Tác giả Chủ đề: Quảng Vinh, Quảng Điền - Như Hiếu-Liệt do viêm đa khớp .  (Đã xem 12050 lần)

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trong chuyến gặp mặt ở Huế vừa rồi, 22, LeVanDinh, ThangTat đã ghé thăm trường hợp này.
Tuy ko  còn CMTX nhưng điều cần quan tâm  nhất của trường hợp này là...sức khỏe và tinh thần.
-Mẹ Hiếu skhỏe xuống cấp, mắt ko nhìn rõ
-Hiếu bệnh viêm đa khớp ngày càng nặng, các khuỷu tay sưng hơn, những cơn đau nhức diễn ra thường xuyên. Nhìn em nằm một chỗ trên giường thật đáng thương. Điều đáng quý là dẫu vậy, em vẫn lạc quan, đầy nghị lực sống. Một câu nói của em khiến các thành viên có mặt đều xúc động \"Em cám ơn các ACE NTCM nhiều lắm. Tình cảm của các AC giúp em thêm tin yêu vào cuộc sống. Nhưng nếu em có duyên gặp đc các anh chi sớm hơn chắc hoàn cảnh em cũng khác hơn\" (ý nói NTCM có khả năng tác động đến bệnh tình của em sớm hơn, ko như hiện nay)
Trước khi chia tay, 2 mẹ con có một đề nghị thiết tha: NTCM giúp xây cho một cái chuồng heo để nuôi heo và làm nơi nuôi gà (vật nuôi gia đình tự lo).
Các thành viên có mặt sau khi trao đổi, có ý kiến đồng tình với việc kêu gọi NTCM hỗ trợ cho gia đình một chuồng heo, trị giá 4 triệu đồng (theo khái toán của thợ xây địa phương); việc thiết kế, thi công sẽ do các thành viên NTCM Huế giúp phụ trách. Sở dĩ chúng tôi thống nhất việc xây tặng cái chuồng heo vì đâylà đề nghị thiết thực & muốn rằng gia đình sẽ tự thân vận động, tự sắm con heo, vài con gà để nuôi, nhằm cải thiện thêm. Nhưng quan trọng là tiếng lợn ủn ỉn vang lên mỗi ngày sé là âm thanh làm vui Như Hiếu-cô gái tàn tật đang nằm gặm nhấm nỗi buồn trên chiếc giường chật hẹp mỗi ngày. Rất mong cả nhà nghiên cứu, quan tâm xem  xét :)

Ảnh: Mẹ con Như Hiếu ở một địa phương mà từ trung tâm Huế chúng tôi phải đi nihều giờ mới đến nơi

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Quỹ từ thiện Pacie đã chuyển tiền CMTX tháng 4 giúp gia đình vào TK của Lệ Tear. Nhờ em chuyển đến gia đình và cập nhật tình hình sức khỏe cũng như cuộc sống gia đình cho cả nhà biết nhé  :)
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Quỹ từ thiện Pacie đã chuyển tiền CMTX tháng 2 và 3 giúp gia đình vào TK của Lệ Tear. Nhờ em chuyển đến gia đình và cập nhật tình hình sức khỏe cũng như cuộc sống gia đình cho cả nhà biết nhé  :)

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]
Thân!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trích dẫn của: \"ruacon_xd\" post=91819
Quỹ từ thiện công ty Pacie nhận giúp phần CMTX còn lại 200k/tháng từ tháng 2 ạ.
Thân!

Xin cảm ơn sự chung tay của quỹ từ thiện Pacie .

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin lỗi cả nhà vì tổ điều phối đã bỏ sót hòan cảnh này .

Mong có sự chung sức từ các thành viên của từng khu vực trong việc theo dõi cưu mang và nhắc nhở tổ điều phối kịp thời trong  các topic  Trao đổi với Tổ diều phối      hoặc Trao đổi về việc Theo dõi cưu mang     

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Quỹ từ thiện công ty Pacie nhận giúp phần CMTX còn lại 200k/tháng từ tháng 2 ạ.
Thân!

Ngủ rồi Lệ Tear

Hôm nay chú  thuyethoang ở Huế đã giúp chị hiếu 900k (con sẽ báo chú ck vào tk chị thỏ)
Vậy là còn thiếu 2100k.
Kính mong cả nhà giúp đỡ.
Cám ơn cả nhà.

Let\'s put smile on that face!

