Tác giả Chủ đề: Quận 8 - Cô Võ Thị Diệu  (Đã xem 10139 lần)

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #12 vào: 17-09-2010 07:32:45
Tiger & các bạn ráng ghé mua bhyt cho cô Diệu sớm nhe, hình như ngày 20 mỗi tháng là phường chốt danh sách. Nếu mua trễ thì để sang tháng sau sau nữa mới có thẻ.

Nhớ copy toa thuốc & giấy xuất viện của cô dùm luôn nha Tí-ghẻ.  :laugh:  :cheer:

Ngủ rồi penguin

Trả lời #11 vào: 16-09-2010 23:24:17
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Pen em chuyển cho Tiger 1.000.000 từ dautruong100 để giúp chị Diệu nhé!

Thân.

Vì Tiger không có tài khoản tại ngân hàng nên Trangvitgioi đã ứng trước 1 triệu cho Tiger và quỹ sẽ hoàn lại cho Trangvitgioi bác Pquyen nhé.

Ngủ rồi dautruong100cz

Trả lời #10 vào: 14-09-2010 16:51:06
hkfami đã viết:
Trích dẫn
Smallpig đã viết:
Trích dẫn

@Dautruong100cz : thanks DT100 vì đã nhanh tay giúp đỡ cô Diệu, nhưng bây giờ vẫn chưa có ý kiến của BQT, DT100 cứ giữ tiền nhé, khi nào được duyệt thì hãy chuyển, chờ ý kiến lãnh đạo đã. thanks DT100 nhé!

hkfami xin đề nghị :
- Trích tiền giúp của DT100 mua ngay cho cô Diệu 1 thẻ BHYT tự nguyện - khoảng 400k, giá trị sử dụng 1 năm. Tiger sẽ giúp cô Diệu việc này.
- Số tiền còn lại giúp cô đi khám bệnh. Tuần này hkfami sẽ xem lại hồ sơ cũ của cô rồi mình sẽ hẹn bác sĩ chuyên khoa.  Smallpig giúp đưa cô Diệu đi khám, nhé small?

Nếu các bác đồng ý - nghĩa là không ai phản đối, xin DT100 chuyển tiền CMKTX này về cho thủ quỹ Pen, rồi nhờ Pen,  chuyển cho banbe6x điều phối tại chỗ.

Cảm ơn cả nhà,

Thân mến.
DT100 đã chuyển tiền cho Pen ngay khi lên tiếng uh rồi ạ.Cảm ơn bác Hkfami và mọi người cùng quan tâm giúp đỡ cô Diệu,chúc cô mau khỏi bệnh!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #9 vào: 14-09-2010 15:03:53
Pen em chuyển cho Tiger 1.000.000 từ dautruong100 để giúp chị Diệu nhé!

Thân.

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #8 vào: 13-09-2010 08:37:25
Smallpig đã viết:
Trích dẫn

Sau khi đi xác minh về em có ý kiến như thế này, mong BQT cho ý kiến ạh :  DD mình sẽ giúp cô Diệu về việc khám lại bệnh để xem tình hình bệnh diễn biến như thế nào mà người phù và trở nên chai cứng (cái nì em k rành nên lúc tới thăm chỉ có rờ và sờ  :) ) và nếu có thể thì giúp cô mua BHYT để sau này tiện cho mỗi lần khám chữa bệnh đỡ tốn chi phí.

@Dautruong100cz : thanks DT100 vì đã nhanh tay giúp đỡ cô Diệu, nhưng bây giờ vẫn chưa có ý kiến của BQT, DT100 cứ giữ tiền nhé, khi nào được duyệt thì hãy chuyển, chờ ý kiến lãnh đạo đã. thanks DT100 nhé!

hkfami xin đề nghị :
- Trích tiền giúp của DT100 mua ngay cho cô Diệu 1 thẻ BHYT tự nguyện - khoảng 400k, giá trị sử dụng 1 năm. Tiger sẽ giúp cô Diệu việc này.
- Số tiền còn lại giúp cô đi khám bệnh. Tuần này hkfami sẽ xem lại hồ sơ cũ của cô rồi mình sẽ hẹn bác sĩ chuyên khoa.  Smallpig giúp đưa cô Diệu đi khám, nhé small?

