Tác giả Chủ đề: Hà Tĩnh (Đức Thọ) - NNMU13 - Hai cụ Phồn, Bé nương tựa nuôi nhau  (Đã xem 41701 lần)

Ngủ rồi be-buti

Cụ Bé sống 1 mình chắc buồn lắm đây, hy vọng diễn đàn quan tâm giúp đỡ cụ tiếp

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi yugidazai

yugidazai đã viết:
Trích dẫn
My Darling đã viết:
Trích dẫn
..
Vừa qua cả nhà mình có giúp hai cụ đào giếng khoan nhưng đến nay không dùng được vì hai cụ chưa có điện . Mình có trao đổi bác trưởng thôn và nghe bác ấy nói tới đây sẽ lắp điện cho hai cụ . Bây giờ còn một cụ Bé nữa nên cuộc sống cũng chật vật , khó khăn . Về nước không có nên hàng ngày phải sang hàng xóm rinh nước về dùng và tắm rửa thì ra tắm sau ao đằng sau nhà ( thông tin từ bác trưởng thôn cho biết ) .
Tới đây nếu có điện thì mình mong cả nhà cùng chung tay giúp cho cụ bé xây một bồn đựng nước nhỏ và lọc nước vì nước giếng khoan ở đây không ăn được .
Hình ảnh mình sẽ cập nhật sau .

Nhờ a MyDarling cập nhật giúp nhà cụ đã có điện chưa ạ? và nếu có rồi thì việc lắp bồn nước và lọc nước có cần thiết nữa ko và chi phí thế nào ạ :)
Cám ơn anh.

Ngủ rồi yugidazai

My Darling đã viết:
Trích dẫn
..
Vừa qua cả nhà mình có giúp hai cụ đào giếng khoan nhưng đến nay không dùng được vì hai cụ chưa có điện . Mình có trao đổi bác trưởng thôn và nghe bác ấy nói tới đây sẽ lắp điện cho hai cụ . Bây giờ còn một cụ Bé nữa nên cuộc sống cũng chật vật , khó khăn . Về nước không có nên hàng ngày phải sang hàng xóm rinh nước về dùng và tắm rửa thì ra tắm sau ao đằng sau nhà ( thông tin từ bác trưởng thôn cho biết ) .
Tới đây nếu có điện thì mình mong cả nhà cùng chung tay giúp cho cụ bé xây một bồn đựng nước nhỏ và lọc nước vì nước giếng khoan ở đây không ăn được .

Nhờ a MyDarling cập nhật giúp nhà cụ đã có điện chưa ạ? và nếu có rồi thì việc lắp bồn nước và lọc nước có cần thiết nữa ko và chi phí thế nào ạ :)
Cám ơn anh.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Hình ảnh :

Chiếc giếng khoan bỏ không

Bia mộ của cụ Lê Phồn

Ngôi nhà

Cụ Lê Bé

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Hôm trước mình về quê và có ghé thăm hai cụ nhưng thật không may là cụ Lê Phồn đã mất được 1 tháng rùi .

Ngủ rồi dungphan72

Mong bạn Sn0w sớm cập nhật thông tin của các trường hợp Đức Thọ mà bạn đã đi thăm lại.

Thân !

Ngủ rồi ThaiDzuy

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Nhìn ngôi nhà thật ấm lòng. Công sức của Diễn đàn nhưng một mình Dungphan72 lo các thủ tục và theo dõi từ A-Z thật sự vất vả. Hơn thế nữa, bạn còn thu xếp làm luôn gác xép và cầu thang cho hai cụ. Cảm ơn cả nhà và Dungphan72 nhiều lắm!

Mình xin ủng hộ 2 cụ bộ bàn ghế uống nuớc bằng nhựa. Ngoài ra Dungphan72 cho biết thêm một số vật dụng khác là gì để mọi người dễ đóng góp nhé.

@Mycanh: Theo thông tin từ dungphan72 thì nhà hai cụ vẫn chưa nối được điện. Không hiểu mùa hè nóng nực thế này các cụ vượt qua ra sao.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi mycanh

mycanh đăng ký giúp các cụ 1 cái quạt điện, nhờ anh dungphan72 hỏi giá giùm loại quạt đứng cao, mycanh sẽ chuyển tiền để mua quạt cho 2 cụ sớm.

Cảm ơn cả nhà.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Không bằng thắng bản thân
Thắng mình là chiến thắng
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi dungphan72

Em xin Up hình ảnh trao nhà cho 2 cụ

1. Nhìn tổng thể

2.

3. Em đã cho làm luôn gác xép tránh lũ

4. 2 cụ với căn nhà mới

5. Đại diện chính quyền và làng xóm thăm căn nhà

6. Niềm vui mừng của cụ Phồn

7 Và từ nay sẽ không còn cảnh đập ngói để chui ra ngoài khi lũ về như thế này nữa

8. 2 Cụ vẫn khỏe mạnh

Báo cáo cả nhà hiện nay căn nhà đã xong, như em để xuất làm gác xép cho 2 cụ hiện nay đã làm, giờ còn thiếu giường ngủ, quạt điện, bộ bàn ghế uống nước, và một số vật dụng khác, em post lên đây mong nhận được sự ủng hộ của cả nhà giúp đỡ 2 cụ. mỗi lần về mùa hè nóng nực nhìn các cụ đổ mồ hôi em thấy thương 2 cụ.

