Tác giả Chủ đề: Quảng Trị - Em Nguyễn Hoàng - U não - Vĩnh Linh  (Đã xem 6163 lần)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #12 vào: 19-06-2011 16:15:49
nói như MAC cũng đúng. Thôi âu cũng là số phận.

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #11 vào: 24-05-2011 13:09:45
MAC thành thật chia buồn tới gia đình cháu. Buồn quá khi đọc hết TH của cháu, cũng mong cháu từ thế gới bên Kia được hạnh phúc hơn. 
@dràgonly, MAC cũng biết là bác mong mõI nóng lòng lắm cho cháu Hoàng. ÔI cũng là cái phận số của cháu. Nhiều khi cũng tốt cháu không bị bệnh tật hành hạ và đau đớn về Tinh thần lẫn thể xác.
Cảm ơn.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #10 vào: 03-05-2011 23:56:20
Một tin đáng buồn là em Hoàng đã qua đời  :( Thực sự dragonfly rất ân hận, đưa lên mà không thường xuyên kêu gọi xác minh, tại Quãng Trị không có mấy thành viên. Lôi lên rùi cũng không có ai xác mình. giờ thì đáng buồn thay. Dẫu biết rằng chắc gì mình chưa hẳn cứu sống được em.nhưng ít ra giờ cũng không phải hối hận khi đã quá muộn như thế này.hjchjc. Qua trường hợp lần này, dragonfly mong anh chị diễn đàn mình nếu có trường hợp nào đưa lên, nếu được thì xác minh càng sớm càng tốt, để không có điều đáng buồn tương tự xảy ra dù biết rằng mình chưa hẳn giúp được gì.

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #9 vào: 22-02-2011 00:20:03
TH này bác nào ở miền Trung xác minh dùm ạ vì lâu rùi nên kéo lên phát

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #8 vào: 02-11-2010 20:45:18
Trường hợp này đã đưa lên DD khá lâu.chưa được Xác Minh, nay mong các Bác CLB XM MT và các TV ngoài Quảng Trị.cho xin chút ít thời gian đi XM được kg ạh. xin cảm ơn

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #7 vào: 07-07-2010 13:51:06
ca nha oi truong hop cua em hoang da co nguoi xac minh chua vay???

Ngủ rồi nga78

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 21-06-2010 20:42:09
dạ em đã nhờ được 1 đồng nghiệp tại Vĩnh Linh đi tìm hiểu giúp hoàn cảnh này,bạn em có thông tin em sẽ cập nhật để cả nhà biết.
78

Ngủ rồi nga78

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #5 vào: 21-06-2010 07:30:54
Dạ em sẽ nhờ 1 đồng nghiệp của em ở Quảng Trị tiếp sức giúp chúng ta trường hợp này ạ.Em sẽ cập nhật ngay thông tin khi có kết quả.
78

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #4 vào: 20-06-2010 01:12:11
Không biết mấy thành viên của Quangbinhonline (QBO) bạn của BadMan có thể phủ sóng tới khu vực em Hoàng - Quảng Trị không ạ?

Mong tin các bạn,

Thân

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi ductri

Trả lời #3 vào: 19-06-2010 22:33:00
các bác ở khu vực miền Trung ơi, có bác nào tranh thủ xác minh trường hợp em Hoàng không ạ ? Chúc tất cả mọi người trong diễn đàn mình nhiều niềm vui và sức khoẻ.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #2 vào: 19-06-2010 21:08:36
Ca nha oi xem xet truong hop nay giup do cho em Hoang voi. Cam on ca nha. CHUC CA NHA CUOI TUAN VUI VE

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #1 vào: 18-06-2010 20:41:49
Hôm vừa rồi về quê em đã nghe chuyện về một hoàn cảnh thương tâm của một em học sinh lớp 7. Sau khi tìm hiểu, dragonfly xin trình bày với các anh chị để giúp đỡ.
Em tên là: Nguyễn Hoàng, sinh ngày 5 tháng 9 năm 1997. Em đang học lớp 7 trường PTTH Trần Hưng Đạo, Vĩnh Linh, Quảng Trị. Hiện tại em đang sống cùng ông bà ngoại tại đội 2 thôn Huỳnh Công Đông – xã Vĩnh Trung - huyện Vĩnh Linh- tỉnh Quảng Trị.
Ngay từ nhỏ em đã không được may mắn như bao đứa trẻ khác. Từ lúc 1 tuổi em đã phải sống với ông bà ngoại do bố mẹ em ly dị nhau. Bố đi lấy vợ khác, còn mẹ thì vào Miền Nam làm thuê và cũng đã có gia đình mới. Dù không được lớn lên trong vòng tay thương yêu của bố mẹ nhưng em biết vâng lời ông bà ngoại và thầy cô giáo nên kết quả học tập của em những năm qua đều đạt danh hiệu học sinh tiên tiến.
Cuộc sống thật không công bằng đối với em, đã phải chịu sự thiếu thốn về tinh thần thì nay lại mang trên mình căn bệnh quái ác. Theo chuẩn đoán của bệnh viện Đại học y Huế thì em bị bệnh u não, em chỉ học lớp 7 được 2 tháng (2010) thì không thể tiếp tục theo học vì căn bệnh hành hạ em. Từ một học sinh nhanh nhẹn, tháo vát, chăm ngoan nay em trở thành một cậu bé ốm yếu, bệnh tật nhìn thấy ai cũng thương tâm!
Hiện nay ông bà ngoại của em đã cao tuổi, bà ngoại em lại bị bệnh và nằm liệt giường mấy tháng nay. Mọi công việc trong gia đình đều một tay ông em lo liệu trong lúc tuổi ông đã cao, sức ông đã yếu.
Căn bệnh em muốn chữa trị phải chi phí trên 40 triệu đồng, mà hoàn cảnh thật quá khó khăn, một mình ông lại phải nuôi 2 người bệnh nặng. Thì thử hỏi làm sao có thể cứu được em???

Kính mong diễn đàn mình quan tâm hỗ trợ, giúp đỡ để em Hoàng có thể đến lớp học tập cùng các bạn như mong muốn của em lúc này. Trong lúc chờ đợi ý kiến đóng góp của mọi người, dragonfly xin trân trọng cảm ơn!!!