Tác giả Chủ đề: Sài Gòn - Mái ấm Hoa Hồng Nhỏ - Nuôi dưỡng trẻ em khó khăn  (Đã xem 3128 lần)

Ngủ rồi bichhang_ntcm

chào cả nhà
      tại sao  như vậy ?bichhang không thể nào tin đó là sự thật Mong anh chi em D D quan tâm đến các em nhiều  hơn

Ngủ rồi socola1995

Nơi đây các em không có người thân bên cạnh mỗi ngày sống vào những tấm lòng hảo tâm.nơi đây thành lập 1992,nơi đây chăm sóc,giáo dục và định hướng tương lai cho các em gái là nạn nhân hoặc có nguy cơ trở thành nạn nhân bị buôn bán,xâm hại,bóc lột sức lao động hoặc nô lệ tình dục.
   Có rat nhiều em bị cha mẹ bỏ rơi ,cũng có trường hợp bị chính cha ruột xâm hại tình dục.Các em bị chấn thương tâm lí rất nặng nề,đặc biết có những em chậm trí não nữa.thậm chí có em còn bị chính mẹ ruột dâng cho cha dượng vì lí do rất vô lí sợ \\\"chồng giận\\\",có những bé không được cha thừa nhận thật là chua xót.Trường hợp của bé T bị cha bỏ rơi mỗi ngày mẹ đi bán vé số cho em ngồi trước phòng khám của BS để chơi và chờ mẹ.Vị BS sợ tình trạng kéo dài bên ngoài có nhiều cám dỗ nên đưa em vào đây.
  Các em luôn ao ước có một cái nghề trong tay nhưng đó là một ước mơ quá xa xôi.rất mong cả nhà quan tâm đến mái ấm này.Mình sưu tầm từ báo sức khỏe .Mái ấm Hoa Hồng Nhỏ 55/2 lâm Văn Bền P tân Kiểng Q7 TPHCM 083.872.0308