Tác giả Chủ đề: Bắc Sơn, Trảng Bom - Chị Hảo K vú - Chồng mất con nhỏ  (Đã xem 16068 lần)

Ngủ rồi y tinh

Chào cả nhà!
Thời gian vừa qua ytinh bận công việc quá nên tháng 4/2013 không trung chuyển đến gđ chị Hạo được nên nhờ bác Mydarling chuyển giúp tháng tư là 500.000vnđ ( còn lại 920.000vnđ ytinh sẽ chuyển tiếp những tháng tiếp theo) . Bác Mydarling mua nhu yếu phẩm và trao tiền cho hai cháu.
Hôm qua mình đã mua các thứ sau :
 - 2 thùng mì gấu đỏ : 140k
 - 1 chai nước mắm : 10k
 - 1hộp kem đánh răng : 15k
 - 1 gói bột ngọt : 25k
 - 1 chai dầu ăn : 25k
 - 1 chai nước tương 7k
 - 1 chai nước rửa chén : 22k
 - 15 kg gạo dẻo long an : 150k
Tổng cộng : 394k
Đưa tiền mặt : 110k
Hình anh trong anhso.net nhé ở mục GIA ĐÌNH CHỊ HẠO - trị an

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
thuan đã viết:
Trích dẫn
chao ca nha ,nieu muon chia se cung chi hao thi bang cach nao, cho minh thong tin voi, minh xin cam on

Chào bạn ! Nếu bạn muốn chia sẻ thêm cho cùng các con của chị Hạo thì bạn có thể chuyển theo hai phương thức sau :
1 ) Qua quỹ :
- Số tài khoản: 0021002259202.

- Tên tài khoản: Trần Thái Sơn.

- Tại: Ngân hàng TMCP Ngoại thương VN - CN Hà Nội (Vietcombank Hà Nội).
- Email: Thaison245@gmail.com
- Điện thoại: 0904 225 631

2 ) Hoặc qua bác Y Tinh là thành viên đang trung chuyển hàng tháng mà cả nhà đang giúp hai cháu :
Huỳnh Văn Tạo
stk : 711A08523713.
NH Công Thương Việt Nam - CN KCN Biên Hoà - Đồng Nai.
Số đt : 0909946227

Ngủ rồi y tinh

Chào cả nhà!
Ngay 20/03/2013 tranh thủ bac Mydarling đi lam về và Ytịnh  đã đến thăm và chuyển tiền tháng 3/2013 cho hai cháu Trang , Tự. Ytinh , mydarling mua 15kg gạo  = 150.000vn đ, hai th ùng m ì g ấu đ ỏ = 150.000vn đ  đ ến nha th ì cháu Tự ở nh à  c òn Trang th ì đi h ọc bu ổi s ang va trao cho T ự  200k ( ytinh c òn gi ữ 1.420.000 đ s ẻ chuy ển ti ếp nh ững th áng ti ếp theo)
Ytinh, mydarling đ ến tr ư ờng hai chau h ọc đ ể bi ết  qua tr ình h ọc t ập c ủa hai ch au.

Ngủ rồi thuan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
chao ca nha ,nieu muon chia se cung chi hao thi bang cach nao, cho minh thong tin voi, minh xin cam on

Ngủ rồi y tinh

Xin chào cả nhà!
Hôm qua ytịnh đã nhận 1.920.000vnđ mà bạn hong 19841 chuyển và TK rồi, không có gì thay đổi ytịnh sẽ chuyển đến cho hai cháu Tự Và Trang vào thứ 4 (20/3/2013)
Ngày 7/3 vừa rồi ytinh va mydarling đã đến thăm hai cháu, để nắm tình hình ăn ở, học hành của hai cháu.
Hiện giờ vợ chồng anh Sết + chị Dung là hàng xóm giúp đỡ hai cháu, buổi sáng chị Dung chở con đi học thì chở cháu Trang đi cùng. Cháu Tự thì chị Dung bắt phải đi xe đưa rước học sinh( 250.000đ/1tháng/1học sinh) vì sợ cháu ham chơi ( nhà xe biết hoàn cảnh gđ cháu vậy nên chỉ nhận 1/2 tiền). Qua trao đổi với chị Dung thì được biết sức học của hai cháu học yếu lắm, tối về không có người kèm cho học hành và chỉ có Cô Đình khoảng 56 tuổi tối qua ngủ với hai cháu.
Ngày Cô Đình đi nấu cơm trong công ty, chiều về xin ít thức ăn cho hai cháu.
Ý tịnh xin ý kiến của BQT là 1tháng mua 15kg gạo + 2 thùng mì 30gói và khoảng 200k tiền mặt cho hai cháu trả tiền điện nước ( tiền có thể đưa cho Chị Dung hoặc Cô Đình giữ hộ) vì tết hai cháu được mọi cho 1.000.000vnđ và đang gửi Cô Đình.

