Tác giả Chủ đề: Huế - cụ Chung - nuôi 2 con nhiễm chất độc da cam  (Đã xem 3455 lần)

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #14 vào: 22-04-2013 16:29:03
Ôi! em quên hình ảnh này ạ! Sẽ bổ sung sớm mong cả nhà thông cảm!

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 31-12-2012 10:44:53
nguyễn thị hồng Dung đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!

Cảm ơn các bạn ở Huế đã đi xác minh trường hợp này để cập nhật cho cả nhà biết.

@love_noborder: theo nguyên tắc đi xác minh của DĐ mình (xem tại đây)  thì những trường hợp đi xác minh về phải có hình ảnh đi kèm dù trường hợp đó nhóm xác minh có đề xuất không cưu mang. Hình ảnh sẽ giúp cho cả nhà được rõ hơn về hoàn cảnh xác minh và một phần nào đó thể hiện quyết định của nhóm xác minh là chính xác hay không. Từ đó cả nhà sẽ thống nhất ý kiến hay có những thắc mắc với nhóm xác minh. Hình ảnh là một trong những “chứng cứ” quan trọng để nhóm xác minh chứng minh cho “sự thật” về hoàn cảnh và những gì mình đã trình bày. Vài góp ý của Dung đến bạn.

Thân mến!

Cảm ơn chị ạ! nhóm xác minh sẽ đưa hình lên sớm nhất!

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Trả lời #12 vào: 29-12-2012 10:12:12
Chào cả nhà!

Cảm ơn các bạn ở Huế đã đi xác minh trường hợp này để cập nhật cho cả nhà biết.

@love_noborder: theo nguyên tắc đi xác minh của DĐ mình (xem tại đây)  thì những trường hợp đi xác minh về phải có hình ảnh đi kèm dù trường hợp đó nhóm xác minh có đề xuất không cưu mang. Hình ảnh sẽ giúp cho cả nhà được rõ hơn về hoàn cảnh xác minh và một phần nào đó thể hiện quyết định của nhóm xác minh là chính xác hay không. Từ đó cả nhà sẽ thống nhất ý kiến hay có những thắc mắc với nhóm xác minh. Hình ảnh là một trong những “chứng cứ” quan trọng để nhóm xác minh chứng minh cho “sự thật” về hoàn cảnh và những gì mình đã trình bày. Vài góp ý của Dung đến bạn.

Thân mến!

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #11 vào: 13-12-2012 17:15:54
chao ca nha.
Cam on cacban da xac minh truong hop nay.
love_noborder rat vui vi hoan canh gia dinh kha hon so voi tuong tuong cua minh.
love_ noborder nghi, neu DD khong ho tro thi ko nen post hinh len lam gi, va minh co the close topic nay.
Xin loi vi ko viet tieng Viet.
Chuc vui ve.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 13-12-2012 16:09:08
Chiều chủ nhật 15h ngày 09 tháng 12 năm 2012
Nhóm xác minh Gồm Giangcoi, Voka, Chu Thoong, Trinh Nhu Ngoc, LinhTran và ThuyTrang đã xác minh xong trường hợp này!
Sau một hồi hỏi đường cả nhóm đã gặp được gia đinh!
Trước mắt nhóm xác minh là ngôi nhà xây to lớn và khá vững chãi. ngôi nhà bếp kế bên có bếp ga và hệ thống nước sinh hoạt rất tốt!
Qua trao dổi thông tin với Cụ với Chị con dâu và cả chị hàng xóm qua chơi thì được biết trước đây hoàn cảnh rất khó khăn như thành viên NgocLinh đã đưa tin nhưng thời gian vừa qua được sự quan tâm của chính quyền địa phương hỗ trợ về chế độ cho người tàn tật và người lớn tuổi, một tháng hơn 1000.000 đồng. Anh con trai ở cùng nhà với Cụ đã đi làm và hàng tháng cũng được thêm khoảng 2.000.000 đồng bên cạnh đó người  con gái lớn của Cụ sống tại Sài gòn và người Con gái sau sống tại Lào đã hỗ trợ rất nhiều về kinh tế : Như Xây nhà, xây nhà bếp, mua ti vi, bếp ga...thêm tiền hàng tháng phụ giúp Cụ nuôi em!
Qua trao đổi và tìm hiểu nhóm xác minh được biết hoàn cảnh hiện tại của Cụ rất tốt Cụ  chỉ khổ tâm vì có hai người con bị liệt mà thôi vậy nên Cả nhóm đề xuất không cưu mang hoàn cảnh này!
Trước lúc ra về nhóm đã trao số tiền 300.000 đồng tặng quà của bác  Mr. Wilson Guilemo đến gia đình Cụ.
Thông qua nhóm xác minh Cụ gửi lời cảm ơn đến DD Nguoi toi cuu mang đã quan tâm đến gia đình Cụ, gửi lời cảm ơn đến Bác  Mr. Wilson Guilemo đã tặng quà!

Cỏ may và Chu Thoong đưa hình lên cho anh với nhé!
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #9 vào: 08-12-2012 10:19:03
Trường hợp này nhóm Huế đã đến XM, sẽ viết bài sau ạ!

@ Anh Giangcoinamtruoc: Viết bài XM kẻo cả nhà trông kìa!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #8 vào: 21-11-2012 12:16:55
love_noborder đã viết:
Trích dẫn
Dear All,
Love_noborder đã chuyển đến Mr. Penguin 300.000 VND của Mr. Wilson Guilemo đến gia đình cụ Chung . Nhờ Thủ quỹ Pen chuyển đến gia đình cụ khi member comay_a2n đi xác minh vào cuối tuần này.
Sory vì sáng nay nhiều việc quá́ nên chuyển tiền muộn.

Trân trọng.

...

