Tác giả Chủ đề: Tân Ninh, Quảng Ninh - Hồng Nhi, nuôi 3 người anh bị điên  (Đã xem 18067 lần)

Ngủ rồi Merci

Chào cả nhà! Trường hợp này, cá nhân Merci nghĩ chúng ta nên cân nhắc và tìm hiểu lại kĩ càng rồi mới có quyết định cuối cùng được. Qua chuyến tái xác minh vừa rồi của hai thành viên Giang Sơn và Rau sạch Đông Anh thì Merci thấy nguồn thông tin như vậy là chưa đủ để chúng ta có thể xem xét cưu mang. Các bạn ở Quảng Bình vui lòng thu xếp thời gian về đó một lần nữa gặp gia đình Nhi và chính quyền địa phương để lấy thêm thông tin thực tế thì lúc đó chúng ta mới có hướng giúp đỡ cụ thể. Cảm ơn nhiều! Thân mến.

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi Giang sơn

Chào cả nhà!
Hôm qua Giang Sơn và bạn Rau xanh Đồng Anh ( nồi cháo Hà Nội) có chương trình đi lên xã Hồng Thủy huyện lệ thủy để xác minh một trường hợp cần giúp đở và luôn tiện đường ghé thăm Hồng Nhi nhân vật trong bài viết: \"Chị Hồng Nhi nuôi 3 anh bị điên ở xã Tân Ninh, huyện Quảng Ninh, tỉnh Quảng Bình\" nhưng tiếc thay không gắp được Hông Nhi,  không biết Hồng Nhi đi đâu khóa cổng, chỉ thấy một anh trai của Hồng Nhi đang nằm ngũ ngoài hiên giữa cái trưa nằng 13 giờ chiều . ( ảnh) . Qua tìm hiểu của bà con ở xung quanh nhà Hồng NHi thì được biết  cuộc sống  của gia đình  Hồng Nhi còn gặp nhiều khó khăn,  chống của  Hồng Nhi chỉ làm công an thôn nên phụ cấp lương 1 tháng không đáng là bao, Hồng Nhi chỉ ở nhà làm  ruộng, không có việc gì làm thêm.  Với 2 sào ruông nuôi cả nhà 5 người ăn , 2 anh trai bị tâm thần, 2 vợ chống và 1 con nhỏ ( nghe nói Hồng Nhi đang mang bầu đứa thứ 2 sắp sinh) nên củng không làm gì được nhiều nên điền kiện gia đình càng gặp khó khăn hơn . Ngoài 2 sao ruộng, và một ít lương của chống thì không còn khoản thu nhập gì thêm, bà con chòm xom  ái có gì  ủng hộ thêm thì được nhờ cái đó còn không thì thôi. Rất mong cả nhà chúng ta xem xét và hổ trợ thêm cho Hồng Nhi.

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi Ngà Trần

Chào cả nhà !
 HÔm mùng 4 tết NT có tranh thủ ghé thăm nhà c H.Nhi, đc biết c và chồng sống ở bên ngoại để lo cơm nước cho 2 anh, tết mới chạy qua chạy lại nhà nội, cs vẫn bình thường. Nghe chị nói dd đã ngưng cưu mang hoàn cảnh của chị rồi phải ko ạ?

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Bé dễ thương quá !

Cảm ơn Ngà Trần đã cập nhật hình ảnh để cả nhà cùng biết.

Chúc Hồng Nhi có được những tháng ngày Vui và Hạnh phúc.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Ngà Trần

Chào cả nhà !
Hình ảnh bé con của chị hồng Nhi !

Cho đến nay bé cũng gần được 18 tháng rồi ạ !

Ngủ rồi Ngà Trần

Chào cả nhà!
 Em đã nhận được tiền từ c Thocon vào sáng thứ 5 và ace QB đã ghé thăm mẹ con c Hồng Nhi vào sáng hôm dó luôn rồi ạ. Hôm chủ nhật đi phát cháo từ thiện em có ghé thăm chị ở bênh viện và định mang cháo cho chị nhưng được biết chị vừa ra viện sáng chủ nhật  luôn rồi.
 Các thông tin và hình ảnh còn lại mong a Nguyễn Thắng và Giang Sơn cập nhật cho cả nhà được biết với ạ!
 Thân !

