Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Đô Lương) - em Thắng gia cảnh khó khăn chăm sóc mẹ bệnh  (Đã xem 2651 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà, Hoàn cảnh này tụi con đã xác minh hoàn cảnh em Thắng đã nhận được nhiều sự giúp đỡ rồi nên tụi con không đề xuất cưu mang nữa. Con báo để cả nhà được biết ạ Con cảm ơn cả nhà

Chào cả nhà !

Cảm ơn Alexander đã xác minh hoàn cảnh và cho ý kiến.

Sau 48 giờ nếu như không có ý kiến khác thì chúng ta thực hiện theo đề nghị của Alexander nha các bạn.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà ạ.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi Alexander

Chào cả nhà, Hoàn cảnh này tụi con đã xác minh hoàn cảnh em Thắng đã nhận được nhiều sự giúp đỡ rồi nên tụi con không đề xuất cưu mang nữa. Con báo để cả nhà được biết ạ Con cảm ơn cả nhà

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Hoàn cảnh gia đình em Thắng thật đáng thương! 
Rất mong các thành viên ở Nghệ An sớm sắp xếp thời gian để xác minh và lên phương án giúp đỡ. 
Thân!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà con xin giới thiệu một hoàn cảnh rất đáng thương, mong diễn đàn quan tâm và giúp đỡ cho em í. Đó là hoàn cảnh của gia đình em Nguyễn Đức Thắng ở xóm 9 cũ, xã Nhân Sơn, huyện Đô Lương, Nghệ An. Em Thắng năm nay 14 tuổi một mình chăm mẹ bị ảnh hưởng thần kinh lúc mê lúc tỉnh. Gia đình chỉ có 2 mẹ con, người mẹ là dì Nguyễn Thị Sáu bị bệnh thần kinh lúc mê lúc tỉnh. Mọi việc trong nhà đều do một tay em Thắng làm cả, hằng ngày em làm mọi thứ từ nấu cơm giặt giũ chăm mẹ. Trước còn nhỏ thì có bà ngoại hay quan tâm giúp đỡ, giờ bà mất rồi nên mọi việc đều do em làm. Dạo này bệnh tình của mẹ mỗi ngày nặng thêm, tiền thuốc men, chi tiêu hằng ngày thiếu thốn đủ thứ. Hai mẹ con sống trong căn nhà nhỏ, gia đình thuộc diện hộ nghèo trong xã. Trong thời điểm này do ảnh hưởng của dịch bệnh gia cảnh hai mẹ con đã khó khăn nay lại càng khó khăn gấp bội. Thấy xót thương trước hoàn cảnh của em Thắng nên con muốn giới thiệu để mọi người biết hc mẹ con em í để giúp cho gia đình. Mong cả nhà quan tâm ạ!
« Sửa lần cuối: 20-07-2021 22:21:26 gửi bởi Hoàng Ngân »

🌻

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg, minhsơn97