Tác giả Chủ đề: Hà Tĩnh (Hương Khê) - Em Nhung - Sinh viên ĐH Y dược Huế mong được vay vốn  (Đã xem 11209 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào bạn @nhunghk

Đã lâu cả nhà không có tin tức từ bạn. Không rõ việc hoàn thành học phần của học vị Thạc Sĩ của bạn kết quả như nào. Bạn có thể cập Nhật tình hình giúp cả nhà không.

Nếu quên pass, quên nick đăng nhập bạn có thể kết nối với kỹ thuật diễn đàn để được hỗ trợ bạn nhé.

Zalo/ facebook: 0913453399 (No phone)
Hoặc gọi Admin: 0853431803

Thân ái.

Chào Phuclehuu và cả nhà !

Trong một lần gặp mặt và trò chuyện 6x có nghe bác Mgocthao nói cháu Nhung đã gửi lại bác ấy số tiền vay Heart Bank thì phải ( 6x có thể nhớ sai hoặc không chính xác ).

Chắc phải nhờ tới bác Mgocthao và cháu Nhung thông tin về việc này rồi.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, phuclehuu, Sẻ Chia

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào bạn @nhunghk 

Đã lâu cả nhà không có tin tức từ bạn. Không rõ việc hoàn thành học phần của học vị Thạc Sĩ của bạn kết quả như nào. Bạn có thể cập Nhật tình hình giúp cả nhà không.

Nếu quên pass, quên nick đăng nhập bạn có thể kết nối với kỹ thuật diễn đàn để được hỗ trợ bạn nhé.

Zalo/ facebook: 0913453399 (No phone)
Hoặc gọi Admin: 0853431803

Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi YeuThuong

@ Nhunghk : Bạn cập nhật biên lai đóng tiền học phí dùm nhé.

Chúc bạn học tập tốt .

Thân mến.

The following users thanked this post: phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi nhunghk

Xin chào mọi người ạ.
Nhung xin thông báo là Nhung đã nộp tiền học phí rồi ạ. Ngày mai Nhung sẽ chụp và up ảnh số tiền học phí lên diễn đàn.
Một lần nữa xin cảm ơn mọi người đã luôn đồng hành và sát cánh cùng em trong quãng thời gian vừa qua.
Trân trọng.

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi nhunghk

Diễn đàn thương mến,
Em xin cảm ơn mọi người trong diễn đàn đã tạo điều kiện để giúp em vay tiền đi học.
Cảm ơn bác Thảo rất nhiều vì đã luôn thấu hiểu cho công việc của Nhung.
Thực sự cảm ơn mọi người rất nhiều.
Em sẽ đi kiểm tra tài khoản và nộp tiền học phí gửi biên lai lên diễn đàn mình ạ.
Chúc mọi người một cái tết đoàn viên ý nghĩa, vui vẻ và ấm áp bên gia đình.
Kính mến và trân trọng.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trích dẫn của: \"nhunghk\" post=100000
...
Trước mắt vấn đề học phí cần hơn cả nên em nếu được em xin được vay phần học phí trước. Còn sinh hoạt phí em sẽ cố gắng lo liệu.
...

Trước mắt chúng ta cho Nhung vay 20,000,000đ để đóng học phí 1 lần cho cả năm học thứ 2 cả nhà  nhé.

@ Thocon : Em xuất quỹ chuyển tới cháu Nhunghk 20,000,000đ dùm nhé.

Trong qua trình học nếu có bất cứ cứ khăn gì thì Nhunghk mạnh dạn thông báo lên diễn đàn hoặc trao đổi cùng với các bạn thành viên khu vực Huế để cả nhà cùng nắm được và co1the63 giúp đỡ kịp thời nhé.

Xin cảm ơn gia đình bác Mgocthao và các anh em đã quan tâm và hỗ trợ Nhunghk.

Thân.