Pen chuyển 300,000đ đến comay_a2n để nhờ bạn ấy trugn chuyển tới cụ Chung dùm Mr Wilson Guilemo .

Cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #7 vào: 21-11-2012 11:10:03
Dear All,
Love_noborder đã chuyển đến Mr. Penguin 300.000 VND của Mr. Wilson Guilemo đến gia đình cụ Chung . Nhờ Thủ quỹ Pen chuyển đến gia đình cụ khi member comay_a2n đi xác minh vào cuối tuần này.
Sory vì sáng nay nhiều việc quá́ nên chuyển tiền muộn.

Trân trọng.

Thông tin chuyên tiền như bên dưới.

Ngày, giờ giao dịch
Trans. Date, Time  21/11/2012 11:01:04  
Số lệnh giao dịch
Order Number  2111120025443001  
Tài khoản trích nợ
Debit Account  xxxxxxxx  Số tiền trích nợ
Debit Amount  300,000 VND  
Tài khoản ghi có
Credit Account  0021002259202  Số tiền ghi có
Credit Amount  300,000 VND  
Tên người hưởng
Beneficiary Name  TRAN THAI SON  
Loại phí
Charge Code  Phí người chuyển trả
Exclude  Số tiền phí
Charge Amount
Net income
VAT  0 VND

0 VND
0 VND  
Nội dung chuyển tiền
Details of Payment  giup cu Chung- Hue 300k tu Mr. Wilson khi thanh vien comay_a2n xac minh vao cuoi tuan nay

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #6 vào: 20-11-2012 22:13:51
love_noborder đã viết:
Trích dẫn

Regarding this case,  Mr. Wilson Guillamo, Philipino ( he is working in Quang Ngai province) want to help Mrs Chung  and her daughters 300,000 VND ....

Các trường hợp giúp đỡ CMKTX, love_noborder vui lòng chuyển tiền về thủ quỹ Pen để tiện theo dõi thống kê.

Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #5 vào: 20-11-2012 21:05:52
Comay sẽ tranh thủ thời gian để đi xác minh trường hợp này.

Trân trọng.

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #4 vào: 20-11-2012 15:44:32
Chào cả nhà,
Regarding this case,  Mr. Wilson Guillamo, Philipino ( he is working in Quang Ngai province) want to help Mrs Chung  and her daughters 300,000 VND via love_noborder acount during your team visit her house.
Therfore, Fistly, please confirm the money transfer way ( via investigating team - ex. comay / Ny Nguyen or Mr. Penguin ) in order to transfer his money to them.
Love_noborder will execute to transfer money after getting confirmation from admin.
Thanks alot.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 20-11-2012 08:46:14
Trường hợp này xa trung tâm thành Phố lại ngược hướng với Giang Coi và các thành viên! Đành nhờ vào Comay và Ny Nguyễn. Nếu không cuối tháng Giangcoi sẽ tranh thủ Xác minh trường hợp nay!

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #2 vào: 17-11-2012 21:00:23
@ ngoclinh29892 lần sau nhớ đừng đăng 2 bài cùng 1 chủ đề khi giới thiệu lên DD NTCM. và vui lòng kèm theo Nguồn. đường Links khi bạn copy đăng tin lại trên DD. ths

Báo CA đăng tin.
Cụ già nghèo nuôi hai con nhiễm chất độc da cam . xem thêm Ở Đây

DD http://www.trekhuyettat.org  xem thêm  Ở Đây

Thân

Ngủ rồi ngoclinh29892

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 17-11-2012 12:23:35
Chào mọi người,
Thông qua diễn dàn trekhuyetat mình biết hoàn cảnh gia đình bà cụ Lê Thị Chung (74 tuổi), trú thôn Cảnh Dương, xã Lộc Vĩnh, huyện Phú Lộc, Thừa Thiên - Huế vẫn cực nhọc nuôi hai con bị chất độc màu da cam.
Theo bác Văn Đình Phúc- chủ tịch hội chữ thập đỏ địa phương cho biết :\\\" các phóng viên báo công an đến phỏng vấn gia đinh khó khăn nhất xã, xét thấy có gia đinh bà Chung là khó khăn nhất trong khi ở tại xã đó có hơn 80 hộ gia đình có cuộc sống vô cùng khó khăn.\\\"
Thực sự không ai cầm được nước mắt khi nhìn thấy hoàn cảnh của bà cụ. Bà cụ có 3 người con, 2 người cháu nội, trong đó có 2 người con gái bị chất độc màu da cam không có khả năng lao động, còn người con trai tuy có khả năng lao động nhưng lại mắc bệnh tâm thần nhẹ. Thu nhập lại thấp trong khi nuôi sống cả gia đình 7 con người dưới sức lao động của một người không đầy đủ khả năng lao động.
Hiện tại, gia đình bà cụ sống qua ngày dưới đồng lương ít ỏi của người con trai và sự giúp đỡ của những người hàng xóm và chính quyền địa phương. Khi nhìn cuộc sống gia đình của những người xung quanh mà cảm thấy xót xa cho bà cụ, đã gần đất xa trời, là lúc được các con chăm sóc và báo hiếu mà lại phải chăm sóc cho 2 người con mang bênh. Lúc nhìn thấy cảnh 2 chị em bị co giật, sủi bọt mép...mà bà cụ tất tả lo cho con làm cháu càng xót xa trước hoàn cảnh của bà cụ. Đây là tất cả những suy nghĩ và những cảm xúc của mình sau khi đến thăm gia đình bà cụ. Qua hoàn cảnh của bà cụ, mình cũng mong rằng sẽ có những nhà hảo tâm cảm thông trước hoàn cảnh của bà cụ giúp đỡ bà cụ 1 phần để trang trải trong cuộc sống khó khăn đó.