Tác giả Chủ đề: Mối tình đầu trên NTCM  (Đã xem 29511 lần)

Ngủ rồi Linh Mai

• Thành Viên
  • *
  • Thích 2
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Trả lời #19 vào: 26-03-2019 23:26:40

Chào cả nhà.

Linh Mai cũng có một mối tình đầu ở 🏡  NTCM  đấy. Nhưng chưa thể tiết lộ .

The following users thanked this post: Bơ Làng, minhsơn97

Ngủ rồi vầm

• MC Hoàng Dũng
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
Trả lời #18 vào: 04-10-2015 11:26:15
vầm chào ace tren dđ ntcm.
nếu ace nào trên DĐ NTCM gan đám cưới thì báo cho vầm biết vầm làm MC cho nha?(miễn phí)

tên faceebook: MC hoàng dũng
or email: 1491990331a@gmail.com

thân!

The following users thanked this post: minhsơn97

Ngủ rồi tienvuong_tnt

Trả lời #17 vào: 11-04-2012 21:40:46
cung that tinh co khi duoc 1 nguoi ban gioi thieu cho trang wed nay.mac du chua lam duoc gi cho DD nhung cung tu day minh thay tinh cach minmh thay doi.tuoc kia ngoi quan nuoc co nhung an xin di vao xin tien toi da duoi ho di vi nghi bay gjo toan la gia vo an xin vi ho luoi lao dong.nhung bay gio thj khac toi k xu su nhu the nua va cung khong nghi nhu the nua.toi goi vao cho tien  (mac du it) va hoi han gia dinh.hoi roi moi biet ve hoan canh cua ho.nhung toi co 1 cach suy nghi la chi cho nhung nguoi gia ca va nhung nguoi tan tat con nhung nguoi khoe manh ma di an xin toi khong bao gio cho.vi toi nghi ho co suc khoe tai sao lai phai di an xin khong tim 1 viec nao do ma lam ma phai song vao long thuong cua nguoi khac.khong biet toi nghi nhu the co dung k nua?
chung dai gia dinh NTCM ngay cang giup do duoc nhieu hoan canh kho.chuc suc khoe

than

Ngủ rồi bichthuy_md

• Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến
  • Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #16 vào: 25-08-2011 11:11:20
Ai cũng có những khoảng lặng trong tâm hồn để nhớ và nghĩ về, bichthuy_md cũng vậy. Đến với NTCM thật tình cờ, trong 1 lần lướt net của hàng vạn lần lướt net, ngày nào cũng điểm tin : xác chết không đầu, án mạng dưới ao, ... Tự dưng thấy giật mình run sợ, vậy là vào google, search tìm những tin \\\"người tốt việc tốt\\\", link NTCM hiện ra...
Lần đầu chỉ đọc ở trang tin, lần thứ 2 tò mò vào hoàn cảnh chờ xác minh, lần thứ 3 lạc vào topic CLXM Miền Nam đọc được bài của anh KevinHieu cứ cười mãi không thôi, lần thứ 4 đăng ký thành viên, ... Và rồi mối tình đầu tiên trên NTCM cũng đã đến với bichthuy_md, đó là gia đình anh Nguyễn Thành Ôn, chịu nỗi đau thể xác hơn 10 năm trời. Thăm gia đình anh về mà lòng cứ xốn xang buồn, trên đời này sao có người khổ đến vậy?
Bị cuốn theo dòng chảy mưu sinh của cuộc sống, lắm lúc mình quên mất những con người khắc khổ mà mình đã đến thăm, những tưởng cứ làm xong nhiệm vụ là ổn rồi. Nhưng nếu mỗi một hoàn cảnh mà mình đã có duyên biết đến như thế được gọi là \\\"một mối tình\\\" thì mình đúng là một người tình bạc bẽo. Cảm ơn bác chủ topic đã khơi nhắc cho bichthuy nhớ, để nhớ, để biết và để dặn mình phải đắm say hơn những gì có thể. Cảm ơn NTCM, cảm ơn cả nhà đã cùng nhau nhân rộng tình người...

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi phonui_dalat

Trả lời #15 vào: 21-08-2011 21:54:47
tình cờ em được xem đoạn phóng sự về quán cơm 2K ở Sài Gòn. nhưng chỉ xem được chừng vài phút cuối.chẳng biết ù ù cạc cạc thế nào mà thằng em trai bảo đó là diễn đàn \\\"người không cơm ăn\\\" cũng tin luôn. :blink:  :blink: .
rồi lại tình cờ, cy gửi cho em cái link www.nguoitoicuumang.com. tham khảo một lúc thế là tham gia luôn. rồi cũng bon chen post lên một trường hợp để xin được cưu mang......
tình cờ một ngày, có môt số điện thoại lạ gọi vào dd của em. \\\" chào pndl, anh là kevinhieu ở dd nguoitoicuumang,....\\\".thì ra là anh gọi để nhờ em cung cấp thêm thông tin cho trường hợp em mới đăng bài để tiện cho việc xác minh....
lại tình cờ, em có dịp vào Sài Gòn. biết quán cơm 2K gần chỗ mình ở, năn nỉ mãi, cuối cùng cy cũng dẫn qua. sau đó cũng có dịp ghé qua vài lần nữa. những cái tên Banbe6x, Tiger, Blue_gem...,bicbui…, kevinken..,... trước chỉ biết trên diễn đàn thì giờ đang ở trước mặt em - thân thiện, nhiệt tình, niềm nở....
và tất cả những sự tình cờ ấy đã hình thành một mối tình lớn, mối tình với NGƯỜI TÔI CƯU MANG.

