Tác giả Chủ đề: Đại Lãnh, Đại Lộc - Gia đình Chị Lỗi .  (Đã xem 27528 lần)

Ngủ rồi a_warmheart

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #89 vào: 11-07-2011 10:10:21
xin chào cả nhà!
Vào ngày 6/7/2011 a_warmheart đã nhận được tiên CMTX của anh Huyducle do cô lathuvang chuyển giúp. Em thành thật cảm ơn anh, cô lá cùng cả nhà. Chúc anh và mọi người luôn vui vẻ và gặp nhiều thuận lợi trong cuộc sống.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #88 vào: 06-07-2011 14:55:17
lathuvang đã viết:
Trích dẫn
@huyducle :...Lá đã nhận 100USD (= 2,100,000VNĐ). Ngày mai Lá sẽ chuyển CMTX T1 (300k) của Huy đến em Thảo.

@Huyducle : hôm nay Lathuvang đã chuyển 300k CMTX tháng 7 đến em Thảo. Hoàn tất việc trung chuyển 100USD của Huy. Cảm ơn Huyducle đã hổ trợ em Thảo trong thời gian qua.Chúc Huy luôn vui khỏe.
Thân,

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi a_warmheart

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #87 vào: 16-06-2011 15:05:22
Xin chào cả nhà!

Không biết cơ duyên đưa đẩy nào mà vợ chồng Bác Mngocthao đi tìm gia đình chi Cúc bại liệt ở đại lãnh, Quảng Nam lại đi nhầm vào nhà của \\\"chị Lỗi\\\" -Đại Lãnh. và đây cũng là cơ duyên mà a_warmheart đã đến được với diễn đàn NTCM. Giữa lúc phong ba sóng gió nhất của cuộc đời, mẹ thì ung thư phổi giai đoạn cuối, a_warmheart lại đang đi học xa quê không người giúp đỡ, ba đứa em trai ở nhà đói khổ nheo nhóc thì trong lúc ấy đại gia đình NTCM đã dang rộng đôi tay cưu mang giúp đỡ gia đình a_warmheart. Đến khi mẹ em mất đi thì dd NTCM vấn tìm phương án tiếp tục giúp đỡ mấy chị em của em. A_warmheart như nhận được tình yêu thương và sự giúp đỡ của các \\\"ông bụt và cô tiên\\\" giữa đời thường.   :)

Vào ngày 10/06/2011 a_warmheart đã tốt nghiệp đại học ngoại ngữ Huế, có lẽ đến gần cuối tháng 7 em sẽ nhận bằng tốt nghiệp. Không biết lời lẽ nào, hay bút mực nào có thể thay em nói lên lời cảm ơn sâu sắc đến tất cả các anh chị , cô chú đã giúp đỡ em cả về vật chất lẫn tinh thần trong suốt 2 năm vừa qua. Em như người sắp chết đuối bắt được chiếc phao vậy, mọi người đã cùng dìu dắt em đi qua đoạn đường gian khó, chông gai nhất của cuộc đời. Nếu không có sự giúp đỡ này chắc là em phải nghỉ học giữa chừng để đi lam lo cho mấy đứa em của em.

