Tác giả Chủ đề: Lòng nhân ái bị tận dụng để kiếm tiền ( Dantri.com  (Đã xem 2252 lần)

Ngủ rồi lucky021079

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Cụ già nghèo khổ bán tò he bị xua đuổi trong đêm Đăng ngày: 13/02/2013 12:24
Lucky021079 tra loi

CHÀO LOVE_NOBORDER
\\\"MÌnh biết, tâm trạng của bạn hiên tại đang bất an, đó là nguồn gốc của khổ đau. mà đã khổ đau thì sẽ kèm theo phiền não và bệnh tật phát sinh sau này. Bạn nên tìm những câu danh ngôn, triết lý để đọc và suy ngẫm.\\\"

MÌNH K LIKE CÁCH BẠN SUY DIỄN NHẦM LẪN VỀ TÂM TRẠNG CỦA NGƯỜI KHÁC NHƯ NHỮNG DÒNG MÀU XANH TRONG NGOẶC KÉP PHÍA TRÊN NHÉ. TRƯỚC KHI MUỐN NHẬN XÉT VỀ AI ĐÓ PHẢI TÌM HIỂU NGƯỜI ĐÓ THẬT KỸ. HIỆN TẠI TÂM TRẠNG MÌNH RẤT VUI VÌ ĐANG TẾT MÀ.

DIỄN ĐÀN NÀY MỌI NGƯỜI VÀO VIẾT RẤT NHIỀU CHỦ ĐỀ KHÁC NHAU NHƯNG K AI CÓ Ý KIẾN GÌ HẾT CHỈ CÓ BẠN HƠI KHÓ TÍNH & HƠI NHIỀU CHUYỆN. MỤC NÀY MÌNH CŨNG ĐÃ CHỌN RẤT KỸ TRƯỚC KHI ĐĂNG LÀ MỤC \\\"TÂM SỰ- CHIA SẼ\\\" CỦA CUỘC SỐNG QUANH TA ĐỂ MỌI NGƯỜI CẢM NHẬN ĐƯỢC LẼ SỐNG Ở ĐỜI CHỨ K ĐĂNG LẪN LỘN VÀO MỤC KHÁC NHƯ MỤC NGƯỜI ĐƯỢC GIÚP ĐỠ HAY CHIA SẼ YÊU THƯƠNG...

BẢN THÂN MÌNH CŨNG K BAO GIỜ CÓ Ý KIẾN KHI XEM MỤC CỦA NGƯỜI KHÁC VIẾT VÌ MỖI NGƯỜI CÓ MỖI CÁCH NGHĨ KHÁC NHAU.

ĐẦU NĂM ĐẦU THÁNG AI CŨNG MUỐN MÌNH ĐƯỢC VUI VẺ MAY MẮN K AI THÍCH BỊ CHỈ TRÍCH CẢ. ĐÂY LÀ LẦN ĐẦU TIÊN MÌNH VIẾT BÀI BỊ CHỈ TRÍCH NHƯ VẬY.

LẦN SAU BẠN ĐỪNG LÀM NHƯ VẬY NỮA NHÉ MÌNH K THÍCH ĐÂU. TỐT NHẤT LÀ BẠN ĐỪNG VÀO XEM MỤC CỦA MÌNH NỮA NẾU CẢM THẤY K VUI. GIẢ SỬ ANH CHỊ SÁNG LẬP DIỄN ĐÀN K CHO MÌNH ĐĂNG TIN THÌ MÌNH SẼ K ĐĂNG NỮA & CŨNG SẼ RỜI BỎ DIỄN ĐÀN LUÔN. CÒN BẠN THÌ K ĐƯỢC QUYỀN CÓ Ý KIẾN GÌ THÊM NỮA NHÉ VÌ MÌNH SẼ K XEM Ý KIẾN SUY DIỄN VỚ VẪN CỦA BẠN NỮA ĐÂU.

CẢM ƠN ANH CHỊ EM VÀO XEM BÀI VIẾT & CHÚC ANH CHỊ EM NĂM MỚI VẠN SỰ NHƯ Ý.

Ngủ rồi love_noborder

Nguồn: http://dantri.com.vn/phap-luat/long-nhan-ai-bi-tan-dung-de-kiem-tien-677141.htm.

Mình gửi đường link này chỉ để cho cả nhà tham khảo.Đây chỉ là bài học kinh nghiệm để cho cả nhà mà thôi. RIêng đối với NTCM, theo mình thiển nghĩ,với tôn chỉ và với cách xác minh hiện tại, với sự minh bạch vốn có, khả năng giúp \\\"nhầm \\\" đối tượng là rất nhỏ, nếu không muốn nói là không thể xảy ra.
Mong cả nhà chung tay cùng Diễn đàn ngày một phát triển hơn, hướng về một tương lai tươi sáng cho cộng đồng và xã hội.Còn quá nhiều hoàn cảnh cần đang đưuọc giúp đỡ về vật chất lẫn tinh thần để họ có thể tồn tại, đững vững trên đôi chân của mình.
Một xã hội lấy tình người làm nền tảng sẽ là một xã hội mà bất cứ ai trong mỗi chúng ta, từ sâu thẳm trong trái tim mình, đều mong muốn hướng tới,trong giáo lý nhà Phật gọi là \\\" phật tánh\\\". Chỉ có điều, \\\"phật tánh\\\" của trong mỗi con ngừoi chúng ta có chiến thắng được cái tâm \\\" tham sân si\\\" của mình hay không.
Thân ái,