Tác giả Chủ đề: Lào Cai (Văn Bàn) - Bé Hải - Mồ côi, ham học  (Đã xem 1838 lần)

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #2 vào: 28-07-2017 20:41:09
Em chào cả nhà.
Thông tin về bé Hải đã được Ruacon giới thiệu cách đây hơn 2 năm tuy nhiên do khu vực này mình không có thành viên nên việc xác minh chưa thể triển khai được. Em vẫn thường nói chuyện với cô giáo Hà về các hoàn cảnh khu vực này trong đó có hoàn cảnh em Hải.
Thời gian vừa qua cũng có tin mừng về hoàn cảnh của bé, em báo cả nhà mừng ạ: sau khi em viết bài kêu gọi không được thì cô Hà đã nhờ một số kênh thông tin khác mà cô biết để giới thiệu giúp đỡ bé Hải. Sau khi đọc bài viết và tìm hiểu về hoàn bé Hải và nhận giúp bé từ năm 2016 mỗi tháng 750k để cho cháu có điều kiện sống và học hành tốt hơn.
Thật sự rất vui mừng ạ!

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #1 vào: 04-05-2015 08:20:23
Em chào cả nhà.
Sau 1 thời gian quan tâm gúp đỡ và trung chuyển giúp diễn đàn tới các hoàn cảnh ở Lào Cai. Cô Hà có gửi cho em giới thiệu về một hoàn cảnh của một em học sinh rất đáng thương và khó khăn ở trường cô. Em xin tóm tắt lại hoàn cảnh này như sau:
Họ và tên: Hoàng Đức Hải         
Sinh ngày 25/9/2008.
Địa chỉ: Ở thôn Làn 2, xã Khánh Yên Trung, huyện Văn Bàn, tỉnh Lào Cai.
Hiện em Hải đang học lớp 1C, trường Tiểu học Khánh Yên Trung. Em có học lực khá, ngoan ngoãn, rất ham muốn được theo đi học.
Hoàn cảnh: Em Hải mất bố năm lên 2 tuổi. Sau đó mẹ đi lấy chồng. E Hải ở với ông bà ngoại từ bé đến nay.
Tháng 12/2014, mẹ bị ốm nặng không qua khỏi nên đã mất. Ông bà sống trong làng, đã già, không có khả năng lao động. Gia đình ông bà còn một người con trai sinh năm 1989, bị bệnh đã lâu không chữa khỏi, không lao động được, ông bà phải nuôi. Gia đình gặp rất nhiều khó khăn.
Gia cảnh khó khăn nhưng em Hải rất ham học và muốn được đến trường, với hoàn cảnh gia đình hiện tại con đường tìm cái chữ của em bé mồ côi đang gặp rất nhiều khó khăn và có nguy cơ phải dừng lại.
Mong các MTQ có thể giúp đỡ em để gia đình có thể có cuộc sống tốt hơn và em có thể yên tâm trên con đường đi tìm cái chữ!

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]
Hình ảnh em Hải do cô Hà gửi