Tác giả Chủ đề: Cách tải hình ảnh lên diễn đàn  (Đã xem 30063 lần)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #23 vào: 02-12-2013 08:24:43
Cám ơn bài viết hướng dẫn thật chi tiết của yugi.. :)
Các bạn chú ý thêm là để up anh lên trang web..nhớ resize dể giảm dung lượng cho ảnh nếu tấm ảnh của bạn trên 1M.
Vi trang web có hạn chế về dung lương upload.Nếu ko sẽ ko up thanh công. :(
Thân..

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #22 vào: 01-12-2013 22:49:51
Chào cả nhà,
Hiện tại dd đang bị lỗi khi up hình nên Yugi xin đưa 1 cách dùng tạm thời mà Yugi thấy hiệu quả để mọi người up hình ạ :)

Cách thức giống như bài viết ở trên, nhưng thay vì copy code (link hình) ở ô \\\"Link directly to your photo\\\", mọi người chỉ cần chọn code ở ô thứ 4 (Code to post the photo in a forum) và đưa trực tiếp vào bài viết là được
Lost image
Lưu ý:
1.tên file hình ảnh có thể bất kỳ nhưng nên để phức tạp và dài, ví dụ: sjdfhgkldsjfhg132.jpg :P
2. Mọi người ko nên up hình lên trang upanh.com, vì những tv nước ngoài sẽ ko xem đc hình ảnh từ trang này.
Xin cám ơn.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #21 vào: 30-04-2013 16:17:04
Yugi xin đưa lại cách up ảnh dùng trang web http://photo.ssc.vn/ như sau (up từng tấm một):
[ol]
[li]Vào trang web trên để thấy giao diện như sau, đánh dấu chọn ô \\\"Private\\\" nếu ko muốn hình bị hiển thị trên trang này
Lost image [/li]
[li]Nhấn nút \\\"Browse\\\" để chọn hình từ trong máy tính của mình. Nếu muốn up thêm hình, nhấn nút \\\"+\\\" (như hình) để hiện ra nút \\\"Browse\\\" khác để up.
Lost image [/li]
[li]Khi đã chọn xong hình, nhấn nút \\\"Upload\\\" để up hình, và sẽ thấy hình bên dưới. Chọn link trong ô \\\"Link directly to your photo\\\" để chèn vào bài viết trong dd
Lost image [/li]
[li]Khi post bài viết, làm theo thứ tự: nhấn nút 1 --> chèn link hình (lấy ở bước 3 ở trên) vào ô số 2 --> nhấn nút 3 và mã chèn hình sẽ hiện như số 4 như hình dưới --> chép đoạn mã vào chỗ cần thiết trong bài viết là đc.
Lost image [/li]
[/ol]p/s: ngoài trang http://photo.ssc.vn/, mọi người có thể dùng bất cứ trang web trung gian nào khác để up ảnh, nhưng Yugi mong mọi người chiu khó đừng up trên http://www.upanh.com/ vì các tv ở nước ngoài ko thể xem hình ảnh từ trang web này.
Xin cám ơn :)

Ngủ rồi tintucntcm

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #20 vào: 08-04-2012 11:27:36
Thangtuve đã viết:
Trích dẫn
Mình lên diễn  đàn bằng điện thoại, đã mấy lần thử tải hình lên diễn đàn mà không được.Có phải là chỉ  được đưa hình lên bằng máy tính không vậy?Ngày mình ở SG mình lên mạng bằng máy tính, nhưng giờ về Thái Nguyên  dùng decom nên sóng yếu qúa, đành phải lên mạng bằng điện thoại.

Bác lưu ý: phải làm nhỏ hình dưới 500kb thì mới tải được lên diễn đàn.
Chúc bác thành công.

Ngủ rồi Thangtuve

Trả lời #19 vào: 07-04-2012 23:05:47
Mình lên diễn  đàn bằng điện thoại, đã mấy lần thử tải hình lên diễn đàn mà không được.Có phải là chỉ  được đưa hình lên bằng máy tính không vậy?Ngày mình ở SG mình lên mạng bằng máy tính, nhưng giờ về Thái Nguyên  dùng decom nên sóng yếu qúa, đành phải lên mạng bằng điện thoại.

