Tác giả Chủ đề: Dựng tủ sách cho Trường THCS Mồ Dề, Mù Cang Chải, Yên Bái  (Đã xem 3300 lần)

Ngủ rồi tuliptim

Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=108841
@Thocon !

Em chuyển tới Âu Dương Kỳ Nhi 3,700,000đ tiền thực hiện chương trình dùm nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Em đã nhận được 3.700.000đ từ chị Âu Dương Kì Nhi ạ,
Cảm ơn anh 6x và chị Thỏ

Ngủ rồi tuliptim

Em xin sơ lược một vài thông tin về Tủ sách của trường:
- Hiện tại trường chia 4 giá sách thành 2 phòng đọc nhỏ ngoài trời: 1 ở gần cổng trường và 1 ở gần phòng ngủ bán trú của học sinh (như ảnh đính kèm). Em có trao đổi là để ngoài trời như này thì các em học sinh truy cập dễ dàng nhưng các thầy khó quản lý và nắng mưa nhanh hỏng sách
- Theo như em nhìn thì số lượng sách trên giá không được phong phú như thời điểm ban đầu, em có hỏi thì các thầy nói là chỉ xếp ra giá một lượng nhất định sau đó sẽ luân chuyển sau.
Sau khi thăm quan 2 địa điểm đọc sách đó thì em có yêu cầu thầy Hiệu phó bàn bạc với Ban Giám hiệu để có 1 phòng lưu trữ cố định để bảo quản sách mở vừa để tạo điều kiện cho các cháu có thể tự tìm sách đọc theo ý thích của mình. Em sẽ cập nhật với cả nhà khi có câu trả lời của thầy Hiệu phó ạ.

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi tuliptim

Chào cả nhà,
Cuối tuần vừa rồi, 8 thành viên cùng 2 xe bán tải chở sách truyện, tạp chí, bánh kẹo, quần áo cũ và đặc biệt cùng 2000 đôi tất được chị Vu Thuy Phuong ủng hộ đã hoàn thành chương trình.
Đáng tiếc là khi đoàn lên thì các em học sinh đã xin về nhà ăn rằm hết nên đoàn không tổ chức được buổi liên hoan như dự định. Nhóm đã gửi lại bánh kẹo nhờ các thầy tổ chức liên hoan cho các cháu.
Em xin gửi cả nhà một số hình ảnh ạ:

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
@Thocon !

Em chuyển tới Âu Dương Kỳ Nhi 3,700,000đ tiền thực hiện chương trình dùm nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi tuliptim

Chào cả nhà,
Cuối tuần vừa rồi nhóm đã thực hiện chương trình tại Trường Mồ Dề. Em sẽ báo cáo hình ảnh ở post sau ạ.
Về phần kinh phí thực hiện chương trình, tới thời điểm này chương trình nhận được 6.100.000đ ạ.
Nhóm đã ứng trước tiền mua sắm sách vở và bánh kẹo, mong BQT và tổ điều phối duyệt chi cho tụi em tổng số tiền là 3.700.000đ (làm tròn) về tài khoản của thủ quỹ chương trình chị Âu Dương Kì Nhi:

số TK: 11510302022021
Chủ tài khoản: Tran Thi Hai Yen
Tại ngân hàng Techcombank, chi nhánh Ba Đình, Hà Nội

Em xin cảm ơn ạ.
Tuliptim

Ngủ rồi tuliptim

Em chào cả nhà,
Ngoài ra em còn nhận được ủng hộ bằng hiện vật gồm bánh kẹo mứt tương đương 500.000đ từ chị Tâm bạn của Tuyết Anh. Cảm ơn chị ạ.

Ngủ rồi an_khue

Chào cả nhà,
Em xin cập nhật chi tiêu của chương trình như sau ạ:
1/ Mua thêm sách cho tủ sách (tuliptim phụ trách):
- 974.000đ (hóa đơn đính kèm)
- 170.000đ túi nilon + tải đóng gói
Tổng cộng mục 1 là 1.144.000đ
2/ Mua bánh kẹo liên hoan cho các cháu (Tuyết Anh phụ trách): 2.577.000đ
Tổng chi là: 1.144.000đ + 2.577.000đ = 3.721.000đ

Ngủ rồi tuliptim

Em xin gửi cả nhà cập nhật ủng hộ cho chương trình

Ngủ rồi Tepty

Tết nhất đến nơi mà các bạn vẫn dành thời gian cho các cháu... thật khâm phục. Tep đăng ký ủng hộ một chút quà nhỏ 200.000đ đã chuyển tới tk thủ quỹ diễn đàn. Chúc chương trình thành công mang lại niềm vui cho các bạn nhỏ nơi vùng xa xôi của tổ quốc
Thân
Tepty

Ngủ rồi tuliptim

BỔ SUNG SÁCH BÁO TẠP CHÍ CHO HỌC SINH TRƯỜNG MỒ DỀ

Nhóm dựng tủ sách trường Mồ Dề dự kiến thực hiện chuyến đi vào ngày 19-20/01/2019 nhằm bổ sung thêm sách đọc vào Thư viện cho các cháu.