@ Cảm ơn anh XLPL và cả nhà luôn bên em. Thật tình em rất muốn học cao lên nữa. Nhưng do hoàn cảnh hiện tại em chưa thể thực hiện được. Em dự định kiếm công việc làm để lo cho gia đình, vì ông ba dượng ở nhà đang bị đau nặng không ai làm lụng chăm sóc cho mấy cu cậu ở nhà. Ba dượng em đau nặng hơn nữa năm rồi, có lẽ ông chỉ sống được 2 hay 3 tháng nữa  thôi. Ba đứa em ở nhà như là những đứa trẻ mồ côi không cha không mẹ vậy, gia đình thì không có ruộng nương hay tài sản gì quý giá nên mấy cu cậu đã lén bỏ học đi làm kiếm tiền mua gạo từng bữa nuôi sống bản thân qua ngày để chị mình yên tâm học hành.Đứa em trai út của em mới 13 tuổi mà mỗi ngày phải vào núi sâu gùi than thuê cho người ta. Làm cả ngày nắng nóng đến tối mới về mới được 20 ngàn. Vừa rồi về quê a_warmheart mới biết được chuyện này, em nghe hàng xóm kể chuyện mà nước mắt chỉ biết lăn dài chứ không nói được gì! Vì vậy A_warmheart dự định sẽ đi làm lo gia đình và kiếm nghề cho mấy cu cậu học.
@ Còn đối với bản thân A_warmheart, sau khi công việc ổn định em sẽ cố gắng học cao lên. Cảm ơn tấm lòng của mọi thành viên NTCM, a_warmheart đã đựợc giúp đỡ trong 2 năm vừa qua rồi nên em không muốn gánh nặng thêm cho diễn đàn, em xin nhường lại sự giúp đỡ đó cho các trường hợp khác, vì ở Việt nam còn nhiều mảnh đời còn bất hạnh hơn gia đình em rất nhiều.
Thân ái chào cả nhà!
A_warmheart mãi luôn là đứa con của đại gia đình NTCM.

Ngủ rồi a_warmheart

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #86 vào: 13-06-2011 20:29:21
Xin chào cả nhà!
A_warmheart mới vừa về quê để xin chụp lại biên lai tiền học phí của cả 2 kỳ. Em Thành thật xin lỗi cả nhà về việc chậm trễ pót hình lên.  
  *Học phí kì 1

*Học phí ki 2

@Học phí học kì1 của em đáng lẽ là 1.800 nghìn nhưng do phòng đào tạo xếp chương trình học bị trùng môn học , vì thế nhà trường đã trừ bớt ra 1 tín chỉ( 90.000đ) và học phí kì 1 là 1tr710.000đ

@ Biên lai học phí kì 2 người ta đã gửi hồ sơ về tỉnh nên em chỉ xin chụp lại được bản photocopy mà thôi.
@ Vừa rồi em về lại phòng thương binh xã hội huyện nhưng họ bảo vẫn chưa có ngân sách để chi trả lại số tiền được miễn giảm, và họ cũng nói không biết khi nào mới có? Em rất cảm ơn sự nhanh tay giúp đỡ của anh KevinHieu, chị minhna, anh XLPL cùng cả nhà, nếu không thì chắc em không được thi và không hoàn tất được kết quả học tập để ra trường.

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #85 vào: 09-06-2011 18:23:55
Thảo việc học của em thế nào rồi ? các cu cậu em trai học hành có khá giỏi kg ? ước nguyện của Thảo sau khi tốt nghiệp ra trường em có muốn học lên cao nữa hay kg ? em có thể chia sẻ những điều em ước cho cả nhà biết với

Thân

Ngủ rồi a_warmheart

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #84 vào: 03-06-2011 23:00:38
Xin chao ca nha
Vào này 02/06/2011 a_warmheart da nhan duoc 300k CMTX thang 6 cua anh Huyducle do Co lathuvag chuyen giup. Xin cam on anh Huyducle va Co lathuvag cung ca nha.

Ngủ rồi a_warmheart

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #83 vào: 07-05-2011 10:24:14
Xin chao ca nha. !
Hom nay a_warmheart da nhan duoc 300k CMTX thang 5 cua anh Huyducle do Co lathuvag chuyen giup. Xin cam on anh Huyducle va Co lathuvag cung ca nha.
Than ai !

Ngủ rồi Minhna

Trả lời #82 vào: 24-04-2011 07:37:46
Thủ tục hành chính là hành là chính mà! Em ko phải lo lắng gì đâu! Mọi người ai cũng hiểu mà anh Kevin, anh XLPL nhỉ? :P

Ngủ rồi a_warmheart

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #81 vào: 23-04-2011 21:34:24
Chào cả nhà !

