Tác giả Chủ đề: Phường 9, TP Trà Vinh - Cụ Giàu - Bệnh tật neo đơn  (Đã xem 11686 lần)

Ngủ rồi kingcong_196

Trả lời #2 vào: 26-05-2014 18:54:18
Chào cả nhà!
Vừa qua, Thứ 7, 17/05/2014 kingcong_196 và chị quyen_omon về thăm và ghé XM TH của Cụ Lê Thị Giàu - bệnh tật neo đơn.Theo đúng như thông tin mà chị Như đã viết thì nhóm có thêm bổ sung thêm một số:
Theo chỉ dẫn của chị Như thì 2 chị em đã đến được nhà của cụ, một căn nhà đc chính quyền trợ cấp cách đây cũng gần chục năm rồi, một bà cụ già đang ngày ngày sống chung với bệnh tật, cụ đã bị bướu cổ cách đây hơn một năm rồi, nhưng vì ko có đủ tiền ăn nữa nên đành chịu sống chung với căn bệnh bướu cổ vậy. Căn nhà vắng chỉ một mình bà, ko có điện, cũng ko có nước. Hằng ngày, bà đi xin, hái lượm những lá rau vườn, lượm những cành cây khô về đun nấu, mỗi ngày bà đc một ng hàng xóm tốt bụng cho kín nước nhờ mà có đc nước sinh hoạt. Lúc trước, bà cũng có chồng, nhưng ko có con, rồi bây giờ chỉ còn lại một mình bà sống lay lắt cùng với những người xung quanh lúc tuổi về già.
Qua những gì thấy đc về hoàn cảnh của bà cụ thì nhóm có đề xuất CMTX cho bà cụ 200k/tháng để một phần nào góp vào cuộc sống lúc tuổi đã cao và không còn sức lao động của bà. Mong cả nhà mình giúp đỡ.

Một số hình ảnh về bà và ngôi nhà gởi đến cả nhà.
Thân.

[...Yêu thương từ trái tim...]

Ngủ rồi caycaudua45@yahoo.com.vn

Trả lời #1 vào: 09-03-2014 19:39:27
Như xin giới thiệu đến cả nhà về hoàn cảnh Cụ Già neo đơn

Cụ Lê Thị Giàu, SN 1941 ngụ đường Sơn Thông, khóm 10 phường 9 TP Trà Vinh(đối diện sân banh

Nhà cụ thuộc hộ nghèo,sống neo đơn.Cụ được trợ cấp xã hội người già neo đơn 180.000/tháng.Nay cụ bị bệnh bướu cổ. cuộc sống hằng ngày của Cụ, từ tiền trợ cấp XH và những người tốt bụng cho Cụ người 5 -10 ngàn sống lay lắt qua ngày. Mong nhận được sự giúp đỡ của cả nhà