Tác giả Chủ đề: Hà Tĩnh - Sáu anh em mồ côi - Nghèo khó  (Đã xem 1849 lần)

Ngủ rồi getdown_sky

Trả lời #6 vào: 20-12-2013 16:48:41
Hôm nay xem lại bài viết getdown_sky thấy hoàn cảnh này đã được báo Vietnamnet và quý bạn đọc đã chung tay giúp đỡ. Theo getdown_sky nghĩ với số tiền ấy thì cuộc sống của các em sẽ bớt khó khăn hơn trong thời gian tới. Mong các TV Hà Tĩnh theo dõi hoàn cảnh này đến lúc nào các em cần thì chúng ta chung tay giúp đỡ.

Trích dẫn
Đoàn đã trở lại gia đình 6 anh em mồ côi cha mẹ ở xóm Thái Thượng, Lộc Yên được báo VietNamNet đưa trong bài: “Tiếng kêu cứu nghẹn lòng của 6 anh em mồ côi” và trao tiếp số tiền 20 triệu đồng.

Đây là lần thứ hai Chi hội báo thường trú trao tiền cho hoàn cảnh này. Trước đó, ngay sau khi báo VietNamNet đăng tải thông tin về hoàn cảnh đáng thương của các cháu, Chi hội đã cùng với Hội DN Hương Khê, cùng đại diện báo VietNamNet đã trao số tiền 50 triệu đồng cho các cháu. Trong đó số tiền Hội DN ủng hộ là 40 triệu đồng.

Link bài viết chi tiết tại đây :http://vietnamnet.vn/vn/ban-doc-phap-luat/chia-se/136161/trao-them-40-trieu-dong-cho-2-hoan-canh-o-ha-tinh.html

Ngủ rồi nhunghk

Trả lời #5 vào: 05-09-2013 14:46:24
Chào mọi người!
Em xin chia buồn với trường hợp của các bạn trên!
Em ở hương khê hà tĩnh nhưng mà hiện tại em chưa thể về quê được. Không biết em có thể giúp được gì không?

Ngủ rồi dungphan72

Trả lời #4 vào: 05-09-2013 14:29:18
Chào cả nhà
Nhóm Hà Tĩnh sẽ cố gắng sớm xác minh trường hợp này.
Thân !

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Trả lời #3 vào: 05-09-2013 13:58:21
@qdiso: Hoàn cảnh của cả nhà thật thương quá, mong sẽ qua báo chỉ gia đình sẽ nhận được nhiều sự giúp đỡ.

Hiện tại DĐ mình các thành viên khu vực Hà Tĩnh không được nhiều. Ngoài ra cũng ưu tiên cho những hoàn cảnh khó khan chưa được báo chí biết đến. Tuy nhiên, Dung mong các bạn nồi cháo Hà Tĩnh tranh thủ để thăm, gửi lời động viên đến gia đình để cho cả nhà cũng như bạn qdiso biết rõ hơn về hoàn cảnh.

Cảm ơn mọi người.

Thân.

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #2 vào: 08-08-2013 12:38:17
Không có bạn nào ở Hà Tĩnh có thể đi xác minh trường hợp này ạ?

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #1 vào: 03-08-2013 06:26:55
Tiếng kêu cứu nghẹn lòng của 6 anh em mồ côi cha mẹ

- Bố mất sớm vì ung thư, để lại cho mấy mẹ con khoản nợ hàng chục triệu đồng. Nhưng rồi người vợ ốm yếu cũng theo chồng mà đi, 6 anh em mồ côi lâm vào cảnh đói khát, sống lay lắt, cực khổ trong gian nhà tàn.

http://vietnamnet.vn/vn/ban-doc-phap-luat/chia-se/133969/tieng-keu-cuu-nghen-long-cua-6-anh-em-mo-coi-cha-me.html