Thời gian vừa rồi nhóm đã mua và xin thêm được một số sách cũng như tạp chí có nội dung đơn giản dễ hiểu phù hợp với các cháu hơn vì hầu hết học sinh của trường là con em dân tộc.
Chuyến đi cũng sát Tết nên nhóm đề xuất tổ chức một bữa liên hoan tại Trường cho các cháu. Dự kiến mua bánh kẹo tầm 3.000.000đ. Nhóm nhận ủng hộ bằng hiện vật trước ngày 16/01 để cân đối rồi mua sắm thêm ạ.

Cũng thật trùng hợp là sáng nay thầy Taxi Dung Anh, là thầy phụ trách Thư viện phía trường cũng có nhắn tin cho em xin quần áo, giày tất, khăn mũ ấm cho các cháu. Nhà cô bác anh chị bạn nào có quần áo cũ vẫn còn lành lặn thì inbox cho em xin nhé. Em xin phép nhận quần áo cũ đến hết ngày 13/01 để kịp đóng gói.

Mọi sự ủng hộ tài chính xin gửi về Thủ Quỹ Người Tôi Cưu Mang:
Trần Thị Kim Phượng
Số TK 0061001043010
Vietcombank Nha Trang
Cú pháp: \"họ tên ung ho HS MoDe\"

Rất mong nhận được sự ủng hộ của cả nhà để các cháu bớt lạnh ạ.
Tuliptim

Ngủ rồi tuliptim

Một số hình ảnh lắp đặt và bố trí giá sách tại phòng đọc:
  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Cả nhà có thể xem thêm hình ảnh tại: https://www.facebook.com/nphanh1611/media_set?set=a.1805424116213474&type=3&fb_dtsg_ag=AdzWV4LUhKA4M1RLSZKDpV_AzhqHX-nwjex3Dv6CVNCb5g%3AAdwrk7TZQeyJJjLg5ryvCAdc_sxydVRdHv7ZKQQV6f5IGw

Ngủ rồi tuliptim

Chào cả nhà,
Chương trình Dựng tủ sách nhận được 10.700.000đ từ các anh chị và các bạn ạ, thay mặt nhóm và các con ở trường Mồ Dề xin cảm ơn các cô chú và anh chị đã ủng hộ :):

Em xin phép gửi bảng kê chi tiết mua sắm cho chương trình dựng phòng đọc cho các con trường THCS Mồ Dề ạ:

Em xin giải trình một chút về mục 8, gần đến ngày đi thì em có trao đổi với thầy giáo Dũng trên đó thì được biết thời gian đó các cháu đến trường tập trung và có khoảng 30% học sinh ở lại trường cuối tuần nên nhóm quyết định mua bánh kẹo để các cháu liên hoan sau bữa tối ạ.

Quỹ chuyển thực hiện chương trình 10.000.000đ. Và đây là hình ảnh em hoàn quỹ khoản tiền thừa ạ: 10.000.000đ - 8.949.000đ = 1.051.000đ

Em xin up một số hình ảnh về việc lắp đặt và bố trí giá sách tại phòng đọc ở post sau ạ.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
@Thocon : Em chuyển tới Âu Dương Kỳ Nhi 10,000,000đ để các bạn khu vực Hà nội thực hiện chương trình dùm nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi tuliptim

Cuối tuần sau là tụi em thực hiện chương trình rồi, kinh phí kêu gọi đã đủ như dự kiến, mong BQT duyệt chi 10.000.000đ về tài khoản của thủ quỹ chương trình:

Số TK: 0011003101029
tại Vietcombank chi nhánh Hà Nội
chủ Tk: Tran Thi Hai Yen (Âu Dương Kì Nhi)

Để tụi em kịp \"đi chợ\" ạ.
Cảm ơn BQT
Tuliptim

Ngủ rồi tuliptim

Trích dẫn của: \"Hiệu Đào\" post=106317
Trường Mồ Dề này em đã làm trườn trình 1 lần vào năm 2016 ( trung thu cho các cháu) Có cô Hoa làm kế toán ở đó là vợ của bạn học cùng em nên có cân gì thì em xin phụ 1 tay ạ.

Tks Hiệu Đào nhá :)