Tác giả Chủ đề: TT Long Điền - Cụ Sáu Cơ - Nghèo & neo đơn  (Đã xem 22103 lần)

Ngủ rồi le phung

Trả lời #48 vào: 20-09-2014 14:27:31
Chào cả nhà!
Ngày 17/9, LP và con trai đã chuyển CMKTX của dd là 200k đến cụ Sáu. Cụ gửi lời cám ơn cả nhà nhiều.
2 mẹ con LP gặp cụ ở ngoài đường. Cụ đang đi mua cơm ăn trưa. Thân ái!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #47 vào: 05-09-2014 01:07:30
Chào cả nhà !

Thuynh đăng ký CMTX cụ Sáu Cơ 200,000đ/tháng trong 5 tháng bắt đầu từ tháng 10/2014.
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=18&id=29319&limit=15&limitstart=375#forumtop

Chúng ta cũng xuất quỹ CMKTX cụ Sáu Cơ 200,000đ.

@Thocon: Em chuyển cho Lephung 200,000đ để nhờ bạn ấy gửi tới cụ Sáu Cơ dùm.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của Thuynh và cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #46 vào: 03-09-2014 09:13:48
thuynh đã viết trong topic Danh Sách Hoàn Cảnh Cần Giúp Đỡ CMTX
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=18&id=29319&limit=15&limitstart=375#83480
Trích dẫn
Thoa xin giup truong hop nay 5 thang bat dau tung thang 10
4.Bà Rịa - Cụ Sáu Cơ - Nghèo & neo đơn - Long Điền --> đề xuất 200k/tháng
www.nguoitoicuumang.com/index.php?option...mitstart=30#forumtop
Mong TĐP duyệt ạ.
Cảm ơn TĐP!

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #45 vào: 25-08-2014 14:22:48
Loan up ảnh giúp Tình Người:

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi Tình Người

Trả lời #44 vào: 25-08-2014 14:12:10
Chào cả nhà!
 Tuần vừa qua, Tình Người Và chị lePhung đi phát quà cho các cụ ở Long Điền và có ghé thăm Cụ Sáu Cơ đã tạm ngừng cmtx. Qua chuyến thăm cụ Tình Người Và chi LePhung thấy cuộc sống cụ khó khăn hơn trước, cụ đã dọn qua ngôi nhà tình thương ở một mình và không ăn cơm với cháu của cụ hơn 2 tháng nay. Hàng ngày cụ tự chống gạy tự ra tiệm cơm mua về ăn ( 1 ngày 10 ngàn ), từ số tiền 270 ngàn tiền trợ cấp người già. Theo như Tình Người va chi LePhụng đã bàn bạc, thì đề xuất cưu mang thường xuyên cho cụ Cơ là 200 ngàn để cụ lo tiền chi tiêu hàng tháng.
 MONG CẢ NHÀ CHUNG TAY GÓP SỨC NHÉ!
Thân!
Chị Loan úp anh giúp em nhé.

Ngủ rồi le phung

Trả lời #43 vào: 13-02-2014 15:04:05
Chào cả nhà!
Ngày 25/1/14, LP và em gái đi trao quà tết đến cụ Sáu Cơ là 1 phần quà trị giá 250k gồm: 5 kg gạo, dầu ăn, nước mắm, bột ngọt, hộp bánh và bao lì xì 50k từ bạn Nhuy và Hiển. Người cháu của cụ nhận quà thay cụ, vì cụ đi vắng. 2 chị em vừa chạy ra ngõ thì gặp cụ Sáu chống gậy đi vào nên LP kịp thời thăm hỏi được vài lời về sức khỏe của cụ. Cụ có yếu hơn 1 chút, nên phải dùng đến gậy để đi lại. Cụ gửi lời cám ơn đến dd. Thân ái!

