Tác giả Chủ đề: Đắc Nông - Bé Giang - U não  (Đã xem 3176 lần)

Ngủ rồi bichhang_ntcm

Trả lời #10 vào: 10-01-2013 12:55:20
Em báo cho cả nhà về tình hình  bé Hương Giang chờ qua tết đoàn bác sĩ nước ngoài đây tia hi vọng cuối cùng .hiện nay gia đình vô cùng khó khăn .trong những  ngày này  bé vô cùng đau đớn. Mong cả nhà chung tay giúp đỡ gia đình bé

Ngủ rồi bichhang_ntcm

Trả lời #9 vào: 27-10-2012 14:56:40
tình trạng sk pe Hương giang không đáp ứng thuốc nên Bác sĩ ở bệnh viện ung bướu chuyển pé  sang bệnh viện nhi đồng 2 khoa ngoại thần kinh
chờ phẩu thuật căng bệnh u não..vì bệnh diễn biến phức tạp  các bác sĩ ở đây bó tay chờ đoàn bác sĩ nước ngoài sang để hội chuẩn  .giây phút này gia đình bé cần sự chia sẽ cả nhà để em bước vào ca mổ thành công .Thắp sáng ước mơ đến trường

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #8 vào: 16-04-2012 07:39:26
Mình xin nói rõ tý , lúc đầu nhóm xác minh đã thống nhất đề xuất 300 - 400k để hỗ trợ thêm cho gia đình mua thuốc ngoài danh mục . Sau khi biết được thông tin bên Dân Trí đã giúp thì mình có liên lạc lạc với Tùng và Bichhang_ntcm nên cuối cùng đã đã đi đến thống nhất là chưa có đề xuất gì vì trước mắt số tiền bên Dân Trí giúp cũng đủ để trả nợ và mua thuốc ngoài danh mục .
@ Bichhang và Tùng ( Tùng cũng có đăng ký thành viên rùi nhưng nick khó nhớ wa  :laugh:  ) up hình lên dùm nhé !

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #7 vào: 15-04-2012 23:09:01
Chào cả nhà.
@Mydarling,bichhang_ntcm,Tùng.
cám ơn các bạn đã nhanh chóng xác minh trường hợp này cho cả nhà biết.
sau bài nhắc nhở của bác laohatien,lehung nghĩ các bạn đã nhận ra khuyết điểm về bài xác minh cũng như mong các bạn bổ sung thêm những chi tiết quan trọng nhằm hoàn thiện hơn cho bài viết các minh này.
Nhưng lại nhận được lời giải thích \\\"tiền hậu bất nhất\\\"vòng vo của Mydarling.
Một trường hợp có đc giúp đỡ hay ko đó chính là nhờ các bạn đi xác minh,đây là bước quan trọng nhất vì vậy các bạn phải  cẩn thận và chi tiết,hình ảnh phải cập nhật đầy đủ.Sau khi xác minh phải có sự thống nhất của nhóm,lấy ý kiến chung và đề xuất giúp đỡ như thế nào để cả nhà cùng chung tay và góp ý.Trong cách viết mong bạn lưu ý nhé .
Trích dẫn
nhóm xác minh đưa ra quyết định cưu mang mỗi tháng 400 đồng

thành viên khi viết bài xác minh thì phải đọc kĩ những quy định và cách thức để viết một bài xác minh như thế nào.Điều đó chúng ta đã có hướng dẫn cụ thể trong topic Xác Minh.Mong bạn bichhang_ntcm rút kinh nghiệm,vì các bài xác minh của bạn gần đây điều rất sơ sài,ko chi tiết đầy đủ,ko thuyết phục .Nếu cứ như vậy thì lại phải tái xác minh nhiều lần mất thời gian hơn bạn nhé.Thân
Chờ bài xác minh chi tiết hơn của các bạn.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #6 vào: 15-04-2012 14:08:59
Mình xin đính chính lại tý . Do lúc đầu mình , Bichhang_ntcm và Tùng chưa biết thông là bên Dân Trí cũng đã giúp một số như trên nên nhóm đã thống nhất đề xuất với mức như trên nhưng sau này bichhang_ntcm mới biết thông tin nên cũng đề xuất luôn như phương án ban đầu . Đến lúc mới biết như thế và nhóm nhận thấy rằng trước mắt gia đình cũng tạm ổn để điều trị cho con , với lại điều trị trong một thời gian ngắn thì bác sỹ lại cho về nhà rùi đến hẹn lại lên tái khám .
Cho nên trường hợp đang trong qua trình theo dõi , có gì sẽ cập nhật sau .
Các bác bỏ qua cho bichhang_ntcm tý nhé vì mới viết bài XM lần đầu nên bichhang_ntcm có thiếu sót .
@Bichhang  nói Tùng up hình lên dùm để cả nhà cùng biết với nhé . Cảm ơn nhiều

Ngủ rồi bichhang_ntcm

Trả lời #5 vào: 14-04-2012 23:58:08
xin lỗi cả  nhà
 nhóm xác minh :Myaling,Tùng,Hằng
Ngày 10/04/2012
 Xác minh trường hợp cả bé Hương Giang tỉnh Đắc Nông  ,bệnh u não  điều trị tại khoa nội 3 phòng 5 khu B Bệnh viện Ung bướu đúng như thật tế gia đình đã được  báo Dân trí  và bạn đọc xa gần giúp đỡ.Nên Nhóm xác minh  ban đầu đưa việc cưu mang thường xuyên 400 đồng  phụ gia đình trong việc điều trị  bệnh  .sau đó nhóm nhìn thấy  mục tiêu của NTCM giúp đỡ cho những Hoàn cảnh chưa lên báo  .Nhóm  một lần nữa đưa ra phương án  theo dõi . chỉ Đến thăm và chia sẽ với gia đình trong những  ngày Hương Giang ở vi65n
    mong cả nhà cho bích hằng và Tùng ,Anh Myaling rút kinh nghiện khi đi xác minh  lần sau cho tốt hơn

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #4 vào: 14-04-2012 12:58:10
Chào BichHang và nhóm xác minh!

