: 11-08-2011 16:39:38
Hôm vừa điện thoại cho anh Triều cũng được biết là giờ Thủy đang điều trị bằng châm cứu mỗi lần hết 200k và nay đã có Sunny và Dungphan72 về đến nhà ở Thanh Chương để xác minh . Vậy là tại quê nhà hay tại BV Chợ Rẫy ( đợt trước gia đình mới đưa Thủy vào khám ) cũng đều được xác minh .
Ngoài việc Thủy đang điều trị tại Gia Lai thì mong cả nhà cùng giúp đỡ cho gia đình để Thủy điều trị tốt hơn ( nếu châm cứu tiến triển tốt vì qua 2 lần ở hai BV lớn Hà Nội và HCM trả về ) . Hoặc mong nhóm XM vừa XM tại Thanh Chương đề xuất để cả nhà cùng chung tay giúp đỡ cho gia đình Thủy .

Ngủ rồi dungphan72

Trả lời #48 vào: 11-08-2011 13:30:02
Em xin pot mấy cái ảnh hôm đi xác minh về, máy em bị hỏng thẻ nên giờ mới sửa được :)

Bố mẹ cháu Thủy, phía sau là bà nội

Căn nhà của gia đình

CN hộ nghèo

Em chỉ còn lại mấy tấm hình đó mong cả nhà thông cảm

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #47 vào: 07-08-2011 16:17:10
Chưa phục hồi sức lực hay sao mà chưa post ảnh lên anh Dungphan72 ui!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #46 vào: 06-08-2011 16:53:36
Chiều nay, sau khi đi xác minh TH ở Thanh Tùng (Thanh Chương) về, Sunny, Dungphan72 và bạn Phúc đã ghé thăm lại gia đình em Thủy
Căn nhà bình thường như bao nhiêu gia đình nông thôn khác, nhưng gia đình lại đang gánh nặng bởi số nợ Ngân hàng lên tới 90 triệu đồng để chữa bệnh cho Thủy. 3 năm điều trị bệnh, đi bao nhiêu bệnh viện (từ BV Tỉnh Nghệ An ra BV Bạch Mai - HN rồi vào Chợ Rẫy - SG) và bây giờ đang điều trị bằng châm cứu đông y tại bác sĩ tư nhân ở Gia Lai. Bố mẹ Thủy phải bỏ cả mọi việc ở nhà để đi theo con, vừa rồi vụ mùa có về nhà để Thủy ở lại trong gia đình o ruột (cô) là chị gái của anh Triều tại TP Pleicu - Gia Lai.
Hiện tại ở nhà còn có 1 bà nội 71 tuổi và một em trai của Thủy sinh năm 1995 năm nay lên lớp 11. Kinh tế gia đình chủ yếu làm ruộng nhưng mấy năm nay do đi theo con để chữa bệnh cho con nên nhà ko có người làm, phải thuê người làm nên cuối vụ mùa thu hoạch cũng ko được bao nhiêu, chỉ tạm đủ ăn chứ ko bán được đồng nào.
Gia đình xếp vào diện hộ nghèo, theo lời anh chị thì đang vay ngân hàng nông nghiệp 60 triệu (gia đình chỉ được vay 30 triệu, nhờ chú đứng tên vay 30 triệu) và vay của Hội Phụ nữ 30 triệu, vay từ hồi đầu Thủy bị bệnh, từ đó đến nay chỉ có thể trả lãi chứ chưa trả được gốc.
Số tiền Thủy điều trị tại Gia Lai hiện tại là 200.000/ ngày điều trị, bác sĩ đến châm cứu và bốc thuốc tại nhà, Thủy bị liệt hoàn toàn phần thân dưới từ hông xuống, một tháng bác sĩ đến khoảng 20 ngày, chi phí hết 4 triệu đồng. Qua mootjt hời gian châm cứu, bệnh tình có vẻ cũng có sự tiến triển hơn trước (theo lời anh Triều) nhưng quá tốn kém nên ko biết gia đình sẽ cầm cự được trong bao lâu và số tiền ngân hàng còn chưa biết bao giờ trả được.
Qua rằm tháng 7 này anh Triều sẽ lại vào Gia Lai để chăm sóc cho em Thủy...
Rời xóm núi, lòng nặng trĩu... Chỉ biết cầu mong cho em Thủy vượt qua cơn trọng bệnh và gia đình đủ sức để vượt qua giai đoạn khó khăn nhất này.
Anh Dungphan post ảnh lên nhé và đề xuất hướng giúp đỡ gia đình luôn.

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #45 vào: 06-08-2011 09:14:27
TH này có vẻ như không có duyên với DD hay sao, hay ta chưa thực sự mang duyên đến cho họ. Sau hai lần xác minh ở cả quê là Thanh Chương - Nghệ An, cả tại BV là TP Hồ Chí Minh???
Hôm nay, ngồi lục lại bài Địa chì chờ xác minh, thấy TH này đã chuyển qua chô \\\"Địa chỉ đã xác minh\\\" nhưng dù đã kéo dài 3 trang nhưng vẫn chưa có ý kiến thống nhất về sự giúp đỡ em. Chưa trực tiếp tìm hiểu hoàn cảnh nên em cũng chưa dám có ý kiến gì, nhưng cũng thấy nao nao nên đã gọi điện cho bố của em Thủy là anh Triều thì được biết thêm một số thông tin: Hiện tại, em Thủy vẫn đang điều trị bằng châm cứu đông y tư nhân ở Gia Lai, ở nhờ nhà của một người cô, hiện tại có chị gái và cô của Thủy chăm sóc, còn ở nhà hiện tại còn  bà nội và hai vợ chồng (a Triều ở trong Gia Lai mới về). Chi phí điều trị là 200.000/ ngày cả tiền thầy và tiền thuốc, chưa tính chi phí ăn uống.
Chiều nay em và anh Dungphan72 sẽ ghé qua nhà của anh Triều để xác minh thêm một lần nữa xem hoàn cảnh gia đình hiện tại như thế nào và sẽ có ý kiến đề xuất giúp đỡ nếu cần thiết.

“Thở vào thở ra