Tác giả Chủ đề: Dak Lak - Em Lý Minh Hòa và 2 em - Mồ cô cha mẹ  (Đã xem 8234 lần)

Ngủ rồi Nguyễn Hữu Hiệp

• Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy - Ta có thêm một ngày nữa để yêu thương!
  • Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Trả lời #8 vào: 30-05-2023 13:53:16
Xin chân thành biết ơn sâu sắc sự cưu mang giúp đỡ cho hoàn cảnh của em Lý Mỹ Hoà. 
Người nhận trung chuyển sẽ giao tiền tận tay và sẽ chụp ảnh gửi vào nhóm để báo cáo.
Số tài khoản người nhận: 63610000015433
Ngân hàng BIDV, mang tên Nguyễn Hữu Hiệp
Địa chỉ: Trường THCS Cư Pui, huyện Krông Bông, Đăk Lăk
Số Điện thoại: 0972003185
Xin chân thành cảm ơn 

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #7 vào: 30-05-2023 08:22:38
Bạn Mộc Di hỗ trợ các bé 500,000đ/ tháng từ tháng 6 ạ. Tạm thời đến hết năm 2023.

Anh @Nguyễn Hữu Hiệp cho em xin thông tin chuyển khoản của thành viên trung chuyển nhé!

Em cảm ơn anh !
« Sửa lần cuối: 30-05-2023 13:53:00 gửi bởi loanngyen1202 »

Người với người sống để yêu nhau !

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, Nguyễn Hữu Hiệp

Ngủ rồi Nguyễn Hữu Hiệp

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Trả lời #6 vào: 27-05-2023 21:42:49
Xét theo hoàn cảnh, nguyện vọng và điều kiện học tập của các cháu về lâu dài. 
Xin đề xuất mức hỗ trợ 500.000₫/1 tháng cho cả 3 cháu để phục vụ nhu cầu mua đồ dùng học tập, quần áo, giày dép và các khoản lệ phí trong nhà trường. Hi vọng sự chung tay giúp đỡ của Đại gia đình NTCM sẽ là cơ hội để các cháu tiếp tục học tập và vững bước tương lai.
Xin được xét duyệt và xin trân trọng biết ơn.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, loanngyen1202, maitramtg

Ngủ rồi Nguyễn Hữu Hiệp

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Trả lời #5 vào: 27-05-2023 19:20:15
Xin được trích nguyên văn đơn của em Lý Mỹ Hoà
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
ĐƠN XIN HỌC BỔNG HỔ TRỢ
Kính gửi: Quý mạnh thường quân
Em tên là: Lý Mỹ Hòa
Sinh ngày: 20/11/2011
Học sinh lớp 6A3. Trường THCS Cư Pui- Krông Bông - ĐăkLăk
Địa chỉ nhà ở: Thôn Điện Tân - Cư Pui - huyện Krông Bông - tỉnh Đăk Lăk
Hoàn cảnh gia đình: mẹ em mất năm 2022 vì ung thư vú, bố bị suy thận mất tháng 2 năm 2023, gia đình thuộc diện hộ nghèo. Tại thời điểm này, em mồ côi bố mẹ, là chị đầu của 2 em nhỏ lớp 4 và bé trai 3 tuổi. Hiện tại 2 chị em đang được cô ruột cưu mang,nuôi dưỡng. Em ngoan hiền, cố gắng vươn lên trong học tập.
Năm học 2022-2023 em và em trai đều đạt HSG của trường THCS Cư Pui và trường Tiểu học Cư Pui 1.
Em viết đơn này kính mong quý mạnh thường quân xem xét tạo điều kiện cho chị em chúng em được hổ trợ phụ cấp chi phí sinh hoạt và học tập định kỳ hàng tháng đến hết THPT, để em có thêm kinh phí phụ cô ruột trang trải trong cuộc sống và học tập, hỗ trợ 2 em nhỏ ăn học, cũng như tạo thêm nghị lực để chúng em học tập giỏi hơn nữa, không phụ công ơn mà các quý mạnh thường quân đã dành cho em.
Người chịu trách nhiệm cưu mang: Lý Thị Phương Thảo, thôn Điện Tân , Cư Pui , Krông Bông ,ĐakLak. SDT: 0964307485
Em xin cam đoan những thông tin trên là đúng sự thật và em xin chịu hoàn toàn trách nhiệm về nội dung trên.
        Xác nhận của nhà trường Cư Pui, ngày 27 tháng 05 năm 2022
                                                                                              Chữ ký học sinh
    Lý Mỹ Hòa

P/s: Rất mong nhận được sự giúp đỡ hỗ trợ kinh phí hằng tháng để các em có một phần trang trải trong quá trình học tập ạh

HÌNH ẢNH HAI CHỊ EM HIỆN TẠI Ở XÃ CƯ PUI, HUYỆN KRÔNG BÔNG VỚI GIA ĐÌNH NGƯỜI CÔ RUỘT
« Sửa lần cuối: 27-05-2023 19:25:19 gửi bởi Nguyễn Hữu Hiệp »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #4 vào: 25-05-2023 19:42:07
Cảm ơn Thầy Hiệp đã ghé thăm xác minh. Mong bạn cho phương án giúp đỡ các cháu và cập nhật hình ảnh hiện tại của các cháu với nhé!

