Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Hưng Nguyên) - Chú An - Mù mắt, gia cảnh khó khăn  (Đã xem 21577 lần)

Ngủ rồi Trungkienbeo@gmail.com

Trả lời #25 vào: 28-04-2020 00:10:03
Trungkienbeo xin cập nhật hình ảnh trao quà CMTX tháng 4/2020 tới hoàn cảnh chú An ạ.
Suất quà gồm 300.000đ tiền mặt và hiên tại các TV Nghệ An đã trao quà CMTX 3 tháng 2 3 4 và cập nhật nhật hình cảnh đầy đủ.
Vậy kính mong cả nhà chung tay tiếp tục hỗ trợ CMTX những tháng tiếp theo cho chú An ạ.

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, -TrườngGiang-, maitramtg, locnguyen

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #24 vào: 18-03-2020 20:09:21
Chào cả nhà, Alexander xin cập nhật một số hình ảnh trao CMTX chú An tháng 3/2020.Cám ơn sự chung tay của cả nhà
« Sửa lần cuối: 18-03-2020 20:12:22 gửi bởi Alexander »

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, -TrườngGiang-, maitramtg, locnguyen

Ngủ rồi locnguyen

• Administrator
  • Thành Viên
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Trả lời #23 vào: 23-02-2020 05:34:56
Chào cả nhà,

Cháu Hằng ở dưới trại trẻ mồ côi, một năm về một lần vào ngày giỗ mẹ. Cha con thỉnh thoảng mới gặp nhau, vì chú bị mù anh em cũng bị mù hết nên cũng không có ai chở chú đi thăm cháu Hằng thường xuyên được. Chú lủi thủi trong nhà vậy, mắt không thấy. Trước đây có người cháu thỉnh thoảng qua chở chú đi nhưng bây giờ người cháu đó cũng bị ung thư rồi nên ko đi lại được nhiều nữa. Tết rồi cháu Hằng cũng không về thăm cha được. Mang tiếng là cha nhưng tật nguyền , bệnh tật nghèo khó lại thêm đôi mắt mù chú có biết mặt con mình giờ sao đâu , chú có ơn sinh thành nhưng thời gian bên bé Hằng đối với người làm cha như chú bên con mình số lần gặp con có lẽ đếm trên đầu ngón tay. Hoàn cảnh chú thật sự đáng thương hơn đáng trách vì có muốn nuôi con khôn lớn chú cũng không có khả năng . Cảm ơn sự cưu mang của anh/ chị LocNguyen đã cưu mang cho hc của chú .
Thân

Chào cả nhà,

Lộc xin cảm ơn Alexander đã cập nhật gia cảnh anh An.  Cầu mong bé Hằng khi lớn lên sẽ nhớ đến người cha của mình và giúp đỡ thêm cho anh ấy. Cảm ơn các TV Nghệ An luôn sát cánh với những hoàn cảnh như này.

Thân,
Lộc

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #22 vào: 22-02-2020 12:10:48

Chào cả nhà,

Lộc và gia đình xin phép được cưu manh hoàn cảnh anh An 300k/tháng cho 3 tháng 2,3,4/2020 như đề xuất của bạn Alexander. Lộc sẽ chuyển khoản cho Alexander luôn nhé. Nhờ các bạn TV Nghệ An hỏi thăm anh An trước giờ có liên lạc và thăm hỏi bé Hằng con anh ấy không. Xin cảm ơn cả nhà đã quan tâm.
Thân

Chào cả nhà,

Cháu Hằng ở dưới trại trẻ mồ côi, một năm về một lần vào ngày giỗ mẹ. Cha con thỉnh thoảng mới gặp nhau, vì chú bị mù anh em cũng bị mù hết nên cũng không có ai chở chú đi thăm cháu Hằng thường xuyên được. Chú lủi thủi trong nhà vậy, mắt không thấy. Trước đây có người cháu thỉnh thoảng qua chở chú đi nhưng bây giờ người cháu đó cũng bị ung thư rồi nên ko đi lại được nhiều nữa. Tết rồi cháu Hằng cũng không về thăm cha được. Mang tiếng là cha nhưng tật nguyền , bệnh tật nghèo khó lại thêm đôi mắt mù chú có biết mặt con mình giờ sao đâu , chú có ơn sinh thành nhưng thời gian bên bé Hằng đối với người làm cha như chú bên con mình số lần gặp con có lẽ đếm trên đầu ngón tay. Hoàn cảnh chú thật sự đáng thương hơn đáng trách vì có muốn nuôi con khôn lớn chú cũng không có khả năng . Cảm ơn sự cưu mang của anh/ chị LocNguyen đã cưu mang cho hc của chú .
Thân
« Sửa lần cuối: 22-02-2020 19:05:08 gửi bởi Trần Quốc Hương »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg, ADMIN, locnguyen

Trả lời #21 vào: 22-02-2020 08:56:33
Tụi con xin cập nhật chậm hình ảnh trao CMTX tháng 02/2020 cho hoàn cảnh chú An ạ.