Cháu cụ thay mặt cụ nhận quà tết

Cụ Sáu Cơ

Ngủ rồi Bee

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #42 vào: 29-08-2013 16:23:40
chào cả nhà,

Bee cám ơn Le Phung nhiều cho thời gian qua LP giúp chuyển tiền CMTX đến cụ sáu cơ, như LP đề xuất Bee xin tạm dừng CMTX trường hợp cụ Sáu Cơ và cám ơn a Pen đã chuyển tiền giúp.

Thân,

Bee

Ngủ rồi le phung

Trả lời #41 vào: 28-08-2013 16:38:17
Chào cả nhà!
Ngày 15/8, My Darling và Le Phung đến thăm và trao CMTX tháng 7/13 là 200k từ Bee. Cụ vẫn ở bên nhà cháu ruột của cụ, bên nhà cụ thì đóng cửa. LP có hỏi chuyện cụ và người cháu thì được biết, căn nhà tình thương của cụ được nhà nước xây trên đất của chính người cháu ruột này. Hàng ngày người cháu nấu ăn cho cụ. Hàng xóm vẫn thường xuyên giúp đỡ cho cụ. Và họ đi xin, đi lãnh gạo, thực phẩm của những người khác bố thí, mang đến tận nhà cho cụ trong tháng Vu Lan và cả những tháng bình thường. :laugh:
Người cháu có 2 con. Con trai năm nay đậu ĐH ngoại thương, con gái học lớp 5 (thật sự LP ko nhớ rõ lớp 5 hay lớp 7, mong cả nhà thông cảm  :).   Anh ở nhà lo cơm nước cho cụ và các con, anh còn nuôi mấy con bò và làm nghề làm bánh hủ tiếu. Chị vợ thì hàng ngày cứ khoảng 3-4 giờ sáng thì chạy xe máy đi ra chợ Bà Rịa mua hành, tỏi, ớt rồi chạy sang bán ở chợ nhỏ trên đường quốc lộ chạy về Vũng Tàu. Chị bán đến chiều tối thì về.
Cụ năm nay 86 tuổi, nhưng trông vẫn còn khá nhanh nhẹn so với tuổi của cụ, tai cụ đã bị lãng. Dù không còn con cái, nhưng cụ vẫn có người cháu bên cạnh chăm sóc và lo cái ăn cho cụ. Hàng tháng cụ nhận được 270k trợ cấp của nhà nước, hàng xóm thương yêu và thường xuyên giúp đỡ cụ. Gia cảnh của vợ chồng người cháu đã lo miếng ăn hàng ngày cho cụ cũng không quá khó khăn. Vì vậy Le Phung đề xuất tạm ngưng CMTX cụ. Bạn Bee nếu vẫn muốn giúp đỡ cụ thì thỉnh thoảng gửi CMKTX, LP sẽ chuyển giúp. Rất cám ơn Bee đã giúp đỡ cụ trong thời gian vừa qua.
Đây là ý kiến của cá nhân LP. Vì LP đi trung chuyển CMTX cho cụ từ tháng 12/12, lần nào đến thăm cụ thì đều thấy cụ sống bên nhà người cháu. Thấy cụ vui cười, rất thoải mái về tinh thần, mặc dù tuổi đã khá cao và không có con cái. Cụ sống trong sự yêu thương của mọi người. Rất mừng cho tuổi già của cụ không bị đơn độc!

