Tác giả Chủ đề: Một bức ảnh ý nghĩa...  (Đã xem 5325 lần)

chochucson

• bạn
Trả lời #5 vào: 07-08-2014 10:54:54
cảm động thật , TQ họ cũng nhiều người tốt lắm

http://dongtam.info/forum.php
dịch vụ seo chuyên nghiệp  chang co
mu moi ra hom nay gi kho
 thanh lap cong ty mac mo
thuê phòng trọ  phai lo
tư vấn luật ta con
 hyundai santafe 2014 song van con
may xong hoi dang tho
phụ tùng ô tô ta di
quần áo trẻ em duong ta
do choi o to the gioi noi that o to  bao la

Ngủ rồi DTam

Trả lời #4 vào: 17-02-2013 12:14:14
Bức ảnh gây xúc động !!!!

Ngẹn ngào bức ảnh anh ôm em trên bãi rác

Hình ảnh người anh bế em mình ngồi trên bãi rác, nhìn vào khoảng không tuyệt vọng khiến mọi người không cầm được nước mắt.
Hai anh em ôm nhau thật chặt, đang cùng tìm sự sống trong nỗi tuyệt vọng trước bãi rác thải mênh mông ở Kathmandu, Nepal. Bao trùm lên nét buồn thảm của hai anh em là không khí ô nhiễm, ảm đạm, thiếu hơi thở của sự sống ở vùng Kathma này.
Bức ảnh được lan truyền nhanh chóng trên mạng với thông điệp: “Sống chậm một chút, làm việc chậm một chút, yêu thương nhiều một chút để thấy rằng cuộc đờii này không trôi qua một cách vô nghĩa. Đôi khi bạn chỉ cần nhắm mắt lại, chỉ vài phút thôi, bạn cũng có thể cảm nhận được ý nghĩa cuộc sống. Đôi khi bạn chỉ cần ngừng chạy, chỉ vài phút thôi, bạn có thể cảm nhận được nhịp điệu cuộc sống…”.

Nhiếp ảnh gia Hồng Kông, Chan Kwok Hung tâm sự, hai anh em trong bức ảnh này đang sống cùng bà ngoại ở khu vực gần đó. Hằng ngày người anh cõng em đi tìm trong đống rác khổng lồ, cố gắng tìm ra những vật hữu ích có thể bán được để mua thức ăn sống qua ngày.

Ngủ rồi mottamlong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 28-03-2012 07:59:48
Đặt tên bức ảnh là gì vậy . Mình đặt tên bức ảnh này là . Sẻ chia một tấm lòng nha . hihihi :D

Ngủ rồi vantrung270393

Trả lời #2 vào: 26-03-2012 18:54:45
Bức ảnh này cho thấy không phải người TQ(do nhìn hình đoán thôi nha...)nào cũng là xấu như những gì báo chí đã đưa.Một bức ảnh mang quá nhiều cảm xúc!!!

Ngủ rồi duonganh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 24-03-2012 19:07:46