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #18 vào: 06-04-2012 22:52:32
Cảm ơn comay và bác lehung ah, ong gia đã tải được hình lên bài viết
thank các bác

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #17 vào: 06-04-2012 22:40:39
ONG GIA ơi! bác vào đây tải cách resize ảnh của anh Slim về, sau đó bác làm theo hướng dẫn, rồi bác mói up ảnh lên dễ dàng được.

http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=31&id=31979

Ban đầu Comay cũng không biết nhưng nhờ làm theo nên mói up ảnh lên được đó bác.

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #16 vào: 06-04-2012 22:32:37
sau một thời gian đánh vật cả buổi tối loay hoay làm theo cách 1 cũng không được, trên bài viết chỉ hiện có chữ img thôi bác lehung ơi, làm theo cách 2 thì trang web yêu cầu mật khẩu, gì đấy mãi mà ong gia không đăng được hình lên bài viết này, bác giúp em một tay với

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #15 vào: 03-03-2012 09:24:41
Sau thời gian \\\"đánh vật\\\" và đi nhờ vả khắp nơi thì hôm nay trexanh đã tự upload hình được khi đọc hướng dẫn cùa lehung73. thanks lehung nhiều lắm hihihi.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #14 vào: 30-05-2011 12:08:57
Thêm một trang web up ảnh nữa nhưng các bạn phải đăng kí khi đó mới up ảnh lên được . Đó là http://photobucket.com

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #13 vào: 11-04-2011 21:50:53
lehung73 đã viết:
Trích dẫn
Cảm ơn bác LYT đã chia sẻ với cả nhà..nhưng bác xem kĩ lại topic,đã có bài hướng dẫn up ảnh chi tiết lên trang web upanh.com rồi bác ạh..thanks bác.

Thật tình xin lỗi bác nha  :laugh: nhưng viết thêm càng tốt đâu có sao đâu hả bác lehung73  :laugh:  :laugh:

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #12 vào: 11-04-2011 20:31:44
Cảm ơn bác LYT đã chia sẻ với cả nhà..nhưng bác xem kĩ lại topic,đã có bài hướng dẫn up ảnh chi tiết lên trang web upanh.com rồi bác ạh..thanks bác.

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #11 vào: 11-04-2011 10:08:25
lehung73 đã viết:
Trích dẫn
chào cả nhà.

Hiện nay do trang web imageshack.us/ đang chặn các IP miễn phí mà ko có đăng kí từ Việt Nam,vì vậy các hình đã upload lên đây sẽ bị khoá lại nếu bạn ko đăng kí một tài khoản miễn phí từ trang web này.nếu vẫn muốn dùng trang web này thì các bạn hãy vào và đăng kí tài khoản miễn phí,sau đó đăng nhập và up hình như bình thường nhé.
ngoài ra các bạn cũng có thể sử dụng các trang web up hình trong nước khác..mong các bạn chú ý. :)

Các bạn có thể vào WWW.UPANH.COM . Trang này cũng nhanh và hiệu quả. Chúc các bạn thành công khi upload . Thân

Ngủ rồi goosy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 06-04-2011 21:27:13
Up mãi mà hình hổng lên, đọc cách của nick Lehung thay rat ok. Hình lên rùi nè pà con ơi. Vui wa\\\' chừng. Thanks lehung nhìu nhìu

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #9 vào: 07-03-2011 22:10:24
chào cả nhà.

Hiện nay do trang web imageshack.us/ đang chặn các IP miễn phí mà ko có đăng kí từ Việt Nam,vì vậy các hình đã upload lên đây sẽ bị khoá lại nếu bạn ko đăng kí một tài khoản miễn phí từ trang web này.nếu vẫn muốn dùng trang web này thì các bạn hãy vào và đăng kí tài khoản miễn phí,sau đó đăng nhập và up hình như bình thường nhé.
ngoài ra các bạn cũng có thể sử dụng các trang web up hình trong nước khác..mong các bạn chú ý. :)