Ngủ rồi hong19841

To Ytinh
Hồng đã chuyển 1.920.000 của gd C Hảo cho Ytinh, mong B kiểm tra giùm H nhé

Thanks

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà!

Mới đó mà chị Hảo mất đã 2 tháng rồi và chúng ta chưa biết cuộc sống hiện tại của 2 cháu Tự và Trang ra sao?

Nhờ Y Tịnh trung chuyển tiền CMTX và cập nhật giúp về cuộc sống của các cháu hiện nay để có hướng lo cho các cháu.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi y tinh

Xin Chào cả nhà !
Nếu bạn hong 1984 do công việc bận quá, ytịnh có thể trung chuyển cho TH này. Xin TĐP xem xét.

Ngủ rồi hong19841

Xin lỗi cả nhà, do kỳ này H có chút việc nên tạm thời H ko thể tham gia diễn đàn mình được, nhờ Ytinh và Mydarling giúp H trong TH này nhé, Hiện tại H đang giữ 500k và 1.420.000 tiền gạo, H sẽ chuyển lại sau

Thân!

Ngủ rồi khoaimonluoc

Hồng thân mến!

Thật buồn khi hay tin chị Hảo mất. Tội nghiệp hai bé sẽ không còn người thân để nương tựa. Mình đồng ý với minami là cần xác định thêm về tương lai hai cháu như thế nào. Nhưng trước mắt, có lẽ nhờ bạn Hồng vẫn chuyển gạo cho 2 cháu nhé, mình có thể giảm số gạo xuống 15kg/ tháng được không, cả nhà?

Ngủ rồi minami

• Tích Cực
  • **
  • Thích 2
Theo mình trước khi định hướng để giúp đở,cần phải biết ý kiến của gia đình chị Hảo đối với tương lai 2 cháu như ai sẽ nhận trách nhiệm nuôi dưỡng,tình hình kinh tế của họ ra sao..chắc phải nhờ bạn Hồng hỏi giúp

Ngủ rồi hong19841

Mydarling đã viết:

*** Về CMTX : Theo mình nghĩ là hàng tháng vẫn mua gạo cho hai cháu còn số tiền đó trích ra 1 khoản hàng tháng mua 1 thùng mì tôm cùng vài thứ nước tương cho hai cháu . Còn lại có thể đưa cho người anh họ .

H đồng ý với y kiến của Mydarling, nhưng theo H mình nên mua ít gạo hơn vì 2 cháu ăn chắc không hết 20kg gạo 1 tháng, để H hỏi lại 2 anh em xem thế nào, Nhà mình cho ý kiến để H chuyển 500k H đang con giữ, Thanks

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Sáng nay nhận được tin từ bạn Hong19841 thì mình đang về nhà nên ghé thăm các cháu và thắp nén nhang cho chị Hạo . Nghe cháu đầu nói là hiện nay có anh họ đang ở tại nhà để phụ nuôi hai cháu còn ông ngoại mới về được khoảng vài hôm .

Con trai đang thắp nhang cho bố mẹ

*** Về CMTX : Theo mình nghĩ là hàng tháng vẫn mua gạo cho hai cháu còn số tiền đó trích ra 1 khoản hàng tháng mua 1 thùng mì tôm cùng vài thứ nước tương cho hai cháu . Còn lại có thể đưa cho người anh họ .

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
@hong19841 du cập nhật tin tức trễ nhưng có lẽ cả nhà sẽ thông cảm với em mà.
Xin đc chia buồn với gia đình của chị Hảo..bây giờ hòan cảnh của hai bé đang rất khó khăn.Vậy em xem có điều chỉnh như thế nào về CMTX ko nhé.Cảm ơn em đã vất vả,giữ sức khỏe nhé em.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi hong19841

Xin lỗi cả nhà sáng nay H đên trao CMTX cho gđ chị Hảo H mới biết tin chị đã mất hôm 1-1-2013, kỳ này cuối năm công việc nhiều, sức khỏe của H lại có vấn đề nên H không ghé thăm gd chị thường xuyên được, hơn nữa hôm H vô có để lại số điện thoại nhưng chắc do lu bu quá không thấy gia đình chị alo. Mong cả nhà thông cảm

Nhìn cảnh gia đình chị đau lòng quá,tương lai vủa hai đứa trẻ không biết sẽ sống thế nào đây. Mong cả nhà giúp đỡ 2 cháu, để 2 cháu có thêm tinh thần vững bước vào tương lai

Sáng nay H tới mua 20kg hết 280.000 và tính trao 500.000 cho chị n chỉ có 1 mình cháu bé ở nhà, có Anh họ ở cùng nhưng Anh đi làm rồi nên H chưa trao cho cháu, để H gặp anh và trao cho Anh họ

Mong cả nhà thông cảm