BS

Ngủ rồi mgocthao

Hiện nay, sau khi hoàn tất chương trình đào tạo kéo dài 3 năm (Cao học học 2 năm) thì các bác sĩ nội trú sẽ được cấp 3 bằng: Bằng bác sĩ chuyên khoa I, bằng Thạc sĩ y khoa, và bằng Bác sĩ nội trú. Chương trình học bác sĩ nội trú rất vất vả, các bác sĩ nội trú phải ở trong bệnh viện 24/24 vì mục tiêu là trở thành người bác sĩ giỏi về lý thuyết lẫn thực hành lâm sàng. Các giáo sư đầu ngành của Y học Việt Nam hầu hết xuất thân từ các bác sĩ nội trú.Mong tạo nhiều điều kiện để E hoàn thành tốt ct học Chúc Nhung thành công

Ngủ rồi nhunghk

Em xin chân thành cảm ơn mọi người vì thời gian qua luôn quan tâm đến em.
Như em đã trao đổi với nhóm ở Huế. Nếu được em vẫn mong mọi người giúp đỡ cho vay. Trước mắt vấn đề học phí cần hơn cả nên em nếu được em xin được vay phần học phí trước. Còn sinh hoạt phí em sẽ cố gắng lo liệu.
Phương hướng và kế hoạch của em đã có trao đổi như anh Phúc có viết ạ.
Cảm ơn mọi người nhiều.

Ngủ rồi Sẻ Chia

Bạn Nhnghk có ý kiến gì không ạ ?

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà.
Trường hợp của Nhung, đã có những nhận định về việc cho vay hay không của các thành viên chúng ta.
Sứ mệnh của NTCM thành công hay không, là nhờ vào những động thái như thế này của tất cả thành viên, để cố gắng sâu sát nhất đến các hoàn cảnh cần giúp đỡ quanh chúng ta. Xây dựng cây cầu kết nối yêu thương ngày càng vững mạnh.
Giúp kịp thời.
Giúp đúng đối tượng.
Minh bạch.
Cảm ơn tổ Hà Tĩnh đã vượt quãng đường tương đối xa để cập nhật cho cả nhà những thông tin xác thực.
Các bạn đã tóm lượt đầy đủ tình hình gia cảnh, hình ảnh và thông tin đều có. Và đã có quyết định của nhóm.
Tuy nhiên, về phần chứng minh thông tin, các bạn còn thiếu các hình ảnh thuyết phục. Ví dụ, về chăn nuôi, gia đình đã gầy dựng đàn gia cầm như thế nào. Hình ảnh nhà không có. Thông tin khi các bạn ghé còn là hộ nghèo không, thành phần gia đình thuộc diện nào của địa phương, Bố Nhung có được sự hỗ trợ nào không cho căn bệnh của mình, hồ sơ bệnh án.....
Những chi tiết đó, chúng ta cùng rút kinh nghiệm cho những lần làm việc sau. Cảm ơn các bạn.
Nhung là hoàn cảnh chúng ta giúp đỡ suốt những năm bạn ấy học ĐH Y Huế. Để có được thành quả hôm nay, là sự nổ lực lớn của bản thân bạn ấy.
Nhung có quyết định học tiếp, trước khi nhờ NTCM hỗ trợ cho vay học phí.
Có nghĩa là, bạn ấy đã có kế hoạch tài chính cho quyết định của mình.
Tổ TNV chúng ta ở Huế đã có buổi tiếp xúc trực tiếp với Nhung bên thềm bệnh viện ĐH Y, nơi bạn ấy đang theo học BS nội trú.
Nếu bây giờ, nhóm quyết định không cho vay, em tính thế nào?
Gia đình em sẽ vay bằng nguồn khác. Chịu lãi. Sẽ khó khăn vì khoản vay cũ 50tr vẫn chưa trả, nếu vay được, gia đình sẽ dần ổn định hơn. Em vay,em trả, sẽ đỡ phần nào cho bố mẹ ổn định.
Sinh hoạt phí, em có thể nói giá đình xoay xở được, nếu không được cho vay.
Xâu chuỗi tất cả các dữ liệu thôngbtin về Nhung, xét trường hợp này là VAY để học tiếp theo chương trình ĐẦU TƯ CHO TƯƠNG LAI. Chúng ta luôn hướng đến SỰ ỔN ĐỊNH của các hoàn cảnh cần giúp đỡ, vậy nên, đề nghị tổ điều phối như sau:
Trước mắt, đồng ý cho Nhung vay 20 triệu để đóng học phí.
Chưa cho vay khoản sinh hoạt phí vì bạn có thể xoay xở được. Chúng ta vẫn đồng hành cùng em và nếu khó khăn, em cứ mạnh dạn đề xuất.
Chúc em học tập tốt.
Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trích dẫn của: \"nhunghk\" post=99756
...
Còn về tình hình kinh tế của gia đình hiện tại thì đủ để lo cho ba và em gái đi học, và trả lãi ngân hàng từ khoản vay khoảng 50 triệu...
.

