Tác giả Chủ đề: Quan com 2000 o Da Nang  (Đã xem 15683 lần)

Ngủ rồi flyandsky99

Trả lời #51 vào: 29-11-2011 21:07:30
fly ở đà nẵng nên cũng mong muốn quán cơm 2000 sẽ sớm đc mở ở đây, dạo này ít việc quá nên nhàn rỗi, bác 22 xem có khu vực nào cần nhân sự thì cho e 1 chân xách dép với  :laugh:  :P

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #50 vào: 01-11-2011 11:02:42
bobongbong đã viết:
Trích dẫn
nếu các anh chị mở cửa hàng ở Đà Nẵng, thì em tình nguyện là người tham gia, góp công dù bất cứ công việc nào em có thể.

Chào ban bobongbong!
Hiện tại, ĐN chưa có QC2000. Nhưng có những hoạt động khác nhằm giúp những mảnh đời bất hạnh. Có dịp mời bạn tham gia nhé. (Bạn có thể click vào \\\"Khu vực Nam Trung bộ- Nguoi được giúp đỡ\\\" để tìm hiểu thêm cac mảnh đời ở ĐN và vùng lân cận)

Thân ái!

ly_linh_nhi

• bạn
Trả lời #49 vào: 31-10-2011 19:13:28
do mớ`i tham gia điễn đàn, nên  lúng túng, mong các anh chi có gì chỉ em nhé!

ly_linh_nhi

• bạn
Trả lời #48 vào: 31-10-2011 19:10:22
Mình là người sài gòn, công tác tại đà nẵng mới hơn 1 năm nay, hôm qua mới biết có  1 quán ăn từ thiện cho người nghèo tại sài gòn. \\\"bài học yêu thương\\\" này mình học từ 1 người Thầy Tu Sĩ đã dạy mình.... Mình đã nuôi mơ ước này từ từ lâu lắm ... mình cũngbiết 1 bản thân mình khôn glàm nổi ước mơ này. Nhưng hôm nay mình xin tham gia, 1 chút tấm lòng nho nhỏ hằng mỗi tháng xin đóng góp quĩ từ thiện này, nếu các anh chị mở cửa hàng ở Đà Nẵng, thì em tình nguyện là người tham gia, góp công dù bất cứ công việc nào em có thể. Mối quan hệ ở đây em chưa có nhiều, nhưng em sẽ cố gắng xem có ngôi nhà nào tình nguyện cho mượn mặt bằng làm hay không? Đà Nẵng nói riêng, miền Trung nói chung, còn rất nhiều người khó khăn cần quan tâm giúp đỡ đấy các anh chị ạ.

Đây là số phone cua em: 0982.871.109 Thảo

ly_linh_nhi

• bạn
Trả lời #47 vào: 05-04-2011 09:32:48
Chào bạn ,

Whitelotus muốn xây dựng và ủng hộ nồi cháo miền Trung , khu vực cụ thể là Đà Nẵng và các khu vực lận cận chứ không phải ở Huế .

Rất mong các anh chị và các bạn hỗ trợ thực hiện và cho biết kết quả nha .

Thân mến,
Whitelotus

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #46 vào: 04-04-2011 15:03:35
whitelotus đã viết:
Chào anh Hải , các anh chị và các bạn,

Whitelotus thành thật xin lỗi các anh chị và các bạn vì những lý do rất khách quan nên không thể tiếp tục thực hiện chương trình quán cơm 2000 ở khu vực Đà Nẵng như đã dự tính trước Tết AL được . Rất mong các anh chị và các bạn thông cảm.

Whitelotus luôn mong muốn gởi đến khu vực miền trung (Đà Nẵng) chút tấm lòng của mình với chương trình nồi cháo từ thiện và xin được đóng góp 2 triệu đồng mỗi tháng (trong năm đầu tiên).

Rất mong các anh chị và các bạn cho whitelotus biết ý kiến nha . Đồng thời cũng rất mong ban quản trị xúc tiến chương trình này nhanh nhất có thể nhé.

Cám ơn rất rất nhiều.