Sân nhà người cháu của cụ khá rộng rãi, trồng cây ăn trái

Dụng cụ để người cháu nấu bánh hủ tiếu

Bánh hủ tiếu khi chưa cắt ra thành sợi

Chuồng nuôi bò của người cháu ruột

Bò nhà người cháu

Cỏ cho bò ăn

Nhà của người cháu cụ

Cháu cụ

Gạo và thực phẩm mà những người hàng xóm mang đến cho cụ

Nhà cụ thường xuyên đóng cửa, cụ sang ở nhà người cháu ruột, cùng trong 1 sân

Cụ nhận tiền CMTX

Ngủ rồi le phung

Trả lời #40 vào: 16-07-2013 23:08:31
Chào cả nhà!
Ngày 14/7, LP đến trao CMTX tháng 4,5,6 là 600k từ Bee đến cụ. Cụ khỏe. Cụ cho biết mấy tháng nay cụ ăn cơm với cháu ruột của cụ, ở ngay sát bên nhà cụ. Lần nào đến, LP cũng thấy cụ bên nhà người cháu này. Cụ nói, người ta hay cho cụ gạo, có lúc cụ đưa gạo cho cháu nấu ăn, lúc thì cụ bán lấy tiền đưa cháu. Cháu cụ không quy định mỗi tháng cụ phải phụ tiền bao nhiêu, nên cụ tạm thời không phải lo lắng gì về miếng ăn hàng ngày. Mừng cho cụ.
Cụ gửi lời cám ơn Bee. Thân!

Ngủ rồi le phung

Trả lời #39 vào: 26-06-2013 15:58:01
Chào cả nhà!
Ngày 25/6, LP đến nhà cụ để trao CMTX tháng 4,5,6 từ Bee là 600k. Nhưng cửa nhà cụ đã đóng, mấy nhà hàng xóm xung quanh cũng đóng cửa, chỉ có 1 đứa trẻ ở nhà nên LP không trao tiền và hỏi thăm tình hình của cụ được. Lần sau LP sẽ ghé lại. Thân!

Ngủ rồi le phung

Trả lời #38 vào: 21-03-2013 22:06:18
Chào cả nhà!
le phung đã viết:
Trích dẫn
Thienung chưa nhận được tiền CMTX Tháng 2&3/13 từ Bee,...nên chiều 11/3, Le phung đã ứng trước 400k cho cụ Sáu

le phung đã nhận 400k từ Bee thông qua thienung. Cám ơn Bee và thienung!

Ngủ rồi le phung

Trả lời #37 vào: 15-03-2013 00:15:54
Chào cả nhà!
Thienung chưa nhận được tiền CMTX Tháng 2&3/13 từ Bee, vì le phung đi trung chuyển cho các hoàn cảnh gần nhà cụ Sáu Cơ nên chiều 11/3, Le phung đã ứng trước 400k cho cụ Sáu vì sợ cụ không có tiền chi tiêu   :)

Ngủ rồi le phung

Trả lời #36 vào: 03-02-2013 01:16:26
Chào cả nhà!
Chiều 29/1, do thienung bận nên le phung trung chuyển CMTX thay thienung. Le phung đã trao 200k tiền CMTX Tháng 1/13 từ Bee.
Bà Tư Xanh cho biết, 1 nhóm từ thiện khác ở Vũng Tàu đã trao phần quà tết cho cụ là: 1 hộp bánh quy tây, 1 hộp bánh chocopie, 1 hộp mứt gừng và 1 bao lì xì 200k. Còn chị Hoa cũng ở Vũng Tàu tặng cụ 1 triệu đồng ăn tết. Mừng cho cụ!

Ngủ rồi Bee

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #35 vào: 29-12-2012 10:23:29
Cám ơn chú 6x và chị Lephung và bác yugidazai,

Như đề xuất của tổ điều phối, mình xin tiếp tục CMTX cụ và giảm 200k/ tháng, phần 200k còn lại mình xin chuyển qua CMTX TH Bến Tre - Chị Thùy - Tai Nạn GT - Giồng Trôm,http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=18&id=21414#62859
và sẽ nhờ a Pen chuyển giúp.

Cám ơn a Pen và mọi người,

Bee

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #34 vào: 21-12-2012 13:06:48
le phung đã viết:
Trích dẫn
...le phung đề xuất giảm CMTX của cụ từ 400k xuống còn 200k/tháng.

Cám ơn chu 6x và chị lephung đã đến thăm cụ ạ :)
Mong bác Bee cho ý kiến về việc mức CMTX hiện tại, bác có tiếp tục ko ạ? Nếu có thì phần 200k/tháng còn lại Yugi mong bác có thể chuyển qua giúp các TH khác cũng đang cần CMTX đấy ạ :P
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=18&id=29319&limit=15&limitstart=210#forumtop
Xin cám ơn.