Tác giả Chủ đề: Trà Vinh - Chị Thạch Út - Góa phụ - Cầu Ngang  (Đã xem 20014 lần)

Ngủ rồi keeponyourlove

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 14-12-2011 14:50:48
Minh thay mat cho gd cua chi UT cam on cac thanh vien va dd NTCM nhieu lam.

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #9 vào: 13-12-2011 18:08:15
Chào cả nhà.
Thứ bảy ngày 10/12/2011 nhóm gồm 4 TV Quyen_omon,kingcong_196,pokemon22 đến XM trường hợp Chị Út.
Sau khi đến nhà nhóm thấy bạn keeponyourlove viết là sự thật,nhóm xin bổ sung thêm.
Chị tên là Thạch Thị Út năm nay 38t, chị có bốn người con
 Thạch Thị Hồng 16t
Thạch Thị Linh 9t  lớp 4
Thạch Bình Chi 7t  lớp 2
Thạch Thanh Thảo 3t
Hằng ngày Chị Út đi đạp hột điều từ 4g sáng tới 5g chiều mỗi ngày đc 40-50k bữa có bữa kg.thêm bệnh thiếu máu nên thường nghỉ làm , 3 năm trc chồng chị bệnh hở van tim, phổi có nước và xơ gan, vì chạy chữa và cũng vì lo việc ma chay cho chồng nên chị đã vay mượn người hàng xóm 5tr mà đến giờ vẫn chưa trả dứt,thấy  hoàn cảnh khó khăn của chị nên người ta không tính tiền lời khi nào có thì trả. Con gái lớn của chị là em Hồng đã nghĩ học hiện đi làm ở SG,thu nhập mỗi tháng hơn 1.500.000 số tiền đó em dùng để đóng tiền nhà+ tiền ăn uống,mỗi tháng còn lại bao nhiêu em gởi về phụ mẹ trả nợ và nuôi các em .
Tiền mỗi tháng em Hồng gởi về (chị nói có khi đc 500k có khi hơn ) Ngoài những chi tiêu cần thiết hàng ngày, chị trả nợ từ từ và phòng khi  bị bệnh có tiền mua gạo cho các con ăn.
 Khó khăn là thế nhưng con gái  chị bé rất  ngoan,khi mẹ đi làm thì bé ở nhà giữ em , mỗi khi đến trường  phải dắt theo vừa học vừa trông em, gia đình chị  có BHYT. sổ hộ nghèo. 2 bé đi học đc  miễn tiền học phí.
Còn căn nhà nhỏ lụp xụp của chị thì đã quá cũ, rách nát nhiều nhưng biết làm sao được, việc xây lại nhà hay thậm chí sửa sang lại cũng là 1 việc xa vời với chị.
Sau khi xác minh về  nhóm đề xuất CMTX 500k/tháng cho gđ chị . Mong cả nhà chung tay giúp đỡ.
Start2404 post hình dùm chị nhé
Thân

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #8 vào: 09-12-2011 15:53:59
Chào cả nhà,
Ngày mai (10/12/2011) Pokemon22,Quyen_omon và kingcong_196 ĐK xác minh TH này.
Thân.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #7 vào: 18-11-2011 22:39:23
Chào cả nhà.
Lehung upanh gium bạn keeponyourlove :

đây là những tấm ảnh về mẹ con chị út và mặt tiền căn nhà đã xuống cấp trầm trong..chờ tin của các bạn miền Tây.
@keeponyourlove..bạn muốn úp ảnh lên đc thì phải resize giảm bớt dung lương trước thì mới up đc nhé bạn. :)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #6 vào: 15-11-2011 04:24:03
keeponyourlove đã viết:
Trích dẫn
Mình có hình ảnh gđ chị út.nhưng kg thế nào tải lên DĐ được.mình đã làm như chỉ dẫn nhưng vẫn kg được.các bạn chỉ hộ dùm mình cảm ơn nhiều

@Keeponyourlove. cố gắng bỏ dấu khi viết bài cho lần sau nha bạn. tôi bỏ dấu cho bạn lần này.và hình ảnh xin gửi về DĐ ntcm2007@gmail.com
sẻ đăng giúp cho bạn nếu bạn kg đăng tải lên DĐ được

xem cách hướng dẫn up hình ảnh lên DĐ Link.
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=31&id=938

Ngủ rồi keeponyourlove

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #5 vào: 14-11-2011 22:14:57
Minh co hinh anh gd chi UT nhung kg the nao tai len dc?minh da lam nhu chi dan nhung van kg dc.cac ban chi ho minh dum.cam on nhieu lam.

Ngủ rồi keeponyourlove

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 09-11-2011 20:10:11
cam on cac ban nhieu lam

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #3 vào: 09-11-2011 12:42:56
lehung73 đã viết:
Trích dẫn
...
TH này phải nhờ sự giúp sức của các bác miền Tây rồi.
bạn Q.omon ơi..nhờ bạn để ý và thu xếp cùng các bạn miền Tây nhé.