Nếu các bác đồng ý - nghĩa là không ai phản đối, xin DT100 chuyển tiền CMKTX này về cho thủ quỹ Pen, rồi nhờ Pen,  chuyển cho banbe6x điều phối tại chỗ.

Cảm ơn cả nhà,

Thân mến.

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #7 vào: 13-09-2010 01:35:50
dautruong100cz đã viết:
Trích dẫn
Trường hợp này đã có bài xác minh,xin BQT cho ý kiến chỉ đạo ạ,cá nhân DT100 thấy cô bệnh tật,lại nghèo,nhà mình xem xét sớm giúp cô chữa bệnh thì tốt quá,cảm ơn mọi nguời!

Trường hợp này đã xác minh.mong Bác PQ cho cái quyết định sớm luôn đi ạh.để chị có điều kiện mà điều trị bệnh. thanks

Ngủ rồi Smallpig

Trả lời #6 vào: 08-09-2010 13:07:13
Như tuanphi đã viết em thấy cũng khá đầy đủ thông tin, trường hợp này em thấy nếu có thể thì DD chỉ cần giúp họ việc đi khám chữa bệnh chứ k cần CMTX, vì hoàn cảnh của họ cũng k đến nỗi bế tắc - vẫn còn có khả năng sinh sống nhờ vào việc làm của cô Hương (cô ấy làm phụ bếp trong quán ăn và mỗi ngày đều đem đồ ăn về cho cả 3 người trong gđ) và người con của vợ chồng cô Hương (ở riêng) là giáo viên, mỗi tháng vẫn chu cấp cho cô chú khoảng 1tr (theo lời của chú) nên cuộc sống cũng đỡ chật vật.

Nhưng theo em vợ chồng người em cũng đang chỉ sống vừa đủ vì chú đã k còn đi bán vé số, lo cho cuộc sống của họ đã khó, nếu phải lo thêm cho cô Diệu nữa thì..........nếu họ thương chị mình thì vất vả thêm 1 tí cũng k sao, nhưng nếu tới lúc k lo nỗi nữa mà cô thì k có tiền thì e rằng bệnh tình của cô sẽ vô tư phát triển ( mà bệnh tim thì ai bik trước mà lường ) cộng thêm bệnh gan nữa ( vì e thấy da cô vàng, k bik có phải k nữa )

Sau khi đi xác minh về em có ý kiến như thế này, mong BQT cho ý kiến ạh :  DD mình sẽ giúp cô Diệu về việc khám lại bệnh để xem tình hình bệnh diễn biến như thế nào mà người phù và trở nên chai cứng (cái nì em k rành nên lúc tới thăm chỉ có rờ và sờ  :) ) và nếu có thể thì giúp cô mua BHYT để sau này tiện cho mỗi lần khám chữa bệnh đỡ tốn chi phí.

Ngủ rồi dautruong100cz

Trả lời #5 vào: 06-09-2010 23:55:43
Trường hợp này đã có bài xác minh,xin BQT cho ý kiến chỉ đạo ạ,cá nhân DT100 thấy cô bệnh tật,lại nghèo,nhà mình xem xét sớm giúp cô chữa bệnh thì tốt quá,cảm ơn mọi nguời!

Ngủ rồi dautruong100cz

Trả lời #4 vào: 05-09-2010 08:26:28
Người khỏe mạnh có nhiều ước mơ ,còn người bệnh chỉ mơ ước một điều là có sức khỏe,mong cả nhà chung tay giúp cô Diệu có thêm nhiều ước mơ trong cuộc sống hơn ạ,DT100 xin biếu cô 1 triệu để cô chữa bệnh,mong cô sớm bình phục!