Cảm ơn sự đóng góp nhiệt tình của cả nhà để NNMU số 13 hoàn thành tốt đẹp.

Thân !

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Vậy là NNMU số 13 của 2 cụ Phồn - Bé cũng đã hoàn thành và dungphan72 sẽ sớm cập nhật thêm hình ảnh và chứng từ vật tư , nhân công .
Cảm ơn dungphan72 và cả nhà đã giúp đỡ hoàn cảnh này .

Pen chuyển cho dungphan72 số tiền : 11,124,000đ - Đây khoản tiền còn lại theo cam kết của NTCM trong việc xây dựng NNMU số 13.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi dungphan72

Chao ca nha, vay la NNMU so 13 da xong. Em dang online bang dien thoai nen em se post bai va anh day du sau.

Kinh nho BQT chuyen tam ung giup em so tien con lai de em lam not thanh toan: (tong 44.624.000 trong do 20.000.000 cua cac cu)
Em da nhan tong cong 13.500.000 (5/4 nhan 10.000.000 - 16/4 nhan 3.500.000)

Em se thu gom chung tu va lam thanh toan khi post day du hinh anh

Than

Ngủ rồi dungphan72

My Darling đã viết:
Trích dẫn
Mừng quá . Thế là ngôi nhà thứ 13 cũng đã hoàn thành và từ đây 2 cụ lại ở có được một ngôi nhà nhỏ sống ở tuổi già . Ở xa tiếc là không về Hà Tĩnh được để tham gia lễ trao nhà cùng mọi người được nhỉ . Cho mình gửi lời hỏi thăm đến hai cụ nhé Dungphan72 .

Xin cảm ơn My Darling, có lẽ chỉ mỗi mình em trao nhà cho 2 cụ thôi, không thấy ai đi được cả. :(

Meokitty đã viết:
Trích dẫn
Nhìn thấy số lượng NNMU của NTCM ngày càng nhiều, đồng nghĩa với việc thêm nhiều gia đình đã có nhà mới khang trang. Chúc mừng hai cụ đã có nhà mới.  :)

Vâng, ngôi nhà này cũng vì nhiều lý do khách quan mà xây dựng hơi lâu. Em thì ở tận bên Thái Lan cứ đi đi về về.

banbe6x đã viết:
Trích dẫn
dungphan72 đã viết:
Trích dẫn
3h Ngày 16/4 sẽ trao nhà cho 2 cụ, anh chị em nào ở khu vực Hà Tĩnh thì ra cũng em cho vui.
BQT chuyển số tiền còn lại cho em để thanh toán cho Thợ, em sẽ cập nhật chi tiết các khoản chi sau.
Thân !

P/S: Ở khu vực này chỉ có mỗi em đi lại nên hơi khó khăn, em mong nhận được nhiều sự ủng hộ của những người ở gần để chung sức cho những mảnh đời bất hạnh ở miền quê nghèo này được an ủi một phần nào đó. Đang còn nhiều nhiều lắm những trường hợp cần giúp đỡ.

Thân !

Bàn giao nhà ngày 16-6 phải không dungphan ?

Nhớ chụp hình bàn giao nhà cũng như hình chứng từ cho cả nhà cùng chiêm ngưỡng nhé .
Cảm ơn dungphan đã vất vả vì 2 Cụ .

Thân.

Vâng em sẽ hoàn thành nhiệm vụ được giao, chỉ tiếc là không có ai đi cùng em cho vui, Em đang trên đường về Hà Tĩnh.

Em sẽ gửi thông tin cho cả nhà sau.

Thân !

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
dungphan72 đã viết:
Trích dẫn
3h Ngày 16/4 sẽ trao nhà cho 2 cụ, anh chị em nào ở khu vực Hà Tĩnh thì ra cũng em cho vui.
BQT chuyển số tiền còn lại cho em để thanh toán cho Thợ, em sẽ cập nhật chi tiết các khoản chi sau.
Thân !

P/S: Ở khu vực này chỉ có mỗi em đi lại nên hơi khó khăn, em mong nhận được nhiều sự ủng hộ của những người ở gần để chung sức cho những mảnh đời bất hạnh ở miền quê nghèo này được an ủi một phần nào đó. Đang còn nhiều nhiều lắm những trường hợp cần giúp đỡ.

Thân !

Bàn giao nhà ngày 16-6 phải không dungphan ?

Nhớ chụp hình bàn giao nhà cũng như hình chứng từ cho cả nhà cùng chiêm ngưỡng nhé .
Cảm ơn dungphan đã vất vả vì 2 Cụ .

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Meokitty

Nhìn thấy số lượng NNMU của NTCM ngày càng nhiều, đồng nghĩa với việc thêm nhiều gia đình đã có nhà mới khang trang. Chúc mừng hai cụ đã có nhà mới.  :)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Mừng quá . Thế là ngôi nhà thứ 13 cũng đã hoàn thành và từ đây 2 cụ lại ở có được một ngôi nhà nhỏ sống ở tuổi già . Ở xa tiếc là không về Hà Tĩnh được để tham gia lễ trao nhà cùng mọi người được nhỉ . Cho mình gửi lời hỏi thăm đến hai cụ nhé Dungphan72 .