Tác giả Chủ đề: Quảng Nam - Bà Trần Thị Hồng - Duy Xuyên  (Đã xem 4501 lần)

Ngủ rồi Comoi

Trả lời #1 vào: 11-05-2010 22:29:04
Bà Trần Thị Hồng - Duy Xuyên - Quảng Nam

Thành viên giới thiệu hoàn cảnh   :   oliu
Ngày giới thiệu   :   28/3/2009
Thành viên xác minh   :   LTBN
Ngày xác minh   :   14-04-2009
Hình thức giúp đỡ của NTCM   :    Thăm hỏi tặng quà

Bài giới thiệu:
Chào cả nhà,

Em đăng bài về trường hợp ở Duy Xuyên, xin nhờ các anh chị xác minh thêm.

Bà Trần Thị Hồng, cụt 2 chân, 57 tuổi, sống một mình, không người thân. Bà thuộc diện bệnh tật và cực nghèo.

Địa chỉ: thôn Tây, Duy sơn, Duy Xuyên - Quảng Nam.

Cám ơn nhiều.
Bài xác minh:
Hôm nay LTBN đén nhà bà Hồng Xin báo cáo các bác như sau
   Bà Hồng ở duy sơn một xã miền núi Bà ở trong một ngôi nhà rất nhỏ nhưng chắc chắn bên triền một quả đồi Bà bị cụt 2 chân đã hơn 30 năm Bà không có một công việc nào cả Cuộc sống cũng rất khó khăn Bà sống một mình.
Bà cụ được trợ cáp của địa phương 240.000đ 1tháng còn cụ không có công việc gì
Cụ có một vài người cháu ở gần
Cụ không đi đâu được chỉ quanh quẩn ở nhà
LTBN xin đề xuất Chúng ta giúp Bà khoảng 150.000đ cho 1tháng để bà ăn thêm  Mong các bạn cho ý kiến

Bài bổ sung của Tanbac: (27/4/2009)
Hôm qua bác Mgocthao, LTBN, nguoithuhaihai + phu nhân, lebactan + tài xế đã đến thăm chị Hồng, trông chị trẻ hơn so với tuổi. Mọi sinh hoạt hằng ngày của chị đều phụ thuộc hết vào mấy đứa cháu và người em ngay bên cạnh nhà. Rất may là chị vẫn còn những người thân ruột thịt sống xung quanh nên cũng nhờ vả được. Kinh tế của người thân gia đình chị cũng tạm so với nhiều hộ gia đình khác ở xung quanh đó.
Sau khi gặp chị Hồng xong nhóm NTCM MT có bàn bạc và đề xuất với trường hợp của chị Hồng thì thỉnh thoảng lễ tết, hoặc có dịp gì thì chúng ta có quà hay ít tiền cho chị là được.
Vậy cả nhà cho ý kiến nhé.
Bà Hồng:

Sau khi thảo luận NTCM đã thống nhất không CMTX trường hợp này.

Bài viết từ diễn đàn NTCM cũ:http://ntcmvietnam.com/vsbaiviet.asp?TID=8199&PN=3&TPN=1

.