Tác giả Chủ đề: Huế (TP Huế) - Thành viên Bichthuy_md - Mong được vay vốn  (Đã xem 28095 lần)

Ngủ rồi penguin

Quỹ vừa chuyển 20.000.000VND vào tài khoản chị Muathu. Nhờ chị xác nhận lại trên diễn đàn. Cảm ơn chị!

Ngủ rồi bichthuy_md

• Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến
  • Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Thật vui quá em mong sẽ kịp cho chuyến về quê cuối tuần này của mình. Cảm ơn và chúc cả nhà sức khỏe. Thân !

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi pquyen

Chào cả nhà.

Vậy 2 \\\"sư muội\\\" linhthuc và muathu đã nhận lời trao tiền cho em Bichthuy tại Đà Nẵng.

Các bạn liên lạc với Bichthuy để chọn ngày đẹp trời nhé!!! :)

Hai bạn cũng thực hiện thủ tục giấy tờ.

pen em chuyển cho muathu 20.000.000 (từ các bác YU giúp 10tr, Minhvtran 5tr và Kenvinhieu 5tr).

Chúc em Bichthuy sức khoẻ và thành công trong công việc.

Tổ KT-TK cập nhật nhé!

Thân.

Ngủ rồi Muathu

• Tin vào lòng nhân ái!
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
  • Tin vào lòng nhân ái!
Linhthuc và Muathu đang rất sẵn sàng! Bichthuy_md đã có số đt của 2 chị gái này rồi, có gì hãy gọi. Chờ các bác chuyển tiền nữa thôi...

Cảm ơn mọi người nhiều!

Muathu

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Em không biết nói gì hơn là cảm ơn cả nhà rất nhiều. Số điện thoại của em là : 0903 487 036

Cảm ơn và chúc cả nhà nhiều sức khỏe.
Thân !

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi pquyen

Chào cả nhà.

Để thuận tiện nhiều hơn cho Bichthuy, việc trao tiền cho em sẽ được thực hiện tại Đà Nẵng.

Tại ĐN có nhiều thành viên của chúng ta như: Linhthuc, Muathu...Hai bạn này sẽ đại diện NTCM trao tiền cho Bichthuy vào một ngày đẹp trời gần đây.

Bichthuy em cho số đt để 2 bạn linhthuc, muathu liên lạc sắp xếp nhé!

Thân.

Ngủ rồi forever_0512

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Vậy là nổi gánh nặng của chị bấy lâu nay củng nhẹ bớt rùi! Chị bichthuy yêu quý của em cố gắng lên chị nha!  ;)

Ngủ rồi Yu

Yu vừa cho chuyển tiền vào tk thủ quỹ, nhờ Pen kiểm tra giúp nhé. Tks!

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Kính thưa cả nhà,

Trước hết em xin cảm ơn bác Yu thật nhiều. Cảm ơn bác đã giúp em trút bỏ được gánh nặng cuối cùng trên vai mình. Và bác ơi, được đến với NTCM đó chính là hạnh phúc của em bác ạ, bác nói lời cảm ơn như thế làm em thấy mình thật xấu hổ quá :blush:

Thưa bác pquyen,
Mặc dù gia đình em ở Huế, nhưng hiện tại em đang sống và làm việc tại Đà Nẵng, và việc lấy hàng (áo quần may sẵn) cho mẹ em bán em cũng lấy tại Đà Nẵng. Vì vậy em mạo phép mong được trao tiền ở Đà Nẵng để em có thể lấy hàng luôn cho mẹ em trong thời gian này để kịp khai trương trong lần về nhà tới của em vào cuối tuần sau.

Còn việc làm thủ tục vay, nếu cả nhà mong nhanh chóng thì có thể nhờ các bác thành viên ở Đà Nẵng làm đại diện giúp em được không ạ? Còn nếu không thì đến cuối tuần sau em về nhà, các bác ở Huế sẽ làm thủ tục và chụp hình luôn ki-ốt bán hàng của gia đình em sẽ hoạt động trở lại nhờ có sự giúp sức lớn lao của cả nhà, như thế có được không ạ?

Cảm ơn cả nhà nhiều. Chúc cả nhà khỏe và vui.

Thân !

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi pquyen

Như vậy tốt quá rồi! Bác Yu giúp thêm 5tr để gia đình Bichthuy buôn bán nhỏ.

Tóm lại, chúng ta cho Bichthuy vay vốn theo CT Heart Bank là 20.000.000 từ các bác Yu giúp 10tr, Minhvtran 5tr và kenvinhieu 5tr.

Phương án sử dụng và hoàn vốn, Bichthuy đã trình bày ở trên. Khi nào em trả vốn, thì chuyển vào quĩ. Tuỳ theo yêu cầu của người cho vay, quĩ sẽ thực hiện.

Vấn đề trao tiền, theo ý tôi, chúng ta nên thực hiện tại nhà của Bichthuy. Đồng thời làm thủ tục giấy tờ luôn. Các bạn bàn thêm nhé!.

Các bạn nguyenthi, xuongrong và Sunny, bạn nào đại diện NTCM nhận tiền để trao cho Bichthuy?