Xin lỗi anh kevinhieu cùng cả nhà vì sơ xuất mà em đã chưa kịp post hình biên lai nạp học phí lên được. Chị sunny night có dặn a_warmheart sau khi nạp học phí thì chụp hình gửi lên nhưng do em nghĩ mình đã đưa lên danh sách môn học, số tín chỉ cùng với số tiền đã đóng kèm với đường link về trang web thông tin đào tạo của trường rồi nên cũng không cần post hình làm gì với lại do Nhà trường bảo phải đem biên lai về phòng công tác thương binh xã hội huyện để làm giấy tờ trợ cấp lại tiền gấp nên thảo đã đem biên lai nạp cho huyện rồi, khoảng 10 ngày nữa em sẽ về lại phòng thương binh xã hội để xin chụp lại hình biên lai để post lên. Em cũng không biết là giấy tờ còn ở đó hay người ta đã chuyển đi tỉnh rồi ? thật tình đây là sai sót của em. Em sẽ cố gắng xin lại biên lai.

Nói thật là nếu vừa rồi anh kevinhieu, chị minhna và anh XLPL không giúp thì có lẽ em đã bị nhà trường hạ hạnh kiểm hoặc không cho thi rồi. Giấy tờ miễn giảm học phí em đã làm đầy đủ và nạp về phòng thương binh huyện rồi nhưng cả 2 lần về quê em chưa nhận lại được tiền như là bài báo mà anh kevin đưa ra là đúng sự thật  tuoitre.vn/Giao-duc/433930/Moi-mon-cho-mien-giam-hoc-phi.html. Không biết tiền đó nó sẽ trôi nổi về đâu ? và không biết bao giờ sẽ nhận lại được! Hàng trăm sinh viên như em vẫn chưa nhận lại dược tiền trợ cấp học phí mà năm học đã sắp kết thúc rồi !.Hix ! Em có sai sót gì mong anh Kevin cùng cả nhà bỏ qua nha ! Em thành thật cảm ơn.

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #80 vào: 18-04-2011 18:50:24
Sunny_night đã viết:
Trích dẫn
Bé Thảo ít vào DD nên Sunny xin trả lời thay như sau:
Số tiền học phí của Thảo là gần tròn 3 triệu, là học phí cả năm học (do HK I nhà trường giãn thời hạn đóng học phí nên Thảo vẫn chưa nộp nhưng vẫn được thi HK I rồi ạ). Nhưng ĐH Ngoại ngữ Huế ko có thông báo học phí cho từng sinh viên, vì mỗi SV sẽ đăng ký các học phần tín chỉ khác nhau, mức học phí theo từng kỳ cũng sẽ có sự khác nhau chút ít giữa các bạn nên để đảm bảo tính minh bạch thì Sunny có dặn Thảo sau khi đóng học phí đưa biên lai về rồi Sunny sẽ chụp ảnh post lên DD được ko ạ?
Hạn cuối nạp học phí của Thảo là tháng 3/2011

Như SN đã hứa, phiền cháu Thảo đăng hình biên lai đóng học phí cho diễn đàn cùng biết nhé.

Đọc bài báo dưới mà thấy buồn quá, không rõ cháu Thảo có bị trục trặc như vậy không ? ở địa phương đã hoàn trả tiền học phí cho cháu chưa ?
http://tuoitre.vn/Giao-duc/433930/Moi-mon-cho-mien-giam-hoc-phi.html

Thân,

Ngủ rồi a_warmheart

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #79 vào: 18-04-2011 11:58:59
Xin chào cả nhà!
Hôm nay a_warmheart đa nhan duoc 600k CMTX của Chị Meokitty rồi. Em cảm ơn chị Meokitty cùng cả nhà.

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #78 vào: 10-04-2011 22:15:44
Chị Meokitty vừa chuyển tiền CMTX 6 tháng cho a_warmheart. A_warmheart check tài khoản nhé!

Ngủ rồi a_warmheart

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #77 vào: 04-04-2011 20:40:44
Xin chao ca nha. !
 Hom nay a_warmheart da nhan duoc 300k CMTX thang 4 cua anh Huyducle do Co lathuvag chuyen giup. Xin cam on anh Huyducle va Co lathuvag cung ca nha.

Ngủ rồi a_warmheart

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #76 vào: 11-03-2011 11:14:34
Xin chào cả nhà!

