Tác giả Chủ đề: Sài Gòn - Quán cơm 2k hỗ trợ chương trình “Suất cơm tình bạn”  (Đã xem 30335 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trích dẫn của: \"Vinh Phuc SG\" post=107204
...
... Theo lời bạn Như,
+  Vào buổi chiều bán cơm, các bạn TNV đến Quán ăn chay từ thiện Nhơn Hòa để lấy MÓN XÀO và MÓN CANH được bên phía quán cơm hỗ.
+ MÓN MẶN thì hôm nào có đơn vị tài trợ thì các bạn chỉ cần hâm nóng trước giờ bán. Hôm không có thì tiến hành mua thêm những thức ăn nấu sẵn tại Siêu thị Co.op mart bên cạnh (chi phí mua sau khi xuất hóa đơn sẽ được BQL KTX trích nguồn quỹ thanh toán - Nguồn quỹ này do BQL KTX quản lý và dùng để trích ra duy trì cho các hoạt động Trao Tặng Vé Xe Tết, và Học bổng cho các bạn SV Vượt khó đạt được thành tích học tập tốt).
+ Cơm thì được bằng 2 nồi cơm điện tại khu vực bán cơm với số gạo được hỗ trợ, Nếu hết gạo thì sẽ mua thêm bên ngoài.
...

Đây là hoạt động rất có ý nghĩa tuy nhiên việc cập nhật thu chi, ủng hộ hiện vật, hiện kim cần trao đổi và thống nhất cách thực hiện để đảm bảo tính minh bạch của chương trình dùm các bạn nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Thứ 4 tuần rồi, letuantu & Vĩnh Phúc SG có ghé qua KTX để xem cách thức tổ chức chương trình của các bạn. Hiện tại, KTX cho mượn 1 phòng trên sân thượng để làm nơi chuẩn bị & phát cơm cho các bạn. Chương trình đã khởi động được 3 tuần, do chưa có nơi ủng hộ đồ ăn nên các bạn chỉ tổ chức mỗi tuần 1 buổi vào chiều thứ 4, số lượng suất ăn dao động khoảng 60-80 phần/buổi. Nếu sau này có nhiều nơi hỗ trợ nữa thì các bạn sẽ làm đầy đủ cho cả tuần.

Dạo quanh khu vực chuẩn bị thấy các bạn làm rất sạch sẽ & mọi thứ được sắp đặt gọn gàng. Thức ăn các bạn tự nấu cũng rất ngon và vệ sinh.
Qua trao đổi, các bạn sẽ phân công nhân sự để phụ trách cập nhật chi tiết về chương trình cũng như có thủ quỹ đảm nhận việc thu chi các thứ.

letuantu & Vĩnh Phúc SG đồng ý việc quán cơm 2000đ sẽ hỗ trợ 80 suất đồ mặn cho chương trình của các bạn vào các ngày thứ 3 & thứ 5 hàng tuần.
Cả nhà cho ý kiến thêm ạ!

Vài hình ảnh cả nhà cùng xem.

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]  

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

Ngủ rồi Vinh Phuc SG

Chào cả nhà!
Tuần vừa rồi, anh Letuantu và Phúc có ghé qua KTX, tham quan và trao đổi với bạn Như về chương trình Suất cơm tình bạn.
Lúc anh Letuantu và Phúc đến là lúc các bạn đang quét dọn và chuẩn bị lại khu vực bàn ghế ăn uống và sơ chế thức ăn. Theo lời bạn Như,
+  Vào buổi chiều bán cơm, các bạn TNV đến Quán ăn chay từ thiện Nhơn Hòa để lấy MÓN XÀO và MÓN CANH được bên phía quán cơm hỗ.
+ MÓN MẶN thì hôm nào có đơn vị tài trợ thì các bạn chỉ cần hâm nóng trước giờ bán. Hôm không có thì tiến hành mua thêm những thức ăn nấu sẵn tại Siêu thị Co.op mart bên cạnh (chi phí mua sau khi xuất hóa đơn sẽ được BQL KTX trích nguồn quỹ thanh toán - Nguồn quỹ này do BQL KTX quản lý và dùng để trích ra duy trì cho các hoạt động Trao Tặng Vé Xe Tết, và Học bổng cho các bạn SV Vượt khó đạt được thành tích học tập tốt).
+ Cơm thì được bằng 2 nồi cơm điện tại khu vực bán cơm với số gạo được hỗ trợ, Nếu hết gạo thì sẽ mua thêm bên ngoài.
+ Mỗi buổi ăn trung bình các bạn bán được khoảng 65 -70 bạn Sinh viên CÓ PHIẾU và vẫn sẽ bán cho các bạn KHÔNG PHIẾU cho đến khi nào hết phần ăn.

