Tác giả Chủ đề: Quảng Trị - Nồi cháo Từ thiện - Bệnh viên Đa khoa huyện Triệu Phong  (Đã xem 95668 lần)

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
xin chuc mung noi chao quang tri noi lua khai truong!moi nguoi co gang len nhe de noi chao noi lua thanh cong tot dep!gietthoigian xin ung ho 500k nhe

Ngủ rồi carycon

Chúc nồi cháo Quảng Trị gặp thật nhiều may mắn và giúp đỡ được thật nhiều bệnh nhân nghèo. Tháng 7 này em có dịp ra đó, em sẽ đến thăm mọi người.
Thân.

Ngủ rồi Minh Anh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Lâu rồi không online. Hôm nay nghe được tin này mừng quá. Chúc nồi cháo Quãng Trị luôn đỏ lửa.

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
KN đăng ký CMTX Nồi cháo Quảng Trị từ T7-T12/2011, mỗi tháng 100k.

Chúc Nồi cháo Quảng Trị ngày càng lớn mạnh, phục vụ được nhiều bệnh nhân nghèo!

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
cảm ơn sự quan tâm và đóng góp của cả nhà để nồi cháo QT được nổi lửa. thực sự dragonfly thây vui và hồi hộp lắm. hôm nay lại được gặp lại các anh chị ở Huế nữa. vui wá.

Ngủ rồi nguyenthy

Chúc mừng nồi cháo Quảng Trị thân thương khai trương ạ!!! Vì bận công việc nên kế hoạch tham gia nồi cháo Quảng Trị bị hủy bỏ rùi. Chúc các bạn thành viên ở Quảng Trị nhóm lửa nồi cháo thiệt vui và ý nghĩa ạ!!! Các thành viên ở Huế ui!!! Ra thăm nồi cháo Quảng Trị các bạn chụp nhìu hình về cho các thành viên hông có dịp tham gia xem với nha!!! :)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
lathuvang đã viết:
Trích dẫn
@dragonfly : Cô sẽ tranh thủ ngày CN ở nhà may tạp dề có Logo NTCM cho NC Quảng Trị. Con cho Cô địa chỉ để Cô chuyển . Đành lỗi hẹn với ngày khai trương rồi. Cố gắng để CN sau sẽ có. Chúc em Cháo Quảng Trị thành công , thơm ngon.

dạ con cám ơn cô nhiều. Địa chỉ của con là:
Võ THị Thu Hiền 249  Lê Duẩn - Tiểu khu 3 Thị Trấn Ái Tử- huyện Triệu Phong-Quảng TRị

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
@dragonfly : Cô sẽ tranh thủ ngày CN ở nhà may tạp dề có Logo NTCM cho NC Quảng Trị. Con cho Cô địa chỉ để Cô chuyển . Đành lỗi hẹn với ngày khai trương rồi. Cố gắng để CN sau sẽ có. Chúc em Cháo Quảng Trị thành công , thơm ngon.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Theanh đã viết:
Trích dẫn

Chị Lá ơi, tạp dề và \\\"yếm\\\" của em cháo chưa có. Chị có thể giúp được không?

cô lá ơi!!! con nghe anh Theanh nói những tạp dề của các em cháo trong kia do tay cô lá làm rất đẹp. vậy cô lá làm cho tụi con luôn nha cho đồng bộ. cảm ơn cô lá nhiều.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
xuong rong đã viết:
Trích dẫn
Chúc mừng Quảng Trị. Huế đã thống nhất chiều thứ 7 đi vụ Đầm phá Tam Giang xong rồi vác balô hành quan ra Quảng Trị luôn. Hẹn gặp lại mọi người nhé.

rất hoan nghênh và chào mừng Huế đến với QT. thế là ngày nổi lửa đầu tiên đã có thêm anh em ở Huế chung tay.vui quá

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
xin thông báo với cả nhà: Nồi cháo QT chính thức nổi lửa vào sáng chủ nhật tuần này 03/07. có ai ghé ngang QT nhớ ghé vào tham dự nồi cháo.