Trích dẫn của: \"nhunghk\" post=99819
...

Vì biết hoàn cảnh gia đình mình đã đỡ hơn nhưng vẫn chưa đủ khả năng thanh toán các khoản học nên mới xin vay ạ. Đây là khoản vay tức là em sẽ trả và một khoản vay có khả năng trả thì tốt hơn chứ ạ. Chứ không xin tiền để hỗ trợ đi học như những năm học đại học...
...
Chương trình học sau đại học của em không cho phép em làm thêm được bất cứ việc gì.
.....

6x và bác Mgocthao đồng ý với Nhunghk là :

1/ 3 năm học bác sĩ Nội trú thời gian học và thực hành tại bệnh viện rất nhiều nên không thể làm thêm được.
2/ Khoản vay có khả năng trả tốt hơn việc xin tiền hỗ trợ cho việc học sau đại học.

Túm lại 6x và bác Mgocthao cơ bản là đồng ý với kế hoạch của Nhunghk.

Có bạn nào thêm ý kiến khác không ạ ?

Sau 48 giờ 6x tổng hợp lại các ý kiến và có quyết định cuối cùng nhé.

Thân.

BS

Ngủ rồi nhunghk

Thưa anh Lắng nghe lòng bạn.
Vì biết hoàn cảnh gia đình mình đã đỡ hơn nhưng vẫn chưa đủ khả năng thanh toán các khoản học nên mới xin vay ạ. Đây là khoản vay tức là em sẽ trả và một khoản vay có khả năng trả thì tốt hơn chứ ạ. Chứ không xin tiền để hỗ trợ đi học như những năm học đại học. Cái này bản thân em tự ý thức được.
Chương trình học sau đại học của em không cho phép em làm thêm được bất cứ việc gì.
Mọi người cứ xem xét ạ và thông báo lại cho em. Em vẫn hy vọng mọi người giúp đỡ. Còn nếu không được em sẽ phải tìm cách xoay sở.
Vẫn luôn cảm ơn mọi người trong những năm qua đã đồng hành cùng Nhung.
Trân trọng.

Ngủ rồi Lắng nghe lòng bạn

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Chào cả nhà!
Sau thời gian đến thăm gia đình em Nhung và tìm hiểu điều kiện kinh tế của gia đình em, tôi thấy ngoài xã hội còn nhiều hoàn cảnh còn khó khăn hơn nhiều so với em Nhung. Với em Nhung đã học xong đại học nay học lên cao hơn nữa thì điều chắc chắn là gia đình có điều kiện hơn so với trước. Vì theo em có trình bày thì quỹ Vingroup đã ủng hộ một con bò là cái cần câu nhưng khi bò đẻ gia đình đã bán cả bò giống thì chắc chắn họ đã có điều kiện hơn. Vậy qua đây cá nhân tôi nhận thấy Diễn đàn mình không cần phải cho vay từ ngân hàng từ thiện nữa.
Mong cả nhà xem xét cho phù hợp.
Chúc cả nhà ngày cuối tuàn vui vẻ, hạnh phúc!

Ngủ rồi nhunghk

Em xin trả lời chú Sáu ạ.
Về tiền học phí thì có 2 cách là nộp một lần hoặc nộp vào gần cuối kì 1 và gần cuối kì 2. Thường thì phải nộp tiền trước khi thi học kì vì đây là điều kiện để được dự thi.
Cách đây 2 năm bên Vingroup có hỗ trợ cho người dân quê em một con bê giống cái, sau đó gia đình em nuôi, khi nó có bầu một con bê khác thì mẹ em đã bán cả bê mẹ và bê con để đủ tiền cho em lo cách khoản sinhh hoạt phí của năm vừa rồi ạ.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào Nhunghk và cả nhà !

Xin cảm ơn anh em Hà tĩnh đã ghé thăm để nắm tình hình sức khỏe của bố Nhunghk cũng như cuộc sống hiện tại của gia đình .

Mong Nhunghk cho 6x và cả nhà biết thêm chút thông tin :

Thời gian nào Nhung phải đóng học phí ?
Buộc phải đóng 1 lần cả năm hay có thể chia làm 2 lần cho mỗi học ký ?

Toàn bộ sinh hoạt phí của Nhunghk năm ngoái  dựa vào nguồn nào ?

Thân.

BS