Tác giả Chủ đề: Hà Nội (Đống Đa) - Cụ Thưởng - Già yếu, nuôi con bệnh tật  (Đã xem 6749 lần)

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà

Sau 48h tới không có phản hồi từ các TNV khu vực Hà Nội, chủ đề này dành điều chuyển về tiểu mục “Mong Kết Nối”

Thân

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Chào cả nhà.

Cũng đã lâu rồi không có thông tin về gia đình Hoàn cảnh của cụ thưởng .Gìa yếu nuôi con bệnh tật ở Hà Nội Đống đa.

nhờ các TV Hà Nội Cặp nhật thông tin về gia cảnh của cụ thưởng để cả nhà cùng nắm được.

Thân.

Chào cả nhà !!!

Nhờ các bạn  khu vực Hà Nội ghé thăm gia đình cụ Thưởng dùm nhé

Thân .

The following users thanked this post: Tepty, phuclehuu, maitramtg, naydjrueng

Ngủ rồi Sẻ Chia

Chào cả nhà.

Cũng đã lâu rồi không có thông tin về gia đình Hoàn cảnh của cụ thưởng .Gìa yếu nuôi con bệnh tật ở Hà Nội Đống đa.

nhờ các TV Hà Nội Cặp nhật thông tin về gia cảnh của cụ thưởng để cả nhà cùng nắm được.

Thân.

The following users thanked this post: maitramtg, naydjrueng

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trích dẫn của: \"-TrườngGiang-\" post=100255
Hoàn cảnh này Tg có nhắn mấy bạn bên nồi cháo xác minh nhưng do công việc và thời gian bận rộn nên mọi người chưa xác minh thăm hỏi lại hoàn cảnh của cụ Thưởng được. TG sẽ bố trí thời gian để tới xác minh hoàn cảnh./.

Nhờ các bạn khu vực Hà nội giúp dùm !

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Hoàn cảnh này Tg có nhắn mấy bạn bên nồi cháo xác minh nhưng do công việc và thời gian bận rộn nên mọi người chưa xác minh thăm hỏi lại hoàn cảnh của cụ Thưởng được. TG sẽ bố trí thời gian để tới xác minh hoàn cảnh./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

The following users thanked this post: phuclehuu, maitramtg, naydjrueng

Ngủ rồi maisauserasao

Chao ca nha,

Cho MS hoi, truong hop cua cu Thuong bay gio the nao roi a? Ca nha co de xuat CMTX hay the nao de giup cu va co con gai ko a?

Than.

The following users thanked this post: phuclehuu, maitramtg, naydjrueng

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Nhờ các bạn ghé thăm gia đình cụ Thưởng dùm .

Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Mạnh Lazy

• bạn
Chào cả nhà,
Ngày 11/11/2014, em có cùng mọi người tham gia xác minh hoàn cảnh của cụ. Em xin thuật lại hoàn cảnh của cụ cho mọi người ạ!

Cụ là bà 2 của 1 gia đình. Hiện con của cụ và cụ đang sống cùng con, cháu của bà cả. Tuy nhiên, sống ở đây đã rất lâu cụ mới được chuyển hộ khẩu về cùng với gia đình con, cháu của bà cả. Để cụ có thể hưởng được chính sách hỗ trợ người nghèo ở khu vực Đê La Thành.
Cụ có 2 người con, 1 trai và 1 gái. Người con trai nếu còn sống thì năm nay khoảng 40 tuổi. Người con trai của cụ, cách đây khoảng 8 năm đang khỏe mạnh tự nhiên lăn ra chết (có thể là do bệnh về thần kinh). Từ đó gánh nặng gia đình để lại cho cụ và người con gái. Người con gái của cụ sinh năm 1977, cách đây vài năm mới bị bệnh về thần kinh (e đoán có thể là sau khi người a chết được vài năm, e cũng không hỏi rõ được). Chị ý không đi lại được, không nói năng gì cả, chỉ nằm 1 chỗ. Cụ chăm sóc chị ý tất cả mọi thứ: ăn uống, tắm giặt, vệ sinh. Vì chị ý có đi được đâu, chỉ nằm mỗi 1 chỗ. Trước đây cụ còn khỏe, còn chăm được nhiều cho chị ý. Chị ý còn có quần áo mặc, có chăn đắp. Nhưng cụ bây giờ có tuổi rùi, thì để tiện vệ sinh các thứ. Chị ý không mặc quần áo gì cả, chỉ có 1 cái chiếu đắp thôi. Năm nào cũng như năm nào, rét hay nóng đều như vậy. Để khi chị ý vệ sinh các thứ, thì cụ chỉ dội nước cho chảy đi các thứ thôi.
Các con của bà cả cũng có hỗ trợ cho cụ 1 chút. Cụ vẫn ăn uống sinh hoạt cùng gia đình của bà cả. Tuy nhiên, cụ vẫn phải đi bán rau để kiếm tiền vì gia đình bà cả chỉ đủ ăn, đủ lo cho con cháu đi học. Chứ nếu thuốc men, các thứ khác thì không lo được cho cụ. Và bây giờ cụ lớn tuổi (75-77 tuổi), cũng có bệnh đau khớp chân. Mà số tiền kiếm được cũng không nhiều, chỉ đủ sinh hoạt với gia đình con cháu của bà cả. Tiền thuốc, tiền khám bệnh cụ làm gì có. Cho nên bệnh thì cứ bệnh, mình đi làm thì cứ đi làm.

Em mong rằng cả nhà có thể chú ý đến hoàn cảnh này và có thể giúp đỡ cụ được nhiều! Trước hết em xin đề xuất, mọi người có thể chia sẻ gánh nặng chăm sóc người con còn lại của cụ để giảm gánh nặng cho cụ. Bằng cách có thể đưa chị ý vào các trại chăm sóc đặc biệt. Sau đó mình có thể giúp đỡ cụ dần dần ạ!
Em xin chân thành cảm ơn!

Ngủ rồi laohatien

Chào cả nhà!
Qua các thông tin do một người bạn cung cấp, laohatien xin nhờ các thành viên nấu cháo tại Hanoi xác minh cho trường hợp sau.
Cụ già tên là Thưởng, 77 tuổi đang sống tại ngõ 318 Đê La Thành. Cụ đang nuôi một người con gái khoảng 35 tuổi bị bệnh đang nằm tại một chỗ. Cụ vẫn phải đi bán rau để kiếm tiền trang trải cuộc sống mặc dù đã lớn tuổi  và có bệnh đau khớp chân. Hiện tại đang cần phải được sự trợ giúp của cộng đồng.

Xin cảm ơn!

The following users thanked this post: naydjrueng