Ngủ rồi Thocon

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Quỹ đã chuyển 2 triệu đến Nga-tran rồi nhé.

Cảm ơn,

Ngủ rồi Thocon

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Nga Tran,

Em nhắn giúp thỏ số tk của em để chị chuyển tiền nhé. Chị đang đi công tác nên em nhắn tin qua số điện thoại: 0913.489.159.

Cảm ơn,
Thỏ

Ngủ rồi Giang sơn

Xin thay mặt Hồng Nhi xin cảm ơn cả nhà.
Nhóm Quảng bình sẻ trao số tiền đến Hồng Nhi và gia đình.
Sẻ cấp nhật chi tiết mọi khoản viện phí khi Hồng Nhi xuất viện
đây là hình ảnh 2 bố con con của Hồng Nhi

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

6x hỏi thăm qua điện thọai được biết sức khỏe của Hồng Nhi và em bé khá tốt. Xin chúc mừng gia đình nhỏ của Hồng Nhi.

Michele_du và Gia đình XMKTX Hồng Nhi 1,000,000đ để bồi dưỡng.

Chúng ta xuất quỹ Garage Sale thêm 1,000,000đ để XMKTX mẹ con Hồng Nhi.

@Thocon: Em chuyển 2,000,000đ tới Ngà Trần để bạn ấy cùng các thành viên khu vực Quảng Bình ghé thăm và trao tiền tới Hồng Nhi dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Giang sơn đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà
Như Ngà Trần đẫ đưa tin sau một thời gian lập gia đình Hồng Nhi đã sinh hạ được 1 cháu trai nặng 3,6 kg rất kháu khỉnh mừng cho gia đình của chi. nhưng vì sinh thường không được nên các bác sỹ phải sinh mổ cho chị ( thường thì sinh thường chỉ nằm viện 2 đến 3 ngày nhưng vì sinh mổ nên phải nằm viện 7 đến 10 ngày) . Hoàn cảnh gia đình lại khó khăn, tuy có bảo hiểm y tế chi trã nhưng nằm viên dài ngày nên nhiều chí phí phát sinh cần mong sự chung tay giúp đở của cả nhà.
Cảm ơn bạn Ngà Trần và Giang sơn đã cập nhật thông tin cho cả nhà cùng biết. Các bạn có thể cập nhật một vài hình ảnh về biên lai, đơn thuốc, hoặc các giấy tờ viện phí khác để mọi người cùng biết được không ạ?
Cảm ơn các bạn  :)

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi Giang sơn

Chào cả nhà
Như Ngà Trần đẫ đưa tin sau một thời gian lập gia đình Hồng Nhi đã sinh hạ được 1 cháu trai nặng 3,6 kg rất kháu khỉnh mừng cho gia đình của chi. nhưng vì sinh thường không được nên các bác sỹ phải sinh mổ cho chị ( thường thì sinh thường chỉ nằm viện 2 đến 3 ngày nhưng vì sinh mổ nên phải nằm viện 7 đến 10 ngày) . Hoàn cảnh gia đình lại khó khăn, tuy có bảo hiểm y tế chi trã nhưng nằm viên dài ngày nên nhiều chí phí phát sinh cần mong sự chung tay giúp đở của cả nhà.

Ngủ rồi Ngà Trần

Chào cả nhà !

Hôm nay e nhận đc tin vui từ gd c Nhi là c đã hạ sinh một bé gái 3,6 kg,em đã ghé thăm chị ở bv thì đc biết vì khó sinh nên c phải mổ vào đêm hôm qua 27/7. Hiện giờ thì em bé và mẹ đều rất tốt, thật là vui mừng cho chị ạ !

Ngủ rồi Ngà Trần

Mặc dù đã tiếp thu lời của a Phuclehuu nhưng do vội vàng quá nên AE vẫn sai sót! mong a và  cả nhà lượng thứ ạ !

Ngủ rồi Ngà Trần

Hình ảnh