Ngủ rồi Lệ Tear

Hiện tại hoàn cảnh đang rất khó khăn, kính mong cả nhà quan tâm giúp đỡ
Một số hình ảnh gửi cả nhà
Mẹ chị Hiếu châm cứu để chữa bệnh

Ngủ rồi Lệ Tear

Chào cả nhà.
Hoàn cảnh của chị Hiếu bây giờ rất khó khăn. Mẹ chỉ đột nhiên đổ bệnh, lúc nhớ lúc quên, nhà lại chỉ có 2 mẹ con, cách đây 4 ngày mẹ chị Hiếu bị một bà điên trong xóm đánh, nên tinh thần càng hoảng loạn hơn. Giờ đã ổn rồi nhưng vẫn phải uống thuốc đều đặn hàng tháng, gì có bảo hiểm nhưng một số thuốc vẫn phải mua ở ngoài.
Về phần chị Hiếu thì có tiến triển hơn, các khớp tay chân của chị đã đỡ đau hơn nhiều và đang tiến triển theo chiều hướng tốt hơn, hiện tại chị đang thuê một ông thầy về nhà tập, 3 triệu/ tháng và sức khỏe của chị đang tiến triển khá tốt, nhưng không có tiền nên thầy chỉ lấy 2 triệu, tháng này chị vẫn chưa trả vì đang đợi lương của em gái.
Hiện tại cuộc sống của gia đình chị chỉ dựa vào thu nhập ít ỏi từ công việc y tế học đường của cô em gái đã lấy chồng, nhưng em gái chỉ giúp đc một phần vì đã có gia đình riêng và con nhỏ. xét thấy hoàn cảnh khó khăn nên nhóm HUế đề xuất:
CMKTX: 1 triệu đông giúp phụ giúp chị và mẹ vượt qua giai đoạn khó khăn hiện tại và 2 triệu đồng giúp gia đình mua và làm chuồng gà tạo thu nhập ( 10 con gà giống khoảng 1 triệu đồng, chuồng :1 triệu). Về phần nuôi gà, hiện tại mẹ chị Hiếu có thể làm đc, và cũng có cô em gái chị làm việc ở gần nhà thường xuyên lui tới giúp đỡ. Về phần làm chuồng thì anh em Huế sẽ ra phụ giúp gia đình. Và nhờ anh Phước tv nồi cháo Huêa mua gà giống.
Tổng CMKTX : 3 triệu đồng
Kính mong cả nhà quan tâm giúp đỡ để gia đình vượt qua gia đoạn khó khăn này

Ngủ rồi yugidazai

Trích dẫn của: \"yugidazai\" post=89101
Trích dẫn của: \"Lệ Tear\" post=88668
Con vừa nhận được CMTX 300k/tháng từ chú XLPL trong 3 tháng 7,8,9
Vậy là còn thiếu 200k như đã đề xuất, kính mong cả nhà quan tâm giúp đỡ chị.
Cám ơn cả nhà

Mong cả nhà chung tay giúp phần CMTX còn thiếu 200k/tháng ạ.
Xin cám ơn.

Ngủ rồi yugidazai

Trích dẫn của: \"Lệ Tear\" post=88668
Cám ơn cả nhà

Mong cả nhà chung tay giúp phần CMTX còn thiếu 200k/tháng ạ.
Xin cám ơn.

Ngủ rồi Lệ Tear

Cám ơn cả nhà

Ngủ rồi Lệ Tear

Vẫn còn thiếu CMTX 200k nữa
Kính mong sự giúp đỡ của cả nhà.
Tình trạng bệnh của chị đã khá hơn, da dẽ hồng hào hơn rồi ạ, hi vọng 1 phép màu nào đó sẽ đến với chị.

Ngủ rồi Lệ Tear

Chào cả nhà
Hôm nay con đã chuyển CMTX 06/2015 đến chị Hiếu. Đến tháng 06/2015 thì đã hết hạn CMTX 200k vủa bác Tevy.
Hoàn cảnh của chị vẫn đang rất khó khăn, mong cả nhà tiêpa tục CMTX 500/tháng phụ chị mua thuốc.
Đã có 300k của bác XLPL, còn thiếu 200k nữa ạ.
Kính mong sự giúp đỡ của cả nhà, cám ơn cả nhà.

Ngủ rồi yugidazai

Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=86317
...
Bạn TeVy sẽ giúp Như Hiếu 200,000đ/tháng trong thời gian 06 tháng.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của Xu;anhphanlan, Tevy và cả nhà.

Thân.

Từ tháng 7 là hết thời hạn CMTX từ TeVy, mong bác TeVy cho biết có tiếp tục CMTX 200k/tháng cho Như Hiếu ko ạ?
Xin cám ơn.

Ngủ rồi Lệ Tear

Chào cả nhà
Con vừa nhận được 1200k CMTX đến chị Hiếu của chú XLPL từ tk cô Kim Quyen. (tháng 3,4,5,6)
Con sẽ đến thăm và trung chuyển đến chị Hiếu vào đầu tháng 4 ạ.