Thân mến,

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Nguyễn Hữu Hiệp

Ngủ rồi Nguyễn Hữu Hiệp

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Trả lời #3 vào: 25-05-2023 19:22:46
Đây là hoàn cảnh vô cùng đáng thương cần được giúp đỡ. Anh Lý Thành Đạo sinh năm 1984 và Chị Hồ Thị Bích Hiếu , sinh năm 1988 kết duyên với nhau và lập nghiệp tại Gia Lai, trong thời gian chung sống đã sinh hạ được ba cháu ( Cháu lớn nhất tên Lý Mỹ Hoà, còn gọi là Lý Minh Hoà, nay học lớp 6 Trường THCS Cư Pui, cháu thứ hai tên Lý Nhật Minh học lớp 4 Trường TH Cư Pui 1. Cả hai hiện nay đang ở với người Cô tại xã Cư Pui, huyện Krông Bông, Đak Lak). Cháu nhỏ nhất đang tạm ở với người Cô ở huyện Núi Thành, tỉnh Quảng Nam.
Nói về chuyện gia đình thì đây là một câu chuyện đau thương và bi đát mà bản thân tôi cũng đã từng chứng kiến. Khi mà anh Đạo và chị Hiếu chung sống với nhau chưa vượt qua hết những cơ cực của đời sống thì tai hoạ ập đến khi cả hai vợ chồng đều mắc bệnh hiểm nghèo, tiền chữa bênh, tiền thuốc thang đã ngày đêm vắt kiệt quệ gia sản vốn chảng bao nhiêu của vợ chồng anh chị để rồi điều gì đến cũng đã đến, vợ chồng anh chị lần lượt đều từ giả cõi đời (Chị Hiếu mất năm 2022 và anh Đạo mất năm 2023).
Anh chị ra đi để lại 3 đứa con thơ còn non dại, người thân yêu nhất đã không còn, cuộc sống của các cháu vô cùng khó khăn, với tinh thần ruột thịt, các cô của cháu đã cưu mang về nuôi, nhưng bản thân các người cô cũng còn con nhỏ dại nên cũng thiếu trước hụt sau, nhất là cháu nhỏ nhất vừa thiếu thốn tình thương cũng như cả tình mẫu tử.
Hôm nay bản thân xác minh đây là câu chuyện đau lòng giữa cuộc sống còn quá nhiều trái ngang. Các cháu nhỏ giờ đây cần một nguồn động viên và hỗ trợ của quý mạnh thường quân cũng như Quý ân nhân để vun đắp cho các cháu một cơ hội để ngày mai tươi sáng hơn.
Xin trân trọng cảm ơn.
Ps:
Một số hình ảnh về bố mẹ của các cháu trước lúc qua đời.
« Sửa lần cuối: 25-05-2023 19:38:42 gửi bởi Nguyễn Hữu Hiệp »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, loanngyen1202, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #2 vào: 22-05-2023 05:29:39
Thương quá !

Nhờ Phung_cupui và các bạn trong khu vực ghé thăm và xác minh dùm ạ.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg, Nguyễn Hữu Hiệp

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #1 vào: 21-05-2023 09:56:52
Chào cả nhà,

Loannguyen được 1 người bạn giới thiệu 1 hoàn cảnh đáng thương ở Cư Pui - Dak Lak 

Gia đình em Lý Minh Hòa đang học lớp 6, em Lý Minh Nhật đang học lớp 4 trường Tiểu Học Cư Pui 1 và 1 em trai 3 tuổi mẹ 3 em vừa bị mất do ung thư, bố em chạy thận được 1 năm thì vừa rồi bố em cũng bị xuất huyết não và mất tại BV Đà Nẵng. Bố mẹ lần lượt ra đi để lại 3 chị em còn quá nhỏ. Hiện các em đang sống với Dì nhưng hoàn cảnh gì đã khó khăn nay cưu mang thêm 3 cháu thì càng thêm vất vả. 

Rất mong các anh chị ở khu vực Cư Pui có thể ghé thăm xác minh hoàn cảnh này nhé. 

Xin cảm ơn ! 

Người với người sống để yêu nhau !

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg, Chinh Ha, Nguyễn Hữu Hiệp