Tác giả Chủ đề: Thuỷ Vân, Hương Thuỷ - Chị Bích - Tật nguyền các con nguy cơ bỏ học  (Đã xem 9151 lần)

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trích dẫn của: \"banbe6x\"

Michele_du và Gia đình giúp em Minh 1,000,000đ để đóng học phí. ..[/quote

Lathuvang đã chuyển vào TK Thocon 1 ,000,000đ của Michele_du và gđ

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trích dẫn của: \"Lệ Tear\" post=86671
...

Con được biết là học phí học kì 2 của em Phan Thanh Minh học kì 2 ít hơn, tổng học phí là 2640k
....(

Michele_du và Gia đình giúp em Minh 1,000,000đ để đóng học phí.

Mong có thêm sự chung tay của cả nhà.

@Thocon : Em chuyển tới em Minh 2,400,000đ (1,200,000đ là tiền CMTX gia đình Minh trong 6 tháng, 1,000,000đ là tiền CMKTX từ Michele_du) theo thông tin TK sau:

Chủ TK: Phan Thanh Minh
Stk: 55110000398057
Ngân hang BIDV Huế

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Lệ Tear

Chào cả nhà,
Lần mò cả buổi trời mới tìm ra được bài viết này,hic
Dạ em Minh đã có stk ở ngân hàng ạ
Stk: 55110000398057
Họ tên: Phan Thanh Minh
Ngân hang BIDV Huế
Con được biết là học phí học kì 2 của em Phan Thanh Minh học kì 2 ít hơn, tổng học phí là 2640k
Mong cả nhà chung tay giúp đỡ, cám ơn cả nhà.
Ba đứa con gì đứa nào học cũng giỏi cả, nhiều lúc khổ quá gì Bích nói con nghĩ học mà đứa nào cũng khóc lóc đòi đi học cả.Hic. Tội nghiệp quá :(

Let\'s put smile on that face!

Ngủ rồi Lệ Tear

banbe6x đã viết:

Trích dẫn
\\\\

Các bạn cho biết cách chuyển tiền dùm nhé.

Thân.

Dạ, ngày mai con sẽ xuống hướng dẫn cho em Phan Thanh Minh mở tài khoản ở ngân hàng ạ.
Cảm ơn bác Tevy và cả nhà ạ.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Lệ Tear đã viết:
Trích dẫn
...
 Xét thấy hoàn cảnh này đang rất cần sự giúp đỡ nên nhóm Huế đề xuất:
CMTX: 600k/ tháng phụ giúp gì nuôi con
 CMKTX: học phí học kì 2 cho em Phan Thanh Minh để em có thể tiếp tục trên con đường học tập. Hiện giờ thì em chưa có học phí chính thức, nhưng ước chừng khoảng 4 triệu đồng vì học phí mỗi năm mỗi tăng lên.
 ...

TeVy đăng ký CMTX gia đình chị Bích 200,000đ/tháng trong thời gian 06 tháng băt đầu từ tháng 1/2015.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Mong có thêm dự chung tay của cả nhà.

Các bạn cho biết cách chuyển tiền dùm nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Lệ Tear

Một số hình ảnh gửi cả nhà.

Ngủ rồi Lệ Tear

Chào cả nhà.
 Sáng nay nhóm xác minh Huế gồm chị Đoankhanhly, anh Kuta, Lệ Tear và bạn Trâm có ghé thăm và xác minh hoàn cảnh này.
 Đập vào mắt là một ngôi nhà đất xiêu vẹo và một người phụ nữ tật nguyền lụi khụi dưới bếp để chuẩn bị bữa trưa cho cả nhà, bữa cơm chả có gì chỉ nguyên vẹn 1 tô canh rau má nấu với dầu và 1 dĩa đậu phộng rang, nhìn mà xót xa.
 Gia đình gồm 2 người phụ nữ bệnh tật và 3 đứa con. Chủ gia đình là người phụ nữ tật nguyền Phan Thị Bích,chị một mình sinh và chăm nuôi  3 đứa con, Gì Bích bị tật ở chân, bị đau khớp, viêm xoang nhưng hàng ngày, từ lúc sáng sớm gì đã dậy ra đồng hái rau kiếm tiền nuôi 3 đứa con và một người chị gái tên là Phan Thị Giá (1950) gì Giá bị bệnh quanh năm, đủ thứ bệnh, xơ gan, yếu tim, đau khớp, viêm phổi,. hiện sức khỏe gì Giá đang yếu nên chỉ nằm và di lại trong nhà.
 3 đứa con của gì thì đứa đầu là Phan Thanh Minh, hiện đang học Đại học Nông Lâm Huế năm thứ nhất, lúc mới nhập học, không có tiền nộp học phí gì Bích đã phải ra chợ xin từng đồng một cho con đống học phí cộng dành dụm bấy lâu thật may gì cũng đủ 3,6 triệu cho con đóng học phí học kì 1,\\\"nhưng không biết kì tới tiền mô mà đóng học phí cho thằng cu đây\\\" gì nói trong nước mắt.
 Còn 2 đứa sau hiện đang học cấp 2, được miễn học phí nhưng các khoản khác vẫn phải đóng đầy đủ.
 Hàng ngày, từ mớ rau gì kiếm được khoảng 20-30k/ ngày + với tiền trợ cấp 180k/ tháng của gì để nuôi 3 đứa con ăn học và một người chị bị bệnh thì quả thực quá khó khăn.
 Gia đình thuộc diện hộ nghèo trong thôn.
 Xét thấy hoàn cảnh này đang rất cần sự giúp đỡ nên nhóm Huế đề xuất:
CMTX: 600k/ tháng phụ giúp gì nuôi con
 CMKTX: học phí học kì 2 cho em Phan Thanh Minh để em có thể tiếp tục trên con đường học tập. Hiện giờ thì em chưa có học phí chính thức, nhưng ước chừng khoảng 4 triệu đồng vì học phí mỗi năm mỗi tăng lên.
 Kính mong sự giúp đỡ của cả nhà
 Chúc cả nhà khỏe.

quoc truong

• bạn
Được biết đến DĐ khá lâu, hôm nay mình xin giớ thiệu trường hợp này đang rất cần sự giúp đỡ

Đó là hoàn cảnh gđ chị.Phan Thị Bích ở thôn Vân Dương, xã Thủy Vân, thị xã Hương Thủy,TP  Huế

Chị Bích bị tật ở chân, đi lại rất khó khăn, người lại ốm yếu nhưng hằng ngày chị phải ra đồng hái rau để bán, mỗi ngày kiếm được 30 nghìn đồng, trong khi gđ Chị Bích nuôi 3 người con ăn học trong đó  đứa con trai đầu của Chị đang học đại học Nông Lâm ở Huế năm thứ nhất, và 1 người chị gái tên là Phan Thị Giá, Dì Giá thì bệnh suốt và nằm một chỗ.

Rất mong các bạn ở Huế dành chút thời gian quý báu để XM và tìm hướng giúp đỡ cho trường hợp này,vì đứa con trai đầu của gđ chị có nguy cơ phải nghĩ học do không có tiền đóng học phí.

Mong tin sớm từ các bạn.