Hiện tại các bạn chỉ đề xuất được nhờ hỗ trợ 80 PHẦN MÓN MẶN vào các ngày THỨ 3 VÀ THỨ 5 hằng tuần. Do Món canh và món xào do thời gian để không được lâu và chưa quen nấu nhiều, bảo quản thực phẩm nên các bạn chưa đề xuất hỗ trợ.

Thiết nghĩ đây là một chương trình rất ý nghĩa dành cho các bạn Sinh viên. Như một món quà hỗ trợ động viên các bạn Sinh viên vượt khó trên con đường học tập.

Thực đơn buổi chiều hôm đó

Hộp Inox nhiệt giữ, dùng để bảo quản thức ăn và món canh

Khu vực bồn rửa khay. Các bạn sau khi ăn xong sẽ được hướng dẫn tự rửa khay qua các thùng chứa nước được sắp sẵn.

Vài hình ảnh gửi đến cả nhà: Rất mong nhận cả nhà ủng hộ !

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Cảm ơn các bạn đã xây dựng được một chương trình rất ý nghĩa và thiết thực tại môi trường KTX.

Như mọi người đã biết, KTX thì không được phép nấu ăn trong phòng nên việc hỗ trợ các bạn sinh viên được phần cơm chiều cũng đã giúp các bạn tiết kiệm được khá nhiều chi phí ăn uống bên ngoài. Bên cạnh đó, việc thu 2000đ mỗi phần cơm sẽ làm các bạn không phải ngại, mặc cảm khi nhận cơm mà còn giúp các bạn biết chia sẻ với những sinh viên còn khó khăn thông qua các hoạt động khuyến học, hỗ trợ vé xe Tết đã nêu trên.

Rất mong nhận được sự ủng hộ của cả nhà!