Ngủ rồi xuong rong

Chúc mừng Quảng Trị. Huế đã thống nhất chiều thứ 7 đi vụ Đầm phá Tam Giang xong rồi vác balô hành quan ra Quảng Trị luôn. Hẹn gặp lại mọi người nhé.

Ngủ rồi Bơ Làng

• Osin NTCM.
  • Administrator
  • Thành Viên
  • Thích 707
  • Bước dài_Không vội vã!
@Bác 6x: Hầu như 100% - Ở miền Trung các đại lý không cho mượn bình, mà mình phải bỏ tiền mua vỏ bình Bác ạ. Hiền & Ái: Các bạn thử \\\"đàm phán\\\" với đại lý ga xem, mà cơ may thì ... mong manh đấy  :laugh:

Đã chuyển 1.500k vào tài khoản lão Pen ủng hộ phí sắm bếp. kiểm tra giúp mình nhé!

Thân mến!

“Ta lần mò leo mãi
Không qua được vách sầu”

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
banbe6x đã viết:
Trích dẫn

Giá trị dinh dưỡng của đậu khuôn kém rất xa so với đậu nành .
Để tiết kiệm thời gian thì các bạn có thể hầm một lần 1kg đâu nành rồi xay ra và chia làm 5 phần dùng cho 5 buổi nấu cháo ( các phần chưa dùng thì đóng bịch cất trong ngăn đá và buổi tối thứ Bảy thì lấy ra ngoài để tan đá tự nhiên đến sáng Chủ nhật cho vào nấu cháo )

Cho 6x hỏi một chút :

1- bếp ga công nghiệp:    1,410,000đ

Đây là giá mua 1 bộ bếp gaz công nghiệp hoàn chỉnh với đầy đủ các phần như : Bếp CN , Vale an toàn , dây dẫn gaz và bình gaz mới có sẵn nước gaz phải không ?

Hiện nay ở SG thì bếp gaz công nghiệp có giá khoảng 450 - 550k , dây gaz 2m khoảng 40 - 60k ; Vale an toàn khoảng 50 - 120k . Với bình gaz 13kg thì chúng ta có thể mua gaz và mượn vỏ bình gaz của các đại lý gaz . 6x báo giá để các bạn tham khảo thêm nhé .
Thân .

cảm ơn bác 6x nha. chia se thêm kinh nghiệm và bảng giá cho tụi mình. vậy thì sẽ dùng đậu nành thay đậ khuôn. hôm Wa QT đã đặt bếp ga với giá 1,400,000 gồm đầy đủ dụng cụ. giá cụ thể dragonfly sẽ báo lại sau, tại hóa đơn luckystar đang cầm, dra chỉ nhớ tổng giá thôi. hjhj

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
dragonfly đã viết:
... còn đậu nành dra đã thay lại bằng đậu khuôn. về giá trị dinh dưỡng thì tương đương nhau nhưng tiết kiệm thời gian hơn ...[/quote]

Giá trị dinh dưỡng của đậu khuôn kém rất xa so với đậu nành .
Để tiết kiệm thời gian thì các bạn có thể hầm một lần 1kg đâu nành rồi xay ra và chia làm 5 phần dùng cho 5 buổi nấu cháo ( các phần chưa dùng thì đóng bịch cất trong ngăn đá và buổi tối thứ Bảy thì lấy ra ngoài để tan đá tự nhiên đến sáng Chủ nhật cho vào nấu cháo )

Cho 6x hỏi một chút :

1- bếp ga công nghiệp:    1,410,000đ

Đây là giá mua 1 bộ bếp gaz công nghiệp hoàn chỉnh với đầy đủ các phần như : Bếp CN , Vale an toàn , dây dẫn gaz và bình gaz mới có sẵn nước gaz phải không ?

Hiện nay ở SG thì bếp gaz công nghiệp có giá khoảng 450 - 550k , dây gaz 2m khoảng 40 - 60k ; Vale an toàn khoảng 50 - 120k . Với bình gaz 13kg thì chúng ta có thể mua gaz và mượn vỏ bình gaz của các đại lý gaz . 6x báo giá để các bạn tham khảo thêm nhé .
Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS