Tác giả Chủ đề: Hương Sơ, Hương Trà - Gđ chị Nguyễn Thị Út - Nghèo & đông con  (Đã xem 37636 lần)

Ngủ rồi mycanh

Chào cả nhà,

mycanh đăng ký CM tiền học phí và mua dụng cụ học tập cho cháu tiểu học, nhờ doankhanhly báo giùm số tiền.

Cảm ơn mọi người.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Không bằng thắng bản thân
Thắng mình là chiến thắng
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi Khánh Ly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Chào cả nhà.
Em xin cập nhật tin hình các cháu con Chị Út.
E đã làm thử tuc nhập học, mua sách vở, áo quần....cho các cháu học tiểu học (mặc dù chỉ có hai cháu mới nhận được sự giúp đỡ là anh gietthoigian0707 và em, còn một cháu chưa có ai giúp đỡ). Các cháu đều được đến trường rồi ạ.
Hiện tại em có thể lo cho các cháu đóng tiền học đầu năm đối với hai cháu lớp 1. Nhưng qua tgian dài thì e không đủ sức. Mong cả nhà quan tâm giúp đỡ.
Còn hai cháu mà non thì anh 07 cũng đã nhận Cmtx một cháu, còn một cháu hiện chưa có sự giúp đỡ
Hai cháu mầm non đóng tiền học là 750k/tháng9/cháu
 Qua những tháng tiếp theo thì đóng 450k/tháng/cháu. Năm máy tiền các cháu mn cao hơn mấy năm trước vì trường học tăng tiền ăn
Các cháu tiểu học đóng đầu năm 880k, chưa kể áo quần, sách vở, cặp sách..... Những cháu tiểu học không đóng học phí hành tháng. Những cháu mầm non non thì đầu tháng 9 em mố làm thử tuc nhập học cho các cháu.
Hiện con một cháu mầm non và một cháu tiểu học chưa nhận được sự giúp đỡ của các MtQ. Mong cả nhà quan tâm giúp cho các cháu.
Thân ái.

Ngủ rồi yugidazai

Nhờ chị doankhanhly cho biết cụ thể mức học phí cần CMTX cho bé mẫu giáo và lớp 1 để mọi người biết đăng ký giúp ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
@doankhanhly : nếu đến cuối tháng 8 mà hai cháu vẫn chưa được giúp thì ta có thể đề nghị Quỹ NTCM trợ giúp.
 Nếu có thể, bạn liên lạc với mình qua Face nhé : Bằng Nguyễn Kim https://www.facebook.com/bang.nguyenkim.75
 Xin cảm ơn!

Ngủ rồi Khánh Ly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Chào cả nhà!
Vậy là một năm học mới lại bắt đầu với các cháu con Chị Út.
Thay mặt Chị, e cảm ơn đến các MtQ đã giúp đỡ các cháu được đến trường.
Các cháu được đi học là niề vui lớn nhất của Chị. Các cháu ngoan và lễ phép hơn nhiều
Năm nay gđình Chị vẫn có 5 cháu đi học gồm
2 cháu lớp1(có một cháu đáng ra năm nay lớp 2, nhưng do cháu học chậm và rất yếu nên e xin cho cháu học lại lớp 1)
2cháu mẫu giáo
1 cháu lớp 3
Em xin Cmtx với cháu lớp 1
Anh 07 (một cháu lớp mẫu giáo và 1 cháu lớp 3)
Còn lại một cháu mẫu giáo và một cháu lớp 1.
Rất mong mọi người quân tấm. Giúp đỡ cho các cháu được đến trường.
Năm học này cũng như những năm học trước. Với những cháu tiểu học thì ta phải mua cặp, vở, sách...và đóng tiền đầu năm cho các cháu.
Những cháu mẫu giáo thì đầu năm vô học đóng tổng tiền 700k. Còn những tháng tiếp theo 400k ( đã được miễn giảm theo chính sách hộ nghèo)
Rất mong cả nhà giúp đỡ các cháu để đầu tháng 9 các cháu được đến trường.
Chúc cả nhà tuần mới vui, khoẻ!

Ngủ rồi Khánh Ly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Chào cả nhà!
Ly xin cập nhật tình hình con Dì Út.
Những tháng vừa qua Ly nhận tIền từ Chị mycanh, Anh gietthoigian0707 và Ly đóng học phí cho các cháu.
Các cháu đi học đều, bữa nay cháu nào cũng mập lên vài kg, cac chau ngoan hơn.
Hè này vì tiền học gấp đôi (750k)vì không dược miễn giảm Nên tạm thời Ly nói mẹ cho các cháu ở nhà. Tháng 8 đi học lại(15 tháng 8 bắt đầu năm học mới. Các cháu đi học trong tgian này được miễn giảm)
Từ thág 4 Ly có nhận quỹ từ diễn đàn 300k/tháng và từ....200k/tháng. Số tiền này Ly mua sua,bánh kẹo cho các cháu. Thág 6 này Ly gởi để Dì Út mua thêm thức ăn, vì các cháu nghỉ học.
Rất mong cả nhà quan tâm cho ba cháu được đi học hè, mỗi cháu 750k/tháng/cháu. Cháu ở nhà trong tgian này thời tiết nóng nắng quá.
Biên lai học phí các cháu Ly chưa up lên được vì camera của máy đthoại bị hỏng. Ly nhờ người úp lên sau ạ. Mong cả nhà thông cảm!
Chúc cả nhà sức khoẻ!
Rất mong sự quan tâm giúp đỡ của cả nhà đến những cháu con chị Út.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Lâu không có thông tin về tình hình sước khỏe, cuộc sống của gia đình và tình hình học tập của các em. Mong Doankhanhly, comay_a2n và các thành viên Huế cố gắng sắp xếp ghé thăm và cập nhật giúp cả nhà ạ!