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

Ngủ rồi NhuLe1802

Xin chào cả nhà ạ!
     Em tên Là Lê Tuyết Như là sinh viên trường ĐH Bách Khoa TP Hồ Chí Minh, hiện em đang sinh hoạt tại KTX BK 497 Hòa Hảo, phường 7 quận 10. Và em cũng là trường nhóm dự án Suất cơm tình bạn.
Được giời thiệu và chỉ dẫn của những anh chị đi trước, hôm nay em xin phép được viết bài để mong các anh chị xem xét và giúp đỡ cho dự án Suất cơm tình bạn của chúng em.
     Đầu tiên em xin giới thiệu đôi nét về dự án.
          Chương trình “ Suất cơm tình bạn” là một Dự án cộng đồng được triển khai tại Ký túc xá Bách Khoa từ ngày 01/10/2017, với trung bình khoảng 80 suất cơm tối bánvới giá 2000đ cho sinh viên vượt khó tại KTX BK. Môi trường KTX là nơi tập trung của đông đảo sinh viên, từ khắp mọi miền của đất nước, với rất nhiều hoàn cảnh khác nhau. Đối với nhiều bạn, việc sống và học tập ở thành phố này là không hề đơn giản. Phải ở xa gia đình, học tập tốn kém. Trong đó, có thể thấy vấn đề ăn uống là một khoản lớn đối với nhiều bạn. Các bạn phải suy nghĩ, cân nhắc rất nhiều cho việc chi tiêu trong từng bữa ăn. Vì lẽ, nếu ăn uống đầy đủ, hợp vệ sinh thì số tiền lớn quá. Còn ăn những món rẻ hơn, “bình dân” hơn thì lại không đảm bảo chất lượng. Chính vì thế, chính những bữa ăn ngon-bổ-rẻ đang là nhu cầu rất lớn của đông đảo các bạn sinh viên.
          Sau gần một năm hoạt động thì dự án suất cơm tình nguyện đã đạt được những kết quả hổ trợ được 14350 phần cơm cho các bạn sinh viên.
Nguồn chi phí cho hoạt động chính được vận động từ các anh chị cựu sinh viên và các thầy trong KTX:
-   Phần tiền nhận được từ mỗi phần ăn sẽ được trích lại để trao tặng lại cho những sinh viên vượt khó, có thành tích học tập tốt lưu trú tại KTX BK. Thông qua cá hình thức như Chương trình Trao Tặng Vé Xe Tết, và Học bổng đầu năm học.
         Cách thức hoạt động
   Truyền thông: Chương trình có 1 fanpage riêng trên mạng xã hội cụ thể  là facebook với tên là Quán cơm tình bạn.
   Phát hành phiếu cơm:
        Ký túc xá sẽ tiến hành phát hành những phiếu cơm cho những sinh viên có nhu cầu thông qua giám thị của các tầng để lập danh sách được mua phiếu cơm, mỗi phiếu cơm giá 20 000đ, bao gồm 10 suất ăn, mỗi lần ăn sẽ được gạch một ô phiếu đến khi đủ.
   Công tác chuẩn bị và thực hiện phát cơm:
 Thời gian: 13h lấy thức ăn tại đơn vị tài trợ
-   Cơm sau khi lấy được cho vào các khay kim loại và để trên kệ bảo quản. Sẽ được hâm nóng trước giờ phát khoảng 30p.
-   Từ 14h-16h: Nhận cơm từ các nhà tài trợ, nếu không có hoặc không đủ thì tiến hành đi mua nguyên liệu về nấu thêm.
-   Từ 16-17h30: Chuẩn bị chén đĩa, dọn vệ sinh khu vực, phân công nhiệm vụ để tiến hành phát cơm.
-   Từ 17h30-18h30: Tiến hành phát cơm.
Do không có điều kiện sơ chế món mặn vì điều kiện kinh tế cũng như đội ngũ tình nguyện viên cũng là sinh viên không có đủ thời gian và kinh nghiệm trong việc chế biến với số lượng lớn nên em xin phép được nhờ Quán Cơm 2000 hỗ trợ khoảng 80 phần MÓN MẶN vào các ngày thứ 3 và 5 hằng tuần.  .
Rất mong Ban quản trị xem xét và hổ trợ để dự án được hoạt động một cách ổn định.
Người phụ trách chính Lê Tuyết Như SĐT: 0379456729   email : tuytnhl@gmail.com   nick: NhuLe1802
-   Hình ảnh kèm theo:    [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]
Rất cảm ơn quý anh chị cô chú trong ban quản trị đã bỏ chút thời gian để xem xét dự án!