Vào đọc mấy quoted trên kia thật tình không ai nhịn được cười, \\\"xìtai\\\" quá đi! \\\"Một nụ cười là mười viên thuốc bổ\\\" mà, mọi người đùa giỡn để mang đến cho nhau những thang bổ sau một ngày làm việc mệt nhọc và căng thẳng. a_warmheart cảm thấy một bầu không khí thật vui vẻ trong dd của mình.

a_warmheart mới vừa về quê 5 ngày để làm mâm cơm cúng giáp năm cho mẹ, mới đó mà mẹ đã ra đi một năm rồi, và cũng đã hơn một năm a_warmheart được dd mình cưu mang che chở..
Vào ngày 4 tháng 3 năm 2011 cô láthuvàng có chuyển 300k CMTX của anh Huyducle cho thảo, nhưng vì về quê không có máy tính nên mãi đến bây giờ thảo mới viết bài xác nhận được.

Vào ngày giáp năm của mẹ cháu, cô láthuvàng có nhắn tin nhờ thảo thay cô và dd thắp cho mẹ nắn hương, chắc mẹ cháu trên trời có linh thiêng cũng hiểu được tấm lòng của mọi người trong dd, và chắc mẹ cũng rất vui khi thấy con cái của mình trong lúc khó khăn được mọi người giúp đỡ như thế nào!

A_warmheart xin cảm ơn anh Huyducle, cô lathuvang cũng cả nhà. Hy vọng mọi người trong dd mình luôn luôn vui vẻ trẻ trung yêu đời.

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #75 vào: 01-03-2011 09:55:40
Còn đây, theo các bác thì tác giả comment này khoảng bn tuổi ?

Quoted

Hi bác ...

Tâm trạng kiểu như thế này thường xuất hiện ở các ngưỡng chuyển tiếp quan trọng của bất cứ ai, đó là lúc dậy thì, lúc sắp ra trường, lúc sắp lập gia đình, lúc trung niên và lúc mãn dục...

Nguyên nhân chính thường là do thay đổi hormon, thay đổi điều kiện sống dẫn đến các thay đổi trong suy nghĩ, nhận thức, tâm thức, từ đó hình thành các trạng thái tâm lý, tạm goi là \\\'tâm trạng\\\'...

Theo kinh nghiệm của XYZ, thì trong những lúc thế này, việc giảm thiểu các suy nghĩ, các luồng tư duy tiêu cực là cần thiết. Do đó bạn nên:

1. Cố gắng nhận biết là mình đang suy nghĩ, từ đó sẽ giảm dần suy nghĩ, cái này tạm gọi là \\\'nhận biết tỉnh giác\\\'. Tập cách tách tâm thức qua 1 bên và dùng nó quan sát toàn bộ hoạt động của mình, kể cả quan sát suy nghĩ. Nhớ là chỉ quan sát, ko can thiệp vào quá trình hoạt động bình thường của bản thân. Tập trung vào việc mình đang làm. đi thì biết là đang đi, thở thì biết là đang thở, ăn uống thì biết là mình đang ăn gì, uống gì, ngon hay ko ngon, làm việc thì biết mình đang làm gì, học thì biết đang học gì...

2. Trao đổi với các anh chị em cùng trang lứa và cả những người lớn tuổi để học hỏi kinh nghiệm trong các tình huống này....

3. Tập cách mỉm cười và cho qua những việc ko vui....

4. Thiết lập cho mình những mục tiêu ngắn hạn cụ thể, dễ làm và làm cho xong. ví dụ như đọc hết 1 cuốn sách, làm xong bài tập hay chẻ củi gánh nước lau don nhà cửa, thăm hỏi người thân bạn bè...

5. Chơi 1 môn thể thao nhẹ nhàng, ví dụ học nhảy cổ điển hoặc yoga

6. Đọc sách về các danh nhân, sách tôn giáo hoặc sách về hạt giống tâm hồn...

Cứ thử theo 6 bước đơn giản này, bạn sẽ thấy mình vượt qua giai đoạn này rất dễ he he he....

Chúc bạn vui khỏe và an lạc...

Unquoted

Thân,