Tác giả Chủ đề: Văn Yên, TP Hà Tĩnh - Bé Như Ý - Gia đình khó khăn  (Đã xem 23459 lần)

Ngủ rồi TLC

Trả lời #89 vào: 15-02-2017 17:23:40
Cám ơn các bạn đã theo dõi và cập nhật.

@Trangvitgioi, nhờ em note lại và dừng chuyển tiền.

Cám ơn

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #88 vào: 13-02-2017 08:36:06
Mừng cho Gia đình của Như Ý .

Xin cảm ơn các bạn Hà tĩnh đã cập nhật tình hình .

Chúng ta sẽ ngưng việc CMTX Gia đình bé Như Ý các bạn nhé .

Thời gian ngừng cụ thể thì Tiger hoặc Smallpig sẽ thông báo sau .

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà .

Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #87 vào: 10-02-2017 22:45:36
chào cả nhà:
Ngày 15/01/2017 vùa qua kết hợp chương trình CMX  Vankieusa đãcùng nhóm HT tặng quà và thăm lại gđ bè Như ý với hoàn cảnh thực tế hiện tại :
hiên nay bé Như ý đã vào học lớp 10 ,hoàn cảnh gđ có phần ổn định hơn vì anh trai lớn đã học xong đại học và được nhận vào làm ở SỞ TÀI CHÍNH. hiện nay mẹ bé cũng có 1 kiot ở gần chợ hà tĩnh đê buôn bán.hiện tại cs có phần ổn định hơn với thu nhập từ lương công sở của anh trai và buôn bán của mẹ bé với gđ có 4 người.
Nhóm HT xin được đề xuất BQT DD ngừng cuu mang thương xuyên và nhóm HT có trách nhiệm theo giỏi thường xuyên để hỗ trợ kịp thời khi cần thiết
Mong nhận đc sự quan tâm từ BQT DD và sự chung tay của cả nhà
Thân

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #86 vào: 24-10-2016 21:23:05
Trích dẫn của: \"Smallpig\" post=93773
Đã lâu ko vô DD nên ko cập nhật và ko biết được tình hình gia đình bé như thế nào rồi, biết mọi người ai cũng rất bận nhưng nếu có tv nào có thời gian xin hãy ghé thăm và cập nhật giúp với ạh.

Cảm ơn.

Mong tin các bạn ???????????????

Ngủ rồi Smallpig

Trả lời #85 vào: 05-08-2016 00:00:17
Đã lâu ko vô DD nên ko cập nhật và ko biết được tình hình gia đình bé như thế nào rồi, biết mọi người ai cũng rất bận nhưng nếu có tv nào có thời gian xin hãy ghé thăm và cập nhật giúp với ạh.

Cảm ơn.

Ngủ rồi TLC

Trả lời #84 vào: 10-07-2016 13:45:39
Mong thông tin tái xác minh sớm từ các thành viên Hà Tĩnh!

Cam on

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #83 vào: 28-11-2015 00:37:41
Đã lâu không có thông tin về tình hình sức khỏe, việc học tập của các em và cuộc sống của gi đình. Mong các thành viên khu vực Hà Tĩnh sắp xếp tái xác minh cập nhật tình hình và có đề xuất phù hợp!
Cảm ơn cả nhà!

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #82 vào: 24-07-2015 22:35:47
Xin lỗi cả nhà! dạo này Ruacon bận quá nên sao nhãng quá Tiger nhắc lâu mà không biết  :)
Gửi cả nhà SĐT chị Lệ để mọi người tiện liên lạc: 01272320750
Mong thông tin tái xác minh sớm từ các thành viên Hà Tĩnh!

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #81 vào: 09-07-2015 21:29:38
Hi \"cụ\" rùa!  :)
Bạn có thể gửi sđt chị Lệ cho mọi người hỏi thăm đươc không? Cũng hơn nữa năm rồi không thấy tin gì, cũng không thấy nhóm Hà Tĩnh ghé xác minh.
Cậu Trung con chị Lệ có được 1 công việc mà nhiều người mơ ước ấy nhỉ.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #80 vào: 19-11-2014 16:20:09
Em chào cả nhà :)
Hôm đầu tuần vừa rồi chị Lệ có ra ngân hàng xin sao kê để kiểm tra lại việc nhận tiền CMTX hàng tháng. Chị điện cho em báo là hàng tháng chị vẫn nhận đủ 500k CMTX của nhà mình. Chị gửi lời cảm ơn tới cả nhà mình :)
Chúc cả nhà sức khỏe!