Ngủ rồi NhuLe1802

Xin chào cả nhà ạ!
     Em tên Là Lê Tuyết Như là sinh viên trường ĐH Bách Khoa TP Hồ Chí Minh, hiện em đang sinh hoạt tại KTX BK 497 Hòa Hảo, phường 7 quận 10. Và em cũng là trường nhóm dự án Suất cơm tình bạn.
Được giời thiệu và chỉ dẫn của những anh chị đi trước, hôm nay em xin phép được viết bài để mong các anh chị xem xét và giúp đỡ cho dự án Suất cơm tình bạn của chúng em.
     Đầu tiên em xin giới thiệu đôi nét về dự án.
          Chương trình “ Suất cơm tình bạn” là một Dự án cộng đồng được triển khai tại Ký túc xá Bách Khoa từ ngày 01/10/2017, với trung bình khoảng 80 suất cơm tối bánvới giá 2000đ cho sinh viên vượt khó tại KTX BK. Môi trường KTX là nơi tập trung của đông đảo sinh viên, từ khắp mọi miền của đất nước, với rất nhiều hoàn cảnh khác nhau. Đối với nhiều bạn, việc sống và học tập ở thành phố này là không hề đơn giản. Phải ở xa gia đình, học tập tốn kém. Trong đó, có thể thấy vấn đề ăn uống là một khoản lớn đối với nhiều bạn. Các bạn phải suy nghĩ, cân nhắc rất nhiều cho việc chi tiêu trong từng bữa ăn. Vì lẽ, nếu ăn uống đầy đủ, hợp vệ sinh thì số tiền lớn quá. Còn ăn những món rẻ hơn, “bình dân” hơn thì lại không đảm bảo chất lượng. Chính vì thế, chính những bữa ăn ngon-bổ-rẻ đang là nhu cầu rất lớn của đông đảo các bạn sinh viên.
          Sau gần một năm hoạt động thì dự án suất cơm tình nguyện đã đạt được những kết quả hổ trợ được 14350 phần cơm cho các bạn sinh viên.
Nguồn chi phí cho hoạt động chính được vận động từ các anh chị cựu sinh viên và các thầy trong KTX:
-   Phần tiền nhận được từ mỗi phần ăn sẽ được trích lại để trao tặng lại cho những sinh viên vượt khó, có thành tích học tập tốt lưu trú tại KTX BK. Thông qua cá hình thức như Chương trình Trao Tặng Vé Xe Tết, và Học bổng đầu năm học.
         Cách thức hoạt động
   Truyền thông: Chương trình có 1 fanpage riêng trên mạng xã hội cụ thể  là facebook với tên là Quán cơm tình bạn.
   Phát hành phiếu cơm:
        Ký túc xá sẽ tiến hành phát hành những phiếu cơm cho những sinh viên có nhu cầu thông qua giám thị của các tầng để lập danh sách được mua phiếu cơm, mỗi phiếu cơm giá 20 000đ, bao gồm 10 suất ăn, mỗi lần ăn sẽ được gạch một ô phiếu đến khi đủ.
-   Cơm sau khi lấy được cho vào các khay kim loại và để trên kệ bảo quản. Sẽ được hâm nóng trước giờ phát khoảng 30p.
-   Từ 14h-16h: Nhận cơm từ các nhà tài trợ, nếu không có hoặc không đủ thì tiến hành đi mua nguyên liệu về nấu thêm.
-   Từ 16-17h30: Chuẩn bị chén đĩa, dọn vệ sinh khu vực, phân công nhiệm vụ để tiến hành phát cơm.
Do không có điều kiện sơ chế món mặn vì điều kiện kinh tế cũng như đội ngũ tình nguyện viên cũng là sinh viên không có đủ thời gian và kinh nghiệm trong việc chế biến với số lượng lớn nên em xin phép được nhờ Quán Cơm 2000 hỗ trợ khoảng 80 phần MÓN MẶN vào các ngày thứ 3 và 5 hằng tuần.  .
Rất mong Ban quản trị xem xét và hổ trợ để dự án được hoạt động một cách ổn định.
Người phụ trách chính Lê Tuyết Như SĐT: 0379456729   email : tuytnhl@gmail.com   nick: NhuLe1802
-   Hình ảnh kèm theo:   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Rất cảm ơn quý anh chị cô chú trong ban quản trị đã bỏ chút thời gian để xem xét dự án!!!

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi NhuLe1802

Xin chào cả nhà!
Em là Lê Tuyết Như là sinh viên đến từ Trường Đại Học Bách Khoa, hiện đang sinh hoạt tại Ký Túc Xá Đại học Bách Khoa địa chỉ 497 Hòa Hảo, phường 7 quận 10 và cũng là trưởng nhóm của chương trình Suất Cơm tình bạn
Được sự giớ thiệu và chỉ dẫn của những anh chị đã tham gia nhiều hoạt động tình nguyện đi trước. Hôm nay em xin phép được giới thiệu đôi nét về chương trình  và mong nhận được sự hổ trợ  của bạn quản trị cho dự án Suất Cơm Tình bạn.
Đâu tiên em xin phép giới thiệu đôi nét về dự án
Trong một năm hoạt động vừa qua dự án đã đạt được kết quả là hổ trợ được 14350 phần cơm cho các bạn sinh viên.
Chi phí cho hoạt động:
-       Được vận động từ cựu sinh viên và  KTX
Cách thức hoạt động
   Phát hành phiếu cơm:
Do không có điều kiện sơ chế món mặn vì điều kiện kinh tế cũng như đội ngũ tình nguyện viên cũng là sinh viên không có đủ thời gian và kinh nghiệm trong việc chế biến thức ăn với số lượng lớn nên em xin phép được  nhờ Quán Cơm 2000 hỗ trợ khoảng 80 phần MÓN MẶN vào các ngày thứ 3 và 5 hằng tuần.
Rất mong Ban quản trị xem xét và đồng ý hổ trợ để dự án được tiếp tục hoạt động.
Người chịu trách  nhiệm : Lê Tuyết Như SĐT : 0379456729  Email: tuytnhl@gmai.com  nick:  NhuLe1802

Đươi đây là hình ảnh đính kèm về những hoạt động trong một năm qua
   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]
Em xin chân thành cảm ơn các anh chị đã xem hết phần giời thiệu của em.

The following users thanked this post: phuclehuu