Ngủ rồi mycanh

@doankhanhly: chị đã chuyển cho em 2.370k tiền học phí tháng 3,4,5/2015 cho 2 cháu mầm non.

Cảm ơn em.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi comay_a2n

Hằng tháng, comay vẫn nhận 300.000 đ tiền quỹ chuyển giúp bác Be-buti và 200.000 đ chị Mycanh giúp đỡ.

Tổng là 500.000 đ/ tháng. Do đợt này Comay bận việc riêng, nên không thường xuyên trung chuyển, Comay đã nhờ chị Doankhanhly giúp trung chuyển và theo dõi TH này. Do các anh chị cứ chuyển cho em, nên em chuyển lại chị Doankhanhly ạ!

Bác Banbe6x đã duyệt:

doankhanhly đã viết:
Tài khoản của doankhanhly:
Tên tài khoản: Đoàn Thị Khánh Ly
Số tài khoản: 0161000335179
Ngân hàng Vietcombank
...
Comay_a2n bận việc nên Doankhanhly lại tiếp tục nhận việc trung chuyển tiền tới gia đình chị Út cả nhà nhé.

Ngủ rồi be-buti

Trích dẫn của: \"comay_a2n\" post=87266
Comay đã nhận được tiền CMTX tháng 02 và 03. 2015 với số tiền là 1.000.000đ . Comay sẽ chuyển lại cho chị Doankhanhly.
Từ tháng 03.2015 mong mọi người chuyển vào tài khoản của chị Doankhanhly.

Ngân hàng Vietcombank

Cám ơn cả nhà!

Hàng tháng thủ quy đều chuyển 300k tiền anh Nguyễn Tấn Hiền trả nợ vay Ngân hàng Heart Bank cho trường hợp chị Út, xin hỏi bạn Comay có nhận được không vì tổng số tiền chuyển đến nay là 3 triệu 900 ngàn theo tổng kết của thủ quỹ, xin cảm ơn.

Ngủ rồi comay_a2n

Comay đã nhận được tiền CMTX tháng 02 và 03. 2015 với số tiền là 1.000.000đ . Comay sẽ chuyển lại cho chị Doankhanhly.
Từ tháng 03.2015 mong mọi người chuyển vào tài khoản của chị Doankhanhly.

Ngân hàng Vietcombank

Cám ơn cả nhà!

Ngủ rồi comay_a2n

Ngày 15/02/2015 nhóm Huế đã đến trao quà CMX cho các em, gia đình vẫn khỏe.
Khi đến thì cả nhà đang xem tivi, đèn điện thì tối om, không chụp ảnh được.

Comay xin đề xuất nhóm Huế sắp xếp thời gian, lắp thêm một bóng điện cho gia đình, để các em còn học hành.

Trân trọng!

Ngủ rồi Khánh Ly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Chào cả nhà!
@Anh 07 và chị mycanh\" Tháng 1,2 và 3 Ly đã nộp tiền học cho những cháu học mầm non con Chị Út. Mỗi tháng là 395k/cháu.
Trong thời gian từ tháng 9 đến tháng 12, sau khi đóng tiền học cho các cháu do anh gietthoigian0 và chị mycanh giúp đỡ Ngoài ra Ly có nhận tiền từ Comay (có hai MTQ giúp đỡ chuyển qua tk comay) Ly mua bánh keo, sữa hằng tháng cho các cháu. Còn một số tiền thừa Ly để dành lại và tết nay Ly đã mua cho 3 cháu mẫu giáo 6 bộ đồ, 2 cháu đi học tiểu học 2 bộ đồ. Tổng cộng hết 840k.
Xin cảm ơn cả nhà dã chung tay giúp các cháu.
Chú cả nhà sức khỏe và luôn đồng hành để các cháu được đến trường như những e nhỏ khác.
Thân ái!

ps: ảnh chụp các cháu và áo quần, biên lai 3 tháng Ly sẽ đưa lênsau ạ.

Ngủ rồi Khánh Ly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
@ Chi mycanh!
Ly da nhan duoc tien chi goi dong hoc phi cho con Chi Ut.
Ly cung da nhan tien hoc phi do Anh gietthoigian0707 CM con chi Ut
Cac chau di hoc thuong, chua nao cung beo hon.
Cam on ca nha da chung tay giup do cac chau duoc den lop.
Bien lai hoc phi thang 12 cua cac chau hoc Mam Non.

Xin loi ca nha vi may ko danh dau duoc.
Than!

Ngủ rồi mycanh

@doankhanhly

Hôm nay chị đã chuyển cho em 2.370k tiền học phí tháng 10,11,12/2014 của 2 cháu mầm non.

Cảm ơn em.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)