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #79 vào: 06-11-2014 21:13:43
Em chào cả nhà
Hôm trước em có điện nói chuyện với chị Lệ, hai chị em đang nói chuyện thì chị có việc nên câu chuyện dở dang. Hôm nay em điện nói chuyện với chị trao đổi về tình hình gia đình chị. Em tóm tắt lại như sau.
   Năm vừa rồi Trung tốt nghiệp ra trường với tấm bằng loại giỏi và đúng dịp tỉnh Hà Tĩnh đăng tuyển thu hút nhân tài. Thế là chị Lệ nộp đơn lên sở nội vụ, và rất vui là em Trung đạt điêm cao nhất. Em được bố trí làm ở phòng thanh tra  sở tài chính Hà Tĩnh. Thật vui mừng vì chị Lệ khoe là phúc nhà nên không mất đồng nào mà em có thể có được công việc tốt trong sở tài chính.
Do di chứng từ lần bị tai nạn trước nên em Trung vẫn yếu và thường hay bị mệt.
Đống lương chưa được bao nhiêu nên chưa giúp được nhiều cho gia đình.
   Em Thành: Từ hồi bị bệnh (trầm cảm) và chị chữa chạy cho em xong thì em đã ổn định. Hiện tại em đang học năm thứ 3 trường đại học bách khoa Hà Nội và kết quả em học cũng tốt.
   Bé Như ý đang học lớp 8. Theo chị Lệ thì hồi trước lúc các anh đang đi học thì chị tập trung nhiều cho hai anh nên bé học có phần kém đi. Năm nay từ lúc Trung về làm gần nhà và chỉ bảo cho em thì kết quả học tập của bé đã tốt hơn nhiều và thường xuyên được điểm cao.
   Chị tâm sự là Gia đình anh trai có mua được một miếng đất ở thành phố, do gia đình anh đang sống trong Đắc Lắc nên cho chị mượn để làm quá bán hàng nước tạp hóa. Chị bảo là do không có vốn để mua nhiều, với lại các quán bên cạnh họ bán lớn nên nhà mình không bán được mấy. Hôm trước vì mãi không bán được nên chị mời thầy về làm lễ ( Đúng cái hôm chị em đang nói chuyện thì có thầy đang cúng ở ngoài nên câu chuyện tạm dừng :) ). Quán hàng thì khi bán được khi không, thu nhập cũng không ổn định.
Em hỏi về chuyện nhận tiền CMTX hàng tháng thì chị bảo là có lần thì có ai đó tên Trang (chắc là chị trangvitgioi) gửi cho 200k, có lần thì ai đó gửi cho 300k(chắc Tiger). Chị không đăng ký dịch vụ SMS nên chị không biết ai chuyển và chuyển lúc nào, lâu lâu chị ra ngân hàng xem và chuyển sang trả lãi luôn. Chị bảo là chị đang nợ khoảng 600tr. Chị phải giấu các con vì Trung bị di chứng hồi tai nạn nên thần kinh bị ảnh hưởng, chị không muốn con lo.
Em có dặn chị là ngày mai nhớ ra ngân hàng xin in lại sao kê và nhờ đăng ký SMS để tiện theo dõi khi mọi người chuyển tiền CMTX.
Mai khi nào chị gửi sao kê cho em em sẽ gửi để cả nhà xem sau.
Sau khi trao đổi với chị thì em nghĩ hiện tại cái khó của chị là tiền lãi ngân hàng, vì các khoản khác thì gia đình đã tự lo được. Vì vậy Mong các thành viên khu vức Hà Tĩnh ghé thăm tái xác minh để có điều chỉnh giúp đỡ phù hợp ạ.
Cảm ơn cả nhà :)

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #78 vào: 22-10-2014 22:18:32
Nhân tiện mấy bác hỏi thăm xem gia đình có nhận được tiền cmtx Tiger chuyển giúp chị Smallpig mỗi tháng không nhé.

cảm ơn cả nhà!

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #77 vào: 12-09-2014 23:49:44
Lâu không có thông tin về tình hình sức khỏe của gia đình và tình hình học tập của các em. Mong các thành viên khu nồi cháo Hà Tĩnh sắp xếp thời gian ghé thăm cập nhật tình hình gia đình và xem có đề xuất gì mới không ạ?
Cảm ơn cả nhà!

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #76 vào: 18-08-2014 20:39:26
Tiger đã chuyển tiền CMTX tháng 8/2014 (300.000đ) của thành viên Smallpig giúp gđ bé Như Ý và tài khoản chị Lệ.

Thân!

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #75 vào: 16-07-2014 20:17:03
Tiger đã chuyển tiền CMTX tháng 7/2014 (300.000đ) của thành viên Smallpig giúp gđ bé Như Ý và tài khoản chị Lệ.

Thân!