Ngủ rồi tuanphi

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 05-09-2010 00:50:28
Tối qua smallpig, sunyata, blue, tigertuanphi đã có đến thăm nhà cô Võ Thị Diệu để xác minh hoàn cảnh cũng như bệnh tình của cô.
Sau đây tuanphi xin tóm lược nội dung của buổi nói chuyện tối qua.
1.Bệnh án:
  Lúc trước cô bị bệnh \\\"Trong tim có nước - theo lời cô nói\\\" người bị phù lên. Cô có đến bệnh viện chữa tri một thời gian và đã hết bệnh. Sau đó bác sĩ cho về nhà uống thuốc. Sau 10 ngày uống thuốc thì gia đình hết tiền ko duy trì nữa nên bệnh tái phát và nặng hơn.
Tình rạng của cô Diệu hiện giờ chân phù to rất cứng, đi lại khó khăn. da vàng toàn thân.
2.Hoàn cảnh
  Cô ko có chồng con hiện đang đang sống với vợ chồng của em gái Võ Thị Hương. Mọi chi phí thuốc men hiện giờ đều do một mình cô Hương lo, chồng cô Hương trước đây có đi bán vé số để phụ giúp tiền thuốc và tiền nhà trọ nhưng giờ cũng đã nghỉ bán vì hết vốn.
3.Điều trị
  Sau khi bệnh tái phát cô có uống thuốc nam do nhà chùa phát miễn phí, nhưng bệnh vẫn ko thuyên giảm mà còn nặng hơn. Cho nên cô đã ngưng uống và chuyển sang uống thuốc tây được gần 2 tháng. Phần trên đã hết phù nhưng 2 chân vẫn còn và ngày càng cứng hơn, da chuyển sang màu vàng.
4.Mong muốn của cô Diệu là được đi khám bệnh và điều trị cho hết hẳn để sớm đi làm lại. \\\'Hiện tại cô vẫn chưa có thẻ bảo hiểm y tế.\\\'

Đây là một vài thông tin sơ bộ về bệnh tình cũng như gia cảnh của cô. Các bác xem qua và có hướng giúp đỡ để cô mau sớm được điều trị và đi làm trở lại.
Hình ảnh về bệnh án và chi phí điều trị của cô tại bệnh viện CHỢ RẪY trước đây.

Ngủ rồi Smallpig

Trả lời #2 vào: 28-08-2010 17:26:37
Sunyata ới ời ơiiiii, nghe nói Sun đi xác minh trường hợp này phải k? sao lâu roài k thấy mặt zậy? Đầu tuần sau nếu rảnh ngày nào thì mình đi xác minh sớm nha, dù gì Sun cũng có kinh nghiệm nhiều hơn tui, tui đi theo để học hỏi :) , nhìn hình Cô thấy tội ghê, mình xác minh sớm để Cô có thể nhận được sự giúp đỡ và được chữa bệnh mà an vui sống. Chờ tin ông đó  ;)

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #1 vào: 21-08-2010 01:30:10
Chào cả nhà!
Tiger xin đưa lên trường hợp cô Võ Thị Diệu, hiện ở số nhà 267/57 Tùng Thiện Vương, F11, quận 8, tp HCM.
 Cô Diệu sinh năm 1958 (không chồng con), quê ở tỉnh Vĩnh Long, lên tp làm thuê được khoảng 10 năm.
 Trong một lần đi làm thuê cho một quán ăn thì bỗng nhiên té xỉu và được mọi người đưa vào trạm y tế. Sau khi về nhà thì người cô Diệu bị sưng phù lên, người nhà đem và bệnh viện Chợ Rẫy điều trị (tháng 12/2009) và bác sĩ bảo là tim có nước, nằm được khoảng một tuần hết gần 4 triệu thì không còn tiền điều trị và do không có bảo hiểm y tế nên người nhà đành đưa cô Diệu về nhà và mua thuốc uống theo đơn bác sĩ kê nhưng không khỏi bệnh, nay bệnh không có chiều hướng tốt, chân sưng to, da chuyển sang màu vàng và việc đi lại cũng rất khó khăn.
   Hiện cô Diệu đang ở cùng vợ chồng em gái tên Hương sinh 1960, ba người ở chung trong một phòng trọ khoảng 7 m2, hàng tháng chi phí cho tiền phòng và điện nước hết khoảng 600000 đồng. Hai vợ chồng người em gái, chồng thì bán vé số và vợ đi phụ rữa chén ở mấy quán ăn.

- Một số hình ảnh về cô Diệu.

Mong cả nhà xác minh và có hướng giúp đỡ trường hợp cô Diệu điều trị khỏi bệnh.
Cảm ơn cả nhà!