Chào anh.
Hiện tại các TV tại Miền Tây đang ôn thi cuối kỳ,khoảng giữa tháng 12 mới xong,tụi em sẽ thu xếp đi trong thời gian sớm nhất,mong anh và mọi người thông cảm.
Thân

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #2 vào: 09-11-2011 12:00:53
Chào bạn.
Cám ơn bạn đã giới thiệu TH chị Út lên DD.
mong bạn nếu có viết bài thì hãy bỏ dấu tiếng việt nhé,để người đọc hiểu hết nội dung bài viết,kẻo bạn sẽ bị thổi còi và Delete mất bài viết đó. :) bạn vào đây tham khảo cách bỏ dấu tiếng việt cho bài viết nhé bạn.
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=31&id=1190
TH này phải nhờ sự giúp sức của các bác miền Tây rồi.
bạn Quyen_omon ơi..nhờ bạn để ý và thu xếp cùng các bạn miền Tây nhé.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi keeponyourlove

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 07-11-2011 12:10:37
Chào các Bạn !
mình biết DĐ NTCM này gần năm nay.nhiều lần mình muốn viết bài đăng lên DĐ.với mong muốn giúp cho một hoàn cảnh vô cùng khó khăn mà mình biết được.vì kg biết cách đăng bài,và viết kg bỏ dấu được chữ việt nên kg dám.hôm nay cố gắng viết đại.để mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ cho hoàn cảnh này. xin cảm ơn rất nhiều
  Hoàn cảnh gđ Chị Thạch Thị Út,chị SN 1974 quê ở My Cam A,Xã My Hoa. Huyện Cầu Ngang.Trà Vinh số ĐT chị Út: 0167 9032688.
Chị Út kg biết chữ. Chồng mất nay đã được 4 năm. bỏ lại cho chị 4 đứa con thơ.gđ không có mảnh đất nương thân,nhà thì ở nhờ trên phần đất của Bà Ngoại chồng chị.với công việc hàng ngày chị đập hột điều. thu nhập khoản 40,000 ngàn ngày.đứa con gái lớn của chị nay được 16 tuổi.đã nghĩ học lên Sài Gòn phụ bán tạp hóa đã 3 năm rồi.với đồng lương hơn 1 tr tháng.em kg dám xài tiền mà hàng tháng để dành gửi tiền cho Mẹ nuôi các em nhỏ còn ăn học.
Đứa con gái kế Thạch Thị Linh.học sinh lớp 4.đứa con trai đang học lớp 2. bé nhỏ nhất nay mới có 3 tuổi.điều đáng thương nhất là Linh, vừa học vừa trông em. và hàng ngày khi đến trường đi học,Linh cũng dẫn em theo vào lớp học cho ngồi cùng.vì hoàn cảnh khó khăn chị Út phải đi làm,nên kg thể ở nhà trông con được  
Ngôi nhà của chị Út hiện nay rách nát hoàn toàn,trống trước trống sau.Trong nhà chị kg có vật gì đáng giá.ngoài chiếc TV bé nhỏ cũ kỷ cho các cháu xem.bên nhà chồng cho chị được chiếc tủ để làm bàn thờ.thấy hoàn cảnh của chị và các cháu mà đau xót.gđ Chị Út có sổ hộ nghèo, nhưng CQ cũng chẳng giúp được gì, ngoài việc các cháu được giảm tiền học phí mà thôi.
Hôm tôi ra thăm nhà Chị có mua bánh bao cho mấy em ăn.nghe đứa con trai chị hỏi. Mẹ cái này là cái gì vậy ? con hổng biết ăn.nghe nói mà xót thương. cũng vì nhà nghèo nên các em chưa bao giờ được ăn những thứ đó bao giờ.
Chị tâm sự nhiều lần muốn cho em Linh nghĩ học để ở nhà trông em,nhưng đứa con gái lớn của chị nhất định kg cho em nghĩ học.em nói cố gắng đi làm gửi tiền về nuôi em ăn học.nhưng đồng lương ít ỏi kg đủ đâu vào đâu.
Từ ngày chồng mất bao nhiêu gánh nặng đè lên vai của chị.Nội Ngoại hai bên điều nghèo kg ai giúp đỡ được gì cho chị.với căn nhà lá rách nát hiện nay cũng chẳng có tiền mà chấp vá lại cho lành.Mình rất mong cả nhà chung tay giúp đỡ cho chị Út.để chị vượt qua được sự khó khăn nuôi các cháu.và em Linh vẫn được tiếp tục đến trường học.xin cảm ơn nhiều

@Keeponyourlove. cố gắng bỏ dấu khi viết bài cho lần sau nha bạn. tôi bỏ dấu cho bạn lần nầy.và tóm gọn lại phần nội dung. hình ảnh xin gửi về DĐ ntcm2007@gmail.com
 sẻ đăng giúp cho bạn.