The following users thanked this post: Linh Mai

Ngủ rồi Osama_Pikachu

Trả lời #14 vào: 16-08-2011 21:53:30
Là một game thủ có tiếng ở đất Sài Thành nên mọi diễn đàn game mình đều tham gia tích cực. Một hôm thấy trên một diễn đàn game có cục tranh luận sôi nổi về vấn đề quán cơm 2k. Có một tay phê phán quán cơm dữ dội nói là \\\" đạo đức giả\\\" và bên kia cũng phản bác ý kiến ko kém gì. Vấn đề đó tạo cho mình sự tò mò: quán cơm gì mà tên độc thế nhỉ? Rồi tra google, đọc diễn đàn. Đọc vậy thui chứ để qua một bên ko quan tâm lắm đến vấn đề từ thiện vì lúc đó còn bận \\\" hành tẩu giang hồ\\\" :dry:
Một thời gian dài trôi qua, bắt đầu biết được thất bại của cuộc đời là gì! Tui ko có lý tưởng về cuộc sống này chỉ đơn giản thích gì làm nấy vì ko ai ép buộc, ko ai bắt làm gì từ học tập đến sinh hoạt. Ba mẹ ko đòi hỏi phải đậu đại học, ko cần phải nghề cao chức trọng. Việc đó làm tui thấy thoải mái nhưng mặt trái của nó là tui ko có mục đích sống. Một hôm tui lục lại cái diễn đàn mà tui cất trong trí nhớ, tui đến nồi cháo, lân la vào quán kum. Và bắt đầu chập chửng việc xác minh. Chuyến đi đầu tiên thật thích thú, về miền tây thăm 3 Th, \\\"sao họ khổ vậy trời?\\\" tự hỏi vậy thui, và có cảm giác khó tả khi chị ấy rơi nước mắt khi cầm 500k mà 1 TV dđ CMKTX, Số tiền mà ngày xưa ko đủ mua card game cho mình chơi. Mối tình đầu của tui với NTCM ko gì lớn lao nhưng nó đã giúp đỡ 1 hoàn cảnh và cứu sống lại con người của tui. Từ đó tui biết lý tưởng của tui là gì rùi.
Cảm ơn NTCM và mọi người.

Ngủ rồi Sonnynhan

Trả lời #13 vào: 16-08-2011 21:17:29
Đang buồn buồn khi ngày sinh nhật mà chẳng có chương trình gì hết, suy nghĩ đến việc làm việc gì đó ý nghĩa trong ngày sinh nhật. Thế là online, theo phương châm : \\\"dân ta phải biết sử ta, cái gì không biết thì tra google\\\". Với ý định kiếm 1 địa chỉ nào đó để đóng góp chút hiện kim làm từ thiện, thế là tìm ra quán cơm 2000, rồi dạo một dòng diễn đàn, đăng ký CMTX cho trường hợp \\\"Ông 96 Bà 82\\\", và đây là \\\"mối tình đầu\\\" của mình. Thắm thoát chỉ vài ngày nửa thôi sonnynhan tham gia diễn đàn tròn 1 năm,. Rất bận trong công việc, không thời gian để online nhiều, nhưng khi có cơ hội mở máy tính lên, chắc chắn việc đầu tiên là sonny vào diễn đàn NTCM, tiếc là chưa thể bỏ công bỏ của nhiều cho các trường hợp, nhưng chắc chắn sẽ gắn bó dài hạn với DD.
Thân.!

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #12 vào: 16-08-2011 16:41:15
@Carycon : Không phải đâu :D :))

Ngủ rồi carycon

Trả lời #11 vào: 15-08-2011 09:44:40
@ Mydarling!
Người con gái đó là ai vậy hả Mydarling, hình như là anh em và các bác trong BQT miền nam cũng biết phải ko?

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #10 vào: 14-08-2011 20:46:38
Mối tình đầu trên NTCM của MD là ... ui thui mình không nói đâu :D
Hôm nay là ngày Vu Lan mình xin tặng 1 người con gái mà bên topic Thơ ca cũng có nhắc đến . Đó là tặng 1  BÀI HÁT
 :lol:

Ngủ rồi sonic8488vn

Trả lời #9 vào: 14-08-2011 09:09:08
Tình chỉ đẹp khi còn dang dở.....
Đối với tôi, mối tình đầu ở ngôi nhà NTCM không thể quên được. Nhớ quá những ngày cùng bao chiến hữu NTCM để làm nên gian bếp ấm áp cho mái ấm Thiện Duyên, cùng nhau tô vẽ sự mộc mạc chân tình từng nét sơn cho nhà cụ Sao, hay là một chuyến chợ đầu cho quán cơm 2000 ở SG.
Nhắc chi cho càng thêm nhớ lắm vậy nè.