Whitelotus

Chào Whitelotus . Nếu như Bạn muốn ủng hộ cho nồi cháo Miền Trung.có tại Huế hiện nay. Bạn vui lòng chuyển khoản về cho thủ quỹ nồi cháo miền Trung.Bạn đọc thêm nồi cháo Ở Đây

Tài khoản 00 41 000 723 997
Chủ tài khoản: Trần Thị Linh Thục).
VietcomBank, Đà Nẵng
Điện thoại: 0914 034 035

Thân

ly_linh_nhi

• bạn
Trả lời #45 vào: 03-04-2011 21:27:12
Chào anh Hải , các anh chị và các bạn,

Whitelotus thành thật xin lỗi các anh chị và các bạn vì những lý do rất khách quan nên không thể tiếp tục thực hiện chương trình quán cơm 2000 ở khu vực Đà Nẵng như đã dự tính trước Tết AL được . Rất mong các anh chị và các bạn thông cảm.

Whitelotus luôn mong muốn gởi đến khu vực miền trung (Đà Nẵng) chút tấm lòng của mình với chương trình nồi cháo từ thiện và xin được đóng góp 2 triệu đồng mỗi tháng (trong năm đầu tiên).

Rất mong các anh chị và các bạn cho whitelotus biết ý kiến nha . Đồng thời cũng rất mong ban quản trị xúc tiến chương trình này nhanh nhất có thể nhé.

Cám ơn rất rất nhiều.

Whitelotus

ly_linh_nhi

• bạn
Trả lời #44 vào: 29-01-2011 23:06:55
Xin chao moi nguoi !

Tubini(T) có khả năng giúp được những việc sau:
-Nhân lực: -Sẽ tìm người và thông báo cụ thể sau
           -Cung cấp tình nguyện viên
-Mặt bằng: -Sẽ đi tìm chổ thích hợp nhất, sẽ thông báo cụ thể sau

Chúc mừng năm mới !
Tubini

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #43 vào: 29-01-2011 22:28:52
whitelotus đã viết:
Trích dẫn

P.S : Rat xin loi , WL khong the su dung font chu tieng Viet de post bai . Anh chi nao biet cach , vui long chi dum . Tks .

bạn vào tại đây để xem những gì đang cần để gõ tiếng việt cho bài viết nhé. :)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

ly_linh_nhi

• bạn
Trả lời #42 vào: 29-01-2011 21:08:02
Chao anh Hai , cac anh chi va cac ban

WL da doc va hieu cac thong tin anh Hai da neu . Tubini se la nguoi truc tiep trao doi va tra loi den ban quan tri cua dien dan ve nhung thong tin chi tiet tai Danang.  

WL rat mong cac anh chi va cac ban ho tro va dong gop y kien de co the thuc hien som ke hoach nay nha.

Than men,
WL

P.S : Rat xin loi , WL khong the su dung font chu tieng Viet de post bai . Anh chi nao biet cach , vui long chi dum . Tks .

Ngủ rồi HMHai

Trả lời #41 vào: 28-01-2011 12:08:56
whitelotus đã viết:
Trích dẫn

WL se tap hop cac dieu kien can va du , sau do se thong bao som nhat den ban quan tri cua dien dan de ke hoach nay duoc tien hanh nhanh chong (sau Tet AL).
WL

Chào WL và cả nhà,

Đến nay DD vẫn chưa tiến hành xây dựng QC 2.000đ ở Đà Nẵng vì các điều kiện cơ bản chưa có được, cụ thể như sau:

- Tài chính: Bình quân mỗi tháng chúng ta phải bù lỗ cho QC khoảng 30-40 triệu vnd. Do đặc điểm của DD, mình không kêu gọi góp quỹ trước mà chỉ kêu gọi khi chính thức bắt tay xây dựng quán cơm. Do đó, nếu có thành viên nào tâm huyết với việc này và cho biết cam kết đóng góp thường xuyên hằng tháng một số tiền kha khá để duy trì hoạt động thì điều kiện đầu tiên này mới được xem là đã đáp ứng.