Tổ KT-TK cập nhật nhé!

Thân.

Ngủ rồi Yu

bichthuy_md đã viết:
Và em thật sự mong cả nhà sẽ giúp cho em thêm 5tr nữa để em có thể lấy hàng áo quần may sẵn cho mẹ em bán.

Vậy là TH bichthuy_md vẫn còn thiếu 5tr nữa nên Yu đăng ký nốt phần còn thiếu này để em không phải lo lắng nữa. Mai Yu sẽ cho chuyển tiền vào TK của thủ quỹ. Coi như đây là một sự động viên cũng như là lời cám ơn bichthuy_md vì trong hoàn cảnh khó khăn mà em vẫn đồng hành cùng diễn đàn giúp đỡ các HC khác.
Yên tâm làm việc em nhé!

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
bichthuy cảm ơn bác Yu, minhvtran2003 và bác KevinHieu rất nhiều. Cảm ơn những lời chúc tốt đẹp mà bác KevinHieu đã giành cho bichthuy. bichthuy rất vui và thấy hạnh phúc khi được là thành viên trong gia đình NTCM, và bichthuy nghĩ phải chăng Đức Phật từ bi đã dẫn đường cho bichthuy có được duyên này  :) . Cảm ơn cả nhà NTCM.
Chúc cả nhà luôn khỏe và vui. Thân !

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi KevinHieu

bichthuy_md đã viết:
Trích dẫn

... mỗi tháng em sẽ hoàn 1.000.000 VNĐ, và hình thức hoàn như thế nào mong cả nhà cho em biết (chuyển trực tiếp cho thủ quỹ hay thông qua thành viên nào?)
Thân!

Chào BichThuy,

Theo nguyên tắc \\\" first-in first-out \\\",  theo thứ tự đăng ký cho vay HB cho em BichThuy thì thứ tự nhận lại tiền vay từ BichThuy là Yu, Minhvtran2003, KevinHieu.

BichThuy chuyển trả tiền vay HB hàng tháng cho thủ quỹ Penguin nhé, rồi tùy theo nguyện vọng của từng thành viên cho vay mà Penguin sẽ chuyển trả lại họ hoặc chuyển dùm theo chỉ định của họ tới giúp một hoàn cảnh khó khăn khác.

Chúc em sớm vượt qua khó khăn lúc này, Đức Phật sẽ luôn ở bên em, phù hộ độ trì cho em.

Thân,

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Kính gửi cả nhà,

Trước hết em xin chân thành cảm ơn cả nhà đã quan tâm và giúp đỡ gia đình em, cảm ơn các bạn thành viên ở Huế rất nhiều vì đã không quản ngại trời mưa, gió lạnh đã ghé thăm gia đình bichthuy trong những ngày bichthuy ở Huế. Bichthuy sẽ cố gắng để không phụ lòng yêu thương của cả nhà.

Thưa cả nhà,
Cũng như em đã trình bày, trước hết em sẽ trả dứt điểm khoản nợ vay nóng còn lại của gia đình để bớt đi khoản lãi hàng tháng là 12.500.000 VNĐ. Còn 2.500.000 VNĐ còn lại em sẽ dùng để chi trả tiền trọ và chi phí trong gần 2 tháng qua em đã mượn bạn bè để chờ kiếm việc. Và em thật sự mong cả nhà sẽ giúp cho em thêm 5tr nữa để em có thể lấy hàng áo quần may sẵn cho mẹ em bán. Bởi vì với thu nhập hiện tại của bố mẹ em thật tình chỉ đủ trang trải những sinh hoạt phí eo hẹp trong gia đình, ngoài ra bố mẹ em còn phải góp trả số vốn 10tr đồng đã vay của ngân hàng mỗi tháng gần 600 nghìn. Em lo sợ với thu nhập của bố mẹ em hiện tại không thể kham nổi sẽ lại rơi vào tình trạng vay nóng như ngày xưa. Em cảm ơn cả nhà rất nhiều.

Hiện tại em cũng vừa tìm được việc làm, và hôm nay là ngày đầu tiên đấy ạ. Tuy nhiên, em phải trải qua 3 tháng thử việc :) , và em mong muốn có thời gian để ổn định công việc cũng như cuộc sống. Vì vậy em mong cả nhà cho em được bắt đầu hoàn vốn vào tháng 7 (tháng làm việc chính thức), mỗi tháng em sẽ hoàn 1.000.000 VNĐ, và hình thức hoàn như thế nào mong cả nhà cho em biết (chuyển trực tiếp cho thủ quỹ hay thông qua thành viên nào?)

Thật lòng em rất vui và biết ơn cả nhà nhiều lắm, những nghĩ suy và lo lắng của em như được trút đi rất nhiều. Em cảm ơn cả nhà, cảm ơn các Bác đã giành cho em sự quan tâm này.

Thân!

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi ThaiDzuy

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Thaidzuy gửi hình giúp Sunny_night:

Ngôi nhà gia đình Bichthuy_md

Sổ vay vốn:

Thân,