The following users thanked this post: phuclehuu, DucTai, maitramtg, locnguyen

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #20 vào: 11-02-2020 08:41:01
Chào cả nhà,

Lộc và gia đình xin phép được cưu manh hoàn cảnh anh An 300k/tháng cho 3 tháng 2,3,4/2020 như đề xuất của bạn Alexander. Lộc sẽ chuyển khoản cho Alexander luôn nhé. Nhờ các bạn TV Nghệ An hỏi thăm anh An trước giờ có liên lạc và thăm hỏi bé Hằng con anh ấy không. Xin cảm ơn cả nhà đã quan tâm.

Thân
Lộc

Xin cảm ơn sự chung tay của Locnguyen và Gia đình nhiều nhé.

Thân.
« Sửa lần cuối: 11-02-2020 10:14:37 gửi bởi banbe6x »

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, Trungkienbeo@gmail.com

Ngủ rồi locnguyen

• Administrator
  • Thành Viên
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Trả lời #19 vào: 11-02-2020 01:48:33
Con xin đề xuất cưu mang ba tháng 2,3,4/2020 là 300.000 đ/tháng giúp thêm phần nào cho chú. Cám ơn cả nhà ạ

Chào cả nhà,

Thân
Lộc

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #18 vào: 10-02-2020 17:50:27
Chào cả nhà, hiện tại chú vẫn sống với nguồn trợ cấp ít ỏi , sức khoẻ chú yếu hơn trước . Chú vừa mới đi viện về cách đây không lâu , mong nhận sự giúp đỡ của các mạnh thường quân  cho hoàn cảnh chú . Con xin đề xuất cưu mang ba tháng 2,3,4/2020 là 300.000 đ/tháng giúp thêm phần nào cho chú. Cám ơn cả nhà ạ

The following users thanked this post: phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #17 vào: 13-12-2019 13:27:27
Chào cả nhà !!!

Các bạn khu vực Nghệ An bỏ sót hoàn cảnh đáng thương thì phải ?

Mong các bạn bỏ chút thời gian quý giá của mình nhé .

Xin chân thành cảm ơn
Chào cả nhà, tụi con sẽ sắp xếp tv đến thăm chú và sẽ cập nhật tình hình chú hiện tại cho cả nhà biết. Cám ơn cả nhà

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #16 vào: 28-11-2019 19:49:18
Chào cả nhà !!!

Các bạn khu vực Nghệ An bỏ sót hoàn cảnh đáng thương thì phải ?

Mong các bạn bỏ chút thời gian quý giá của mình nhé .

Xin chân thành cảm ơn

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #15 vào: 11-11-2019 18:43:23
Chào cả nhà !!!

Các bạn Nghệ An ơi ....!
Trường hợp của Chú  An giờ sức khỏe thế nào nhỉ ?

Mong các bạn sắp xếp thời gian đến thăm hỏi và cập nhật thông tin cho cả nhà cùng nắm nhé .

Xin chân thành cảm ơn .

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #14 vào: 17-05-2019 11:58:11
Tụi con xin cập nhật chậm hình ảnh trao CMTX tháng 9/2018 cho hoàn cảnh chú An ạ.
Con xin bổ sung số lượng nhu yếu phẩm trao cho chú An T9 gồm:
-10kg gạo
-1 chai nước mắm
- 500g muối
- 194g xúp và 300.000đ

Trả lời #13 vào: 05-04-2019 08:06:39
Tụi con xin cập nhật chậm hình ảnh trao CMTX tháng 9/2018 cho hoàn cảnh chú An ạ.

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #12 vào: 01-04-2019 21:34:32
Chào cả nhà !

trường hợp của Chú An Mù mắt Gia cảnh khó khăn giờ không biết cuộc sống của Chú thế nào Mong các bạn Nghệ An thu xếp thời gian thăm hỏi và cập nhật thông tin cho cả nhà cùng nắm được

xin Cảm ơn Thân !

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #11 vào: 23-01-2019 22:27:05
Các bạn bố trí thời gian trao CMTX tháng 9 cho gia đình chú An nhé. Giờ đã là tháng 01/2019 rồi. Cảm ơn các bạn

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