- Nhân lực: Cái này khó nhất. Chúng ta cần 1 quản lý, 1 bếp chính, 1 phụ bếp và 2 người giúp việc làm việc thường xuyên (các vị trí này có trả lương). Nghĩa là khi lực lượng tình nguyện viên vì lý do nào đó không đến giúp thì QC vẫn có thể hoạt động như thường.

Những người làm ở đây phải hiểu rõ tinh thần của DD để luôn vui vẻ hòa nhã với mọi người. Ngoài ra, các thành viên chỉ mong lan tỏa tình thương chứ không cố gắng hoằng pháp hay loan truyền tin mừng cứu độ vì đây là một DD phi tôn giáo.

- Mặt bằng:
Yêu cầu tối thiểu 80m2, gần bệnh viện hoặc/và gần trường đại học. Giá tiền thuê không quá 4 triệu/ tháng.

Các bạn có khả năng đến đâu xin vui lòng cho mọi người biết nhé.

Thanks.

ly_linh_nhi

• bạn
Trả lời #40 vào: 27-01-2011 17:42:41
whitelotus đã viết:
Trích dẫn
Chao cac anh chi va cac ban ,

Whitelotus (WL) la mot thanh vien vua gia nhap dien dan va rat quan tam ve viec mo \\\"Quan com 2000 tai khu vuc Danang\\\".
WL se tap hop cac dieu kien can va du , sau do se thong bao som nhat den ban quan tri cua dien dan de ke hoach nay duoc tien hanh nhanh chong (sau Tet AL).
Rat mong cac anh chi va cac ban ung ho nha.
Than men,
WL

Cảm ơn bạn đã quan tâm , xin bạn vui lòng viết bài nhớ gõ dấu dùm . Cảm ơn bạn rất nhiều

ly_linh_nhi

• bạn
Trả lời #39 vào: 27-01-2011 13:11:35
Chao cac anh chi va cac ban ,

Whitelotus (WL) la mot thanh vien vua gia nhap dien dan va rat quan tam ve viec mo \\\"Quan com 2000 tai khu vuc Danang\\\".
Rat mong cac anh chi va cac ban ung ho nha.
Than men,
WL

ly_linh_nhi

• bạn
Trả lời #38 vào: 22-01-2011 20:28:38
Vùng đất miền trung cũng có nhiều khó khăn,vẫn còn nhiều hoàn cảnh cũng như số phận khắc khổ tại đây.Tại sao ko xd quán cơm này tại dn nhỉ.Nhi thấy ý tưởng quán cơm 2k này ai nêu ra cug rat hay,thuc hien dc quả là kì công,tuy nhien theo nhug ban trg diễn đàn phân tích những vấn đề mắc phải khi thực hiện việc này đúng là cần suy ngĩ.Nhi ngĩ cái này nên dc giới thiệu tới các clb ở các truog dh dn,ở đó sẽ có khá nhiều nguồn lực về tài chính cũng như con người cần để xd quan cơm 2k..Do xem qua tv mà nhi biết thoog tin về quan com 2k nay,có thể nếu dc thông tin rộng rãi sẽ có nhiều mạnh thường quân tại dn giúp đỡ cả về tc va nhân lực cho quán cơm 2k dn..Nhiều bạn tiêu tiền 1 cách vô ích,có khi đóng góp vào đây sẽ có ý ngĩa hơn đó..Mong là có sự đóng góp của nhieu bạn trẻ dn

Ngủ rồi bichthuy_md

• Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến
  • Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #37 vào: 20-10-2010 16:28:06
Em cũng là 1 thành viên ở Đà Nẵng, dù quỹ vật chất cũng như quỹ thời gian của em không có nhiều, và em cũng chỉ vừa mới biết và tham gia vào diễn đàn thôi, nhưng nếu được dành chút công sức của mình để tham gia vào những hoạt động của diễn đàn thì đó là hạnh phúc của em. Vì thế, nếu có công việc gì xin các bác cứ chỉ đạo, em nhất định sẽ cố gắng thu xếp để hoàn tất nhiệm vụ được giao trong thời gian sớm nhất. Em xin cảm ơn DĐ và cảm ơn các bác rất nhiều khi đã cho em có cơ hội để góp 1 chút sức mọn của mình vào ý nghĩa to lớn của DĐ  :)

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an