Tôi có đọc các bài viết của BichHang và cụ thể cũng có nhiều băn khoăn cũng muốn được thổ lộ với bạn.
Hoàn cảnh chờ xác minh của bạn đưa lên rồi cũng như việc đi xác minh là nhanh chóng nhưng laohatien cảm thấy có điều gì đó không ổn đó là việc thông tin bạn đưa ra cũng như sau khi đi xác minh về còn sơ xài, thiếu tính thuyết phục và còn có cảm tính khi đưa ra các quyết định CMTX hay CMKTX.
Xin nhấn mạnh với bạn là những thông tin sau khi đi xác minh, trao quà (nếu có) thì nên có các thông tin từ nguồn khác và cùng với các hình ảnh , chứng từ hay hóa đơn thể hiện rõ nguồn tin là chính xác chứ không chỉ dựa vào lời kể của gia đình. Theo thiển cận của laohatien, nhà ai có trường hợp mà phải đi viện cũng là khó khăn rồi chứ chưa nói đến bị bệnh dai dẳng, khó chữa, ung thư này nọ.
Mọi trường hợp đều cần được động viên, nhưng tùy mức độ và cũng theo từng hoàn cảnh cụ thể, lá lành đùm lá rách các bạn nhé. Dù vậy cũng phải nói thẳng ra là các bác phải khéo léo trong lúc đi xác minh để họ không tưởng rằng NTCM là một bầu sữa để trông chờ(mà bầu sữa có lúc nó cũng phải cạn phải không).
Xin cám ơn!

Ngủ rồi bichhang_ntcm

Trả lời #3 vào: 13-04-2012 15:11:40
Nhóm xác minh :Mydaling,Tùng,Bích Hằng _ntcm
Ngày 10/04/2012
Tại khoa nội 3 khu B phòng 5 Lầu 2

Hoàn cảnh :Từ ngày cháu Nguyễn thị Hương Giang sn 2006 chào đời đã mắc  bệnh Não úng thỷ,lõm ngực bẩm sinh  và mẹ cháu Giang kể từ ngày  chị phát hiện mình bệnh .Giờ đây thu nhập gia đình Chỉ nhờ vào đồng tiền làm thuê của cha.không bao lâu sau cháu Giang lại phát hiện căng bệnh Khối u não  vào tháng năm 210 cho đến nay .Họ  vay mượn chín sách hộ nghèo :12/07/2011 là 15 triệu ,cộng thêm số tiền vay mượn ;Nước sạch và môi trường :8 triệu đồng .ông ngoại cháu bị tiểu đường  chạy chữa bằng sồ tiền trên không đủ họ vay mượn thêm bên ngoài 20 triệu lo cho con và cha . khó khăn chồng chất chi phí đi lại ,ti62n thuốc  ngoài danh mục ,bồi dưỡng  cho hai mẹ con
  khi Cả nhóm hỏi gia đình được lên báo Dân Trí.số tiền họ nhận   trả  nợ (25 triệu ) số còn lại chữa bệnh cho cháu và mua thuốc hàng ngày cho mẹ
    nhóm xác minh đưa ra quyết định  cưu mang  mỗi tháng 400 đồng

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #2 vào: 08-04-2012 23:04:30
Trường hợp này đã được lên Dân Trí:

Mẹ đau tim, con ung thư não và căn nhà sắp sập

Cầu mong mọi tốt lành đến với cháu và gia đình.

Thân mến.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi lhthy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 08-04-2012 22:54:23
Chiều nay 8/4/2012, Thy có ghé vào bệnh viện Ung bướu hỏi thăm tình hình của bé Trần Thị Hương Giang (phòng 5, khoa Nhi, bv Ung Bướu).

Bé hiện mắc những căn bệnh sau: u não, úng thùy, hõm ngực bẩm sinh. Riêng trưởng hợp u não thì bé đã mắc bệnh hơn 1 năm nay, phải ra vào viện thường xuyên để điều trị. Những toa thuốc của bé có khi là 1 triệu hơn nhưng cũng có khi lên đến hơn 10 triệu. Gia đình ba mẹ làm thuê nhưng từ khi bé bệnh thì chỉ còn ba bé đi làm để trang trải mọi chi phí. Tuy nhiên dù rất cố gắng gia đình vẩn không kham nổi, cho đến nay, gia đình đã phải đi vay lãi cao (4-5%/tháng); tổng số lãi chưa kể đến nợ đã hơn 20 triệu.

Rất mong các bác tổ xác minh xem xét trường hợp này.

Đ/c: thôn 7, xã Nam Bình, huyện Đắc Sông, tỉnh Đắc Nông
Điện thoại: 01642381693