Ngủ rồi Chim Gõ Kiến

Trả lời #8 vào: 06-06-2011 12:18:00
Mối tình đầu luôn luôn đẹp. Mối tình đầu với NTCM lại càng đẹp hơn!
CGK sẽ cố gắng kiếm cho mình một \\\"mối tình đầu\\\" trên DD này.
Cảm ơn các bạn!

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #7 vào: 15-04-2011 22:21:37
một lần ta trên google mimhf đánh dòng chữ những tấm lòng nhan ái và mình nhìn thấy trang web của nguoitoicuumang thế là mình vào tìm hiểu thế là đăng nhập là thành viên luôn như một duyên nợ vậy mình gắ bó với NTCM với nhiều kỉ niệm vui buồn. mặc dù chưa tham gia được nhiều hoạt động đóng góp cho DD được nhiều do mình đang công tác trong quân đội nhưng mình vẫn luôn theo giõi và ủng hộ những hoạt động của NTCM. mãi maix là như thế. mong một lần được gặp mặt các thành viên

chúc mọi người nhà mình luôn mạnh khỏe hạnh phúc

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #6 vào: 13-04-2011 20:54:53
Với ai đó, thường không biết mối tình của mình bắt đầu từ khi nào (hehe, thường người ta chỉ nhớ đến ngày kỷ niệm lúc anh ấy/ cô ấy ngỏ lời yêu thui), nhưng với mối tình của Sunny với NTCM, Sunny lại nhớ rất rõ ngày hôm đó.
Chiều thứ 7, 14/6/2009, xuống nhà anh chị chơi, tình cờ cầm tờ báo \\\"Thừa Thiên Huế\\\" thấy có bài viết về hoạt động của nồi cháo tại Huế (Lúc đó mới khai trương được vài tuần), trong bài báo có ghi địa chỉ của DD Nguoitoicuumang.com, vậy là tối về lọ mọ đăng ký thành viên.
Sáng hôm sau gọi điện cho Nguyenthy (sau một hồi tìm đỏ con mắt thì thấy có số ĐT của thành viên nồi cháo này trên mạng,hehe  :laugh: ), đúng sáng CN nên lên nấu cháo luôn. Và giống như tiếng sét ái tình và sau đó là duyên nợ, để rồi Sunny_night đã bị \\\"dính\\\" vào nồi cháo và những hoạt động của NTCM ko gỡ ra được.
Chia sẻ với cả nhà cảm xúc đầu tiên còn giữ lại trên blog về Mối tình đầu này (may còn kịp lưu giữ lại trên blog cá nhân về người tình trăm năm này  :P )

\\\"Sáng, nhắn tin cho Nguyên Thi hỏi về hoạt động của \\\"Người tôi cưu mang\\\", về Nồi cháo miền Trung, Nguyên Thi nhắn hôm nay có nấu cháo và rủ mình lên tham gia luôn. Vậy là đúng 7h30 mình có mặt tại cổng BV Kim Long rồi Thi ra đón mình về nhà 1 người dân gần đó cho mượn nhà để nấu cháo.

Đến nơi ở đó đã có 5,6 người, hầu hết là SV đang chuẩn bị các đồ dùng để nấu cháo. Sau khi giới thiệu mọi người với nhau, gồm Sâm, 2 bạn tên Liên, Nhã, Ngọc, Phương, Thi, sau đó có thêm Minh nữa, mình cũng nhanh chóng hòa nhập vào không khí vui vẻ và thân thiện của mọi người mà ko có cảm giác của những người mới gặp gỡ lần đầu, có lẽ nhờ không khí nồi cháo to tướng trên bếp :)

Làm mấy việc lặt vặt xong, mình được giao nhiệm vụ xé gà. Mình và Sâm xé cho không còn chút thịt nào,hehe. Nhìn nồi cháo to trên bếp sau khi nấu xong thật hấp dẫn và đủ chất dinh dưỡng.

Đúng 10h, nồi cháo được vận chuyển ra BV Kim Long để phát cháo cho bệnh nhân. Nhìn người bệnh vui vẻ đi nhận cháo miễn phí thấy ấm áp lạ thường. Việc làm của nhóm tuy không lớn lao gì nhưng thật có ý nghĩa và đã mang đến cho những bệnh nhân nơi đây (hầu hết là bệnh nhân nghèo) một niềm vui đơn sơ vào CN hàng tuần.
\\\"

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #5 vào: 12-04-2011 18:44:17
thật bất ngờ tình cờ và thú vịu khi được biết nguoitoicuumang. chúc mọi thành viên trên dd luôn luôn vui vẻ hạnh phúc